Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Nỗi đau cuộc đời - Số phận trớ trêu. Làm sao vượt qua được các mẹ ơi???

• 3.25K Lượt chia sẻ
  • 90.5K Lượt đọc
  • 83 Trả lời

• Trang 4/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 138 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Nói thật chứ với em chồng chị là một người dở hơi, lập dị, tính toán và ích kỷ.
    Chị đừng có tôn thờ chồng quá. Nghĩ thoáng và rộng ra. Cũng đừng huyễn hoặc mình nữa.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 78 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Bản thân em cảm thấy chị tin tưởng vào chồng quá và còn rất yêu chồng, vì dù anh ta làm gì chị cũng có lý do để giải thích cho hành động đó, chứng tỏ chị nói nvay nhưng trong lòng vẫn đag cố tin là a ta ko tệ thế. Riêng em thì e nghĩ c chị khá thủ đoạn và cũng ko phải ng đơn giản chút nào. Từ đầu khi mới gặp chị rồi đến chuyện a ta dụ chị quan hệ lần đầu lần 2, cách a ta quan tâm chị em đã thấy a ta là ng rất sành sỏi và có toan tính sẵn rồi. Em thấy từ đầu c đã rơi vào bẫy tình của a ta rồi. Còn chuyện có con vs ng khác, khả năng cũng là kế hoạch của a ta chị ak. Bt vẫn tỏ vẻ quan tâm yêu vợ như thế thì sau lưg có kế hoạch khác mới cao tay. a ta k yêu ng kia nhưg có thể lợi dụng để ng đó đẻ hộ a ta, cái này biết đâu là do nhà chồng chị xui a ta làm vậy chứ chẳng đùa, nghe c kể về nhà chồng thì họ cũng ko phải vừa, cũng k hẳn tốt bụng như c nghĩ. H chị cần suy tính kỹ và nói thẳng vs chồng xem ý định thế nào, nhưg vs tình hình này và vs cách nghĩ cách sống của a ta và gd a ta thì e thấy ko sớm thì muộn c cũng phải buông tay vì quá mệt mỏi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 314 Bài viết

• 826 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Trangsel Xem bài viết
    Bản thân em cảm thấy chị tin tưởng vào chồng quá và còn rất yêu chồng, vì dù anh ta làm gì chị cũng có lý do để giải thích cho hành động đó, chứng tỏ chị nói nvay nhưng trong lòng vẫn đag cố tin là a ta ko tệ thế. Riêng em thì e nghĩ c chị khá thủ đoạn và cũng ko phải ng đơn giản chút nào. Từ đầu khi mới gặp chị rồi đến chuyện a ta dụ chị quan hệ lần đầu lần 2, cách a ta quan tâm chị em đã thấy a ta là ng rất sành sỏi và có toan tính sẵn rồi. Em thấy từ đầu c đã rơi vào bẫy tình của a ta rồi. Còn chuyện có con vs ng khác, khả năng cũng là kế hoạch của a ta chị ak. Bt vẫn tỏ vẻ quan tâm yêu vợ như thế thì sau lưg có kế hoạch khác mới cao tay. a ta k yêu ng kia nhưg có thể lợi dụng để ng đó đẻ hộ a ta, cái này biết đâu là do nhà chồng chị xui a ta làm vậy chứ chẳng đùa, nghe c kể về nhà chồng thì họ cũng ko phải vừa, cũng k hẳn tốt bụng như c nghĩ. H chị cần suy tính kỹ và nói thẳng vs chồng xem ý định thế nào, nhưg vs tình hình này và vs cách nghĩ cách sống của a ta và gd a ta thì e thấy ko sớm thì muộn c cũng phải buông tay vì quá mệt mỏi.
    Chị cũng xác định rồi em ơi. Đã đến nước này thì cũng còn gì để nói nữa. Nhưng chị chưa thể buông tay ngay được. Chị cần thời gian và cần hội đủ điều kiện đã. Mệt mỏi quá em ạ, chọn lầm chồng hỏng 1 đời là đây...
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 8 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Nếu giả định mọi chuyện đều là sự thật thì mình sẽ có cmt như sau:

