TIN TÀI TRỢ.

Phụ nữ Việt Nam, khi nào mới hết khổ???

• 0 Lượt chia sẻ
  • 508 Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình có anh bạn, anh ấy đã dành thời gian 6 tháng để đi khắp nơi, anh ấy cũng đến Việt Nam cả chục lần. Mình cũng gặp anh ấy tại một đất nước khác, không phải Việt Nam.
    Có lần đi chơi cùng nhau, anh ấy hỏi phụ nữ VN sau giờ làm thường làm gì?
    Mình thì chưa có gia đình nhưng theo thực tế mình trả lời: đón con, đi chợ, nấu ăn và chờ chồng về ăn...bla bla bla
    Vậy ăn xong đàn ông làm gì?
    Xem tivi hoặc đi dạo....
    Anh ấy chỉ phán mỗi 1 câu thôi: Phụ nữ VN khổ ha....
    - Anh đã sang VN nhiều lần rồi, VN có rất nhiều quán nhậu, có rất nhiều quán cafe bóng đá, có rất nhiều nhà nghỉ.. mà sau giờ làm hầu hết đàn ông đều ở đó? vậy phụ nữ nấu cơm cho ai ăn?
    => Phụ nữ ah, thay vì mỗi sáng phải hỏi chồng hôm nay muốn ăn gì? thì hãy hỏi bản thân và con bạn muốn ăn gì, chiều về mấy mẹ con nấu ăn chung hoặc ra quán ăn rồi đi cafe hoặc công viên cho con chơi cho đỡ bực vì chờ ai đó về trong tình trạng say xỉn. hehe
    - Anh ấy hỏi: ở VN các công ty trả lương theo giới tính ah??? => dĩ nhiên là không ah
    => Vậy tại sao phụ nữ vừa phải kiếm tiền, vừa phải chăm lo cho gia đình, làm cho nhiều rồi không có thời gian chăm chút cho bản thân, xong chồng ăn ở không đi ngoại tình rồi chê vợ. Ở những nước như Hàn và Nhật, phụ nữ chăm lo cho gia đình là vì đàn ông kiếm tiền => đàn ông VN sướng quá nên ích kỷ.....oa oa oa đúng không nhỉ?
    Thật ra thì mình không đánh đồng đàn ông VN như thế này như thế nọ vì đàn ông VN vẫn hơn đàn ông Philippines vì họ lo kiếm tiền chăm lo cho gia đình hơn.
    Và gặp nhiều bạn từ những quốc gia khác nhau, thực tế đàn ông HQ trí thức họ cũng không bảo thủ và vũ phu như mình nghĩ đâu. Ngay cả tới giờ mình quen biết gấu mình 3 năm, điều mình vẫn ấn tượng đó là lúc anh ấy lau nhà, nấu mì, rửa chén...dù anh ấy xuất thân giàu có và giờ công việc cũng thành công...
    P/s: anh bạn mình bảo rất muốn lấy vợ VN vì quá đảm đang. hehe
    (do mình quên khoe với ảnh là mình rất hậu đậu.hahaha)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 58 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    tại phụ nữ VN cam chịu quá và hay ngồi lê đôi mách chê ng này nói ng kia ko muốn ai hơn mình nên ai cũng cố tỏ ra giỏi và chăm, vô tình những cái đó thành tiêu chí phấn đấu của các bà các mẹ làm khỏ họ.
    Muốn hết khổ thì nên học hành có tri thức, có công việc có tiền chả phải phụ thuộc bố con thằng nào, tự mình quyết định mình sống thế nào thôi ạ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)