TIN TÀI TRỢ.

Nỗi buồn nàng dâu

• 32.4K Lượt chia sẻ
  • 148K Lượt đọc
  • 156 Trả lời

• Trang 3/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 8

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên tích cực 2015
    • 4 năm
    • 251 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Hic, nếu gặp bà mẹ chồng như thế thì em chết chắc.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 22 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nghe các chị tâm sự về MC mà e hoảng quá. E sắp cưới và bà MC e vẻ ngoài nghe có vẻ không ghê ghớm lắm nhưng bà hay có kiểu nói bóng gió.
    Mng trong GĐ e, các cô dì chú bác và các anh chị ai cũng bảo e ngoan và chịu khó, những ng ở khu gần nhà cũng nói vậy và rất thích nhận e là con dâu. Đấy là ý kiến khách quan of mng, nhưng chính bản thân e cũng thấy mình cũng tháo vác và việc nhà cửa bếp núc cũng ok.
    Thế mà mỗi lần sang nhà ny chơi, e gái ny và ny thì có tính hay ăn và thích ăn ngon nên mỗi lần e sang bảo làm món này món nọ. Thế là e lại đi chợ r mua đồ về làm cho 2 a e ăn, thế mà có lần bà vào bếp và bảo vs e rằng:" HAY ĂN THÌ LĂN VÀO BẾP" e nghe xong tg là bà khen e đảm.
    Đến 1 lần khác bà cũng vào bếp và bảo rằng:" HAY ĂN THÌ LĂN VÀO BẾP, MÀ CHẲNG AI NG TA KHEN CÁI ĐỨA HAY ĂN CẢ" mng thử lí giải giúp e xem là bà noia nthe là có ý gì??
    E làm đâu phải là để 1m e ăn đâu. E làm là do yêu cầu của con bà ý đề ra chứ. Còn bthuong mỗi lần sang chơi mà xđ ở lại dùng bữa là e đều sẵn sàng vào bếp nấu nướng, vì chính bản thân e cũng là 1 đứa rất thích vào bếp, và nấu ăn cũng gọi là ngon.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Tuanlinh552014
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 9 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Bạn Tuanlinh552014, mẹ chồng này hay nói lắm đây, mà cũng có tính săm soi nữa. Bạn nên cẩn thận và tìm cách để sau thích nghi nha.
    Theo mình, loại người hay nói thường, khó tính nhưng mình dễ tìm cách cư xử hơn là ko nói gì và đưa tất cả lên cái vẻ mặt chù ụ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 năm
    • 236 Bài viết

• 495 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tuanlinh552014 Xem bài viết
    Nghe các chị tâm sự về MC mà e hoảng quá. E sắp cưới và bà MC e vẻ ngoài nghe có vẻ không ghê ghớm lắm nhưng bà hay có kiểu nói bóng gió.
    Mng trong GĐ e, các cô dì chú bác và các anh chị ai cũng bảo e ngoan và chịu khó, những ng ở khu gần nhà cũng nói vậy và rất thích nhận e là con dâu. Đấy là ý kiến khách quan of mng, nhưng chính bản thân e cũng thấy mình cũng tháo vác và việc nhà cửa bếp núc cũng ok.
    Thế mà mỗi lần sang nhà ny chơi, e gái ny và ny thì có tính hay ăn và thích ăn ngon nên mỗi lần e sang bảo làm món này món nọ. Thế là e lại đi chợ r mua đồ về làm cho 2 a e ăn, thế mà có lần bà vào bếp và bảo vs e rằng:" HAY ĂN THÌ LĂN VÀO BẾP" e nghe xong tg là bà khen e đảm.
    Đến 1 lần khác bà cũng vào bếp và bảo rằng:" HAY ĂN THÌ LĂN VÀO BẾP, MÀ CHẲNG AI NG TA KHEN CÁI ĐỨA HAY ĂN CẢ" mng thử lí giải giúp e xem là bà noia nthe là có ý gì??
    E làm đâu phải là để 1m e ăn đâu. E làm là do yêu cầu của con bà ý đề ra chứ. Còn bthuong mỗi lần sang chơi mà xđ ở lại dùng bữa là e đều sẵn sàng vào bếp nấu nướng, vì chính bản thân e cũng là 1 đứa rất thích vào bếp, và nấu ăn cũng gọi là ngon.

