Phát hiện ra chồng có quỹ đen?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.64K Lượt đọc
  • 45 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 666 Bài viết

• 642 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thường năng lực không có nên cứ phải tìm cách quản lý cái không phải do mình làm ra chứ giỏi đã khác.

Sinh con rồi chăm sóc, dạy dỗ, vun vén... không dễ mà kiếm tiền nuôi gia đình mới là việc khó nhất nha các bạn.

Ở VN mới có mẹ đời kiểu này chứ sang nước ngoài mà cứ đòi quản lý tiền của chồng thì bị lót lá chuối dắt ra khỏi cửa từ lâu rồi.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 108 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Muontimloidi Xem bài viết
    tinh yeu- tinhban mình mới đi du lịch về. topic ở đây là bạn phản ứng sao khi phát hiện ck có quỹ đen ?
    Mình ko bao giờ luc bóp ck vì kinh tế nhà mình như vậy rồi. hàng tháng ck mình vẫn lấy khoảng gần 10 triệu tiêu vặt . những năm gần đây thôi nhé. còn mình phát hiện ra như thế này : ck mình bỏ bóp ở giường con chơi rớt ra. ck mình nhặt hết vô nhưng vô tình làm rớt lại cái thẻ. bé lớn nhà mình tưởng của mẹ đưa cho mình vì đều cùng ngân hàng cùng tên ck mình ko để ý. cất vô bóp đến lúc rút tiền mình mới phát hiện ra khi không giống số pin. mình tò mò nhập thử ngày sinh của mình ai dè trúng. mình có in hóa đơn, rồi về vừa hỏi vừa cười ck. anh có quỹ đen hả ? ck nói ko có mình đưa cả 2 thẻ cho ck. mình nói nếu a cần có thể cầm hết lương muốn chi sao cũng đc. đừng cho gái là đc , ck mình chỉ lấy lại thẻ quỹ đen còn thẻ lương bỏ ở tủ đó. từ đó mình ko quan tâm đến việc ck có quỹ đen hay ko nữa . ck vẫn đưa lương cho vẫn cho thêm mình tiền ngoài mình vẫn lấy tiền sài. mình hỏi ck vậy a cầm luôn đi khỏi lấy ck mình nói ko muốn cầm nhiều tiền . trong bóp cần 3-5 triệu hết lại lấy có nhiều tiêu nhiều ít tiêu ít.
    chi nói kết hôn 20 năm nếu như trong trường hợp như em chị phản ứng như thế nào ?

