Phải làm sao đây? 😭

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.03K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình và ck kết hôn đã đc 4,5 năm. Trong cuộc sống vk ck xảy ra nhiều quan điểm trái chiều nhau, hầu như ko hề có bất cứ 1 điểm chung nào.
    Thực ra mình và ck mình ko hề yêu, chỉ quen và cưới nhau vỏn vẹn trong vòng 2 tháng. Bọn mình hiện tại Chưa có con, tc của mình dành cho ck càng ngày càng nhạt dần đi, chuyện chăn gối cũng thế, mình ko còn cảm xúc khi ck gần gũi, dạo gần đây lại càng ko muốn ck động chạm vào mình nữa.
    Bây giờ Cả 2 đang tính đi kích trứng bơm tính trùng để có con. Mình cứ dằn vặt suy nghĩ tc vk ck như vậy thì có nên tiến hành ý định này để có con ko? Cuộc sống hôn nhân ko T/y, ko có quan điểm chung, ko có hướng đi chung, ko hợp tính cách của nhau, cũng ko thể sẻ chia như thế này sẽ tồn tại đc bao lâu nữa , cứ kéo dài thì lại lỡ nhịp cho Cả 2. Mà giờ nếu dừng lại với a thì lại sợ làm a tổn thương, vì a thương mình, với a mình như là Ng thân, Ng duy nhất xung quanh cuộc sống bây giờ của a vậy ( a sống ít giao tiếp, ko tụ tập, ko giao lưu, a chỉ đi làm xong là về phụ vk cùng cơm nước và làm việc nhà, ít khi đi đâu đó cùng vk,ko cf, ko là cà) . Nhưng mâu thuẫn và quan điểm trái nhau và cái cách sống chấp nhận với thực tại ko có chí tiến thủ làm cho mình ko còn có cảm giác gì với a nữa. Nói đúng hơn là hiện tại mình cảm thấy ko hài lòng với Ng bạn đời của mình vậy đó. Chắc là vì thế mà làm cho mình ngày càng xa cách a hơn. Mọi người có thể cho mình lời khuyên đc ko? Bây giờ mình phải làm sao? Đã có bạn nào rời vào trường hợp giống mình thì đong góp giúp mình với

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,884 Bài viết

• 4,347 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Vợ chồng quen nhau qua mai mối, quen 2th kết hôn đến giờ tận 4-5 năm mà vẫn ko tìm được tiếng nói chung, ko hòa hợp & ko có cảm giác yêu thương thì có con để làm gì ? Có phải đang lãng phí tuổi xuân của nhau ko ???
    If you don't design your own life plan, chances are you'll fall into someone else's plan. And guess what they have planned for you? Not much. (Jim Rohn)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 32 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Bạn kia nói đúng, bạn nên hàn gắn quan hệ với ck hoặc là chia tay hẳn chứ đừng vội có con.
    Nếu ko sau này có gì chỉ làm khổ con.
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bạn nên hàn gắn , cảm thấy có thể hp trở lại rồi sinh con . chứ đừng đánh cược tương lai con bạn nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 104 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Bạn ạ,đọc bài của bạn sao thấy nó giống với mình quá,mình kết hôn dc 6 năm và con trai được 5 tuổi rồi.Mình khuyên bạn như ntn vì bạn chính là bản sao mẫu của mình,đừng để hối hận giống mình.
    Sau 6 năm kết hôn,thời gian đầu hai đứa còn cố gắng gượng để sống,mình vẫn trong vai một người vợ đảm và người phụ nữ hạnh phúc,nhưng cái gì cố quá cũng thành quá cố thôi.Càng ngày tình cảm càng nhạt nhẽo,cành lệch nhịp.Có con rồi mâu thuẫn xảy ra nhiều hơn,cãi nhau nhiều hơn.Người ta có tình yêu thì có động lực để cố gắng,mình không có tình yêu thì nhìn cái chấm đen thôi lại thấy nó lớn như cái trời...Không thể dung hòa,không thể đồng điệu cuộc sống chán ngắt,chán đến thậm tệ.Vc nhà mình cưới 6 năm nhưng có thâm niên ngủ riêng gần 4 năm...
    Mới đây nhà mình cũng ngồi lại để xem lại tc gia đình nên giữ hay nên bỏ.Và mình đã chủ động bảo chồng chia tay kiếm người phù hợp...Trước khi đi đến quyết định cuối cùng mình đã đi hỏi một nhà tư vấn tâm lí về hưu,bà ấy chỉ nói với mình câu này" Con hãy xem xét lại bản thân,có muốn ở bên người đàn ông là ck con 30-50 năm nữa không? thì quyết định.MÌnh hiểu ra vấn đề,thấy mặt là ghét rồi chứ nghĩ gì 50 năm hở bạn,nên mình chọn chia tay.
    Bạn dể hơn mình vì chưa có bé,cái gì cũng dễ dàng hơn,làm lại cũng dễ dàng hơn nên theo mình bạn dđừng có bé ngay lúc này mà sau này tội bé lắm.Trước mắt cứ xem xét và suy nghĩ môi việc đã,xem mình cần gì,muốn gì và muốn ở bên ai thì lựa chọn.D(ừng nghĩ k dám dứt khoát vì thương chồng để rồi thời gian quá lâu lại không tốt,cái gì xuất phát từ sâu trong lòng nó mói chân thành chứ cố mãi rồi cuối cùng mệt mỏi lắm.
    Em đã chờ anh,dài hơn những con đường bất tận
    Dù thế nào em vẫn cứ nhắc lại
    Một người dưng em yêu suốt một đời!!!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 232 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Mh nghĩ nên bỏ
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,201 Bài viết

• 3,125 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi methaohieu Xem bài viết
    bạn nên hàn gắn , cảm thấy có thể hp trở lại rồi sinh con . chứ đừng đánh cược tương lai con bạn nhé
    câu này là mấu chốt nè. Bạn vì thương hại 1 người đàn ông 30 tuổi mà tính hy sinh cả cuộc đời 1 đứa bé hay sao?
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn giống với mình cách đây 1 tháng...Mình và ck cũng như bạn với ck bạn...y như nhau, ko còn chút cảm xúc
    Đến lúc cách đây 1 tháng, mọi việc thay đổi khi bố ck mình mất, mình phát hiện ra ck mình có đứa khác...khi đang có ý đình hàn gắn lại tc với ck vì gđ 2 bên nội ngoại, và 2 vk cũng qđ như thế...Lại nhục hơn đúng lúc đứa con gái kia mang bầu...ck mình quay goắt 360 độ, đá mình ra để giữ mẹ con con kia...
    Vậy nên là...đừng do dự bạn ơi. hãy thương bản thân mình trước nhé!!!