Chị thì thấy nên thể hiện in ít trước mặt BMC thôi em à. Biết tuốt sau này mệt lắm đó. MC hay nói, nói khó nghe còn dễ đối xử hơn nhiều MC cứ im ỉm ko nói gì em ạ. Ít ra mình cũng biết ý tứ người ta như nào.
    • 22 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chị Viemyeuanh ạ
    Bạn bè e cũng nói ai biết nh quá sau này lấy c chắc khổ đấy vì việc gì cũng biết thì việc gì cũng p làm.
    E k biết sau này thì tnao, e thì là 1 ng vốn rất cầu kì trong đun nấu, nấu món gì là p đầy đủ các loại gia vị đặc trưng cho món đó. Nhưng qua nhiều lần sang nhà ny chơi, e quan sát mng trong gđ, MC tg lai thì đun nấu thật sự là e thấy k hài lòng nhưng e cũng k để bụng vì mỗi nhà có 1 thói quen riêng. Còn E chồng thì lười vô cùng, e xđ là nếu về làm dâu thì k mong đx cô e chồng ấy đỡ đần gì cả.
    Thế nên mỗi lần sang ăn cơm e cũng hay vào bếp giúp, và e chồng thì đều bảo là chị nấu ngon hơn mẹ e, nên chị nấu đi.

• 29 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn nên tìm cách tâm sự với ck bạn để anh ấy giải quyết. K thì ra riêng đi chứ ờ vậy mệt lắm
    • 10 năm
    • 236 Bài viết

• 495 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tuanlinh552014 Xem bài viết
    Chị Viemyeuanh ạ
    Bạn bè e cũng nói ai biết nh quá sau này lấy c chắc khổ đấy vì việc gì cũng biết thì việc gì cũng p làm.
    E k biết sau này thì tnao, e thì là 1 ng vốn rất cầu kì trong đun nấu, nấu món gì là p đầy đủ các loại gia vị đặc trưng cho món đó. Nhưng qua nhiều lần sang nhà ny chơi, e quan sát mng trong gđ, MC tg lai thì đun nấu thật sự là e thấy k hài lòng nhưng e cũng k để bụng vì mỗi nhà có 1 thói quen riêng. Còn E chồng thì lười vô cùng, e xđ là nếu về làm dâu thì k mong đx cô e chồng ấy đỡ đần gì cả.
    Thế nên mỗi lần sang ăn cơm e cũng hay vào bếp giúp, và e chồng thì đều bảo là chị nấu ngon hơn mẹ e, nên chị nấu đi.

Nghe giống nhà chị. Chị cũng cầu kì ăn uống, nấu ko ngon, ko đúng vị là ko ăn đc. Nhà chồng thì MC nấu ăn tạp phí lù, ko thể ăn nổi. Htrc chưa lấy vợ thì ko sao, lấy vợ rồi là chồng ko ăn đc đồ mẹ nấu nữa Chị chồng chị cũng lười chắc cỡ EC em, nhưng mà kể cả lười hay ko thì chị nghĩ vẫn nên giúp đỡ nhau, 1 -2 lần thì làm đc, chứ cả đời em sẽ ko thể cáng đáng hết đc đâu.

Chị htrc cũng làm hết như em, cũng chịu khó nấu cho mọi người. Nhưng sau 1 lần nhà có khách dịp Tết. Chị đi chợ, mua đồ, 2vc cùng làm, chị chồng ngồi chơi chém gió, lúc nấu xong đã để phần thịt bò cho con chị ấy đủ bữa cháo rồi, mà sau vẫn có vẻ ko ưng. Mình quay như đèn cù từ A-Z, Z là rửa bát luôn đó. Chồng chị chứng kiến hết sau lần đó chị ko nấu nướng gì hết trừ khi có 1 ai trong nhà chồng cùng làm, tuyên bố rõ ràng với chồng Em ko phải osin cho nhà anh. Ai muốn ăn thì đều phải góp sức, ko nấu đc thì rửa bát chứ ko có kiểu đứa làm hùng hục, đứa ngồi chém gió như thế

