Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Quà tặng thay lời cám ơn cho khách dự tiệc cưới

• 1 Lượt chia sẻ
  • 8.49K Lượt đọc
  • 25 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 454 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Cả nhà ơi! Mọi người thấy ý tưởng tặng những món quà nhỏ nhỏ cho khách tới dự tiệc cưới của mình để thay lời cám ơn thế nào ạ? Có ai thực hiện rồi cho em xin ý tưởng tham khảo được không?:Smiling:
    Chán rồi! chả kí gì nữa sất!:Nottalkin:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 65,803 Bài viết

• 318,867 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nắng miền biển Xem bài viết
    Cả nhà ơi! Mọi người thấy ý tưởng tặng những món quà nhỏ nhỏ cho khách tới dự tiệc cưới của mình để thay lời cám ơn thế nào ạ? Có ai thực hiện rồi cho em xin ý tưởng tham khảo được không?:Smiling:
    Có rồi em à Ý tưởng này đã được rất nhiều cặp vc thự hiện rồi:LoveStruc:

Tùy theo tình hình tài chính em nhé... ngày xưa thì chị tặng 1 chiếc giày thủy tinh, trên có cột nơ hoa và ruy băng tên cô dâu + chú rể & ngày cưới:LoveStruc:

Em gái chị thì ly champange có hoa và cột nơ, ruy băng tên.

Nói chung ngoài tiệm kết hoa xe cưới có đầy đủ hết... Em ra tham khảo thêm em nhé:LoveStruc:
    • 8,187 Bài viết

• 8,781 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cưới cách đây gần 4 năm, tổ chức tại KS Amara Sàigòn. KS có làm quà tặng cho khách tham dự là 1 chiếc bánh rất xinh xắn và đặc biệt là rất ngon, được cho vào hộp cứng riêng. Mình chỉ làm thêm 1 cái thiệp cám ơn cũng nhỏ nhắn cho vào chiếc hộp ấy và gửi cho khách lúc ra về. Rất ấn tượng đó bạn ơi.

Đám cưới của vợ chồng mình được bà con họ hàng và bạn bè khen nhiều lắm.

Mình có dự 1 đám cưới Việt - Kiều, họ gửi tặng hoa hồng cho khách tham lúc ra về.

Có 1 đám cưới người Việt gốc Hoa, họ gửi tặng quà là kẹo ngọt để trong bao bì màu đỏ, nhưng chỉ gửi tặng cho trẻ em đi kèm thôi.
    • 454 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Cả nhà ơi! Có ai biết chỗ nào làm cái hộp quà như thế này không ạ? Cho em xin địa chỉ ở Hà Nội hoặc Hải Phòng nhé! Và có ai biết giá cả thế nào không ạ? Thanks.:Smiling:
    dsc04060:Smiling:
    • Chờ kích hoạt
    • 13 năm
    • 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đi dự tiệc cưới ở mấy ks 5* (SG) đều thấy có hộp quà như vậy tặng khách mang về. Nếu chi phi ít thì có thể gửi tặng khách 1 tấm hình khách chụp cùng cô dâu chú rể dán vào giấy bìa in hoa (design đẹp đẹp tí) có dòng chữ cám ơn và tên cô dâu chú rể cũng đc mà.
    • 454 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Thanks papaya! Em muốn xin địa chỉ ở Hà Nội hoặc Hải Phòng cơ. Ngoài bắc mình có vẻ hình thức này chưa thấy thịnh hành lắm thì phải! Tặng hình cho khách cũng là 1 ý tưởng hay đấy ạ! Nhưng mà tặng hình thì phải gửi sau. Không hợp lý lắm! Em muốn tặng quà cho khách ngay khi khách về. Làm sao đây?:Thinking:
    • 295 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Tớ thấy nhiều đám cưới làm thế này fết nhg chủ yếu là các đám cưới làm ở các ks sang 1 chút đó. Tùy theo điều kiện của cô dâu chú rể mà mình chọn quà thôi. Có nơi thì là 1 túi kẹo nhỏ, có nơi thì là túi nến hoặc bánh trái j đó. Mình nghĩ quà là 1 túi kẹo, có thể chỉ là 1 vài cái kẹo socola hình trái tim kèm theo 1 tấm card in lời cảm ơn của cô dâu chú rể. Tấm card thì chỉ cần nhỏ như card visit thôi. Còn kẹo thì tớ thấy hãng socola của Bỉ là BeCholate bán socola theo lạng đó. Bạn thử ra hỏi xem
    • 454 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cúmèođiệu Xem bài viết
    Tớ thấy nhiều đám cưới làm thế này fết nhg chủ yếu là các đám cưới làm ở các ks sang 1 chút đó. Tùy theo điều kiện của cô dâu chú rể mà mình chọn quà thôi. Có nơi thì là 1 túi kẹo nhỏ, có nơi thì là túi nến hoặc bánh trái j đó. Mình nghĩ quà là 1 túi kẹo, có thể chỉ là 1 vài cái kẹo socola hình trái tim kèm theo 1 tấm card in lời cảm ơn của cô dâu chú rể. Tấm card thì chỉ cần nhỏ như card visit thôi. Còn kẹo thì tớ thấy hãng socola của Bỉ là BeCholate bán socola theo lạng đó. Bạn thử ra hỏi xem
    Tớ tổ chức cưới ở Hải Phòng. Mà ở dưới HP nhà tớ:Laughing: thì dịch vụ này chưa phát triển. Chắc nếu thích thì phải tự làm thôi. Mình thì lại không thích tặng bánh kẹo lắm. Dù sao đó cũng là 1 ý hay. Cám ơn cú mèo nha!:Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,320 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Tớ tổ chức cưới ở Hải Phòng. Mà ở dưới HP nhà tớ:Laughing: thì dịch vụ này chưa phát triển. Chắc nếu thích thì phải tự làm thôi. Mình thì lại không thích tặng bánh kẹo lắm. Dù sao đó cũng là 1 ý hay. Cám ơn cú mèo nha!:Kiss:

