TIN TÀI TRỢ.

Phải làm sao khi bị em trai quấy rối

• 1 Lượt chia sẻ
  • 10.7K Lượt đọc
  • 54 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 13 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Hôm nay em lên đây nhờ các mẹ tư vấn giúp. Giờ em đang khó xử quá. Em và chồng lập gia đình được 2 năm, 23 tuổi, có 1 bé trai được gần 2 tuổi. Chồng em là bộ đội nên công tác ở xa. Một năm mới được nghỉ phép khoảng 1 tháng. Vì quê chồng ở xa mà em lại làm việc ở thành phố, chồng công tác đóng quân xa nên em và cháu vẫn ở nhà ngoại tại hà nội, chồng quê Nghệ an mà em làm việc tại hà nội. Gia đình em có 3 chị em, em là cả, sau có 1 cô em gái đã đi lấy chồng, còn một cậu em trai năm nay 17 tuổi đang học cấp 3. Em hiện giờ không biết phải xử lý làm sao, nhà chật chỉ có 2 phòng, 1 phòng khách và 1 phòng ngủ thông nhau. Bố mẹ thì tối ngủ phòng khách, phòng trong có 2 giường, 1 giường em và con nằm và 1 giường cậu em trai nằm. Thời gian gần đây em phát hiện em trai em có nhưng biểu hiện không bình thường. Có một hôm khi đang ngủ say em giật mình tỉnh thì thấy có gì nóng nóng ở tay. mắt nhắm mắt mở em hình như có cảm giác có người vừa đừng dậy. Đến đêm hôm trước thì em thật sự sốc, tỉnh giấc vẫn cái cảm giác đó, trong bóng tối thấy cậu em trai đang đặt cái "của quý" đó vào tay em. Lại còn cà đi cà lại nữa. Thật sự em sốc, không biết xử lí sao, em chỉ vùng tay đi chỗ khác và quay người vào trong. Em thấy em em bò xuống giường về. Mấy hôm suy nghĩ nhưng không biết làm thế nào, cũng chẳng biết hay nên nói với cậu em không nữa. Giờ ngủ cũng không giám ngủ, đến hôm qua thì mãi tận 11h đêm mới ngủ, tầm 1h em tỉnh dậy bởi 1 cảm giác nóng nóng. Cậu em trai em vẫn tiếp tục và lúc em tỉnh dậy cũng là lúc em em xuất tinh ra đầy bàn tay em. Em không biết phải xử lí làm sao nữa, cậu ấy lấy giấy ăn lau tinh dịch trên tay em rồi lại về giường ngủ. Em trai em bị bệnh gì ạ, em muốn nói chuyện nhưng ngại không biết phải nói thế nào, không biết tình trang này diễn ra từ khi nào nữa, hồi xưa chưa lấy chồng thì thi thoảng buổi tối em tỉnh thì thấy cậu em nằm cạnh (hồi xưa chưa có giường cả nhà nằm ở dưới phản), nhưng lúc đó em cũng không nghĩ gì. Em cũng không dám tâm sự với chồng. Giờ em không biết phải xử lý ra sao.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 166 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

Hic , ghê quá chị ơi . Giờ chị chỉ còn cách là đi ở riêng ra thôi . Thật tình mà nói thì em khuyên chị thật đấy chị à , nên dọn ra ở riêng cùng với em bé đi . Chứ như này ghê quá , lỡ em chị cho vào ' cái ý ' của chị thì lại có con cùng ADN thì sao ạ ( em hay viễn vong nhưng trường hợp như thế này thì sẽ sinh ra em bé dễ bị dị tật lắm đấy ) . Cách tốt nhất vẫn là ở riêng thôi chị ơi .
    • Thành viên tích cực năm 2013
    • 9 năm
    • 523 Bài viết

• 1,387 Được cảm ơn

Mình khuyên thật lòng , tuyệt đối ko đc tâm sự chuyện này với chồng bạn nhé !