Đọc phần đầu mình cứ cảm giác thấy thằng đấy bị tâm thần phân liệt - đa nhân cách á. Chủ thớt thông cảm mình nói thẳng nhé, có cảm giác thằng đấy hèn vãi ........ ra. Thằng tồi,......
    Thằng đấy nó hiếu thảo, nhưng rồi 1 ngày cha mẹ nó cũng sẽ "bay" về trời thôi, ko lẽ lúc đó nó "bay" theo cha mẹ nó à?
    Miệng thì nói yêu lắm, thương lắm,....
    Nói thiệt chứ, giả dụ trường hợp bạn có thai, là đứa con trai như thằng đấy mong muốn, rồi lúc bạn sinh con, bác sĩ nói:"Chỉ giữ được 1 là mẹ, 1 là con, anh cần phải chọn 1 trong 2. Chọn nhanh, ko thì chết cả 2 đó" -- Dám chọn con bỏ vợ lắm à.
    Có thể lúc đó bạn sẽ nghĩ:"Ừ, mình yêu anh ấy, đây là tâm nguyện và mong muốn của anh ấy, nếu đã vậy mình sẵn sàng để giúp anh ấy hoàn thành tâm nguyện." -- có thể bạn sẽ dám chết vì lý tưởng của người mình yêu. Còn thằng đấy thì sao? Nó làm được không?

Quan niệm của mình thôi, từ khi chúng ta đang là 1 con "tinh trùng" chúng ta đã phải khó khăn lắm mới giành được "chỗ đẹp" để có thể thành 1 em bé dễ thương, xinh xắn của cha mẹ. Rồi cha mẹ đã khó khăn biết bao nhiêu để nuôi mình lớn khôn. Sau đó, mình sẽ biết được tình yêu là gì? Nhưng phải khó khăn lắm mình mới tìm được người mà mình yêu thương và tin tưởng. Bạn thử nghĩ, từ lúc bắt đầu cho tới bây giờ, bạn đã phải trải qua bao nhiêu chuyện? Há chẳng phải đời người chỉ cần tìm được người mình yêu và sống bên người đó đến cuối đời đã là hạnh phúc, may mắn lắm rồi sao? Đằng này, thằng đấy hơi bị tham lam đấy, tham lam đến hèn hạ. Thằng đấy nó yêu bản thân nó hơn bất kì ai. =======> Cuộc sống của thằng đấy chỉ cần:"Ăn, uống, ngủ, đi vệ sinh, 1 chiếc mặt nạ, 1 cái máy đẻ và 1 chú 'cún' theo họ thằng đấy". Có lẽ nhiêu đó là quá đủ rồi .

Mình biết, mình viết cmt này có nhiều từ nghĩ không hay. Nhưng đọc xong bài viết này, mình không nhịn được.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 292 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Đọc tâm sự của c khiến e thấy hoang mang quá; e cũng gặp khó khăn trong chuyện con cái; sinh non bé trai 22 tuần; lại vừa xảy thai sớm nữa. Hiện tại ck cũng rất thương e nhưng chuyện con cái; như sợi dây ràng buộc 2vc vậy,; mà e sợ rằng e sẽ ko níu giữ đc hp của e mất thôi. E tuy trẻ hơn c nhưng cũng cưới gần 4 năm; cũng đã từ bỏ cv nhiều ng nghĩ rằng thật tốt; và cũng từ chối mấy cơ hội sau đó chỉ để chuyên tâm chuyện con cái.
    e chẳng biết khuyên c sao vì nếu e trong hc của c chắc e cũng khó lòng mà vượt qua đc; e cũng là một ng mạnh mẽ ngoài cs nhưng trong lòng thì lại quá tình cảm; đã yêu là sống chết vì ng đó. E chỉ cầu chúc cho c sớm tìm ra lối đi đúng và sẽ có cs vui vẻ; ko muộn phiền.
    • 1 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bạn Hatcatnho8982 yên tâm đi chỉ cần 2 vc bạn đồng hành cùng nhau thì sẽ có kết quả tốt đẹp thôi. Mình có bạn cưới nhau được 8 năm rồi chữa chạy đủ kiểu nhưng bạn gái ấy vẫn cương quyết nói không với TTON. Mặc dù chồng là trưởng họ với mẹ chồng cũng tương đối khắt khe. Họ đã vượt qua bây h vc bạn ấy đang thấp thỏm mấy tháng chờ đứa con ra đời. Còn với bạn Pura, đọc tâm sự bạn ấy mình thật buồn nhưng mình chẳng thể giúp gì được. Mong bạn ấy coi đó là thử thách của số phận. Bạn ấy hiền lành và thuần hậu thì mình nghĩ rằng trời sẽ không phụ lòng bạn ấy. Mong pure hãy bình tĩnh như đã từng bình tĩnh đừng dằn vặt nhiều quá. Cũng chẳng cần phải toan tính nhiều bởi bạn đã cảm nhận được ck bạn như thế nào. Bạn mạnh mẽ hơn một chút. Bạn cần là Bạn đời- người đồng hành hơn là một người vợ chỉ biết chăm sóc chồng mỗi khi về nhà. Ck bạn đang làm ăn phát (theo mô tả của bạn) tức là có những sức hút nhất định và lại có nỗi niềm riêng nên có những điều kiện dễ dàng để quyết sang một ngả rẽ nên bạn càng cần phải đồng hành là vì lẽ đó. Mình đoán bạn có khả năng nên mình nói thế. Chúc Pura sớm bình yên.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 314 Bài viết