Chị cũng rút ra KN là cứ biết nhiều khổ nhiều chứ chẳng sung sướng gì cho cam. Đc cái biết nhiều thì sau này chồng con đc nhờ thôi.
    • 10 năm
    • 236 Bài viết

• 495 Được cảm ơn

Cũng chính vì chị yêu cầu góp sức, nên khi chị nấu, kiểu gì cũng có người nấu cùng: MC, hoặc anh chồng hoặc chồng chị. Rửa bát thì nếu ko có CD ở nhà thì chị rửa, ko thì chị dâu sẽ rửa vì chị ấy ko thích nấu ăn nên luôn nhận phần rửa bát. Còn CC chị thì sau nhiều sự cố nên chị ko quan tâm đến chị ấy nữa roài.
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cuộc sống mỗi người một nỗi khổ đường này đường kia.mẹ chồng mình thì hiền nhưng nghe con gái rước con gái và 5 đưá cháu ngoại về ở lúc mới cưới về nó hỏi vay tiền mình cho vay sau mình có việc cần tiền hỏi nó trở mặt đi nói xấu mình không ra cái gì lúc mình sinh suốt ngày nó chửi chó mắng mèo sống ức chế không chiu dc.Mình thấy cái loại con gái đớn mạt đi lấy chồng mười mấy năm mà không có 1 tấc đất cắm dìu về nhà mẹ đẻ ăn bám đã thế không biết làm ăn lại đẻ cho 5 đứa con (trong khi chồng nó là con trưởng trong một gia đình sống với nhà chồng không ra gì suốt ngày cãi nhau) tới khi em trai lấy vợ cũng cứ dày mặt ở đó .thấy mình mua sắm đồ gì là khó chịu ghen ghét đủ kiểu.bây giờ làng xóm họ thương mình cũng không dám góp y vì MC bênh con gái kinh khủng.MÌnh sống ở nhà chồng như cái bóng buồn cả ngày không nói một câu.Nhiều lúc muốn bỏ chồng viết đơn ly dị lại thương con.Nó tìm đủ mọi cách ép VC mình bỏ đi cho VC nó về nhà mẹ chồng mình sống .Bây giờ mình tim mua đất nhưng vc mình mới cưới không có nhiều tiền mua nhà nhưng sống thế này thì không khác nào địa ngục
    • 1,524 Bài viết

• 3,061 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Khocbuon9987

Cuộc sống mỗi người một nỗi khổ đường này đường kia.mẹ chồng mình thì hiền nhưng nghe con gái rước con gái và 5 đưá cháu ngoại về ở lúc mới cưới về nó hỏi vay tiền mình cho vay sau mình có việc cần tiền hỏi nó trở mặt đi nói xấu mình không ra cái gì lúc mình sinh suốt ngày nó chửi chó mắng mèo sống ức chế không chiu dc.Mình thấy cái loại con gái đớn mạt đi lấy chồng mười mấy năm mà không có 1 tấc đất cắm dìu về nhà mẹ đẻ ăn bám đã thế không biết làm ăn lại đẻ cho 5 đứa con (trong khi chồng nó là con trưởng trong một gia đình sống với nhà chồng không ra gì suốt ngày cãi nhau) tới khi em trai lấy vợ cũng cứ dày mặt ở đó .thấy mình mua sắm đồ gì là khó chịu ghen ghét đủ kiểu.bây giờ làng xóm họ thương mình cũng không dám góp y vì MC bênh con gái kinh khủng.MÌnh sống ở nhà chồng như cái bóng buồn cả ngày không nói một câu.Nhiều lúc muốn bỏ chồng viết đơn ly dị lại thương con.Nó tìm đủ mọi cách ép VC mình bỏ đi cho VC nó về nhà mẹ chồng mình sống .Bây giờ mình tim mua đất nhưng vc mình mới cưới không có nhiều tiền mua nhà nhưng sống thế này thì không khác nào địa ngục