Giờ bạn phải thật sự bình tĩnh , chắc bạn hoang mang và hoảng sợ lắm , mình nghĩ bạn nên nói điều này với mẹ của mình về tình trạng của em trai , vì là mẹ chung nên chẳng có gì phải ngại hết. Em nó đang tuổi lớn , 17 tuổi , bình thường thì cái tuổi này là tuổi phát triển tâm sinh lý , thích tìm hiểu và ko giỏi chế ngự đc cảm xúc của mình . Cũng có thể là em của bạn đã tiếp xúc với quá nhiều điều liên quan đến vấn đề sinh lý , nên mọi việc diễn ra tệ hơn .

Phải quyết đoán từ bây giờ nếu bạn ko muốn xãy ra những hệ lụy đáng tiếc, bạn ko đc tỏ thái độ im lặng cho qua , giả vờ như ko biết , về lâu dần em ấy sẽ nghĩ là bạn đồng tình , và những điều tồi tệ hơn nữa hoàn toàn có thể xãy ra .

Đừng nghĩ , nghĩ sẽ làm cho bạn thấy ớn lạnh đó , hãy bắt tay vào hành động thôi. Bây giờ bạn ko đc ngủ chung trong phòng với em trai như vậy nữa , hãy sắp xếp cho 2 mẹ con 1 nơi sinh hoạt hợp lý hơn . Và hãy nói với mẹ , để mẹ giúp bạn tách ra khỏi em trai .

Riêng về phần em ấy , nếu còn tái diễn tình trạng đó 1 lần nữa , hãy dùng từ ngữ đanh thép để dừng ngay hành đồng em ấy lại , tuyệt đối ko mạt sát em nó nhé bạn .

Chúc bạn sớm thoát khỏi tình cảnh này .
    Cần lắm ngay lúc này, cần khóc cho vơi đầy, cần đi đâu đó xa chốn đây! Cần khoảng không một mình, cần biến mất vô hình, cần lắm giấc ngủ yên bình...
    • 70 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Ko biết phải nói thế nào, nhưng nếu là mình mình sẽ nói chuyện với mẹ để tim hiểu xem e trai có bị bệnh j ko, hay ban làm như tinh cờ rủ e vào tư vấn ở những tt tư vấn skss. sau đó là ra ngoài ở.
    • 13 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

giờ em cũng chưa biết làm thế nào, nói với em em thì em ngại, mà nếu nói có sợ nó bị mặc cảm hay ảnh hưởng gì đến tâm lý phát triển sau này không. Nếu có vấn đề gì thì lại ân hận. Vợ chồng em làm lương thấp (cả 2 được có 5 tr thôi), lại con nhỏ, giờ cháu phải để ông bà trông và đưa đón đi trẻ. Chồng công tác xa dài ngày, em thì đi làm toàn từ 6h30 sáng đến 630 tối. thuê nhà thuê người chắc không đủ tiền rồi. Bố mẹ em cũng không khá giả gì, bao nhiêu năm chỉ được có 25 mét vuông thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 991 Bài viết

• 2,041 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đến giai đoạn giáo dục giới tính cho cậu em rồi còn j, khả năng đã bắt đầu đọc truyện "người lớn" rồi. Như 1 người chị, gọi nó ra nói chuyện nghiêm túc là cái j sai cái j đúng, tác hại của việc "thẩm du" (và cả lợi nữa), cho nó tăng đi tập thể thao và...bí quá thì cho nó đi chơi gái giải tỏa thôi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 7 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

như thằng e bạn vậy là đã bước qua 1 giai đoạn mới trong cái sự dâm dê rồi đấy. Đầu tiên chỉ là những hình thức va chạm nhẹ, sau đó nặng dần lên, và k ngại ngùng nữa, đến 1 lúc nó lôi cả cái của quí của nó ra thì có nghĩa là đã qua 1 thời gian rất dài nó làm vậy.
    Mìh nghĩ trong trường hợp này báo cho mẹ bạn cũng k gq vấn đề gì, vì bản ban, giáo dục giới tíh phải làm từ khi còn bé, từ khi nó còn biết mập mờ về cái đó, chứ bây giờ, nó sẽ k nghe đâu và còn mặc cảm hơn nữa.
    Trong trường hợp này mìh thấy chỉ có cách 1 là dọn ra ở riêng, 2 là khóa chặt cửa phòng trước khi đi ngủ, cũng có thể thỉnh thoảng nói xoáy nó 1 vài câu để nó biết rằng mìh biết và mìh k chấp nhận cái hàh động đó.
    Mà nói thật chứ để đến tìh trạng như vậy rồi thì mìh thấy là hơi bị nặng đó, 1 vài sự động chạm mìh nói còn được, chứ đã lè lè ra tay như thế rồi thì thật là dị
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 162 Bài viết