• 826 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn buccaminh1221 nhé. Vậy theo bạn cụ thể mình nên làm gì bây giờ?

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 942 Bài viết

• 11,817 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chào bạn Pura, tôi vừa đọc được chia sẻ mới nhất của bạn ở bên nhà EQ, đáng lý ra tôi định viết trả lời luôn bên đó, nhưng thôi viết ở đây cho phù hợp với những gì chúng ta đang cùng trao đổi.

Tôi không phân tích những suy nghĩ và cảm nhận của bạn nữa, bởi bản thân bạn cũng đã hiểu rõ và các mẹ bên EQ đã tư vấn cụ thể, rõ ràng. Tôi xin phép được đánh giá thêm về chồng bạn qua những gì bạn thổ lộ thêm trong chia sẻ vừa rồi. Tôi tin rằng tất cả chúng ta cũng đều quý trọng sức khỏe, coi đó là tài sản vô giá mà chúng ta phải gìn giữ chăm sóc suốt cuộc đời. Chị em phụ nữ cũng như đàn ông đều tranh thủ thời gian để rèn luyện sức khỏe bằng nhiều cách, mục đích chính là để có sức khỏe chăm lo cho gia đình.

Nói qua vậy để chúng ta cùng thấy rằng, sức khỏe rất quan trọng và ý nghĩa trong cuộc sống. Nhưng qua những tâm sự của bạn, tôi lại thấy thêm một điểm yếu nữa của chồng bạn. Đó là anh ấy biết sức khỏe của mình không tốt, nhưng vẫn không biết quý trọng điều đó, thậm trí nhiều khi thấy bạn kể, anh ấy còn hút thuốc nhiều hơn và sức khỏe đang kém đi.

Từ nhỏ, tôi cũng là một cậu bé bị còi xương, hay bị tiêu chảy và ốm vặt. Bố mẹ tôi rất vất vả để chăm sóc và nuôi nấng tôi. Khi tôi lên lớp 6, tôi bắt đầu cảm nhận được sự ốm yếu của mình so với các bạn cùng trang lứa. Được sự giúp đỡ của nhóm bạn thân, hàng ngày từ 5h sáng, chúng tôi cùng nhau chạy ra sân vận động của trường ĐH tổng hợp để tập thể thao, tranh thủ lúc vắng vẻ và để kịp về đi học. Cũng nhờ đó, tôi đỡ ốm vặt hơn, sức khỏe tốt lên. Tình yêu thể thao cũng như tình bạn bè của chúng tôi nhờ đó mà cũng bền vững cho đến tận ngày hôm nay. Thời gian đó, nói dại miệng, chỉ mong mình bị ốm, để được ăn phở, bởi cuộc sống thời bao cấp là vậy. Rồi biết sức của mình, nên tôi cũng không hút thuốc và hạn chế bia rượu, thỉnh thỏang cuối tuần tụ tập gia đình bạn bè thì làm vài cốc cho vui vẻ và cũng để cho đủ chất. Giờ là bố của ba thằng con nên tôi càng thấy quý trọng sức khỏe của mình. Tôi luôn cố gắng để không phải ốm đau, để còn chăm lo cho gia đình và không muốn cha mẹ cũng như vợ con vì mình mà lo lắng.