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Muontimloidi
    Chị muontimloidi, cho em hỏi chị 1 câu thật lòng, vì mấy cái comment của chị em đọc nó hơi mâu thuẫn. Lúc chị phát hiện chồng có quỹ đen, chị có tức giận không? Có nghi ngờ không? Có quan tâm không? Vì có comment chị bảo vì chồng từng ngoại tình nên khi chị phát hiện chồng có quỹ đen chị mới phản ứng. Xong lúc thì chị lại bảo vừa hỏi vừa cười chồng (em đọc như kiểu rất thông cảm, sao chồng cần mà không nói mình 1 câu, giấu giếm làm gì). Thế thật ra là thế nào. Em có cảm giác chị đang muốn trở thành người vợ hoàn hảo qua cách thể hiện bên ngoài (như chị kể hành động của chị là vừa cười vừa hỏi chồng), nhưng lại rất bão tố ở bên trong (bên trong khó chịu, nghi ngờ, tổn thương). Ngoài ra, khi chị biết chồng có quỹ đen, chị có tìm hiểu chồng có quỹ đen để phục vụ nhu cầu gì không? Chị Hân trên kia nói rất đúng đấy ạ. Quỹ đen sinh ra vì chồng có nhu cầu dùng vào việc nào đó mà vợ không đồng ý. Chị có bao giờ tìm hiểu chuyện đó chưa ạ? Tìm hiểu không phải để hạch hoẹ chồng "sao em không thích mà anh vẫn làm", mà tìm hiểu chuyện gì chồng muốn làm mà mình lại không thích nhỉ? Mà chồng thích đến mức phải giấu giếm để làm, chứng tỏ mình cũng chưa hiểu tâm tư chồng lắm đâu. Còn chị kệ mẹ chồng, dỗi, không quan tâm nữa, đấy tiền đấy, thích làm gì thì làm, thì quá đơn giản.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 296 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi I_believe Xem bài viết
    Chị muontimloidi, cho em hỏi chị 1 câu thật lòng, vì mấy cái comment của chị em đọc nó hơi mâu thuẫn. Lúc chị phát hiện chồng có quỹ đen, chị có tức giận không? Có nghi ngờ không? Có quan tâm không? Vì có comment chị bảo vì chồng từng ngoại tình nên khi chị phát hiện chồng có quỹ đen chị mới phản ứng. Xong lúc thì chị lại bảo vừa hỏi vừa cười chồng (em đọc như kiểu rất thông cảm, sao chồng cần mà không nói mình 1 câu, giấu giếm làm gì). Thế thật ra là thế nào. Em có cảm giác chị đang muốn trở thành người vợ hoàn hảo qua cách thể hiện bên ngoài (như chị kể hành động của chị là vừa cười vừa hỏi chồng), nhưng lại rất bão tố ở bên trong (bên trong khó chịu, nghi ngờ, tổn thương). Ngoài ra, khi chị biết chồng có quỹ đen, chị có tìm hiểu chồng có quỹ đen để phục vụ nhu cầu gì không? Chị Hân trên kia nói rất đúng đấy ạ. Quỹ đen sinh ra vì chồng có nhu cầu dùng vào việc nào đó mà vợ không đồng ý. Chị có bao giờ tìm hiểu chuyện đó chưa ạ? Tìm hiểu không phải để hạch hoẹ chồng "sao em không thích mà anh vẫn làm", mà tìm hiểu chuyện gì chồng muốn làm mà mình lại không thích nhỉ? Mà chồng thích đến mức phải giấu giếm để làm, chứng tỏ mình cũng chưa hiểu tâm tư chồng lắm đâu. Còn chị kệ mẹ chồng, dỗi, không quan tâm nữa, đấy tiền đấy, thích làm gì thì làm, thì quá đơn giản.
    chị tính ko trả lời nữa vì nói dài nói dai thành ra nói dở.
    thứ nhất chị là người không thích khoe khoang. thực tế hiện tại bây giờ tất cả mọi người bố mẹ anh em họ hàng bạn bè lối xóm. không biết vk ck chị thu nhập bao nhiêu tài sản có những gì . ai hỏi chị làm nhiêu tiền chị chỉ nói đủ sài dư ít chữa bệnh cho con. ai hợp thì nói chuyện nhiềuhơn chút ko hợp hỏi thăm sức khỏe con cái công việc. không đi sâu vào bất cứ gđ nào và càng không mang chuyện gđ mình ra để tám. webtretho là nơi duy nhất chị nói ra câu chuyện nhà mình là nơi chị trải lòng . cho nên chị ko cần đánh bóng mình khi họ ko biết mình là ai.
    nói về ck chị ưu khuyết điểm đều có hết . một người rất là ham vui chị thường nói a ngoại trừ thuốc lá và thuốc phiện thì những tật sấu khác ko gì a không có ít hay nhiều thôi : gái , cờ bạc, rượu chè, cá độ, đua xe, đá gà.... trừ gái ra những thứ khác chị đều châm trước vì chỉ tham gia cho vui chứ không lấn sâu.
    ưu điểm nhiệt tình với công việc : thời gian làm việc 1 ngày 12-14 tiếng . một tuần về sớm chừng 3-4 buổi tính cả chủ nhật. hôm nào về sớm cũng phụ vk việc nhà sáng giúp vk bán hàng.
    còn chị sáng ck bán phụ vk chị đưa con đi học đi chợ về ck đi làm ,chị bán đến 2h nghỉ . chị có đứa con bại não ck ko thích có người ở trong nhà nên chị chỉ thuê 1 cô giáo tập rồi coi cháu từ sáng đến 2h . từ đó chị coi con làm việc nhà nấu cơm dọn dẹp lo cho bé lớn. ck tăng ca chỉ về ăn cơm thôi chơi với con không làm gì khác. nhà chị 1 trệt 2 lầu 300m2 chị tự làm hết . chỉ tháng thuê 2 lần lau cầu thang cửa sổ tủ kệ thôi. thu nhập của chị 50-60triêu thêm 10triêu thuê nhà nữa . chị chi tiêu còn dư nên lương ck ko bao giờ đụng tới.
