Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Nỗi khổ của bản thân mình

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.06K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các bạn thành viên. Mình là thành viên mới của diễn đàn này. Mình không biết phải tâm sự với ai nữa vì mình thấy chuyện này không đúng cho lắm. Mình không biết tại sao trong tình yêu mình không bao giờ thành công vì mình lúc nào cũng thích...MBBG. Mình xin lỗi nếu có xúc phạm ai đó, mình luôn thích những phụ nữ lớn tuổi hơn mình nhưng làm gì có chuyện 1 phụ nữ lớn tuổi lại thích 1 anh chàng nhỏ tuổi hơn chứ? Không biết khi gia đình mình mà biết chuyện này chắc họ buồn lắm vì gia đình mình rất bảo thủ nên mình cứ phải sống lầm lũi, làm việc, đi uống cafe, thỉnh thoảng đi uống vài ly là xong 1 ngày. Cuộc sống thật buồn chán và trôi đi chậm dần. Mình thấy cuộc sống thật vô vị nhưng không thể vượt lên trên định kiến của gia đình. Mình phải chấp nhận với điều đó sao?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 174 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Mình mạn fép cmt tí đc hem?

Thứ 1, bạn đã có MBBG trong mộng chưa? hay chỉ mới đang dự định là sẽ thik 1 MBBG?
    Nếu bạn dự định thik 1 MBBG thì fải xác định tâm lý. MBBG thường khó tính và khó chấp nhận 1 PC trẻ. Vì theo các MBBG thì đấy là kiểu "Chip hôi". Vì vậy nếu bạn định cưa cẩm 1 MBBG thì bạn fải thể hiện đc bạn hơn MBBG 1 khía cạnh nào đấy, fải tỏ ra là bạn bản lĩnh hơn, mạnh mẽ hơn, để MBBG nhìn vào và yên tâm rằng đã có 1 chỗ dựa nếu MBBG yêu bạn.

Thứ 2, nếu bạn đang yêu MBBG rồi thì bạn fải xác định: yêu MBBG trong khi bạn là PCTrẻ tất lẽ dĩ ngẫu là sẽ nhận được sự fản đối từ bạn bè và gia đình. Vì vậy, 1 mặt bạn fải dũng cảm đối mặt với sự fản đối đó, mặt khác fải động viên, trấn an và làm cho MBBG tin tưởng bạn rằng bạn sẽ giải quyết ổn thỏa, để "chị" cứ yên tâm yêu "em".

Bạn mình cũng yêu MBBG (mờ MBBG này còn có 1 đời chồng roài, nhưng ly dị, chưa kịp có nhóc). Mình fản đối lắm, nhưng bạn mình yêu lắm, và luôn luôn chứng tỏ rằng cậu ấy là ng có trách nhiệm với MBBG. Gia đình bạn mình cũng đang fản đối kịch liệt, nhưng nó vẫn kiên trung 1 lòng 1 dạ "son sắt" với MBBG. Hix, mình tôn trọng qđịnh của nó! Haizzz...

Chúc bạn Chủ top tự đưa đc ra quyết định và cách xử sự cho riêng mình!
    Lặng trông gió đùa mây ngoài cửa sổ - Mưa thấm buồn như đổ tận trong tim.......
    • 65 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Tôi đang hỏi bạn mà, với cả tự dưng lôi bố mẹ vào đây, bạn tư duy đầu đất nhỉ. Tôi ko hỏi ai cả chỉ hỏi bạn sắp liệt dương chưa? Trả lời sớm nhé, kaka
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,414 Bài viết

• 5,424 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bleble Xem bài viết
    Hí hí, chú em vào đây tâm sự là đúng chóc rồi. Đây là hangar của MBBG giành riêng cho chú đấy, chịu khó kiên nhẫn một tí à ơi với lũ đầu đất là lái thoải máy.
    Cái này này, nếu mà phát ngôn trước mặt bọn đầu đất này thì không còn giữ đc bộ nhá mà ăn cháo.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 121 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Mình có bít vài gia đình MB-PC thường thấy những nhà đó PC rất là chiều MB , họ sống rất là hp.

K bít thế nào, nhưng mình nghĩ bạn phải thực sự bản lĩnh (cả về kinh tế, vốn sống) để có thể vượt qua dư luận mà bảo vệ người bạn đời của mình, mà giành lấy hp của riêng mình. MB sẽ rất bị soi mói với nhưng mỹ từ như "bỏ bùa", "mồi chài"... , MB sẽ bị nhiều áp lực, để vượt qua cần nhất chính là sự cảm thông, chia sẻ của PC.

lạc quan lên, chúc bạn tìm đc hp nhé!
    2 ngọn nến vẫn lung linh
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,429 Bài viết

• 2,326 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nuathegioi Xem bài viết
    Tôi đang hỏi bạn mà, với cả tự dưng lôi bố mẹ vào đây, bạn tư duy đầu đất nhỉ. Tôi ko hỏi ai cả chỉ hỏi bạn sắp liệt dương chưa? Trả lời sớm nhé, kaka
    Chưa liệt dương thì để nuthegioi ru ban di ....chu giề, suong the :Laughing: