Phát hiện ra chồng có quỹ đen?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.64K Lượt đọc
  • 45 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 148 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Các chị nghĩ sao nếu phát hiện ra chồng mình có 1 khoản tiền quỹ đen?
    Các chị sẽ xử lý như thế nào?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 148 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoamuahe010 Xem bài viết
    Các chị nghĩ sao nếu phát hiện ra chồng mình có 1 khoản tiền quỹ đen?
    Các chị sẽ xử lý như thế nào?
    Thế chị có quỹ đen k ạ?
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,513 Bài viết

• 8,211 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018
    Tui là vợ mà tui còn ghét mấy bà vợ quản lý tiền chồng. con giun xéo mãi cũng oằn. kiểm soát chặt chẽ cho đã xong ông chồng chịu ko nổi phải lập quĩ đen thì bù lu bù loa chồng có quĩ đen, lừa gạt, bao bồ nhí...giống như tự lấy đá đập chân mình. các mợ lấy quyền gì mà kiểm soát tiền chồng? bắt chồng nộp hết lương cho các mợ, rồi các mợ bố thí 1 tí tiền cho chồng tiêu xài? má của mấy ổng còn chưa làm vậy. huống hồ các mợ chỉ sở hữu cái tờ giấy dkkh mà muốn vượt quyền giấy khai sinh à

Gởi từ ứng dụng Webtretho của me_kuTin
    • 445 Bài viết

• 1,142 Được cảm ơn

Thời bây giờ không có chuyện khai hết đâu nhé, lúc cần ngửa tay xin nhọ lắm. Trừ khi ông chồng vô trách nhiệm không lo kinh tế đủ đầy, còn lo được rồi thì ông ấy có quyền phòng thân như chị em phụ nữ thôi. Đời ai biết chữ ngờ chứ. Tôi muốn biếu mẹ 1 tỷ do tôi làm ra tôi chẳng cần xin phép ai cả, nói ra chắc gì vợ/chồng hiểu cho tấm lòng mình với bố mẹ mà có khi nó gào lên kể lể hy sinh các thứ thì nản lắm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 248 Bài viết

• 290 Được cảm ơn

Quỹ đen thì sao? Tiền của lão thì lão xài chứ tại sao lão phải ngửa tay xin tiền do chính lão làm ra?
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,173 Bài viết

• 3,047 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn chủ top chắc giống trường hợp này

00N8u0C7N35JVC2vYUYUDksBblCZA_FJtMJ5FA5k1RXS3jeBTTaki5yaTiHQ6YdgCef1DZlvDpX9l2YcNO8VRxRlV0fmbw
    When people say " I love you", I usually say "I love you more", because life is a competition and I must win!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 26 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình thấy ck có quỹ đen cũng ok mà. Chứ đàn ông mà k có khoản nào thì...
    • 426 Bài viết

• 591 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    người ta làm được tiền thì ắt quản lý được tiền? thế nào gọi là quỹ đen ??
    Ngày xưa làm vừa đủ ăn nên mỗi nhà 1 nồi, bây h đi làm các bà vợ muốn chồng pải nộp hết tiền, ma chay hiếu hỉ tự chi,
    sau đó còn muốn ngày lễ tết pải có quà cho vợ con gia đình anh em họ hàng, ga lăng hơn nữa thì pải đưa vợ con đi chơi du lịch thăm hỏi bạn bè.
    Nhưng tiền thì ko muốn chi và vẫn muốn chồng tự chi.
    Nói thật là các chị ngoài làm vợ còn muốn làm mẹ còn muốn làm luôn cả kế toán và thư ký của anh ta luôn. các chị thật siêu quá.
    nhà em tiền thằng nào thằng ý tiêu, thi thoảng thủ thỉ mãi mới cho được cục làm cái sổ, còn lại e pải lo hết từ a-z mua nhà cửa xe cộ cũng pải có phần. đấy có ai khổ như em ko?
    Mong mỗi ngày trôi qua là một ngày bình yên.
    • 296 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