• 432 Được cảm ơn

Nếu chuyện này có thật thì mình nghĩ bạn phải cho nó một cái tát thật mạnh ngay lần phát hiện đầu tiên để nó biết hành vi đó là sai quấy và dẫn nó tới bác sĩ tâm lý. Và nhớ là đừng kể lại với chồng vì có thể chồng sẽ nổi điên giết chết em bạn đó.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,538 Bài viết

• 3,909 Được cảm ơn

Tình trạng 2 chị em ở chung một phòng , mà em trai em đang độ tuổi tò mò , thiếu hiểu biết , và cũng có thể em ý xem phim đen rồi mộng du mới có hàng động như vậy , ở chung phòng mà mình ăn mặc hỏ hang quá cũng gây tò mò , thèm muốn của tuổi mới lớn . Tốt nhất bạn tìm lý do nào đó rồi xin ra ở riêng , thuê phòng trọ mà ở . Giữ kín chuyện này nhé !

Cuộc đòi sống đáng bao lâu ?
    Mà sao ta cứ phải u sầu
    Thế nên từ nay quên đi nhé
    Rũ bỏ buồn đau ngẩng cao đầu !
    Ăn no ngủ kỹ chơi cho thoả
    Để khi nhắm mắt tiếc chi đâu !

3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,538 Bài viết

• 3,909 Được cảm ơn

Nêú như đk của bạn khó khăn vậy thì nên ngăn phòng riêng ra . khi ngủ phải khoá cửa lại . Nếu em còn có hành động như vậy nữa thì hãy thẳng tay tát vào mặt nó một cái . Sau đó ban ngày 2 chị em ngồi nói chuyện với nhau , phân tích cho em thấy hành động của mình như vậy alf vô đạo đức . Nếu còn tái phạm sẽ báo với bố mẹ ..v.... phải thật cứng rắn vào .

Cuộc đòi sống đáng bao lâu ?
    Mà sao ta cứ phải u sầu
    Thế nên từ nay quên đi nhé
    Rũ bỏ buồn đau ngẩng cao đầu !
    Ăn no ngủ kỹ chơi cho thoả
    Để khi nhắm mắt tiếc chi đâu !

