TIN TÀI TRỢ.

Phụ nữ đã từng ly hôn liệu có còn cơ hội gặp được người tốt yêu thương mình??

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.19K Lượt đọc
  • 41 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 53 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 53 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Mất niềm tin vào cuộc sống quá các mẹ ạ. Em mới kết hôn được 2 tháng thì vợ chồng đã rủ nhau ra toà. Giờ tuổi đời mới 25 nhưng đã một đời chồng. Liệu có còn cơ hội nào cho em? Liệu còn có người đàn ông tốt đến với mình nữa? Sai một ly đi một dặm, coi hôn nhân là chuyện đơn giản nên giờ phải trả giá. Giờ thích một người nhưng mặc cảm mình đã từng một đời chồng mà chẳng dám tiến tới. Sợ người ta coi mình như một người phụ nữ bỏ đi Ai đã từng ở hoàn cảnh như em mà tìm được hạnh phúc của đời mình thì cho em niềm tin với
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 21 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em ít tuổi hơn nên chắc không chia sẻ được kinh nghiệm gì với chị. Chỉ muốn vào động viên chị một chút. Chuyện đã xảy ra cứ để nó trôi qua đi chị à. Cố gắng sống tốt hoàn thiện mình để bắt đầu lại, 25 vẫn còn trẻ mà chị. Chị em cũng đang lâm vào hoàn cảnh tương tự như chị, buồn quá
    Chúc chị sớm tìm lại được tự tin và niềm vui trong cuộc sống cũng như người đàn ông yêu thương thật lòng. Gắng lên chị nhé
    Chỉ là 1 cô bé, tràn đầy nhựa sống trong tình yêu
    Khóc khi hờn ghen, cười đùa khi vui...
    Và vô tư không đắn đo về tháng ngày ..
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 53 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bb1210 Xem bài viết
    Em ít tuổi hơn nên chắc không chia sẻ được kinh nghiệm gì với chị. Chỉ muốn vào động viên chị một chút. Chuyện đã xảy ra cứ để nó trôi qua đi chị à. Cố gắng sống tốt hoàn thiện mình để bắt đầu lại, 25 vẫn còn trẻ mà chị. Chị em cũng đang lâm vào hoàn cảnh tương tự như chị, buồn quá
    Chúc chị sớm tìm lại được tự tin và niềm vui trong cuộc sống cũng như người đàn ông yêu thương thật lòng. Gắng lên chị nhé
    Cảm ơn em nhé! chị cũng chúc chị em như vậy!

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • 709 Bài viết

• 428 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Khi mình tin là tốt thì mọi thứ tự nhiên nó sẽ tốt. Mình không có niềm tin thì điều tốt đến với mình, bản thân mình lại lo sợ và hoang mang. Mình nghĩ các bạn hãy cứ sống vui vẻ, xinh tươi thì mọi thứ tốt đẹp sẽ đến với mình sớm thôi!
    CHƯA GẶP THÌ CHỨA CHAN, GẶP RỒI THÌ CHÁN CHƯA
    • Thành viên tích cực năm 2013
    • 7 năm
    • 109 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ThienLam1210 Xem bài viết
    Mất niềm tin vào cuộc sống quá các mẹ ạ. Em mới kết hôn được 2 tháng thì vợ chồng đã rủ nhau ra toà. Giờ tuổi đời mới 25 nhưng đã một đời chồng. Liệu có còn cơ hội nào cho em? Liệu còn có người đàn ông tốt đến với mình nữa? Sai một ly đi một dặm, coi hôn nhân là chuyện đơn giản nên giờ phải trả giá. Giờ thích một người nhưng mặc cảm mình đã từng một đời chồng mà chẳng dám tiến tới. Sợ người ta coi mình như một người phụ nữ bỏ đi Ai đã từng ở hoàn cảnh như em mà tìm được hạnh phúc của đời mình thì cho em niềm tin với
    Đừng buồn nha chị. Đừng suy nghĩ nhiều. Vì một khi đã đưa nhau ra tòa thì tình cảm cũng đâu còn như xưa, và quay lại là điều ko thể. Hãy tự tin và yêu đời. Nếu có thể hãy thay đổi một cái gì đó như kiểu tóc, hay cách ăn mặc...làm mới bản thân. Biết đâu chị làm tìm được niềm vui mới.
    • 53 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi paris.maimi Xem bài viết
    Đừng buồn nha chị. Đừng suy nghĩ nhiều. Vì một khi đã đưa nhau ra tòa thì tình cảm cũng đâu còn như xưa, và quay lại là điều ko thể. Hãy tự tin và yêu đời. Nếu có thể hãy thay đổi một cái gì đó như kiểu tóc, hay cách ăn mặc...làm mới bản thân. Biết đâu chị làm tìm được niềm vui mới.
    Cám ơn em! từ lúc đưa nhau ra toà thì bọn chị đã hết tc rồi. Chị cũng thay đổi kiểu tóc cũng...các kiểu
    Giờ thì chỉ thỉnh thoảng nghĩ ngợi là phận phụ nữ muốn làm lại lần hai mà khó quá

• 114 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Manh me len em hay cho chong cu cua em biet khong co anh ta cuoc doi em van tot , em van vui tuoi yeu doi
    • 805 Bài viết

• 487 Được cảm ơn

Đừng băn khoăn,lo lắng và thiếu lòng tin vào bản thân mình như vậy.Mình là người tốt ắt sẽ tìm được người tốt trong cuộc sống thực.Hãy lạc quan,làm mới tâm hồn,điều chỉnh bản thân khi ấy sẽ lựa chon
    được người thực lòng yêu mình.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 62 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

Thiếu gì người có tập 2 hay gấp mấy lần tập 1, lo gì cho mau già em ơi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,132 Bài viết

• 2,364 Được cảm ơn

Hì hì, mình thấy tập 2 thiếu gì hả mẹ nó, chẳng qua là lần này rút kinh nghiệm, tìm hiểu cho kỹ, đừng có vội vội vàng vàng sợ rằng ta đây không kiếm đc tập 2 mà bập ngay vào người ta, rồi lại dở dở ương ương không kém phần 1. Cứ từ từ mẹ nó nhé, đời người đến với nhau có duyên có số cả mà.
    • 53 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Cám ơn mọi người đã động viên em. Lần 1 e đã rút ra được nhiều kinh nghiệm quý báu rồi. Hi vọng tập 2 gặp được người tốt thật sự.

• 2,809 Bài viết

• 3,187 Được cảm ơn

sao mà mới 2 tháng đã li dị rồi bạn hãy cứ bình thường mà sống thôi bạn ah, nếu may mắn mình sẽ gặp đc ng thik hợp v mình
    Phải tin tưởng sẽ có một ng yêu mình.
    Mình đã từng có đo !
    • 101 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Yên tâm đi bạn hiền. Bọn đàn ông hiện đại biết rõ hơn ai hết rằng đa số phụ nữ ly dị còn "trong trắng" hơn nhiều lần so với những phụ nữ cùng tuổi chưa chịu kết hôn.
    Thử hỏi xem những nàng muộn chồng, tới khi cưới đã trải qua bao nhiêu mối tình chồng chéo. Nào, mình cũng tự sờ lên gáy cái nào
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 53 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi olala1234 Xem bài viết
    sao mà mới 2 tháng đã li dị rồi bạn hãy cứ bình thường mà sống thôi bạn ah, nếu may mắn mình sẽ gặp đc ng thik hợp v mình
    Chính xác thì mình kết hôn được hơn 2 tháng, ly thân 1 tháng và sau đó là ra toà. Ly thân vì lý do mà theo mình là trời ơi đất hỡi - do chồng mình chủ động ly thân trước. Sau đó thì không chịu nổi nhau và bmc hành xử quá đáng. Lý do đầu tiên nhất có lẽ là tại mình tìm hiểu không kĩ, nghĩ hôn nhân đơn giản nên gặp phải người mà trong suy nghĩ của mình thì đúng là một người đàn ông tồi tệ - nói dối nhiều hơn nói thật .

• 53 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuy_an123 Xem bài viết
    Yên tâm đi bạn hiền. Bọn đàn ông hiện đại biết rõ hơn ai hết rằng đa số phụ nữ ly dị còn "trong trắng" hơn nhiều lần so với những phụ nữ cùng tuổi chưa chịu kết hôn.
    Thử hỏi xem những nàng muộn chồng, tới khi cưới đã trải qua bao nhiêu mối tình chồng chéo. Nào, mình cũng tự sờ lên gáy cái nào
    Hi, thank bạn! Nhiều lúc mình cũng tự an ủi mình như vậy. Chồng cũ là mối tình thứ 2 của mình, mối tình đầu thì ngây ngô và đẹp lắm nhưng chẳng đi đc đến đích. Mình cũng sống hơi khép kín nên mối tình thứ 2 do được giới thiệu và tìm hiểu nhau đc một thời gian là cưới. Giờ nghĩ lại đúng là mình chẳng đến nỗi nào mà chuyện tình cảm lại vội vàng không chín chắn đến vậy. Giờ hậu quả là tại mình

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ThienLam1210 Xem bài viết
    Hãy lạc quan lên em nhé, rồi em sẽ tìm được người thực sự dành cho mình. Cuộc hôn nhân của chị đáng lẽ cũng kết thúc ở tháng thứ 3 nhưng vì chị sợ dư luận nên cố gắng duy trì nó đến tận bây giờ mới đủ dũng cảm để từ bỏ. Chị mới chỉ bước những bước đầu tiên trên con đường tìm lại hạnh phúc, chưa thể nói trước điều gì. Nhưng chị tin chỉ cần chúng ta giữ được bản lĩnh nhất định yêu thương sẽ đến. Hãy luôn yêu đời và yêu bản thân mình nhiều hơn nhé!!!
    Có lẽ đường phố quá đông nên HẠNH PHÚC tắc đường đến muộn. Phải chờ thôi
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 53 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi wind2612 Xem bài viết
    Hãy lạc quan lên em nhé, rồi em sẽ tìm được người thực sự dành cho mình. Cuộc hôn nhân của chị đáng lẽ cũng kết thúc ở tháng thứ 3 nhưng vì chị sợ dư luận nên cố gắng duy trì nó đến tận bây giờ mới đủ dũng cảm để từ bỏ. Chị mới chỉ bước những bước đầu tiên trên con đường tìm lại hạnh phúc, chưa thể nói trước điều gì. Nhưng chị tin chỉ cần chúng ta giữ được bản lĩnh nhất định yêu thương sẽ đến. Hãy luôn yêu đời và yêu bản thân mình nhiều hơn nhé!!!
    Mọi việc đã qua rồi, chị cũng cố gắng nhé! Trời sẽ không phụ lòng người tốt. Chị em chúng mình cùng động viên nhau nào. Vào đây thổ lộ thế này được nhiều người động viên chia sẻ em thấy lạc quan hơn rất nhiều! Chúc chị sớm tìm được hạnh phúc của đời mình! Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • 34 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình củng trải qua 1 lần đổ vở hạnh phúc. Mong rằng 2 tâm hồn khiếm khuyết nầy có thể đồng điệu để có một gia đình hạnh phúc viên mãn.Chúc bạn vui. Email của mình: chieuthuc2000@yahoo.com
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Quan trọng là phải có niềm tin chị ạ...Cứ sống thật tốt rồi mọi thứ sẽ đến thôi
    Cơ hội thì chắc chắn là vẫn có, nhưng tận dụng nó thế nào thì không phải ai cũng làm được
    "Mọi chuyện đều ổn, mọi chuyện đều ổn" Chúc chị sớm tìm được hạnh phúc đích thực của mình ạ
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3