Nói qua như vậy, để bạn tự nhận thấy rằng, chồng bạn cũng không biết quý trọng sức khỏe của bản thân. Có thể vì một lý do nào đó, nên anh ấy không quan tâm đến sức khỏe cũng như bẹnh tật của mình. Bố tôi trước đây cũng nghiện thuốc nhiều lắm, nghe mẹ tôi kể, sau khi đi tổng động viên chống giặc tàu 5 năm ở biên giới trở về, mỗi ngày bố tôi hút hơn một bao sông cầu, trong khi đó thì bị viêm phổi nặng. Vậy mà vì thương vợ thương con, cha tôi đã cai được dứt điểm. Bây giờ hàng ngày hai ông bà vẫn dậy sớm đi bộ, tập thể dục rèn luyện sức khỏe, vừa tốt cho bản thân và vì thương con thương cháu, sợ ốm đau, mọi người lại lo lắng.

Bạn hãy chia sẻ với chồng những suy nghĩ như của tôi trên đây, bởi tôi cũng là đàn ông, cũng từng mặc cảm về
    sức khỏe của chính mình. Nhưng khi biết quý trọng chính bản thân mình, thì mới thấy được ý nghĩa đích thực của cuộc sống. Tôi cũng hai lần thất bại đến trắng tay, nhưng giờ này tôi vẫn luôn tin tưởng ở bản thân, tôi có sức khỏe, tôi sẽ còn minh mẫn để kiếm tiền chăm lo cho gia đình.Tiền bạc mất đi, chúng ta sẽ kiếm lại được, sức khỏe mất đi, ta đánh rơi cả cuộc đời.

Vấn đề thứ hai tôi muốn trao đổi tiếp với bạn là cách suy nghĩ và đánh giá của bạn về gia đình nhà chồng cũng như gia đình ruột thịt cúa bạn. Tôi không phân tích cảm nhận của bạn về gia đình chồng bạn nữa, vì trong chia sẻ của bạn, bạn đã nói khá rõ ràng rồi. Tôi chỉ muốn chia sẻ thêm với bạn về cách nghĩ của bạn đối với gia đình bạn. Tôi tự cảm nhận được qua những bài viết của bạn,bố mẹ và anh chị em của bạn là những người rất yêu thương và lo lắng cho bạn. Đơn giản nhất là không phải bố mẹ vợ nào cũng có thể vì thương con gái mà dám cho chàng rể thế chấp nhà để vay tiền kinh doanh xây dựng. Như vậy là họ đã rất thương yêu bạn và quan tâm đến bạn. Tôi cũng tin các anh chị của bạn cũng vậy, đều quan tâm lo lắng cho bạn rất nhiều trong hoàn cảnh này.

Thật sự tôi không biết nên khuyên bạn quyết định chuyện vợ chồng ra sao cho hợp lý, chỉ mong qua tất cả các sự kiện, qua các đánh giá và nhận xét của mọi người về hai vợ chồng bạn. Mong bạn sẽ có đủ sáng suốt và nghị lực để đưa ra những quyết định và hướng đi hợp lý nhất.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,429 Bài viết

• 2,326 Được cảm ơn

Ca khó, đẩy ra xa hay kéo về hoàn toàn phụ thuộc và quyết định của người vợ, hãy nghĩ kỹ muốn gì đẻ dựa theo đó mà làm
    Vouloir, c'est pouvoir
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 314 Bài viết

• 826 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoviba Xem bài viết
    Chào bạn Pura, tôi vừa đọc được chia sẻ mới nhất của bạn ở bên nhà EQ, đáng lý ra tôi định viết trả lời luôn bên đó, nhưng thôi viết ở đây cho phù hợp với những gì chúng ta đang cùng trao đổi.

Tôi không phân tích những suy nghĩ và cảm nhận của bạn nữa, bởi bản thân bạn cũng đã hiểu rõ và các mẹ bên EQ đã tư vấn cụ thể, rõ ràng. Tôi xin phép được đánh giá thêm về chồng bạn qua những gì bạn thổ lộ thêm trong chia sẻ vừa rồi. Tôi tin rằng tất cả chúng ta cũng đều quý trọng sức khỏe, coi đó là tài sản vô giá mà chúng ta phải gìn giữ chăm sóc suốt cuộc đời. Chị em phụ nữ cũng như đàn ông đều tranh thủ thời gian để rèn luyện sức khỏe bằng nhiều cách, mục đích chính là để có sức khỏe chăm lo cho gia đình.

