TIN TÀI TRỢ.

Quan hệ bằng BCS, vẫn sợ có thai, em cần xin kinh nghiệm

• 0 Lượt chia sẻ
  • 14.2K Lượt đọc
  • 27 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào các Mẹ thân iu,e mới vô diễn đàn nên rất ít kinh nghiệm mong các mẹ chia sẻ và chỉ giáo dùm e.E va Ax iu nhau gần 2 năm rồi ma chi quan hệ bằng tay...(noi ra kh ai tin)..vì hòan cảnh kh cho phép nên tui em kìm chế,dc cái Ax em cung thuong em va cũng đồng ý...Mới gần đây em va Ax quan hệ thật sự,đây là lần đầiu tiên em sợ ,e bi dinh thai,Ax e cung thích co Baby,nhưng e lai lo lắng vi nếu sinh ra mà kh cho Baby minh dc sung suong, đầy đủ như nguoi ta thi buon lem..Nên em sợ lém,kh bit em co bi dính thai kh,gần đây em hay bi trễ kinh 2 thang nay,trung binh tu 45g-50 ngay.E moi hết kinh dc 4 ngay thi E va Ax em quan he...E sợ lem, kh bit minh co bị dính kh? và kh bit minh có bị nhiễm trùng kh vi mới hết kinh thi bi gio lai bi lại..Ở ngoai tiem thuoc Tây kh bít có ban loại thuốc phụ khoa nao kh? Va nếu quan hệ bằng tay nhiều có ảnh huong gi đén sức khoe kh?Momg Các me chĩ dùm e,đứa e tội nghiêp.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,026 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Ra nhà thuốc mua cái que thử là biết ngay bạn ơi.
    Mà ax là người yêu hay là chồng vậy? Sao tự dưng lại quan hệ bằng tay? bằng cái gì đi nữa thì cũng như nhau nếu đã có QHTD, ko có chuyện "hoàn cảnh ko cho phép" Thích có baby thì cứ sinh thôi chứ có gì đâu...sao chưa gì hết mà bạn đã lo "ko cho baby 1 cuộc sống sung sướng" rồi?
    Tự dưng bạn hỏi thuốc phụ khoa mà ko biết mình có bệnh gì...có mang thai ko...Nếu bạn ko yên tâm thì đến bv khám thử. Bạn nên tìm hiểu nhiều hơn về sức khỏe sinh sản nhé, còn thiếu nhiều kiến thức vậy thì chưa làm mẹ dc đâu.
    Yêu lắm những thiên thần nhỏ của mẹ:LoveStruc:

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 40 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nghe giọng văn chính xác là chưa thành thân...

Mà thôi, xã hội bây giờ là thời @, ko cần quan tâm đến chuyện "trước kẻng hay sau kẻng"....nếu 2 bạn yêu nhau thế, mà đã QHTD rồi, lại sợ mang thai, thì đầu tiên:
    1. mua que thử thai kiểm tra nếu ko muốn đi BV (độ chính xác --> ko tuyệt đối lắm).
    2. Đi BV siêu âm --> chính xác 100%
    3. Nếu có baby --> chuẩn bị tinh thần "góp gạo" hay ko?
    4. Nếu ko có baby --> đừng quan hệ bằng tay nữa --> như thế sẽ dễ bị viêm đường SD, hậu quả khó lường....
    • 129 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Ôi, tình huốnq này lạ nhỉ !!!
    Có lẽ cả 2 vợ chồng nên đi tư vấn về sức khỏe sinh sản thôi.
    • 1,000 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

hic hic đọc nghe khó hỉu quá chừng lun á, mà các chi đừng trách em ngô nghê, hic hic, quan hệ bằng tay là sao??? :confused: , đọc bài đoán chừng là người yêu, hok phải chồng. Thui nói đi nói lại bạn cũng nên mua que thử thai hoặc đi bệnh viện khám coi sao :Smiling:
    lamlamavi20050905_5_lovely+son
    • 7,080 Bài viết

