Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Phụ nữ có nhất thiết phải lấy chồng?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.66K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 12 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

" Trai lớn lấy vợ gái lớn lấy chồng " có thật sự đúng trong thời buổi hiện nay?
    Phụ nữ may mắn nhất là lấy được người đàn ông biết yêu thương , lo lắng cho họ và gia đình. Nhưng kiếm được bao nhiêu người ở xã hội này may mắn lấy được chồng như vậy khi ta thấy được tình trạng ly hôn ngày nay là khá cao. Thiệt thòi luôn ở phụ nữ. Nhiều phụ nữ với tư tưởng hiện đại nói rằng họ sẽ không lấy chồng và có thể trở thành một "single mom"khi họ cần vì họ sợ cảnh lấy một người chồng ko tốt, lấy phải một người chồng mà suốt ngày họ cứ phải đau đầu suy nghĩ. Vậy phụ nữ có cần lấy chồng không và không lấy thì có làm sao không??
    http://vn.nang.yahoo.com/l%E1%BA%A5y...-g%C3%AC-.html
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 32 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

chỉ cần có bản lĩnh thì sống sao cũng được, miễn là mình àm chuyện đúng, ko phải hổ thẹn, thật ra ko lấy chồng thì băn khoăn, nhưng lấy rồi thì (hầu hết)ai cũng nghĩ :thà ở vậy cho rồi, được chiều chuộng, săn đón có phải sướng hơn ko.Lấy chồng về phục vụ chồng + nhà chồng đến là mệt.lấy thằng tốt còn đỡ tủi thân 1 chút, còn thằng vô tích sự thì khỏi nói, chỉ muốn đạp ra đường sớm
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 96 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Khi chưa trải nghiệm cuộc sống bạn có thể nói rằng tôi có tiền, có điều kiện sống 1 mình cũng chẳng sao. Có thể nói không phải 100% các cuộc hôn nhân đều hạnh phúc nhưng chắc chắn quá 50% là chấp nhận được. Vợ chồng như đũa có đôi, bạn thử ăn một bữa cơm = 1 cái đũa, một bữa = đôi đũa lệch và một bữa = đôi đũa hoàn chỉnh và so sánh. Bạn sống theo kiểu "single mom " ư? bạn sẽ thiệt thòi vô cùng, nhưng con bạn còn thiệt thòi hơn nhiều. Thiếu sự quan tâm của bố hoặc mẹ, con bạn lớn lên chắc chắn sẽ ko thể đc như những đứa trẻ có đầy đủ cha mẹ, nó sẽ sống ích kỷ, thậm chí sẽ căm thù đàn ông. Cuộc sống là cả 1 quãng thời gian dài, ko phải lúc nào bạn cũng thấy thoải mái. Lấy ai để chia sẻ những khi như vậy. Khi những đồ dùng trong nhà đột xuất bị hỏng giữa đêm khuya, khi trái gió trở trời,...
    Tôi cho rằng phần lớn phụ nữ không thành công trong cuộc sống gia đình mới đồng tình quan điểm thế này. Còn phần lớn phụ nữ sẽ không đồng tình, cho dù cuộc sống vợ chồng còn nhiều khó khăn, thiếu thốn. Hãy nhìn về phía trước mà phấn đấu. Lấy vợ, lấy chống là lẽ tự nhiên, mà tự nhiên thì không bao giờ phải tranh cãi cả.
    Gia đình là số 1
    • 109 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Nếu ko tìm được tình yêu thực sự và ko sẵn sàng hi sinh một số thứ vì chồng, vì con, vì vân vân.... thì chắc phụ nữ ko nhất thiết phải lấy chồng nhỉ?
    • 30 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em năm nau 25t nhưng tính tình vẫn khá nhí nhảnh. Ko fai là em cố tình nhí nhảnh mà là bản tính em vốn dĩ thế, sống đơn giản, ko câu nệ, tư tưởng thoáng và khá thoải mái. Trong khi chúng bạn nượp nượp rủ nhau cưới hỏi thì đến giờ em vẫn nhởn nhơ, hiện tại công việc cũng được xem là ổn định nên gia đình đang thúc cưới. Bố mẹ em cũng sốt ruột nên hô hào cả cô dì chú bác cậu mợ họp gia đình chỉnh đốn cho em 1 bài tràng giang đại hải. Rằng thì là mày bao h mới người lớn lên đc để có thằng đến rước đỡ đi, rồi thì là sao mày ko kiếm thằng nào ổn định một tí rồi cưới quách đi cho bố mẹ đỡ lo, cứ mải mê làm lụng với yêu đương cái thằng ko có tiền đồ như thế làm j`, xong lại lôi em ra so sánh với đứa này đứa nọ con bà này bà kia... Dù biết là gia đình vì lo lắng cho mình nên mới thế nhg nhiều khi em thật phát bực! Lập gia đình, sinh con đẻ cái đâu có phải là một chương trình đã đc lập trình sẵn bắt buộc ai cũng fai theo đâu. Tự đến duyên, tự đến lúc thì khắc sẽ thành chuyện thôi. Em vô tư nên ko nghĩ ko cưới chồng là vấn đề đáng lo ngại. Em nghĩ thế là bình thường, các mẹ nhỉ?
    • 17 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Phụ nữ nhất thiệt phải lấy chồng. Nhưng nên lựa chọn người đàn ông xứng đáng. Tuy nhiên phải có cái nhìn "rộng mở" thì mới sống được. Khắt khe quá khó sống lắm. Đàn ông vốn có bản tính "háo sắc", tốt nhất nên đưa họ vào "khuôn khổ" cho dễ "quản".
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,041 Bài viết

