TIN TÀI TRỢ.

phát điên với ông bố chồng vô duyên

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 146 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

em sắp ức chế nổ con ngươi rồi các mẹ các bố ạ...em mới sinh cháu được 3 tháng phải nói gia đình nhà chồng rất chu đáo thuê cả giúp việc mặc dù kinh tế thuộc loại tb,em đang học tcấp thì trót có bé nên lấy chồng,thực tế thì em thi đỗ đh đủ khả năng về hn học nhưng vi ax không cho đi học sợ mất vợ ,nên bắt em học trung cấp gần nhà,yêu ax ̀5 năm rùi nên em tiếc lắm,về hn học thì bỏ nhau luôn...đấy thế là đi lấy chồng ngày vu quy mẹ đẻ em khóc hết nước mắt mặc dù con gái lấy chồng cách có 1 km thương em lấy chồng nghèo,2 vc chưa công ăn việc làm,nhưng chắc số em nó sướng nên có nghèo vẫn sướng,chỉ điên mỗi cái vụ tính cách của bm chồng làm em ức chế
    chuyện nó cũng chì đơn giàn từ việc xuất phát từ tình cảm ông cháu thôi,nhưng em vừa sinh cháu còn non cần chủ yếu ở với mẹ mà ông nội nó cứ đòi đưa cháu đi về quê tất nhiên là không có mẹ nó vì có em thì ông ít đc chăm cháu hơn,bảo ông mua sữa hộp cho uống xong e bảo cháu nó không ăn sữa ngoài đâu ạ,thế là ông ý bảo ko ăn cũng phải ăn ở quê thiếu gì ng có sữa,điên k chịu đc,tính tình thì vừa cục vừa ngang nên e chẳng dám ý kiến nhiểu,bà mc e thì cũng sợ nốt nên ông bảo gí thì nghe thế,đc cái cả hai ông bà đều vụng,hôm e đói đi mua cái gì về ăn ông bà trông cháu,nó ỉa,ông bà rửa đít cho cháu thế mà cho nó tắm nc luôn,trời thỉ lạnh,em về đến nhà thương con quá,mặc vội quần áo cho nó,ông bà mặcmãi ko xong lại còn cứ ngồi cười ko đắp tạm cho cháu cái chăn lên.......
    Nhà em có cửa hàng sát nhà em bế con sang trông hàng thì lúc sau ông sang bế cháu về tưởng bế về nhà chơi ai ngờ ông cho nó đi ôtô đi chơi xa mà không bảo gì với em cả,đi cả bà nội nó,em về cho con bú thì ko thấy nó đâu em điên quá gđ cho mc em ko bình tĩnh đc em gào luôn bảo sao bm đưa cháu đi đâu rồi,sao đi không bảo gì con cả,bà mc chắc sợ ông bc em ở đấy nên không dám nói gì bảo về ngay đây,cứ như là con mình bị bắt cóc ý,e liền phi xe đến chỗ đấy,biết tính bc cục nên đên nơi e rất điêu thuyền giọng nhẹ nhàng bảo bố cho cháu đi mà chẳng nói gì với con để con chuẩn bị cho,ông ý nghe vẻ k thích lườm lườm,về đến nhà bà mc em mới bảo chẳng biết tnào bố con về giục mẹ đi rõ nhanh....lại một lần nữa em phát zồ,mỗi lần em ức chế là y rằng em tự đấm đá cái gì đấy hay tự giựt tóc mình,ăn nuốt không trôi
    Hôm buổi tối em ở trong phòng với con,chuẩn bị ngủ con nó khóc gắt ngủ em đang dỗ nó thì ông phi vào,mà đi ngủ em mặc váy ờ thì hơi sẹc xi tí,em không khóa cửa vì đợi chồng chuẩn bị khóa cửa hàng về ngủ,em ngại quá,tưởng ông ý nhìn thấy thế thì thôi đi ra ai dè vào giằng luôn lấy chau để dỗ ma nó càng khóc to hơn thương qua em bảo đưa em thì mãi mới chịu đưa,sang tay mẹ chau nin luôn...
    Em đang chán quá,ức chế ...ở nhà em cứ phải căn giờ cho con bú trc lúc ông ý về không thì không cần biết tnào về đến nhà là giằng lấy cháu...
    Em đang căng thẳng quá,lúc nào cũng chỉ sợ con như kiểu bị bắt cóc mất ấy,các bố các mẹ bày cách cho em với,làm bùa làm bả gì cũng đc miễn con em đc an toàn phải trả giá em cũng chịu,gì chứ con em bị lsao thì em cho người đấy tan xác...haizzz