Nói qua vậy để chúng ta cùng thấy rằng, sức khỏe rất quan trọng và ý nghĩa trong cuộc sống. Nhưng qua những tâm sự của bạn, tôi lại thấy thêm một điểm yếu nữa của chồng bạn. Đó là anh ấy biết sức khỏe của mình không tốt, nhưng vẫn không biết quý trọng điều đó, thậm trí nhiều khi thấy bạn kể, anh ấy còn hút thuốc nhiều hơn và sức khỏe đang kém đi.

Từ nhỏ, tôi cũng là một cậu bé bị còi xương, hay bị tiêu chảy và ốm vặt. Bố mẹ tôi rất vất vả để chăm sóc và nuôi nấng tôi. Khi tôi lên lớp 6, tôi bắt đầu cảm nhận được sự ốm yếu của mình so với các bạn cùng trang lứa. Được sự giúp đỡ của nhóm bạn thân, hàng ngày từ 5h sáng, chúng tôi cùng nhau chạy ra sân vận động của trường ĐH tổng hợp để tập thể thao, tranh thủ lúc vắng vẻ và để kịp về đi học. Cũng nhờ đó, tôi đỡ ốm vặt hơn, sức khỏe tốt lên. Tình yêu thể thao cũng như tình bạn bè của chúng tôi nhờ đó mà cũng bền vững cho đến tận ngày hôm nay. Thời gian đó, nói dại miệng, chỉ mong mình bị ốm, để được ăn phở, bởi cuộc sống thời bao cấp là vậy. Rồi biết sức của mình, nên tôi cũng không hút thuốc và hạn chế bia rượu, thỉnh thỏang cuối tuần tụ tập gia đình bạn bè thì làm vài cốc cho vui vẻ và cũng để cho đủ chất. Giờ là bố của ba thằng con nên tôi càng thấy quý trọng sức khỏe của mình. Tôi luôn cố gắng để không phải ốm đau, để còn chăm lo cho gia đình và không muốn cha mẹ cũng như vợ con vì mình mà lo lắng.

Nói qua như vậy, để bạn tự nhận thấy rằng, chồng bạn cũng không biết quý trọng sức khỏe của bản thân. Có thể vì một lý do nào đó, nên anh ấy không quan tâm đến sức khỏe cũng như bẹnh tật của mình. Bố tôi trước đây cũng nghiện thuốc nhiều lắm, nghe mẹ tôi kể, sau khi đi tổng động viên chống giặc tàu 5 năm ở biên giới trở về, mỗi ngày bố tôi hút hơn một bao sông cầu, trong khi đó thì bị viêm phổi nặng. Vậy mà vì thương vợ thương con, cha tôi đã cai được dứt điểm. Bây giờ hàng ngày hai ông bà vẫn dậy sớm đi bộ, tập thể dục rèn luyện sức khỏe, vừa tốt cho bản thân và vì thương con thương cháu, sợ ốm đau, mọi người lại lo lắng.

Bạn hãy chia sẻ với chồng những suy nghĩ như của tôi trên đây, bởi tôi cũng là đàn ông, cũng từng mặc cảm về
    sức khỏe của chính mình. Nhưng khi biết quý trọng chính bản thân mình, thì mới thấy được ý nghĩa đích thực của cuộc sống. Tôi cũng hai lần thất bại đến trắng tay, nhưng giờ này tôi vẫn luôn tin tưởng ở bản thân, tôi có sức khỏe, tôi sẽ còn minh mẫn để kiếm tiền chăm lo cho gia đình.Tiền bạc mất đi, chúng ta sẽ kiếm lại được, sức khỏe mất đi, ta đánh rơi cả cuộc đời.