nhà mình nè lương thưởng ck mình đưa hết cả phiếu lương lun thẻ mình giữ. trong bóp ck mình để cho ông khoảng 2 triệu cố định. 1 triệu để xăng xe ăn sáng hết lại đưa. ck hay đi nhậu cuối tuần khi nào báo ko về sớm đãi khách mình đưa từ 2-5 triệu tùy trường hợp. dư về đưa lại cho vk , các loại đám là đưa thiệp về cho vk tự mình bỏ. mua sắm cho ông mình mua hết từ cái nhỏ nhất. mỗi lần về nhà ck tự mình mua quà biếu tiền ck ko cần nhắc. tiền để trong tủ chìa khóa cả 2 cùng biết cần lấy thêm thì báo vk biết là đc.
    Mình biết ck có tiền riêng khi phát hiện khoảng 30 triệu. mình chỉ hỏi a có quỹ đen hả ông chối. mình cầm thẻ ra in hóa đơn đưa ô và trả thẻ lun không quan tâm. mình chỉ nói a cần sài tiền đúng nơi đúng chỗ là đc. đừng có nuôi gái là ok muốn cho thêm bố mẹ cũng đc.
    bản thân mình nghĩ đã là vk ck thì phải tin tưởng nhau. tiền để một mối chi tiêu đúng nơi đúng chỗ là đc. mình không có quỹ đen vì tiền mình cầm hết .
    nhiều người nói tiên ck làm ck tiêu mình là vk có phải má đâu mà quản . thử hỏi ck làm 10 triệu đưa vk 5 triệu . trong khi đó 5 triệu đưa vk lo con cái ăn uống ốm đau đám tiệc nội ngoại điện nước còn tiết kiệm. trong khi đó 5 triệu của ck giữ chỉ có lo việc xã giao cà phê thuốc hút. vẫn ăn cơm ở nhà vk vẫn lo hết cho nên chi tiêu như thế nào . còn tùy thu nhập mỗi người công việc của mỗi người nữa

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Muontimloidi
    • 248 Bài viết

• 290 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Muontimloidi Xem bài viết
    nhà mình nè lương thưởng ck mình đưa hết cả phiếu lương lun thẻ mình giữ. trong bóp ck mình để cho ông khoảng 2 triệu cố định. 1 triệu để xăng xe ăn sáng hết lại đưa. ck hay đi nhậu cuối tuần khi nào báo ko về sớm đãi khách mình đưa từ 2-5 triệu tùy trường hợp. dư về đưa lại cho vk , các loại đám là đưa thiệp về cho vk tự mình bỏ. mua sắm cho ông mình mua hết từ cái nhỏ nhất. mỗi lần về nhà ck tự mình mua quà biếu tiền ck ko cần nhắc. tiền để trong tủ chìa khóa cả 2 cùng biết cần lấy thêm thì báo vk biết là đc.
    Mình biết ck có tiền riêng khi phát hiện khoảng 30 triệu. mình chỉ hỏi a có quỹ đen hả ông chối. mình cầm thẻ ra in hóa đơn đưa ô và trả thẻ lun không quan tâm. mình chỉ nói a cần sài tiền đúng nơi đúng chỗ là đc. đừng có nuôi gái là ok muốn cho thêm bố mẹ cũng đc.
    bản thân mình nghĩ đã là vk ck thì phải tin tưởng nhau. tiền để một mối chi tiêu đúng nơi đúng chỗ là đc. mình không có quỹ đen vì tiền mình cầm hết .
    nhiều người nói tiên ck làm ck tiêu mình là vk có phải má đâu mà quản . thử hỏi ck làm 10 triệu đưa vk 5 triệu . trong khi đó 5 triệu đưa vk lo con cái ăn uống ốm đau đám tiệc nội ngoại điện nước còn tiết kiệm. trong khi đó 5 triệu của ck giữ chỉ có lo việc xã giao cà phê thuốc hút. vẫn ăn cơm ở nhà vk vẫn lo hết cho nên chi tiêu như thế nào . còn tùy thu nhập mỗi người công việc của mỗi người nữa

Bạn cư xử như má của chồng vậy bạn ơi. Cái thời điểm mà bạn không thèm giữ thẻ nữa, trả lại chắc chồng bạn xanh mắt mèo. Tui mong là trong các chuyện khác bạn không cư xử với chồng như vậy, không thì chồng bạn sống ngột ngạt lắm. Mà nói bạn thì không được, vì bạn có sai gì đâu.