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 61 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

bố mẹ chồng bạn rất quý cháu đấy, nhiều người muốn ông bà trông cháu đỡ mà còn chả đc đâu, bạn nên nói khéo là cháu nó còn nhỏ nên ở gần mẹ nhiều hơn thôi, đừng manh động...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 146 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

mình còn trẻ nhưng thuộc diện hơi khó tính...cái gì cũng muồn chu toàn và muốn tự làm hết...vd như việc nấu cơm,một mình vào bếp không thì thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 427 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

cha mẹ chồng thương cháu mà lo ji.Ông bà không làm hại cháu đâu.Chị dặn mẹ chồng đi đâu thì nói chị 1 tiếng, để chị lo vật dụng cho bé.Nhiều người ước được ông bà nội thương cháu mà k dc đó chị.Chị cứ làm như vậy sau cháu lớn lên 1 tí là cứ theo mẹ, chị sẽ không làm dc việc ji đâu.Có ông bà lo cháu thì chị rãnh 1 tí ,chứ có ji đâu là chị bùn tức làm ji .
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

đầu tiên chia buồn cùng chị chủ top nhé , hoàn cảnh chị cũng thật khó mà đỡ được , cơ mà không dọn ra sống riêng được ah chị , hay chị kiếm cớ gì , bế con chuồn về nhà mẹ đẻ , chứ cứ thế mãi chắc em nghĩ có ngày c cũng phát rồ lên thật đấy . Ở em , mấy chị mới sinh con toàn ở nhà mẹ đẻ suốt 3-6 tháng mới về Chúc c mau có hướng giải quyết nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 464 Bài viết

• 1,897 Được cảm ơn

Chủ top trẻ con quá...

Hãy biết trân trọng những thứ mà bạn có và kiểm soát tâm lý của bản thân.

Mới về nhà chồng, cả tâm lý, tính nết, cách sống đều chưa thể hòa hợp ngay được, bạn nên biết cách tôn trọng người lớn, nhất là bố mẹ chồng của mình.

Chuyện bố chồng bạn "vô tư" quá, nếu lần sau bạn đang cho con bú mà ông đi vào, bạn có thể nói nghiêm túc và thẳng thắn rằng: bố ra ngoài đóng của phòng giúp con, con đang cho cháu bú nên ăn mặc không được chỉnh tề. Tự ông ấy hiểu.

Học cách sống như người lớn đi bạn. Là mẹ rồi, không phải chỉ là một con bé mới ra trường nữa.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 240 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Lúc mới dọn về nhà chồng(2 vc mình ở riêng đến khi sinh bé dc 4 tháng) mình cũng có tâm trạng ko thoải mái như thế này, nhưng giờ nhok dc 7 tháng, tự dưng mình chả muốn dọn ra riêng hehe. Trước, đi làm về mình phải dọn dẹp nhà cửa, lo ăn lo uống đủ thứ trên đời. Giờ, đi làm về, tắm rửa và chơi cùng con, tới giờ ăn cơm.........Khỏe như chưa từng phẻ
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bố chồng em cũng thế
    trời nắng chang chang bế cháu mà ko oội mũ cho cháu
    bảo rạn annwgs mưa cho khoẻ
    con thì suốt ngày bị sổ mũi thôi
    chán