TIN TÀI TRỢ.

Phụ nữ 26 tuổi mà sinh con là con trời ko giữ được

• 0 Lượt chia sẻ
  • 64.2K Lượt đọc
  • 46 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 16 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Chào các chị, em có một thắc mắc và thấy hoang mang lắm. Mọi người đã bao giờ nghe đến chuyện phụ nữ mà cấn thai và sinh con trong năm mình 26 tuổi thì là con tiên đế giáng sinh ( có thai đầu năm và sinh con cuối năm mình 26 tuổi ) hay gọi là con trời thì thường sẽ là con trai và rất thông minh, tài giỏi, khoẻ mạnh, đẹp trai vô cùng nhưng ko thể nuôi được qua 20 tuổi, vì là con trời nên trời sẽ đưa về. Ở quê em tất cả mọi người đều nghĩ như thế, em lấy chồng về cũng đầu năm em 26 tuổi, nhà chồng thì giục có em bé ngay nhưng về quê em thì mọi người ngăn cản ghê lắm, bảo phải kế hoạch đến nữa năm rồi hãy có con để có thai 26 mà đẻ 27 thì ko sao. Về nhà chồng em nói ra thì ở quê chồng lại ko nghe nói đến chuyện đó nên bảo đẻ luôn nhưng thực lòng em cũng sợ, vì về quê mọi người đưa ra nhiều dẩn chứng quá, thấy trùng hợp quá nên em hoang mang lắm, em có đứa bạn trai học cùng nó hiền lành, đẹp trai mà học giỏi lắm, hồi đi học nó cứ nói là nó con trời vì mẹ nó sinh nó khi mẹ 26 tuổi, khi đó em chẳng để ý gì nhưng sau này nó tai nạn chết, rồi con của cô bên cạnh nhà em có đứa con trai cũng con trời, khi sinh ra đã lo lắng nên có mang lên chùa gửi rồi mà vừa rồi đi tắm sông chết đuối, còn nhiều dẫn chứng nữa và cũng cũng đc chứng kiến chứ ko phải nghe đồn, có chị nào nghe đến chuyện này chưa ạ,

Gởi từ ứng dụng Webtretho của binhyentl

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,743 Bài viết

• 1,795 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    lần đầu tiên nghe chuyện này. thấy hoang đường quá e. nh thôi để yên tâm về tâm lý thì e cũng để giữa năm có bầu, sang nam 27t đẻ đi. chứ ko lại suốt ngày lo nghĩ ko yên
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 509 Bài viết

• 883 Được cảm ơn

chuyện hoang đường
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 362 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng lần đầu tiên nghe thấy. M bầu năm 25, sinh năm 26 thì có làm sao k? Tính theo tuổi âm ý. hị hị.
    • 194 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Các mẹ trên cứ nói là hoang đường vậy các mẹ có dám sinh con ở tuổi 26 hay không. Mình lúc đầu cũng ko tin nhưng ở quê mình có rất rất là nhiều việc sinh con ở tuổi 26 bị mất, ko mất luc nhỏ thi mất lúc lớn mà thôi. nhiều nhà gửi con lên chùa nhưng cũng ko được đấy.

Như bản thân mình năm nay cũng cưới, cũng 25 tuổi, rất sợ sinh con vào tuổi 26 nhưng ông trời thương nên mang bầu đầu năm thi tầm cuối năm nay mình sinh (vẩn 25).