ĐÚng là đàn bà quạ mổ, sao thời nào rồi còn đẻ lắm vậy hả trời, thời nay ai còn đẻ 5 đứa con, đẻ lắm vậy không có thu ước đất cắm dùi là đúng rồi. Bạn cứ tểnh tềnh tênh đi, nhà là nhà mẹ chồng, chị chồng bạn về ở cũng là ở nhà mẹ đẻ chị ta, chị ta ở đó từ cái thời lọt lòng thì đó cũng như nhà chị ta nên chả việc gì chị ta phải ngại cả. Chỉ có mình làm dâu mới ngại nếu phải nhờ vả thôi, đó là điều thường trên đời. Theo mình bạn cứ sống bình thường, giúp được gì thì giúp không thôi mặc, làm ra 10 đồng bảo 5 thôi để mà để dành còn xây nhà, hé ra có tiền là chúng nó vay mượn ngay. Chị ta cũng khổ chứ chả sướng gì, mình lúc khổ cũng phải về mẹ đẻ chứ biết đi đâu nên hãy thông cảm và nhanh chóng kiếm tiền mà lo cuộc đời mình.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nó không khổ đâu vì có MC mình cho dựa dẫm cả 2VC cũng mặt dày kinh khủng khi Anh em ai mà nói là chúng nó tỏ thái độ hỡi có việc gì là đi vay mượn vay không dc thì trở mặt nói xấu mình mới cưới về dc hơn 20 ngày nó hỏi vay tiền mình chứ lúc đó mới về nó hỏi vay bị rơi vào thế bí . Cho nó vay 30 triệu Nó bảo nửa tháng chị trả rồi nửa tháng cũng qua đi nửa năm cũng qua đi không thấy nó đả động gì đến trả cả rồi lúc VC mình chuẩn bị mua đất mình hỏi thì ngày hôm mình hỏi xong Mình đi don dẹp nhà cửa Mình làm cái gì nó cũng đi theo làm lại.Rồi nó đi nói với làng xóm mình ăn ở không ra gì đủ thứ trên đời cũng may làng xóm ở đó họ biết nó là con người như thế nào
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 68 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi biheo Xem bài viết
    Thế giờ em muốn gì? Xin lỗi em chứ, tại em ko muốn li hôn chứ ko phải là vì chồng em ko đồng ý. Em mà muốn/dám ly hôn thì chẳng có gì mà ko làm được.
    Nhưng tất nhiên, chị ko xui em ly hôn. Chị chỉ muốn nói với em 2 điều
    1. Bà mẹ chồng em là dạng vô văn hóa. Và bà đã đẻ ra chồng em là đứa kém cỏi, ko biết yêu vợ. Em đừng bao biện đó là vô tâm. Cái đứa để vợ 9 tháng trời lạnh mà rửa bát mà mình năm chơi game thì chị thấy là thằng khốn nạn rồi
    2. Tự em ko tôn trọng em, tức là ko tôn trọng bố mẹ em. Em được ăn học đàng hoàng mà nghe người ta chửi mình là con nọ con kia, là ngu là lợn mà em vẫn im lặng thì chị công nhận là em bị lú quá rồi.

Giờ em muốn con em được sống đàng hoàng tử tế, hay sống trong môi trường bà nội chửi mẹ là cave, mẹ ăn cơm chan nước mắt?
    Theo chị, em có công ăn việc làm đàng hoàng, con em đang còn nhỏ (ko ai tách khỏi mẹ được). Em đàng hoàng nói với chồng em là thế này

1. Mẹ không tôn trọng em, chửi bới em. Em ko sống nổi. Anh ko đi thì em đi
    2. Đằng nào chồng em cũng đi quanh năm, có về đâu. Bố mẹ anh, anh ko chăm được tại sao lại bắt em ở. Em sẽ thuê nhà đi ở riêng, hoặc về nhà mẹ đẻ. Cuối tuần, thì mình về nhà nội. Nhưng nếu bà chửi em thì em sẽ đi.
    Thái độ của chồng em sẽ cho em biết em được yêu ko, được tôn trọng ko hay rau nào sâu nấy, mẹ nào con đấy
    Lời khuyên của chị biheo đúng quá. QUOTE lại để em ngẫm và cố gắng làm theo.
    Theo lời Bác "mình càng hiền, địch càng lấn tới" ^^. Mạnh mẽ lên em. Đừng tự làm khổ mình, làm khổ con mình.
    Có chồng mà khổ thế thì thà không có còn hơn. Một người chồng, gia đình chồng như thế không đáng để em phải chịu đựng, khổ sở, hy sinh.
    Sống cho bản thân mình, cho con, cho bố mẹ mình thôi.
    • 114 Bài viết