Vấn đề thứ hai tôi muốn trao đổi tiếp với bạn là cách suy nghĩ và đánh giá của bạn về gia đình nhà chồng cũng như gia đình ruột thịt cúa bạn. Tôi không phân tích cảm nhận của bạn về gia đình chồng bạn nữa, vì trong chia sẻ của bạn, bạn đã nói khá rõ ràng rồi. Tôi chỉ muốn chia sẻ thêm với bạn về cách nghĩ của bạn đối với gia đình bạn. Tôi tự cảm nhận được qua những bài viết của bạn,bố mẹ và anh chị em của bạn là những người rất yêu thương và lo lắng cho bạn. Đơn giản nhất là không phải bố mẹ vợ nào cũng có thể vì thương con gái mà dám cho chàng rể thế chấp nhà để vay tiền kinh doanh xây dựng. Như vậy là họ đã rất thương yêu bạn và quan tâm đến bạn. Tôi cũng tin các anh chị của bạn cũng vậy, đều quan tâm lo lắng cho bạn rất nhiều trong hoàn cảnh này.

Thật sự tôi không biết nên khuyên bạn quyết định chuyện vợ chồng ra sao cho hợp lý, chỉ mong qua tất cả các sự kiện, qua các đánh giá và nhận xét của mọi người về hai vợ chồng bạn. Mong bạn sẽ có đủ sáng suốt và nghị lực để đưa ra những quyết định và hướng đi hợp lý nhất.
    Chào anh hoviba,

Thực sự chồng em có 2 vấn đề rất kỳ lạ: 1 là anh ấy không bao giờ nhận mình yếu, luôn cho mình khỏe mạnh bình thường; 2 là anh ấy cho rằng cơ thể anh ấy có thể tự điều chỉnh để chữa bệnh hoặc có cơ chế thích nghi với tác động ngoại lai và tự lấy lại cân bằng. Không 1 ai có thể lung lay được suy nghĩ này của anh ấy, trường hợp này thực sự bó tay rồi.

Về gia đình em, bố mẹ anh chị đều rất thương và lo cho em, gia đình luôn là điểm tựa lớn nhất, quan trọng và ý nghĩa nhất đối với em. Nhưng khi em gặp khó khăn thường ít cho gia đình biết vì sợ mọi người lo lắng, buồn rầu, trăn trở. Nhất là mẹ em vì mẹ em hay lo nghĩ về con gái. Quả thật nếu không nghĩ về mẹ và gia đình, em sẽ không thể vượt qua được những khó khăn trong đời từ trước đến nay. Hiện giờ tâm trạng em cũng tốt hơn nhiều rồi, cũng là nhờ vào việc tâm sự ở đây và nhà EQ, được mọi người tư vấn cũng như động viên, khuyên giải. Và 1 phần quan trọng hơn cả là sự hậu thuẫn của gia đình em.

Hiện giờ em cũng đã có quyết định của mình rồi. Nhưng đây không phải tiểu thuyết nên em cần thời gian và sự nhẫn nại để thực hiện. Mọi việc cũng cần thời gian để chín mùi và bộc lộ chân tướng, vì vậy trước mắt vẫn cần phải bình tĩnh anh ạ.

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • 807 Bài viết

• 4,121 Được cảm ơn

Chồng bạn này là thiên yết ah
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 314 Bài viết

• 826 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BanoitrokieuTBN Xem bài viết
    Chồng bạn này là thiên yết ah
    Không phải mẹ nó ơi. Chồng mình cung Thiên Bình.
    • 54 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Pura ơi,

Bạn có thể luyến tiếc QUÁ KHỨ nhưng không thể nhầm lẫn với thực tại được. Chồng mình cũng từng nói không cần con, chỉ cần em, rồi nhiều tình cảm quan tâm, nói chung là mình cảm thấy rằng tình cảm không thể thay đổi từ 100 xuống còn 0 được. Nhưng, thực sự là nó như thế đấy, ch mình nếu gặp cũng đối xử rất tốt với vợ, ly thân 3 năm chưa ly dị nhưng rồi sao???? Những hành động hiện tại chẳng hề chứng minh anh ấy muốn quay lại cũng vì vấn đề sức khỏe của mình và con cái.