• 1,762 Được cảm ơn

Chậc, ko hiểu là me_sapnho mún gì nữa???? Thật ra không thiếu gì gia đình khó khăn vẫn cố có 1 đứa con, con là gia tài mà. Mà "hoàn cảnh không cho phép" là sao trời???? Vả lại nếu mún thì có thể dùng thuốc tránh thai uống mỗi ngày í, đâu có vấn đề gì đâu???
    • 3,445 Bài viết

• 229 Được cảm ơn

Ủa hông lẻ trong đêm Tân Hôn cũng không quan hệ sao? Mà em nghĩ trên đời làm gì có ax nào thương vợ đến nỗi chỉ quan hệ bằng tay sau bao nhiêu lâu cưới nhau. Em nói thẳng là em không tin chuyện này, em nghĩ chắc chắn 100% chị chưa kết hôn. Nếu chị sợ "dính trưởng" thì chị đi siêu âm thử xem, chúc chị may mắn.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hicchi,nge những lởi góp ý chân thảnh của mấy mẹ,e cám on nhỉu lém,đúng là em va à em chưa co kinh ngiêm và kiến thức về hôn nhân và gia đình quá,cũng như vể thiên chức cua người Mẹ:Crying:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

huhu,ý em quên là em đánh nhẩm chữ.."Qh bằng Tray"..tức là an chay(dùng BSC)...huhu cáo lổi cùng mấy mẹ...Em cũng muốn có baby lém nhưng vỉ hoàn cảnh công việc,nên e kh thể có Baby...với lại AX em cỏn học lên cao nữa sợ ảnh hưởng đến việc học cua a ý...hichic nếu sinh Baby mà thiếu nhiểu điều kiện thì tội cho em bé lém..dù sao e cũng cám ơn những lời góp ý chân thành của mấy mẹ
    • 483 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Em định không chen sân của các chị có gia đình nhưng thôi cho em nói với chủ topic một tiếng vậy:

1. Chị ơi, chị viết tiếng Việt cho rõ ràng để mọi người dễ góp ý.

2. Nếu chị chưa muốn có con thì việc dùng BCS là bình thường, có ảnh hưởng gì đến sức khỏe đâu. Ngoài ra có nhiều phương pháp tránh thai an toàn khác, chị tham khảo các tài liệu giới tính là biết thôi mà.

3. Bây giờ muốn biết có thai hay không thì đơn giản nhất là ra mua quick stick về thử, tốt nhất là tiến hành sớm để có quyết định phù hợp.

4. Muốn biết có nhiễm trùng hay không và có cần dùng thuốc không thì đi khám phụ khoa, chứ đừng ra nhà thuốc mua linh tinh.

Mà sao chị lập gia đình hai năm rồi lại thiếu kiến thức về hôn nhân gia đình nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 4,962 Bài viết

• 575 Được cảm ơn

Hihi đọc mãi cũng chẳng hiểu gì, nhưng dù sao các mẹ cũng fải thông cảm cho mẹ_sapnho, chắc là tại vị mẹ_sapnho không có nhìu thời gian để tìm hiểu về lĩnh vực ni. Dù sao mẹ_sapnho cũng đừng nghĩ như vậy vì dù sao có một đứa con là niềm hạnh phúc vô bờ bến đó. Chúc me_sapnho sớm update thông tin về những lĩnh vực này
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_sapnho Xem bài viết
    huhu,ý em quên là em đánh nhẩm chữ.."Qh bằng Tray"..tức là an chay(dùng BSC)...huhu cáo lổi cùng mấy mẹ...Em cũng muốn có baby lém nhưng vỉ hoàn cảnh công việc,nên e kh thể có Baby...với lại AX em cỏn học lên cao nữa sợ ảnh hưởng đến việc học cua a ý...hichic nếu sinh Baby mà thiếu nhiểu điều kiện thì tội cho em bé lém..dù sao e cũng cám ơn những lời góp ý chân thành của mấy mẹ
    Quan hệ bằng BCS thì cũng là quan hệ, sao em lại bảo là ăn chay thế em? rồi còn bảo là mới đây mới quan hệ thật sự nữa ( có nghĩa là không dùng BCS nữa ) thật ra là em bao nhiêu tuổi rồi mà còn ngây ngô thế?