Ở SG thì khi đặt thiệp cưới thì người ta đặt làm hộp quà luôn, nếu ở HP chưa thịnh hành thì mình đặt hộp rồi mua quà về người trong gia đình rảnh rổi bỏ vào. Mình thấy có anh chị mua mấy con giống bằng thạch cao đủ màu sắc tặng cũng hay hay.
    3mjQ588np7[IMG]14448_7[/IMG]
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,418 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Thực sự mình chưa nhận được quà tặng cho khách trong đám cưới ở đây như thế nào. Nhưng mình đã có và vẫn còn lưu hai món quà tặng nhỏ và rất xinh xắn từ hai đám cưới của người Thái, có tên cô dâu chú rể trên quà hẳn hoi và có thể lưu giữ lâu nữa đấy. Một cái là túi quà nhỏ có chiếc vòng nhựa trong đó có hình cô dâu chú rể bằng xà phòng thơm với mấy đồng tiền xu nhựa đẹp lắm, buộc dây nơ gắn một dải lụa có in tên cô dâu chú rể. Cái thứ hai là một cuốn sổ tay nhỏ xíu vỏ làm bằng gỗ cũng được dán tên cô dâu chú rể lên đó rất đẹp. Hai đồ lưu niệm này có thể mua ở Hàng Mã hoặc Lương Văn Can nơi họ bán buôn đồ cho các hàng lưu niệm, bạn có thể đặt họ làm luôn dải băng tên dạng sticker mình nghĩ cũng đơn giản thôi. Dịch vụ cưới hỏi giờ có ở khắp nơi mà, bạn thử ra hai phố mình vừa nói xem sao nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 84 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng đã đám cưới rồi, và có y tưởng thế này, gởi đến bạn tham khảo thêm nhé.
    Mình sẽ tổ chức 1 cuộc chơi nho nhỏ xen kẻ khi khách ca hát , bạn in số phát cho mỗi bàn ,( lưu ý đồ ăn nên dọn lên từ từ thôi) .
    Bạn có mua 5 hoặc 10 món quà có giá trị khác nhau tùy theo túi tiền (gấu bông loại to, kèn dân gian chắc chắn khi kết thúc bạn sẽ nghe te te ở đâu đó vui vui, 1 cái bánh kem nho nhỏ có tên cô dâu chú rể, 2 cai móc khoá, 2 thỏi kẹo socola...). Trên sân khấu bạn làm 5 hoặc 10 cái bong bóng trong đó có số, bạn chọn 1 cái bong bóng bóp cho nổ, lúc bóp cho bóng nổ bạn nheo nheo vì sợ cũng có thể cho sân thêm phần hấp dẫn rồi đó hihihi, người MC hay cô dâu chú rể làm chủ cuộc chơi cũng được.
    Bạn có thể sáng tạo thêm theo ý tửong của bạn, lúc trước mình mất ăn mất ngủ cũng vì trò chơi này đấy.... hihihi ... chúc 2 bạn hạnh phúc và có được tiệc cưới vui vẻ thành công như ý nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 4,681 Bài viết