• 636 Được cảm ơn

lại chuyện mẹ chồng hay mẹ của chồng.
    mình với chồng yêu nhau ba năm, thời kỳ đầu chồng có nói bóng gió về chuyện yêu mình mà bố mẹ của anh cực lực phản đối (mặc dù chưa biết mình là ai) vì đã nhắm làm thông gia với đối tác làm ăn. sau sóng gió ấy anh sang Mỹ làm, mình với anh rút vào hoạt động bí mật, rồi một thời gian sau mình cũng bí mật âm thầm sang theo. anh khởi nghiệp ở bên này tất cả chỉ có hai vợ chồng lo với nhau, bao nhiêu ngọt bùi cay đắng cũng chỉ có anh vs mình cùng nhau chia sẻ. đến bây giờ mình bầu tám tháng, con gái, có những hôm đi làm với anh đến 3, 4 giờ sáng mới về, bầu 8 tháng mà mình chỉ được có 51kg cả quần áo (mình cao 1m6, thời con gái cũng đã 49 50kg rồi).vậy mà htrc bà ấy gọi điện cho anh không biết mình ở bên cạnh, bắt đầu nói vs anh là đợi mình sinh con xong bà ấy đón về nuôi, rồi trách móc tại mình làm hỏng tương lai của anh, sau này anh lấy vợ người ta lại dèm pha có con chung con riêng, bảo anh là "do con bé đấy nó cố tình nên mới có em bé". mình nghe xong cũng chẳng còn nước mắt để mà khóc nữa.
    tóm lại là người dưng khác máu tanh lòng.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

người ta bảo đã không biết gì thì đừng mở miệng dạy đời người khác .mình nghĩ lời khuyên đó hợp với ban biheo đó .Ban chỉ nghe người khác nói ,không có gì chứng thực mà bạn làm như la việc bạn đã trực tiếp trải qua ấy. trong quan hệ gia đinh người ta phải dùng cái đầu để suy nghĩ ,để giao tiếp cho phù hợp chứ không nóng nảy thiếu suy nghĩ nhu mấy bà bán thịt bán cá ngoài chợ như bạn đâu.Như bạn minh nghĩ có kết hôn thi gia đình bạn cũng nhanh tan vỡ thôi.mình nghĩ bạn nên lo chuyện của minh di rồi hãy khuyên người khác