Ông bà nói có thờ có thiêng, có kiêng có lành, cứ cái gì cũng ko tin, kêu phản khoa học rồi mai mốt có gì không hay là mệt lắm.
    "Bố mẹ yêu con nhiều- Công chúa của mẹ ơi"
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 173 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Đúng là em cũng chưa nghe chuyện này bao giờ, nhưng đúng là có thờ có thiêng có kiêng có lành ạ, mà quan trọng nhất là khi bầu bí tâm lí phải thoải mái.
    Em năm nay tính cả tuổi mụ là 26 (sn 90) cũng dự định cuối năm cưới và có e bé luôn, như thế có đc không ạ vì nếu tính dương thì năm sau e mới 26 ạ
    • 61 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Vậy tất cả những người sinh con vào năm 26 tuổi thì con họ đều chết lúc 20t hết ạ? vậy 1 năm có bao nhiêu người sinh con ở tuổi 26? chả nhẽ đều chết hết, năm nào chả có người 26t sinh con. E ko có ý gì đâu nhưng thấy vô lý hết sức . Mê tín dị đoan quá.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 54 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trời ơi, không đọc thì k hoang mang. Em năm nay 26 tuổi, có bầu cuối năm sinh đây ạ, Cả nhà 2 bên đều đâu ai nói gì tới chuyện này đâu cơ chứ
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,805 Bài viết

• 9,019 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    chuyện vớ vẩn vậy cũng có ng tin sao. thế giới bao nhiu trăm triệu ng sinh vào năm 26t, chẳng lẽ con họ chết hết lúc 20 tuổi sao? chắc chỉ mỗi làng bạn có thông tin 'mật' này mà cứu sống đc bao nhiu ng có ý định sinh năm 26t nhỉ :P

thời buổi hiện đại roài, có nghe tin thì cũng nên dùng lí trí mà phân tích đúng sai. chưa kể bạn sắp làm mẹ roài, khi nào sinh tốt thì tùy thuộc vào hoàn cảnh kinh tế của 2 vợ chồng, chẳng lẽ do nhà chồng hối thì bạn muốn đẻ, nhà bạn ngăn thì bạn ngưng đẻ à?

chúc bạn sáng suốt.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 169 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Sặc sợ vậy sao? Mình chưa nghe nói bao giờ. Mình cũng có 1 bé trai sinh khi mình 26 tuổi hic hic
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 942 Bài viết

• 11,815 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lady_in_blue Xem bài viết
    chuyện vớ vẩn vậy cũng có ng tin sao. thế giới bao nhiu trăm triệu ng sinh vào năm 26t, chẳng lẽ con họ chết hết lúc 20 tuổi sao? chắc chỉ mỗi làng bạn có thông tin 'mật' này mà cứu sống đc bao nhiu ng có ý định sinh năm 26t nhỉ :P

thời buổi hiện đại roài, có nghe tin thì cũng nên dùng lí trí mà phân tích đúng sai. chưa kể bạn sắp làm mẹ roài, khi nào sinh tốt thì tùy thuộc vào hoàn cảnh kinh tế của 2 vợ chồng, chẳng lẽ do nhà chồng hối thì bạn muốn đẻ, nhà bạn ngăn thì bạn ngưng đẻ à?

chúc bạn sáng suốt.
    Tôi đồng quan điểm với bạn lady_in_blue, vì tôi cũng không tin vào điều này. Nhưng với bạn chủ Top thì tôi khuyên bạn không nên sanh con vào tuổi 26 theo như dân làng bạn kiêng kỵ. Bởi nhỡ sanh cháu ra, thứ nhất tư tưởng của bạn không thoải mái, thứ hai dân làng sẽ bàn ra nói vào ảnh hưởng tới sự phát triển bình thường của cháu nhỏ sau này.

Tốt nhất là bạn tìm cớ gì đấy để hai vợ chồng tạm đợi đến năm sau rồi mới sanh. Bạn cũng đừng nói là do nguyên nhân này nọ làm gì cho nhà chồng thêm suy nghĩ. Mỗi vùng miền đều có những cách sinh họat khác nhau, và không thể đem ra so sánh với nhau được.