Tui thật không hiểu nổi tại sao các mẹ lại mặc định là phụ nữ biết giữ tiền, vun vén giỏi hơn chồng và tự rước cái gánh nặng đấy vào người xong rồi lại ca thán. Chán muốn chết. Các mẹ thích quản chứ đâu phải các mẹ bị ép quản đâu. Bây giờ giao hết tiền các mẹ làm được cho chồng, bảo chồng quản đi, xem các mẹ sống thế nào? Lúc đấy mới hiểu được. Còn mẹ nào nhất nhất muốn làm chủ gia đình, quán xuyến mọi việc, thì nói rõ với chồng một tháng cần bao nhiêu tiền để chồng đưa, còn lại lão làm gì kệ lão chứ. Chính bạn cũng thấy đấy, nếu người ta đã muốn giữ tiền riêng thì kiểu gì cũng có cách. Nên quản thúc làm gì làm cả nhà cũng gò bó không vui.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,173 Bài viết

• 3,047 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ơ, chồng bạn Muondi ngoan mà. Chồng mình chứng tỏ hư quá đi.
    When people say " I love you", I usually say "I love you more", because life is a competition and I must win!
    • 296 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

tinh yêu- tinh ban . trong gia đình tùy theo hoàn cảnh của mỗi người và thu nhập để chi tiêu và quản lý tiền một cách tốt nhất và hợp lý nhất. ví dụ như nhà mình ck mình trước khi lấy vk đi làm công nhân khoảng gần 10 năm ko dư một đồng nào trong khi đó ăn ở tiền xăng xe ko mất ( ở cùng chị gái lo) . đến khi cưới mình về thì nợ một đống do làm ăn một phần và chi tiêu không hợp lý. cưới xong mình quy định tiền mình cầm tháng đưa ck bao nhiêu mọi thứ mình lo hết. tiền để đó thiếu lấy thêm. lúc làm công nhân thì phải tiêu ít vẫn phải tiết kiệm. đến bây giờ mình kết hôn đc 14 năm tài sản của mình hơn 10 tỷ có nhà lầu xe hơi có nhà cho thuê đất để giành. mình bắt đầu từ con số không hai vk ck đều làm công nhân . đồng ý lúc đầu mình rất tiết kiệm ko đi ăn nhà hàng sáng nấu cơm ở nhà ăn không đi du lịch . biếu tiền ông bà hai bên chỉ có giỗ ốm đau lễ tết.
    còn bây giờ một năm nhà mình đi du lịch mấy lần , hàng tháng biếu tiền ông bà hai bên. cho ông bà tiền đi du lịch nhà ck có đám gì đứng ra lo hết . ck mình người ta mời đi nhậu mình nói phải trả tiền nếu không thì góp chứ ai cũng đi làm không để cho ai mời. tết người ta biếu quà mình kêu ck vô nhà lì xì lại cho con người ta. người khác biếu mình cái này mình cho lại cái khác. mời bạn bè anh em ck tới nhà ăn.
    nếu như bạn nói một tháng tiêu hết bao nhiêu nói ck. mình phải biết thu nhập của hai vk ck để chi tiêu cho hợp lý. chứ ck làm 10 triệu mà đòi 12 thì nó kiếm đâu ra. nhà mình trước tiêu một tháng chưa đến 10 triệu. giờ thu nhập cao một tháng hết 50 triệu.
    phương châm sống của mình : " giàu lớn do số, giàu nhỏ do cần kiệm ". chi tiêu hợp lý dù thu nhập ít hay nhiều phải có tiền để dư . mua đất mua nhà mua xe ốm đau bệnh tật. để khi có việc khỏi ngửa tay xin ai. vẫn biết là giữ tiền là mệt mỏi lo cho gđ cũng mệt mỏi. nếu như vì như vậy mà kệ nó thêm một thằng ck vô tâm . hay nhậu nhẹt cá độ gái mú thì chỉ có nước ra đường chờ hết đời ko có nhà để ở.