Thế nên, bạn đừng lưu luyến QUÁ KHỨ làm gì, hãy nhìn vào những sự việc hiện tại để chuẩn bị tâm lý tốt nhất cho bản thân. Tớ còn shock lên shock xuống mãi mới tin đấy, túm lại họ không cùng mình tiến tới mục tiêu chung là con cái mà kiếm ở bên ngoài thì thực tâm họ đã muốn duỗi ra rồi. Nếu bạn quyết tâm đặt ống nghiệm em bé khác thì cứ thử xem, dù sao nếu không giữ được chồng thì còn con, nếu không thì đi cũng nhẹ vì đã làm hết trách nhiệm rồi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 7,817 Bài viết

• 107,421 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 7,817 Bài viết

• 107,421 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 62 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

??????????????????/
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 62 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

vvvvvvvvvvvvvvv
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

truyện đời
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thật ngạc nhiên trước những suy nghĩ manh động, bộc phát của 1 số người trước cái gọi là "biến cố" của nhân vật chính ở đây.
    Các anh chị thân mến! Nói ra chỉ để nhận sự đồng cảm thì ai cũng có đủ lý lẽ và biện chứng để trở thành "nạn nhân", nhưng bản chất nó chỉ đem lại sự thanh thản cho những con người bị suy nghĩ lệch lạc, còn nếu như có sự nhận thức đầy đủ thì có lừa dối con tim thế nào đi chăng nữa cũng không bao giờ tìm thấy sự bình yên.
    Thưa các anh chị! Vào diễn đàn chúng ta được tự do, thỏa thích được lựa chọn công hầu hay khanh tướng - Chúng ta được làm những nghệ sỹ cho vở kịch miễn phí - Và đương nhiên sẽ nhận được sự rẻ rúm trong tiếng khóc tiếng cười. Thiết nghĩ, nếu như có được sự tối thiểu của trí tuệ thì nên để dành thời gian làm ra của cải vật chất, làm những việc hữu ích cho xh, giúp đỡ những người kém may mắn hơn mình....Trong đây có 1 số phấn đấu thành con người, 1 số phấn đấu thành người tốt....Vậy hãy quy đổi thành hành động cụ thể đi chứ đừng ngồi đó mà cho nhau những lời nói suông đầy sáo rỗng nữa.
    Sức khỏe & thân ái!

Ps: Nợ tình nợ nghĩa nợ thời gian thì cố gắng trả cũng chẳng được bao. Còn nợ tiền thì mình chẳng dám đòi vì quá dễ để trả, còn mình nợ đâu đó thì sẽ trả ngay nếu họ có nhu cầu. Quả thực, có ai giúp không ai để mà có ai nhận không ai
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thật ngạc nhiên trước những suy nghĩ manh động, bộc phát của 1 số người trước cái gọi là "biến cố" của nhân vật chính ở đây.
    Các anh chị thân mến! Nói ra chỉ để nhận sự đồng cảm thì ai cũng có đủ lý lẽ và biện chứng để trở thành "nạn nhân", nhưng bản chất nó chỉ đem lại sự thanh thản cho những con người bị suy nghĩ lệch lạc, còn nếu như có sự nhận thức đầy đủ thì có lừa dối con tim thế nào đi chăng nữa cũng không bao giờ tìm thấy sự bình yên.
    Thưa các anh chị! Vào diễn đàn chúng ta được tự do, thỏa thích được lựa chọn công hầu hay khanh tướng - Chúng ta được làm những nghệ sỹ cho vở kịch miễn phí - Và đương nhiên sẽ nhận được sự rẻ rúm trong tiếng khóc tiếng cười. Thiết nghĩ, nếu như có được sự tối thiểu của trí tuệ thì nên để dành thời gian làm ra của cải vật chất, làm những việc hữu ích cho xh, giúp đỡ những người kém may mắn hơn mình....Trong đây có 1 số phấn đấu thành con người, 1 số phấn đấu thành người tốt....Vậy hãy quy đổi thành hành động cụ thể đi chứ đừng ngồi đó mà cho nhau những lời nói suông đầy sáo rỗng nữa.
    Sức khỏe & thân ái!

Ps: Nợ tình nợ nghĩa nợ thời gian thì cố gắng trả cũng chẳng được bao. Còn nợ tiền thì mình chẳng dám đòi vì quá dễ để trả, còn mình nợ đâu đó thì sẽ trả ngay nếu họ có nhu cầu. Quả thực, có ai giúp không ai để mà có ai nhận không ai
  • Trang 4/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5