• 3,425 Được cảm ơn

Heo thấy hai khía cạnh " Phụ nữ nhất định phải lấy chồng không?" và " Có phải cứ yêu là phải có đám cưới không?" là hoàn toàn khác nhau.
    "Phụ nữ có nhất thiết phải lấy chồng?". Lấy chồng là việc 2 người yêu nhau và muốn sống cùng nhau trọn đời, sinh con đẻ cái nên họ lấy nhau, chứ chẳng phải vì cứ phụ nữ là kiểu gì cũng phải lấy chồng.
    Lấy chồng không phải việc cho có cái đám cưới mà quan trọng là sau cưới, cuộc sống thế nào. Cho nên phụ nữ cứ tự tin học tập và làm việc. Bao giờ duyên đến, lòng cảm mến 1 người, rồi yêu nhau và muốn về sống với nhau thì hôn nhân là điều tất yếu.
    Còn chưa gặp ai, chưa yêu ai thì việc gì phải cố gắng mau tìm 1 người chỉ để "lấy chồng" cho xong!
    Cách tạo chữ ký

811f2990746cc068ceab7e18b74d0308_52139692.signature11
    SCx4W4sSCx4p7
    9Xhgp7
    --31/12/2011 : Em lên xe hoa
    --18/1/2012 : CKK,
    --16/2/2012 : thử que 2v
    -- Con yêu đòi ra sớm ở 35w2d: nặng 2,5kg lúc 3h20 phút sáng. Con và ba cùng sinh nhật 1 ngày. Happy birthday 2 ba con! Tình yêu lớn của mẹ. Hay ăn chóng lớn, mạnh khỏe, ngoan nha con yêu! :*
    • 17 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mẹ Heo nói đúng đây, cứ từ từ, Cái gì đến ắt đên . có tránh cũng không được.
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi KimKe2000 Xem bài viết
    Khi chưa trải nghiệm cuộc sống bạn có thể nói rằng tôi có tiền, có điều kiện sống 1 mình cũng chẳng sao. Có thể nói không phải 100% các cuộc hôn nhân đều hạnh phúc nhưng chắc chắn quá 50% là chấp nhận được. Vợ chồng như đũa có đôi, bạn thử ăn một bữa cơm = 1 cái đũa, một bữa = đôi đũa lệch và một bữa = đôi đũa hoàn chỉnh và so sánh. Bạn sống theo kiểu "single mom " ư? bạn sẽ thiệt thòi vô cùng, nhưng con bạn còn thiệt thòi hơn nhiều. Thiếu sự quan tâm của bố hoặc mẹ, con bạn lớn lên chắc chắn sẽ ko thể đc như những đứa trẻ có đầy đủ cha mẹ, nó sẽ sống ích kỷ, thậm chí sẽ căm thù đàn ông. Cuộc sống là cả 1 quãng thời gian dài, ko phải lúc nào bạn cũng thấy thoải mái. Lấy ai để chia sẻ những khi như vậy. Khi những đồ dùng trong nhà đột xuất bị hỏng giữa đêm khuya, khi trái gió trở trời,...
    Tôi cho rằng phần lớn phụ nữ không thành công trong cuộc sống gia đình mới đồng tình quan điểm thế này. Còn phần lớn phụ nữ sẽ không đồng tình, cho dù cuộc sống vợ chồng còn nhiều khó khăn, thiếu thốn. Hãy nhìn về phía trước mà phấn đấu. Lấy vợ, lấy chống là lẽ tự nhiên, mà tự nhiên thì không bao giờ phải tranh cãi cả.
    Bạn này chak cs ja đình hp mới mạnh mồm nói như vậy... chứ lấy chồng mà cs k hp thì sẽ nghĩ khác... hiii
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 31 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Phụ nữ nhất thiệt phải lấy chồng. Nhưng nên lựa chọn người đàn ông xứng đáng với mình, yêu thương mình
    • 50 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

phụ nhữ là phải có chồng la lẽ đương nhiên rồi