Cũng chúc bạn sáng suốt và thật sự hạnh phúc khi quyết định làm mẹ.
    • 229 Bài viết

• 1,167 Được cảm ơn

• 16 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Đúng là mỗi vùng miền có những quan niệm khác nhau, cái này ko phải thờ cúng hay mê tín gì mà do nghiệm ra từ thực tế nên em mới sợ, vì bản thân cũng thấy mấy trường hợp như thế rồi, còn những trường hợp khác nghe nói nữa, ko phải mất lúc 20 tuổi mà là nuôi ko qua đc 20 tuổi, mà thường là con trai và rất giỏi và đẹp, em chỉ lên đây hỏi và mọi người thử nhìn ra xung quanh mình xem có trường hợp nào như vậy ko thôi, mà cấn thai và sinh trong năm 26 tuổi thì mới là con tiên đế giáng sinh chứ có hai 25 sinh 26 hay có 26 sinh 27 thì ko sao

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,993 Bài viết

• 4,468 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    hoang đường
    If you don't design your own life plan, chances are you'll fall into someone else's plan. And guess what they have planned for you? Not much. (Jim Rohn)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ruby168 Xem bài viết
    hoang đường
    Vẫn biết là hoang đường, nhưng mình thấy mọi ng ai cũng bảo thế, và thực tế ko pải 100% nhưng thấy nhiều hơn các trường hợp khác
    • 190 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Đã có tư tưởng như vậy thì kế hoạch nửa năm cho đỡ lăn tăn, nửa năm cũng có quá muộn đâu mà b, mà tâm lý b thì thoải mái hơn nhiều

Gởi từ ứng dụng Webtretho của thuonghanu89
    • 1,173 Bài viết

• 518 Được cảm ơn

Vớ vẩn, vk a sinh con trai vào năm 26t, con khỏe mạnh thông minh và rất ngoan.
    Đời thường ko được như ta muốn. Nhưng con cái chúng ta ko có lựa chọn cha mẹ. Hãy cố lên và vui vẻ bước tiếp.
    • 44 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Nc là mỗi ng 1 quan niệm vì gd chủ top đã quan niệm nt nên mọi ng ở đây có nói gì thì tớ nghỉ chủ top cũng k tin vs lại cũng k thấy chủ top nói là năm âm hay dương nữa nếu là âm thì giơg mà mang thai thì cũng đã sinh sang năm 2016 r t đây sn 89 đâu cấn thai lúc 27 tuổi âm và 26 dương dự tính sẽ sinh vào tháng 12 âm đây mà thấy bsy bảo tốt lắm k có suy tính gì còn theo t con cái là của trời cho bạn nên bjt tận dụng cơ hội của mình còn nếu hoàn mag quá thì để sang năm hãy có con chủ top ah còn đâu t thấy bt bjo k như ngày xưa nữa đâu bạn ah kế hoạch r đến lúc mong có lại k có đâu bạn ah

Gởi từ ứng dụng Webtretho của kimngan.hn
    • 66 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Mình cũng lần đầu nghe nhưng dù sao thì có kiêng có lành,hơn nữa,cố nhịn vài tháng rồi có thai thì có làm sao,từ đầu năm đến tầm tháng 5,6 có thai thì nó cũng có phải là quá lâu đâu mà ko đợi đc
    • 322 Bài viết

• 199 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi binhyentl Xem bài viết
    Đúng là mỗi vùng miền có những quan niệm khác nhau, cái này ko phải thờ cúng hay mê tín gì mà do nghiệm ra từ thực tế nên em mới sợ, vì bản thân cũng thấy mấy trường hợp như thế rồi, còn những trường hợp khác nghe nói nữa, ko phải mất lúc 20 tuổi mà là nuôi ko qua đc 20 tuổi, mà thường là con trai và rất giỏi và đẹp, em chỉ lên đây hỏi và mọi người thử nhìn ra xung quanh mình xem có trường hợp nào như vậy ko thôi, mà cấn thai và sinh trong năm 26 tuổi thì mới là con tiên đế giáng sinh chứ có hai 25 sinh 26 hay có 26 sinh 27 thì ko sao

Nghe cái từ cấn thai đã thấy ghét rồi, lại còn tiên với chẳng đế. bạn nói vớ vẩn quá, next đi. Đừng gây hoang mang cho mn!
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3