• 139 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Mình lại thấy chị biheo nói đúng, con giun xéo lắm cũng quằn. Đi lấy chồng chứ có phải đi khổ sai đâu. Chồng nằm chơi game để vợ 9 tháng trời lạnh rửa bát k khốn nạn thì là cái quái gì?
    Tiện nói luôn gia đình mình vẫn hp nhé, mở mồm ra là dạy đời ng khác như bạn huhu thì chắc gd bạn hp lắm, sống như chủ top mà vẫn chịu đựng đc thì gắng lên bạn nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 1 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mình là chồng của ban yami90 đây.mình xin cảm on các bạn đã góp ý cho vợ minh để vợ minh có thể thoải mái nói lên suy nghĩ cảm nhận của mình .mình đi làm xa ,cach nhà khoảng 35,40km như yami90 đã nói .khoảng cách không xa lắm nhưng công việc cũng tương đối mệt .bạn nào mà đã từng làm trong doanh nghiệp thì biết có rất nhiều sức ép ,đặc biệt mình ở vị trí có ảnh hưởng rất lớn tới doanh thu cũng như thương hiệu của nhà máy.Ngày nào bác chủ tịch hdqt cũng tới làm câu tình hình thế nào rùi,kinh doanh dạo ni khoc liệt lắm là mình đã rất đau đàu rùi .vì thế mình phải thường xuyên làm thêm giờ ,làm từ sang không ăn xuyên đến tận đêm là chuyện binh thường .vợ minh nói cũng có một phần đúng đò là mẹ minh hơi khó tính về chuyện nhà cửa.Mẹ mình quan điểm nhà cửa lúc nào cũng cần gọn gàng sạch sẽ,mà cũng có thể một phần là vợ minh đã quen trong cuộc sông được chiều chuộng nên khi làm một việc chân tay nào đó thi sẽ cảm thấy rất không được thoải mái ,tất nhiên trong long không khoi cảm thấy ấm ức .Mẹ minh hay nói thật ,sự thật là minh cũng không thích tính hay nói của bà nên mình rất thông cảm cho vợ mình.Nói ra yami đừng giận nhé , vợ minh ngày đầu tiên về nhà chồng con đi luộc rau thơm là các ban hiểu được trình độ nấu ăn cao siêu đến mức nào rùi đấy.Theo mình nghĩ vợ mình nói hơi quá . mình không nghĩ bà mẹ chồng nào mà ghét con dâu tới mức đêm nào cũng bồng cháu từ tối tới khi cháu ngủ để yami có thời gian gian soạn bài..đêm nào cháu khóc thi mấy giờ cũng thế đều lên bồng cháu xuống nhà ru ngủ còn "bắt "vợ tớ phải đi ngủ ngay để có sức mai đi day. đi đâu xa cũng xem có đồ gì ngon ,đồ gì tốt mang về cho con dâu. Tâm lý bức xúc với mẹ mình thì mình có thể hiểu bởi từ một người từ bé dến khi lấy chồng chưa bao giờ phải động tay làm bất cứ việc gì nay phải làm việc thì ai mà chả khó chịu.Khi lấy mình ,tự dưng gọi một người xa lạ là mẹ mình ,yêu thương nguoi đó như là mẹ minh thì cũng khó thật.vậy nên khi vợ minh sinh thằng "gấu "(tên ở nhà của con minh) thì mình cho vợ qua bên ngoại ở cho thoải mái tới khi đi làm luôn. Hàng ngày mỗi khi rảnh việc mình thường xuyên cố gắng về nhà để động viên tinh thần cũng như giúp đỡ cô ấy trong công viêc nhà chăm sóc con cho yami đỡ vất vả .Mình yêu thương con cái,vợ mình bao nhiu thì cách ứng xử cũng như lời nói của yami làm mình buồn và thất vọng bấy nhiêu Có lẽ từ khi mình có con đến nay chưa khi nào mình có thể ngủ yên mà không phải suy nghĩ về gia đình mình được .Ngày nào về yami không bằng lời nói thì hành đông luôn tạo sức ép để ép minh phải ra ở riêng Câu cửa miệng của cô ấy luôn là mình ly hôn đi anh,hay giá mà em lấy anh này anh nọ thì chắc sẽ hanh phúc lắm đây .bố mẹ minh không qua khó tinh,nếu mình quyết thì vẫn sẵn sàng cho ra ở nhưng bạn nghĩ minh có thể ở riêng được không khi :
    + con mình mới được có mấy tháng tuổi ai trông con khi minh đi vắng , khi vợ mình đi làm.bên ngoại thì đi làm cả ngày lấy ai mà trông ,không lẽ nhờ bên nội trong khi đã đòi ở riêng.thuê giúp việc thi nảy sinh nhiều vấn đề ,bạn có thể yên tâm giao con mình cho họ được không ?
    +Ở một mình ,yami sẽ rất vất vả , mình cũng thấy thương ,mà vợ mình cũng không thể xoay nổi vì vợ minh nổi tiếng làm cái gì cũng chậm nạ
    Còn trong cách giao tiếp ,không biết vợ mình lễ phép với ai chứ nói chuyện với mình không bao giờ có khái niệm có chủ ngữ, gọi điện thoại thì không bao giờ thèm nghe máy cả .mình có gọi cháy mày đi nũa cũng thế mà thôi.lúc nào rảnh thì cầm điện thoại vào face ,nhắn tin mấy chàng người yêu cũ .hôm nào minh bồng con mệt quá ,muốn nằm nghĩ một tý nhờ vợ thì y như rằng mắng sa sả anh thật là ích kỉ ,không nghĩ đên con ,không yêu thương vợ con chi cả .có hôm mình muốn vợ bồng con tý để pha cốc cà phê uống thì luôn miệng bảo bận .minh nhìn liếc thì thấy đang nhắn tin với người yêu cũ.minh nhin mà ngao ngán luon . Nhiều lúc mình cũng không nghĩ rằng mình lấy môt cô giáo viên nữa. Đã bao lần minh cố gắng nhương nhịn để mong cô ấy đổi thay nhưng rồi kết quả chỉ là minh ôm một cục tức vào long ma thôi. Hôm nào mình mà thấy vợ mắng là biết ngay đem qua , hoặc tối hôm đó yami có nói chuyện vói mấy chàng bồ cũ .nhiều lúc yami nói muốn ly dị mình cũng định đông ý nhưng nghĩ tới con mình mình thương nó lắm.mới tý tuổi mà đã chịu cảnh bố mẹ chia ly . Tính minh hiền,hay nhường nhin vợ mình thế cũng không xong thi nếu vợ mình đi bước nữa thi chắc gì họ đã chịu được tình khí khó chịu của yami.roi tương lai con minh se ra sao. Càng nghĩ mình càng chán, người ta bảo gia đình là điểm tựa cho thành công của người đàn ông ,còn đối với mình ,gia đình là cơn đau đầu kinh niên không bao giờ dứt .... ....
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 33 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi biheo Xem bài viết
    Thế giờ em muốn gì? Xin lỗi em chứ, tại em ko muốn li hôn chứ ko phải là vì chồng em ko đồng ý. Em mà muốn/dám ly hôn thì chẳng có gì mà ko làm được.
    Nhưng tất nhiên, chị ko xui em ly hôn. Chị chỉ muốn nói với em 2 điều
    1. Bà mẹ chồng em là dạng vô văn hóa. Và bà đã đẻ ra chồng em là đứa kém cỏi, ko biết yêu vợ. Em đừng bao biện đó là vô tâm. Cái đứa để vợ 9 tháng trời lạnh mà rửa bát mà mình năm chơi game thì chị thấy là thằng khốn nạn rồi
    2. Tự em ko tôn trọng em, tức là ko tôn trọng bố mẹ em. Em được ăn học đàng hoàng mà nghe người ta chửi mình là con nọ con kia, là ngu là lợn mà em vẫn im lặng thì chị công nhận là em bị lú quá rồi.