• 2,860 Bài viết

• 821 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có trường hợp vợ cầm hết tiền, rồi bồ bịch, rồồi li hôn, chồng vẫn phải chi cho vợ 500tr nha mấy chij
    Em nghĩ cái này tùy hoàn cảnh và tính cách
    Nếu như tin tưởng nhau thì để một mối, tiêu gì còn bao nhiêu cả hai đều nắm được.
    Còn ko tin tưởng thì tốt nhất tiền ai người đó cầm, rồi cùng chi nhưng khoản chung, đàn ông thì thường phải chi hơn phụ nữ một chút, do phụ nữ ghánh vác những việc lặt vặt nên thu nhập thường nhỏ hơn đàn ông...
    Tin tưởng và hợp nhau trong các khoản chi thì rất dễ, chi bên nội bên ngoại cũng nên xêm xêm, hoặc ben nội nhỉnh hơn chút ko sao
    Nhưng ko hợp nhau và ko tin tưởng thì hơi mệt, mà lúc này tốt nhất tiền ai người đó sài hihi
    Tôi chọn hạnh phúc !!!
    • 2,860 Bài viết

• 821 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đàn ông chỉ cần thương vợ chút, biết nghĩ cho vợ chút, là được. em chỉ cần chồng em như thế, chứ em cũng ko cần nắm hết tài chính của anh í
    Là một người đàn ông ( nơi em sống ) còn phải lo cho ba mẹ, có thể nói là trụ cột của gia đình lớn chứ ko riêng gì gia đình nhỏ. Còn bản thân mình đóng góp vào nhà chồng thế nào mà chồng biết nghĩ mà cư xử đúng mực với mình và gia dình mình là được
    • 39 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Giờ ai chả có chị ơi, khó kiểm soát lắm ah. Quan trọng là vẫn đối tốt với vợ con thôi ah
    • 248 Bài viết

• 290 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Muontimloidi Xem bài viết
    tinh yêu- tinh ban . trong gia đình tùy theo hoàn cảnh của mỗi người và thu nhập để chi tiêu và quản lý tiền một cách tốt nhất và hợp lý nhất. ví dụ như nhà mình ck mình trước khi lấy vk đi làm công nhân khoảng gần 10 năm ko dư một đồng nào trong khi đó ăn ở tiền xăng xe ko mất ( ở cùng chị gái lo) . đến khi cưới mình về thì nợ một đống do làm ăn một phần và chi tiêu không hợp lý. cưới xong mình quy định tiền mình cầm tháng đưa ck bao nhiêu mọi thứ mình lo hết. tiền để đó thiếu lấy thêm. lúc làm công nhân thì phải tiêu ít vẫn phải tiết kiệm. đến bây giờ mình kết hôn đc 14 năm tài sản của mình hơn 10 tỷ có nhà lầu xe hơi có nhà cho thuê đất để giành. mình bắt đầu từ con số không hai vk ck đều làm công nhân . đồng ý lúc đầu mình rất tiết kiệm ko đi ăn nhà hàng sáng nấu cơm ở nhà ăn không đi du lịch . biếu tiền ông bà hai bên chỉ có giỗ ốm đau lễ tết.
    còn bây giờ một năm nhà mình đi du lịch mấy lần , hàng tháng biếu tiền ông bà hai bên. cho ông bà tiền đi du lịch nhà ck có đám gì đứng ra lo hết . ck mình người ta mời đi nhậu mình nói phải trả tiền nếu không thì góp chứ ai cũng đi làm không để cho ai mời. tết người ta biếu quà mình kêu ck vô nhà lì xì lại cho con người ta. người khác biếu mình cái này mình cho lại cái khác. mời bạn bè anh em ck tới nhà ăn.
    nếu như bạn nói một tháng tiêu hết bao nhiêu nói ck. mình phải biết thu nhập của hai vk ck để chi tiêu cho hợp lý. chứ ck làm 10 triệu mà đòi 12 thì nó kiếm đâu ra. nhà mình trước tiêu một tháng chưa đến 10 triệu. giờ thu nhập cao một tháng hết 50 triệu.
    phương châm sống của mình : " giàu lớn do số, giàu nhỏ do cần kiệm ". chi tiêu hợp lý dù thu nhập ít hay nhiều phải có tiền để dư . mua đất mua nhà mua xe ốm đau bệnh tật. để khi có việc khỏi ngửa tay xin ai. vẫn biết là giữ tiền là mệt mỏi lo cho gđ cũng mệt mỏi. nếu như vì như vậy mà kệ nó thêm một thằng ck vô tâm . hay nhậu nhẹt cá độ gái mú thì chỉ có nước ra đường chờ hết đời ko có nhà để ở.

