Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Quyết định trả lại bố mẹ vợ nhà chung cư đã mua cho 2 vợ chồng vì vợ thiếu tôn trọng và ko biết cách cư xử

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.17K Lượt đọc
  • 41 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 15 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Dung Xem bài viết
    Ko khéo đem trả bmv lại bảo nhà tao cho con tao, tao cho cháu tao, chứ cho mày lúc nào mà mày trả, ko khéo lại nhục hơn
    E cũng sợ mọi chuyện ntn thì ngại lắm a ạ. Thật ra ông bà ngoại thương con gái và cháu ngoại mới cho nhà chứ chẳng phải vì con rể. Tính cách vợ a đã như thế thì rất khó thay đổi ( E suy từ e ra). Thế nên nhiều khi e nghĩ thấy thương chồng e quá, lấy phải vợ có tính cách ương bướng như e. Thương thì vẫn thương mà thay đổi thì không được. E lúc nào cũng chuẩn bị tư tưởng và tài chính để một ngày chồng ko chịu nổi bỏ e thì e vẫn đủ khả năng nuôi con a ạ. Nhà thì có rồi, công việc ổn định, giờ kiếm cái tk kha khá là oki rồi. Nhiều khi nghĩ tính cách mình như thế thì đừng lấy chồng để làm khổ người khác. Hihi

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,442 Bài viết

• 2,317 Được cảm ơn

Mình đọc bài của bạn, cảm giác lại đứng về phía vợ bạn (tại vì thấy khó chịu với cách buộc tội vợ của bạn).
    Nhà mình và nhà chồng cùng ở thành phố, con mình cũng hơn 1 tuổi rồi, nhưng mỗi lần về nội mình vẫn ngại về, vì ở đâu quen đó, đi lạ chỗ, thêm con nhỏ khiến sinh hoạt đảo lộn nhiều. Lúc mình sinh bé đầu lòng, ở nhà mẹ đẻ, thế mà vẫn stress suốt 4 tháng nghỉ hậu sản, vợ chồng gây nhau triền miên, sau đi làm đỡ hơn rất nhiều. Mình chỉ nghĩ giá mà đàn ông mang bầu và sinh nở sẽ cảm nhận được hết nỗi lòng của vợ.
    Thêm nữa, mình khẳng định mẹ chồng mình tốt, thương con thương cháu, nhưng bảo rằng mình nghe lời răm rắp theo bà thì mình làm không được, ngay cả mẹ đẻ mình cũng phải tranh luận những khi cần thiết nữa là. Đặc biệt quan niệm về chăm con của thế hệ ông bà khác hẳn kiểu chăm con hiện đại ngày nay. Và có thể điều đó làm bạn cảm thấy vợ nói hỗn và khó chịu với bmc.
    Cuối cùng, bạn làm mình có cảm giác bạn rất nhỏ nhen (xin lỗi) khi kêu ca phàn nàn, dùng những từ ngữ gay gắt đối với vợ giữa chốn công cộng dù mình chưa thấy sự tệ hại đó cụ thể thế nào cả, rất chung chung, mơ hồ. Và suy nghĩ trả nhà cho bố mẹ vợ càng chứng tỏ bạn nông nổi quá chừng. Có lẽ ngay từ đầu bạn nên xác định lấy cô nào có gia cảnh tương đương mình thôi, thì bây giờ bạn không lâm vào tình thế này,
    N075p7k2TSp79jae99
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3