    ck chị ham mê câu cá , đá bóng nuôi chim nuôi cá cây cảnh. trong khi đó ông làm tới 9h tối mới về. hôm nào về sớm nào thì đi nhậu tiếp khách, đám cưới ,sinh nhật thôi nôi đủ cả. nên ông nuôi cá trồng cây nuôi chim toàn chết ko. vì vấn đề này mà vk ck mâu thuẫn, cuối cùng chị là người nhún nhường. chị bỏ ra mấy trăm triệu làm hẳn khu nuôi chim nuôi lan hồ cá. bản thân chị đích thân lấy cây lấy chim cho ck. hàng ngày chị vẫn phải đi mua thức ăn sâu dế châu chấu , cám phân. đi thành quen mà ông bán hàng còn nói chưa thấy phụ nữ chơi mấy thứ này bao giờ. chị còn cười trả lời cháu mua cho ck ông thích nuôi ko có thời gian cháu đi thay. nhưng nó vẫn chết , chết ông mua chị trả tiền. không biết bây giờ đến bao nhiêu chị cũng ko biết nữa.
    chị cũng có nhược điểm như mê đọc truyện ngôn tình coi phim. nếu bộ nào hay thì đọc thâu đêm xuốt sáng ck chị cũng nói chị. hay lải nhải mỗi khi ông đi nhậu xuốt 2 tuần ko ăn cơm cùng con. mỗi khi ông về trễ hay uống quá say nôn ói ra khắp nhà.
    vk ck mâu thuẫn lớn nhất là khi ck chị ngoại tình. lúc đó con chị phát bệnh được gần năm nó là một cú sốc rất lớn với chị sau chuyện con chị bị sốt co giật và bại não.
    sau chuyện đó chị đã có một buổi nói chuyện thẳng thắn với ck. chị muốn ck chị có bất mãn gì về chị thì hãy nói ra . từ việc đối nhân sử thế , thái độ của chị hay tài chính chị chi tiêu như vậy đc chưa.chị cũng từng đề nghị ck hãy cầm lương của ck tháng đưa cho chị tiền sài được rồi . trước ko có nhà cửa nợ nần nhiều thì tiết kiệm giờ khá hơn rồi thì không phải như vậy nữa anh có nhu cầu cứ nói , gđ là cần sự đồng lòng đóng góp vun đắp của cả vk lẫn ck . kể cả việc nếu ko còn tình cảm với nhau thì chia tay trong hòa bình im lặng . không phải chịu đựng nhau rồi bất thình lình cầm dao đâm vào tim nhau một nhát. thế giới ngoài kia đầy rẫy sự lọc lừa dối trá , em phải đề phòng tất cả. điều em ko mong muốn nhất là vk ck phải đề phòng nhau nói lên hai chữ chịu đựng nhau.
    từ lúc đó chị cũng biết ck chị có quỹ đen nhiều hay ít thôi. cũng như việc ck ngoại tình chị không tìm hiểu và đi sâu vào nữa. ck có một số tiền riêng để ngày lễ mua hoa mua quà tặng vk tặng mẹ. hay mỗi mùa đá banh cá độ đôi chút, mua vé số hay đánh bài với bạn bè thì cũng chẳng sao. mỗi lần chị biết ck cá độ thua triệu gì đó. chị thường nói a chơi vui thôi đừng chơi lớn cay cú vay nơ là đc.
    còn vấn đề em hỏi cảm nhận của chị khi nhặt đc thẻ của ck. có quỹ đen là điều trọng dự tính của chị .cho nên khi hỏi thì chị vừa nói vừa cười hỏi ông. nếu ông nói có thì chị đưa lại cái thẻ đó thôi và không có gì nữa. chị giận ông vì khi chị hỏi ông chối đây đẩy là ko có. có nhiêu đưa vk hết rồi , chị mới đưa cả 2 thẻ cho ông. bày tỏ quan điểm ko muốn ông dùng số tiền đó nuôi gái như lần trước.chị cũng không hỏi ông làm gì với số tiền ấy, cũng như không quan tâm đến vấn đề ngoại tình hay ko. Cố gắng vun vén cho gđ bé nhỏ làm sao cho về đến nhà là thấy thoải mái hạnh phúc vui vẻ là được. chăm sóc con cái nấu những món ăn ngon mà ck con thích. ( cho nên bất cứ đi ăn ở đâu về đến nhà ck chị vẫn ăn cơm). cuối tuần vk ck hay trốn con đi xem phim đi uống cà phê. tối đến cả nhà quây quần coi game show coi hài. hai vk ck đều mê đánh bài online rủ nhau lên mạng cùng đánh. được cái ông cũng thay đổi tích cực lắm như thấy ai nói chỗ nào ăn ngon rủ vk đi. phim nào hay cũng rủ đi , chủ nhật dẫn vk đi ăn sáng rồi rủ đi câu cá, đi coi đá banh. trên cty có việc gì cũng tâm sự với vk.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Muontimloidi
    • 234 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Chửi cho nó 1 trận tơi bời khói lửa
    • 3,761 Bài viết

• 32,634 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Muontimloidi, mình nhớ trường hợp của bạn. Mình muốn nói là mình hâm mộ sự mạnh mẽ của bạn. Năm ngoái con mình bệnh nặng, mình suy sụp khá nhiều nên mình hiểu. Mình tin bạn đủ tỉnh táo mạnh mẽ để giải quyết việc gia đình nên bạn chỉ là muốn trải lòng.

Mỗi người một hoàn cảnh, một suy nghĩ nên việc mọi người trên đây có ý kiến khác thì cũng bình thường thôi. Bạn có thể tham khảo được ý nào đó thì tốt thêm, còn không mình nghĩ bạn có thể giải quyết tốt.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 32 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Tiền ai người nấy tiêu, ko đủ thì kêu người kia đưa cứ hợp lý là đc. Quỹ đen hay ko là ko cần thiết.
    Khoản chi chung thì 2 vc cùng lo, túm lại mình cũng ko bao giờ so đo tiền tôi tiền cô.
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3