TIN TÀI TRỢ.

Nỗi đau mất con trai

• 1 Lượt chia sẻ
  • 2.86K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 20 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Tròn một năm kể từ ngày phát hiện ra bệnh của con, một năm toàn nước mắt, muốn sống vì tương lai nhưng không thể, chỉ suốt ngày sống với quá khứ. Nghĩ chỉ thêm đau lòng, biết nghĩ là không tốt cho mình cho cả linh hồn con nhưng vẫn lao vào không sao dứt ra được. Cố gắng kìm nén, nín nhịn để rồi lại vỡ òa trong cảm xúc, mọi niềm vui mới cũng không thể bù đắp được sự mất mát quá lớn này.

Muốn huyễn hoặc mọi thứ để thấy nhẹ nhàng hơn rằng con đang sung sướng đâu đó, vẫn nhìn thấy mẹ vậy mà không thể tin vào điều đó.
    Đi đường luôn gọi tên con, nói chuyện với con vì biết vong con không thể về nhà, mọi người đi qua chắc bảo một con điên vậy mà vẫn ngồi đây để trải nỗi lòng, cũng tự hỏi bản thân tại sao mình chưa điên?

Muốn buông xuôi cuộc sống cũng không dễ tí nào, có thể nói đã đi được một nửa cuộc đời, còn 10, 20, 30 hay 40 năm nữa chằng biết, rồi mẹ sẽ được gặp con đợi mẹ nhé, để được yêu thương, bù đắp và xin lỗi. Yêu và thương con nhất trên đời không bao giờ thay đổi

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 88 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Đọc tâm sự mẹ Mebeji mình không cầm được nước mắt, cố gắng lên chị ơi , có một câu chuyện như thế này sau khi đọc xong mong rằng chị sẽ quên đi mọi nỗi buồn đau và bước tiếp về phía trước nha chị.
    Trong thành phố nọ có hai cha con sống với nhau rất vui vẻ, hạnh phúc. Một hôm, đứa bé gái chẳng may bị bệnh và ra đi mãi mãi. Người cha quá đau khổ , tuyệt vọng, quay lưng lại với tất cả mọi người. Ông chẳng thiết tha gì với cuộc sống nữa. Ông tự nhốt mình trong phòng và khóc mãi. Một hôm, ngưòi cha ngủ thiếp đi và ông mơ thấy một giấc mơ kỳ lạ. Trong giấc mơ, ông gặp một đoàn người rước đèn. Tất cả ngọn đèn đều lung linh toả sáng, trừ ngọn đèn của đứa bé cuối. Đứa bé ấy cầm một ngọn nến không được thắp sáng. Nhìn kỹ hơn, ông nhận ra đứa bé ấy chính là đứa con gái bé bỏng của mình. Ông tiến lại gần và hỏi con rằng: ” Tại sao nến của con lại không cháy?”. Bé gái đã đáp rằng: ” Con đã cố lắm nhưng không được cha à! Mỗi lần con thắp lên ngọn nến thì những gịot nước mắt của cha lại dập tắt hết ngọn nến của con”. Đến đó thì người cha choàng tỉnh. Từ đó, ông lấy lại thăng bằng, lại sống vui vẻ, giúp đỡ mọi người xung quanh bởi ông không muốn những giọt nước mắt của ông lại dập tắt ngọn nến hi vọng của con ông. Nước mắt chỉ có thể xoa dịu phần nào chứ không thể làm tan biến hoàn toàn nỗi mất mát lớn lao. Hãy cứ khóc khi bạn cần, nhưng hãy đứng lên vững vàng bạn nhé! Bởi ngoài kia, đâu đó, ở một nơi nào đó, người thân của bạn đang nhìn bạn mỉm cười.
    • 92 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

Chia buồn với mẹ nó, cố gắng lên mẹ nó nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 212 Bài viết

• 1,212 Được cảm ơn

Nắm tay bạn thật chặt.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cuộc sống là vậy, đang tốt đẹp nó bỗng nó ập đến những cái vô cùng đau đớn. Nỗi đau tột cùng khi phải ròi xa đứa con yêu, không phải người mẹ nào cũng nếm trải. Tuy nhiên, các bà mẹ đều thấu hiểu nỗi đau ấy.
    Bạn cố gắng lên nhé, mong bạn sẽ vượt qua được nỗi đau.

Mình đang làm công ty bán motor giam toc, bạn nào cần mua thì ủng hộ nhé.
    • 227 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Chia sẻ với mẹ nó,mong mẹ nó sớm vượt qua nỗi đau để bước tiếp.
    x4Rbp7

4CI3p7
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 40 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

đọc đoạn đầu thôi mà đã muốn rơi nước mắt
    cảm thông với mẹ. không nỗi đau nào băng nỗi đau mất người thân, mà lại đứa con của mình mong mẹ sớm gác được quá khứ để có thể vui vẻ hơn trong tương lai. biết là nỗi đau quá lớn. nhưng đứa trẻ ở nơi xa cũng mong mẹ nó sống vui mà. cố lên nhé.
    • 20 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

chia buồn cùng chị và chị cố lên nhé
    • 19 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chia buồn cùng chị.
    Nhưng chị còn trẻ mà. hãy cố gắng vượt qua giai đoạn này!
    Biết đâu một ngày nào đó... sẽ có 1 thiên thần nhỏ bé đến và lấp đầy yêu thương trong chị!!!
    • 483 Bài viết

• 303 Được cảm ơn

Hãy để con ra đi thanh thản chị ạ, hãy nhớ về con ở trong tim, đừng gọi con nhiều, đừng dằn vặt con để con có thể thanh thản mà đến nơi cần đến, ko vương vấn gì. Chị có thể khóc khi nhớ con, nhưng luôn cầu chúc cho con được thanh thản chị nhé.
    • 32 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

cố lên chị nhé, em cũng vừa trải qua nỗi đau mất đi 2 đứa con của mình khi bé sinh ra chỉ đc 3 ngày. k có nỗi đau nào bằng nỗi đau mất đi đứa con mà mình iu thương, có lúc em nghĩ ước j lúc đó mình đc chết theo con mà thôi. chị hãy cố gắng đứng dậy nhe, hãy để cho bé đc ra đi thanh thản.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 108 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Mất con, có lẽ mình cũng không sống nổi
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Xin chia buồn với bạn,bạn hãy luôn nghĩ rằng con bạn luôn dõi theo bạn và phù hộ cho bạn mà.Chúc bạn khỏe nhé
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 5 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chia buồn cùng chị và gia đình! Mong chị vững vàng nhé!