Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Quá mệt mỏi vì không được nuôi dạy con theo ý..

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.38K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 275 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mình thực sự rất buồn và mệt mỏi,nuôi con đã khó nhưng khi cả đại gia đình cùng chăm sóc 1 đứa trẻ thì hình như mọi việc lại càng tệ hại hơn.Mình cảm thấy ức chế mà không làm gì được.Con thì hư,ngang bướng,đang dạy con thì con gào lên cầu cứu ông bà nội,ông bà nói vài câu và mẹ nó trở thanh vô gia trị
    Con suy dinh dưỡng nặng,3 tuổi có 11kg,mẹ ứa nước mắt,không thể nuốt nổi cơm,con ốm là mẹ không cười nổi,đêm không ngủ được,nhưng ông bà thì cháu thích ăn gì cũng được,hút hộp sữa thay cơm,ăn liền 1 lúc 10 cái kẹo...
    Thực sự là mình nghẹn cả lời,chỉ biết khóc,vợ chồng cũng cãi nhau.Tham khảo sách báo để giúp con đỡ lười ăn,MC bảo là sách vở...Ôi,thực sự là không để đâu hết chán,chồng mà đọc được nhưng dòng này thể nào cũng bênh mẹ cho mà xem,còn mình chỉ là đồ không biêt nuôi con thôi
    gBbttTzZp7

FkxHIH5rp7

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 231 Bài viết

• 443 Được cảm ơn

@chủ top: 50tr tiền sữa chị đòi đc chưa vậy.
    • 390 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

chia sẻ cùng chị. Con e hơn 3t rồi mà có 13kg5. Tụi mình ở riêng, ông bà nhìn cháu ốm thì sót rồi trách tụi mình nuôi con không kỹ. Nên cũng chán nản đây.
    Ngày sau sỏi đá cũng cần có nhau....[FONT=Arial Black]
    • 2,226 Bài viết

• 1,070 Được cảm ơn

chồng bạn có ý kiến gì về chuyện này không hay cũng hùa theo bố mẹ chồng?
    GXPbp7
    fFOIp7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 15,401 Bài viết

• 119,053 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    1. Chồng bạn bảo sao?

2. Bạn đã đưa con đi BS khám chưa? Nếu có kết luận chính thức của BS thì có thể bạn sẽ dễ thuyết phục chồng và BMC hơn.

3. Bạn nên tìm cách thuyết phục cả nhà cho con đi trẻ đi. Đi trẻ sẽ tốt hơn cho con bạn.
    • 106 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

ôi chia sẽ cùng chị ,con e cũng thế , 22 tháng mà có 10 kg ,e đang buồn lắm ,ko bít làm sao nữa ,mỗi lần dịnh đưa con đi khám ,thì chồng ngăn ko cho đi ,bảo là ko sao đâu , e đang stress lắm , mẹ nào có kinh nghiệm trong chuyện này cho mình xin ý kiến và cái thực đơn ăn cho trẻ tăng cân ạ ,e cảm ơn rất nhiều
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 526 Bài viết

• 1,146 Được cảm ơn

nuôi con thật sự là mệt mỏi, ở chung với đại gd thì hầu như đều bị như vậy, nhưng quan trọng mình giữ vững lập trường, và mong là chồng bạn theo ý của bạn

Còn về cân nặng của con con, theo anh đc biết ( vì anh là đàn ông ).. con nhẹ cân 1 chút ko sao cả, đừng bị suy dinh dưỡng là đc, vì có nhiều đứa ăn nhiều nhưng chẳng mập nổi, tụi nó năng động quá, tuy nó ôm nhưng nó khỏe mạnh, thông minh, nhanh nhẹn là ok, ko cần lo nghĩ gì. hầu như các bà mẹ và ông bà ở Vn có xu hướng thích con cháu mình mập mạp..điều đó chưa chắc đã tốt

Nuôi con thì cần con khỏe mạnh , thông minh là đc, nhiều đứa anh thấy nó ôm nhưng thịt nó rất chắc, nhìn khỏe mạnh, và nhanh nhẹn lắm, bên cạnh đó có nhiều đứa mập nhưng thịt nhão, ù lì, chậm chạp..như vậy ko tốt...và có nhiều gd ép con ăn quá nhiều , cuối cùng thành thói quen và chúng trở nên béo phì, lúc đó cai ăn cho con rất đau khổ, nhìn con thèm ăn, muốn ăn mà ko cho chúng ăn rất đau lòng

Ở nc ngoài sợ bị béo phì lắm, và họ ko mong con họ mập, chỉ mong chúng khỏe mạnh thông minh, ko suy dinh dưỡng là đc, nên nhiều đứa trẻ nhìn nó cũng ôm, nhưng đó là bt.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,661 Bài viết

• 3,330 Được cảm ơn

Y chang mình cách đây 2 năm. À, y chang cái đoạn bị vô hiệu hóa quyền làm mẹ ý mà.

Căng thẳng lắm. Mệt mỏi lắm.

Sau thành ra tự nghĩ thế này:

1. Ra ở riêng.

2. Trong lúc hội đủ điều kiện để làm cách mạng (tức ra ở riêng - có phải bảo ra là ra ngay được đâu, làm ko khéo có khi không nhìn mặt nhau như chơi) thì đành quán triệt 2 nội dung sau:

2.1: Bằng mọi cách cho con đi trẻ. Con mình đi trẻ lúc 19 tháng. Một cuộc nổi dậy có đánh đổi. Một tháng trời bà ko thèm nhìn mặt cả mẹ lẫn con. Một tháng trời đưa đón con, vừa đi làm vừa kiếm thời gian trốn về lớp con lén theo dõi con ngoài cửa. Trong khi đó, về đến nhà là phải mọi cách lấy lòng mẹ chồng để nhà bớt căng thẳng.

2.2: Xác định cái gì bỏ qua được thì bỏ qua. Đừng quá cầu toàn. Tất cả vì mục tiêu lớn là ngày ra ở riêng.

Con bạn 3 tuổi. Cho đi trẻ là hợp khoa học rồi. Ban đầu nên chịu khó đầu tư trường tốt một chút. Chịu khó theo dõi con âm thầm. Nhưng ít nhất là nó sẽ có nề nếp, bớt đi sự can thiệp của ông bà trong suốt 1 ngày ở trường. Tối về là bạn có thể quản lý nó rồi.
    It's all about TRUST.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 275 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Thank các mẹ,50tr vẫn chưa đòi được.
    Mình không cầu toàn,không ham con béo tốt nhưng ít ra cũng phải được 13kg chứ,đằng này lại không bằng bé 1 tuổi,con nhà mình nhẹ cân nên ảnh hưởng cả chiều cao và sức đề kháng,nó hay ốm lắm nên vì hay lo lắng suy nghĩ nên mình hay bị đau đầu,có lúc còn ốm theo con.Chồng thì không hẳn vào hùa nhưng trẻ con hay có những đòi hỏi trái khoáy,đôi khi mình phải cương quyết nhưng nếu con bé đòi quá chồng mình cũng ok theo.
    Con mình đi nhà trẻ rồi nhưng cô giá bảo lười ăn nhất lớp,chẳng bao giờ ăn hết lại còn hay nôn
    Túm lại là xì trét lắm
    gBbttTzZp7

FkxHIH5rp7
    • 646 Bài viết

• 1,483 Được cảm ơn

Ôi trời, chia sẻ với chủ top nhé. Ở chung với nhà chồng, nhiều lúc nhìn BMC như kẻ thù. Con mình đây này, lúc nào bà nội cũng giúi cho ăn, ăn linh tinh suốt ngày, đến bữa ngang bụng, không ăn cơm. Mình lại vật lộn. Mà có phải không nói đâu, nói bao nhiêu lần nhưng không tiếp thu mà chuyển sang hướng cho ăn dấu. Điên lắm.

Còn chuyện dạy mới ức chế. Mẹ dạy con (con hư), ông bà đầu tiên lao vào, bị gạt ra thì chơi bài đứng sau lưng mẹ ra dấu cho con lừa trốn mẹ chạy ra ông bà. Nếu có nói lại bảo con dâu láo. Nhưng mình kiên quyết rồi thà mang tiếng láo còn hơn để con hư vì con hư thì mình và nó khổ chứ lúc đó ông bà chết rồi, biết gì nữa chỉ mình gánh hậu quả thôi.

Phải cứng rắn lên chủ top ạ. Cái gì nương được thì nương không thì phải kiên quyết. Kệ ông bà, đến khi cháu ngoan là ông bà lại quên ngay ấy mà.
    • 726 Bài viết

• 226 Được cảm ơn

Chia buồn với chủ top, đúng là với ông bà nhiều khi cũng có cái khó nói thật. Như bé nhà mình đây này, chẳng phải ông bà nội chiều mà là ông bà ngoại chiều mới đau đầu. Cứ về ông bà là nàng ý khác hẳn, mà trẻ con nó tinh ý lắm, càng chiều nó càng được thể. Mà cứ bảo ra ở riêng, ai cũng muốn thế nhưng đâu phải ai cũng làm thế được đâu các mẹ. Híc, đúng là khó thật. Con nhà mình cũng đúng bằng con chủ top mà cũng mới được 12.8kg, nhưng trộm vía nhanh nhẹn và hiếu động lắm, nên đúng như bố voyeu00 nói đấy, bây giờ mình cũng không quan trọng cân nặng lắm, miễn sao con ăn đủ bữa, ko ăn vặt, uống nhiều sữa và nhanh nhẹn, thế là ổn.