Em nên mua que thử thai về thử, nếu như có thai thì nó sẽ hiện lên 2
    vạch màu đỏ, nếu chưa có thai thì sau này em chọn 1 phương pháp ngừa thai an toàn đi, uống thuốc ngừa thai hoặc là dùng BCS (dùng BCS là để ngừa thai và ngừa nhiểm bệnh chứ không phải dùng BCS là ăn chay đâu em à!! ) đừng ra tiệm thuốc tây mua thuốc tùm lum khi mà em chưa biết rỏ mình đang bệnh gì, hảy đi tới TT Chăm Sóc Sức Khõe Sinh Sản mà khám nhé em.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 135 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_sapnho Xem bài viết
    Đoạn này mâu thuẫn với đoạn đầu tiên bạn viết quá trời luôn. Nếu đã dủng BCS thì không phải sợ hãi các bệnh phụ khoa như thế, còn dùng tay thì... coi chừng. Nhưng thôi, bằng tay hay bằng tray hay bằng cái gì khác... thì đó là việc của vc bạn.
    Chỉ có điều mình nghĩ 2 vc nên nghiên cứu thêm về cuộc sống, hôn nhân và ít nhất là các khái niệm cơ bản để đón chào đứa con trong tương lai. Mình đoán chắc bạn còn trẻ quá nên mới hỏi như vậy thôi. Chúc bạn hạnh phúc.
    • 333 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Hê hê, lại có thêm một khái niệm mới trong QHTD, không dùng bao là ăn mặn, dùng bao là ăn chay

=> Ở nhà ăn mặn, ra đường ăn chay, huhu
    • 556 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Để biết có thai hay không (nếu nhà xa không mua được "bông ngoáy tai") thì xem bằng cách cổ truyền.
    Các cụ bảo: Thâm đông thì mưa, thâm dưa thì khú, thâm vú thì chửa.
    Có thế thôi mà!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,519 Bài viết

• 1,181 Được cảm ơn

Công nhận là chị này ngây ngô thật như người ngoài hành tinh ấy. Thời đại thông tin tràn lan thế này mà hỏi vấn đề ngô nghê quá tời.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 623 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Đúng là sao giờ này lại có người ngô nghê đến vậy nhỉ? Không biết me_sapnho bao nhiu tuổi? Đọc nick thì thấy đây kinh nghiệm mừ...rooling:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 623 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Đúng là sao giờ này lại có người ngô nghê đến vậy nhỉ? Không biết me_sapnho bao nhiu tuổi? Đọc nick thì thấy đây kinh nghiệm mừ...rooling:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 9,371 Bài viết

• 1,911 Được cảm ơn

Hi hi, em đọc topic này mà "vỡ" ra bao nhiêu "từ mới" :Silly: :Silly: :Silly:
    Chuyện me_sapnho lấy chồng 2 năm mà vẫn dùng BCS là chuyện bình thường mà, có nhà chưa muốn có bb họ dùng đến 3 - 4 năm ấy chứ.
    Thuốc phụ khoa thì tiệm thuốc tây nào chả bán, có rất nhiều loại, nhưng bạn phải biết bạn bị bệnh gì thì mới mua thuốc đó chứ, tốt nhất là đi khám bác sĩ, BS sẽ kê đơn cho bạn nếu bạn bị bệnh.
    Mình nghĩ bạn và chồng bạn nên tìm hiểu thêm về QHTD và SKSS, trong diễn đàn này hay trên mạng có rất nhiều thông tin mà.
    Mà tên topic với cái mà me_sapnho viết chả ăn nhập với nhau gì cả.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ka ka, chắc mới học lớp 6 quá. chứ người lớn mà đã biết internet, rồi biết đăng ký vô diễn đàn mà nói như vậy thì tui bó tay. lấy chồng vài năm rồi mà còn như vậy, tui e 2 người này yêu đương và làm đám cưới qua điện thoại quá ...
    Đàn bà thích nhiều thứ ở một người đàn ông :557:
    Đàn ông thích một thứ ở nhiều người đàn bà onttella:
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2