• 1,401 Được cảm ơn

Ôi hay nhỉ, chắc các bạn chủ yếu ở SG, chứ mình ở HN thì chưa thấy như vậy bao giờ, kể cả ở các KS 5 sao, tiếc quá, hình thức này thật hay. Mong về sau miền Bắc cũng phát triển dần hình thức này thì các đám cước càng vui, càng thêm ý nghĩa
    c0CNT5Orp7
    bom
    XQ2xHasXQ2xp7
    • 295 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Hí hí. Nếu bạn k thích tặng đồ ngọt thì có thể tặng những món nho nhỏ như mấy con thú bông xinh xinh hoặc nến thơm, móc gắn chìa khóa ngộ nghĩnh giống cái hình post lên đây vậy.Tại tớ thích của ngọt nên bạn hỏi là tớ nghĩ ngay tới kẹo
    • 295 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ủn_Ỉn Xem bài viết
    Ôi hay nhỉ, chắc các bạn chủ yếu ở SG, chứ mình ở HN thì chưa thấy như vậy bao giờ, kể cả ở các KS 5 sao, tiếc quá, hình thức này thật hay. Mong về sau miền Bắc cũng phát triển dần hình thức này thì các đám cước càng vui, càng thêm ý nghĩa
    E ở HN nè, có thẫy vài đám rồi ạ.Cái chính là fụ thuộc vào nhu cầu của gia chủ thôi ạ nhg cũng hay hay chị nhỉ?Sắp tới trong nhà em có ng cưới cũng đang định làm vậy nè. Nhg e nghĩ làm thế này thì fù hợp với số lượng khách vừa phải thôi ạ, chứ ai mà mời nhiều quá thì sẽ hơi bị tốn kém đó. Kiểu tặng quà này e thấy ng nước ngoài họ làm rất thường xuyên nhé nên e biết và cũng thấy thích lắm. Tuy hơi cầu kì 1 tẹo nhg thấy thật tình cảm
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 13 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,613 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Mình thấy khách sạn 5 sao tổ chức đám cưới có quà tặng là túi kẹo nhỏ như Hanoi Tower, Daewoo... Còn như bạn mình hay mình lại tự nghĩ ra lấy. Bạn có thể tham khảo nhé: mặt dây chuyền bằng vỏ trai (cho nam và cho nữ) đềuu dùng đựoc, kẹp sách có in tên cô dâu chú rể và ngày cưới của đôi vợ chồng, móc khóa có hình cô dâu chú rể, hoặc chiếc dép có logo riêng của hai vợ chồng.... Đám cưới mình thì từ thiệp cưới đến quà tặng, chăn ga gối đệm rèm thêu, quà cưới đều có logo của 2 vợ chồng mình. Còn hộp quà tặng có thể lấy địa chỉ này nhé: Công ty Vitaf 147 Nguyễn Lương Bằng - Đống Đa. Tel: 5334268/ 5334286. Vì công ty mình làm về đồ mỹ nghệ nên thường đặt hộp tại đâqy. Bạn thử tham khảo xem nhé. Chúc đám cưới vui vẻ.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 13 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,613 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

à. Còn giá cả thì tùy thuộc vào mẫu mã và số lượng bạn ạ
    Website tham khảo: www.invitaf.com hoặc www.autruongthanh.com.vn nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,188 Bài viết

• 480 Được cảm ơn

Quà để tặng thì nhiều lắm bạn ạ, bây giờ rất đa dạng nhưng bạn phải xác định được budget dành cho mỗi món quà là bao nhiêu thì mới tư vấn được chứ?
    • 454 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Tớ nghĩ 1 món quà khoảng tầm 5000đ-10000đ (bao gồm cả hộp) là okie rồi.:Smiling:
    • 454 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Cám ơn cả nhà đã tư vấn. Có ai có ý kiến hay thì góp ý thêm nha. Thanks:LoveStruc:
    • 8,187 Bài viết

• 8,781 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhưng bạn cần lưu ý những điểm sau:
    * Quà phù hợp cho mọi đối tượng tham dự đám cưới.
    * Tránh làm bằng những vật dễ vỡ nhé.
    * Tránh làm những món quà mà người tham dự dễ dàng cho tặng người khác vì họ giữ thì không phù hợp.

Hạnh phúc ngọt ngào. Mình "bảo thủ" ý kiến là nên tặng bánh kẹo. Lưu ý là giá trị quà tặng không bằng cách trao tặng. Làm chiếc hộp thật xinh, thank you card thật dễ thương và quà tặng mang tính tượng trưng là OK rồi.

Mình có dự 1 số đám cưới ở KS khác, họ có làm 2 con chim uyên ương (Long + Phượng) bằng nước đá lâu tan để trang trí cho đẹp, nhưng đám cưới của mình thì mình cám ơn KS và từ chối vì thấy rằng nó sẽ tan ra thành nước hết, theo thời gian nhanh hay chậm mà thôi. Có kiêng có lành bạn nhé.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2