Trước hết là mình mừng cho nhà bạn vì đã xây dựng được cơ ngơi từ hai bàn tay trắng. Chắc hẳn công của bạn hơn 50%.
    Thứ 2, qua rất nhiều chi tiết mà bạn liệt kê ở trên, mình càng khẳng định, bạn cư xử như mẹ của chồng vậy. Mình không nói thế là tốt hay không tốt nhé, có lẽ chính vì bạn cư xử như mẹ của chồng nên gia đình bạn mới được như bây giờ vì có vẻ như chồng bạn lúc nào cũng cần 1 người mẹ (trước khi lấy bạn thì là chị gái = mẹ)

Còn quan điểm của mình vẫn không thay đổi. Tiền ai người nấy nên tự giữ. Và chưa chắc vợ đã quản tài chính tốt hơn chồng đâu. Trong trường hợp của nhà bạn có lẽ đúng (bạn kể ra cả thành quả rồi mà), nhưng điều đó không chứng tỏ tất cả các gia đình đều nên làm theo nhà bạn.

Khi nghèo khó, người ta quy về một mối vì nhu cầu lúc đó chỉ là ăn no mặc ấm. Nhưng khi đủ đầy, thì nhu cầu của người ta là ăn ngon mặc đẹp, nhu cầu được an toàn, nhu cầu được tôn trọng và thể hiện cái tôi. Càng giầu thì các nhu cầu này càng mãnh liệt (tương ứng với câu các cụ nói ngày xưa: phú quý sinh lễ nghĩa). Với đàn ông, nhu cầu được thể hiện mình càng mạnh mẽ đặc biệt khi họ thành công (thể hiện qua việc kiếm được rất nhiều tiền). Không có nguyên tắc nào, cách xử lý nào mãi mãi đúng. Đúng trong giai đoạn này nhưng lại lỗi thời trong giai đoạn khác.

Gia đình bạn có khối tài sản 10 tỷ, mà chồng bạn phải chắt góp để tự để riêng ra 30 triệu, đã bị bạn dỗi không thèm quan tâm nữa. Hừm. Ngoài ra, các bạn nên nhìn sự việc theo 1 hướng khác. Không phải là chất vấn chồng tại sao anh lại cất quỹ riêng, có gì mờ ám à? Mà nên tự chất vấn mình, mình làm gì mà để chồng phải giấu giấu giếm giếm? Phải chăng đã có kẽ hở trong hôn nhân? Phải chăng mình đã bỏ qua không để ý đến tâm tư nào đó của chồng. Chứ đừng mặc nhiên nghĩ rằng mình hoàn hảo rồi, chồng làm thế là chồng sai.