3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 568 Bài viết

• 479 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_be_Bill Xem bài viết
    Hôm nay em lên đây nhờ các mẹ tư vấn giúp. Giờ em đang khó xử quá. Em và chồng lập gia đình được 2 năm, 23 tuổi, có 1 bé trai được gần 2 tuổi. Chồng em là bộ đội nên công tác ở xa. Một năm mới được nghỉ phép khoảng 1 tháng. Vì quê chồng ở xa mà em lại làm việc ở thành phố, chồng công tác đóng quân xa nên em và cháu vẫn ở nhà ngoại tại hà nội, chồng quê Nghệ an mà em làm việc tại hà nội. Gia đình em có 3 chị em, em là cả, sau có 1 cô em gái đã đi lấy chồng, còn một cậu em trai năm nay 17 tuổi đang học cấp 3. Em hiện giờ không biết phải xử lý làm sao, nhà chật chỉ có 2 phòng, 1 phòng khách và 1 phòng ngủ thông nhau. Bố mẹ thì tối ngủ phòng khách, phòng trong có 2 giường, 1 giường em và con nằm và 1 giường cậu em trai nằm. Thời gian gần đây em phát hiện em trai em có nhưng biểu hiện không bình thường. Có một hôm khi đang ngủ say em giật mình tỉnh thì thấy có gì nóng nóng ở tay. mắt nhắm mắt mở em hình như có cảm giác có người vừa đừng dậy. Đến đêm hôm trước thì em thật sự sốc, tỉnh giấc vẫn cái cảm giác đó, trong bóng tối thấy cậu em trai đang đặt cái "của quý" đó vào tay em. Lại còn cà đi cà lại nữa. Thật sự em sốc, không biết xử lí sao, em chỉ vùng tay đi chỗ khác và quay người vào trong. Em thấy em em bò xuống giường về. Mấy hôm suy nghĩ nhưng không biết làm thế nào, cũng chẳng biết hay nên nói với cậu em không nữa. Giờ ngủ cũng không giám ngủ, đến hôm qua thì mãi tận 11h đêm mới ngủ, tầm 1h em tỉnh dậy bởi 1 cảm giác nóng nóng. Cậu em trai em vẫn tiếp tục và lúc em tỉnh dậy cũng là lúc em em xuất tinh ra đầy bàn tay em. Em không biết phải xử lí làm sao nữa, cậu ấy lấy giấy ăn lau tinh dịch trên tay em rồi lại về giường ngủ. Em trai em bị bệnh gì ạ, em muốn nói chuyện nhưng ngại không biết phải nói thế nào, không biết tình trang này diễn ra từ khi nào nữa, hồi xưa chưa lấy chồng thì thi thoảng buổi tối em tỉnh thì thấy cậu em nằm cạnh (hồi xưa chưa có giường cả nhà nằm ở dưới phản), nhưng lúc đó em cũng không nghĩ gì. Em cũng không dám tâm sự với chồng. Giờ em không biết phải xử lý ra sao.
    Việc phải làm trước tiên là bạn phải bình tĩnh, đừng coi việc làm của em trai là ghê tởm, khinh miệt. Em trai bạn đang tuổi lớn, thay đổi sinh lý, lại nhiễm văn hóa đen nên có những hành động nông nỗi không suy nghĩ như vậy. Bạn phải thực sự bình tĩnh và nghĩ cho em bạn, bạn là người có gia đình rồi, nên mấy chuyện sinh lý cũng không còn ngại nữa. Bạn nên hẹn em bạn ra đâu đó, hoặc ở nhà khi chỉ có hai chị em. Bạn thẳng thắn nói chuyện. Bạn hẹn em bạn ra, trước tiên hãy tỏ ra rất giận, tổn thương, và nói rằng bạn đã biết tất cả những việc em nó đã làm. Nhưng bạn không trách nó, bạn nói làm như thế là sai trái, nếu bố mẹ biết thì nó sẽ thế nào chắc nó sẽ tưởng tượng được. Hãy đánh vào tình cảm thiêng liêng giữa chị em, tình cảm bố mẹ, chữ hiếu trong em bạn, chứ đừng đưa ra các hình phạt, làm thế sẽ làm cho đối phương tự ái mà hành động nông nổi hơn. Hãy nói với nó là bạn hiểu sinh lý tuổi này thế nào. Nhưng nó còn trẻ, nếu biết quá sớm sẽ ảnh hưởng đến sức khỏe và học tập... Tựu chung ý mình là bạn phải tâm sự với em bạn về mặt xấu của hành động đó, khuyên em bạn nên tập thể thao, tham gia các hoạt động vui chơi có ích, lành mạnh và quan trọng là bạn sẽ giữ không nói chuyện này với bố mẹ bạn. Nếu em bạn còn hành động vậy bạn sẽ nói ra! Tâm lý của em bạn bây giờ nếu bạn không nói thì nó mặc nhiên hoặc bạn không biết hoặc là bạn đồng tình với nó đấy. Trường hợp sau nguy hiểm hơn là vì đến lúc nào đó nó sẽ hành động trái với luân thường đạo lý và pháp luật để thỏa mãn cho mình.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 296 Bài viết

• 1,013 Được cảm ơn

Em trai mới 17, đang tuổi lớn nên rất lung tung.

Chị dâu và em chồng đang tuổi này mà ngủ chung phòng thì rất dễ có chuyện, nhất là chị dâu chắc bề ngoài cũng thu hút nên cậu em khó tránh được động lòng.

Mình nghĩ bạn tryệt đối đừng tỏ thái độ kỳ thị và rẻ rúng. Lựa hôm nào vui vẻ kêu ku em ra nói chuyện. Phân tích nhẹ nhàng nhưng cứng rắn với em nó.

Tuyệt đối ko nẹn để chồng và bố mẹ chồng biết chuyện, xem đây là chuyện bí ma7t5 giữa 2 chị em thôi.

Chúc bạn xử lý tốt vụ việc. À ở nhà nhớ ăn mặc kín đáo vào.
    • 13 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

giờ mà nói chuyện với em trai về chuyện này thì phải nói thế nào ạ, ngay bản thân em em còn ngại lắm. Nhỡ nó mặc cảm rồi ảnh hưởng đến sau này thì em cũng ân hận. mà không nói thì em sợ tình trạng này sẽ còn tiếp diễn mất, em đã cố ngủ muộn nhưng lúc đó khi ngủ lại rất say, sợ không cảnh giác được. Giờ nhà cửa khó khăn, mng đều phải cố gắng, tự dưng nói chuyện sửa nhà này nọ cũng không được. Bố mẹ thì không lương, bố thì vẫn đi làm lặt vặt, mẹ ở nhà giữ cháu. thu nhập chủ yếu dựa vào vợ chồng em, mà số tiền cũng ít ỏi. Ra ở riêng thì gia đình sẽ ra sao, nghĩ đến là mệt quá. Chồng đi cả năm mới về được 1 tháng.
    • 530 Bài viết

• 4,497 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Bạn có nói mẹ vào ngủ chung với mẹ con bạn, cho bố ngủ với em trai được không? Nói em giờ lớn rồi, ngủ chung phòng bất tiện.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 13 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Đêm hôm qua lại tiếp tục như vậy. Tại sao lại như thế chứ?
    • 62 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Đc 1 lần thì nó sẽ làm nhiều lần. nó xuất cả lên tay mà em cũng để yên thì sẽ càng ngày càng nặng hơn chưa kể nó sẽ đi đến Z
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 91 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Rủ mẹ vào ngủ với bạn và cháu, bố ngủ với em trai đi. Bạn kêu đi làm mệt, đêm ngủ sợ cháu quấy và không tỉnh. Chứ cứ để em trai bạn vậy nguy hiểm lắm!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 91 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muathu_choem Xem bài viết
    Em trai mới 17, đang tuổi lớn nên rất lung tung.

Chị dâu và em chồng đang tuổi này mà ngủ chung phòng thì rất dễ có chuyện, nhất là chị dâu chắc bề ngoài cũng thu hút nên cậu em khó tránh được động lòng.

Mình nghĩ bạn tryệt đối đừng tỏ thái độ kỳ thị và rẻ rúng. Lựa hôm nào vui vẻ kêu ku em ra nói chuyện. Phân tích nhẹ nhàng nhưng cứng rắn với em nó.

Tuyệt đối ko nẹn để chồng và bố mẹ chồng biết chuyện, xem đây là chuyện bí ma7t5 giữa 2 chị em thôi.

Chúc bạn xử lý tốt vụ việc. À ở nhà nhớ ăn mặc kín đáo vào.
    Nhầm rùi bạn ơi, mẹ này đang ở nhà ngoại nè!
    • m4s
      Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 82 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Bệnh nặng rồi =.= Nói với bố mẹ đẻ cho đi chữa đi thôi
    ~
    • 296 Bài viết

• 1,013 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi m4s Xem bài viết
    Bệnh nặng rồi =.= Nói với bố mẹ đẻ cho đi chữa đi thôi
    Con trai mới lớn, rất tò mò về giới tính. Nhất là ngủ chung phòng với chị dâu nữa. Nên nhìn sự việc nhẹ nhàng hơn bạn ơi.

Theo mình mẹ chủ top nên kêu ku em chồng ra nói chuyện riêng là ổn. Nhẹ nhàng kèm răn đe vài câu chắc cu cậu ko dám tái phạm đâu.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3