Vài ý để bạn tham khảo trong cuộc sống gia đình.
    • 2,860 Bài viết

• 821 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng là nhiều khi em thấy kì kì, ví dụ chồng kiếm được rất nhiều tiền so với vợ, nhưng muốn chi cái gì cũng phải vợ đồng í ( khoản chi dù ko quá đáng )
    Thật ra tiền họ làm ra mà, miễn ko tệ nạn, cờ bạc gái gú, hoặc tiêu xa đà....và họ biết nghĩ và vun đắp cho vợ con.
    Hơn nữa phụ nữ chúng ta thường than rằng Đàn ông ko bao bọc, bởi vì chúng ta đã cướp cái quyền đó của họ rồi mà ...
    Tôi chọn hạnh phúc !!!
    • 296 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

tinhyeu- tinhban trong gđ tiền nên quy về một mối , ai có khả năng quản lý tiền tốt hơn thì giữ. điều này mình kết luận ra không chỉ riêng gđ mình mà cả những người xung quanh nữa. đàn ông khi thành đạt họ sẽ chi tiêu nhiều hơn thì cầm nhiều hơn thôi. như ngày xưa ck mình tháng 10 triệu a ấy sài 2 triệu giờ 100 thì sài 10 mình biết ck kiếm đc nhiều hay ít để chi tiêu gđ cho hợp lý. chẳng hạn như cậu mình một năm thu nhập mấy trăm tỷ nhưng vk cầm tất ck chỉ lấy mậy trăm triệu tiêu thôi. ai mượn tiền hay tất cả các đám tiệc lớn nhỏ vk cầm hết. trong khi đó cậu mình kiếm ra tiền. còn nhưng gđ mệnh ai nấy tiêu thì chỉ đủ ăn còn dư thì ít( trừ những ông làm lớn nha). như a họ mình đi làm đưa vk tháng 10 triệu tiêu. vk cứ nghĩ ck làm nhiều tiền sài cho hết lúc làm nhà nghĩ ck nhiều tiền. khi làm rồi mới biết ko có tiền. ck làm tháng có việc tháng không , không tiền đi mượn vay đưa vk cũng vì cái tính sĩ diên. nếu vk nắm đc thu nhập của ck chi tiêu hợp lý , thì gđ không đến nỗi khi con bệnh vk chờ ck , ck thì chờ vk.
    vì mình đi lên từ hai bàn tay trắng vk ck đều làm công nhân đi ở nhà trọ. mình chỉ muốn chia sẻ cách quản lý tiền của mình với những bạn cùng hoàn cảnh thôi. để mọi người có cách chi tiêu tiết kiệm một cách hợp lý nhất.
    ck mình đã từng ngoại tình nên khi ck có quỹ đen mình mới phản ứng như vậy. ck mình ngoài khoản lương cố định tiền thưởng đưa hết cho mình ra còn tiền ngoài nữa. lâu lâu ck vẫn cho mình thêm vài trục. cho nên quỹ đen của ck ko phải tích cóp từng chút một nha bạn.

• 85 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

Caí quan niệm "quỹ đen" này man rợ quá. Xin lỗi nhưng lý do gì một người trưởng thành (nam hay nữ) lại để người khác quản mình như con nít? Mỗi người góp theo sức của mình, còn lại thì có tiền để tự xài, tự lo những thứ cá nhân.

Ko tin tưởng thì thôi, đừng cưới hay đừng sống chung. Tội nghiệp đàn ông VN--nhỏ thì bị cha mẹ quản, lớn thì vợ quản.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,761 Bài viết

• 32,634 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thường có quỷ đen là vì 2 vợ chồng không đồng thuận trong việc chi tiêu. Người này không thích người kia tiêu khoảng nào đó mà người kia lại không đồng ý nên phải có quỷ đen cho khoảng đó. Chứ không hẳn là do một người quản hết tiền đâu.

Nếu nói tiền do mình làm ra, mình có quyền xài thì cũng không ổn. Giờ mà Hân nói câu này chắc khó sống với nhau lắm. Dù gì là vợ chồng thì cũng nên đồng thuận. Việc chi tiêu vào khoản nào không nên liên quan tới việc ai làm ra tiền.

Đương nhiên phải là việc lớn lớn tí, còn các thứ nhỏ nhỏ ăn mặc này nọ thì không tính.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3