Giờ em muốn con em được sống đàng hoàng tử tế, hay sống trong môi trường bà nội chửi mẹ là cave, mẹ ăn cơm chan nước mắt?
    Theo chị, em có công ăn việc làm đàng hoàng, con em đang còn nhỏ (ko ai tách khỏi mẹ được). Em đàng hoàng nói với chồng em là thế này

1. Mẹ không tôn trọng em, chửi bới em. Em ko sống nổi. Anh ko đi thì em đi
    2. Đằng nào chồng em cũng đi quanh năm, có về đâu. Bố mẹ anh, anh ko chăm được tại sao lại bắt em ở. Em sẽ thuê nhà đi ở riêng, hoặc về nhà mẹ đẻ. Cuối tuần, thì mình về nhà nội. Nhưng nếu bà chửi em thì em sẽ đi.
    Thái độ của chồng em sẽ cho em biết em được yêu ko, được tôn trọng ko hay rau nào sâu nấy, mẹ nào con đấy
    chị bibeo khuyên chính xác quá. Bạn chủ top chỉ biết than thân, trách phận mà chẳng có hành động cụ thể nào cả. Không phải là em vơ đũa cả nắm, nhưng em thấy mấy bạn giáo viên mà em biết, đa phần là khá nhu nhược. Cuộc sống gia đình không thuận lợi thì chỉ bán than và bán than, chả có hành động gì để thay đổi và cải thiện. Mình mà khuyên thì sẽ ó lý do nọ lý do kua, túm lại là không làm được. Vậy chả hiểu xin lời khuyên để làm gì?
    • 297 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

đọc tâm sự của mn mà em thấy sợ thật, sao mà ck có thể vô tâm thế, bà mẹ ck cũng thế! hic. May mà chị còn có thời gian về bên ngoại 5 tháng, cũng ổn định tinh thần được chút, chứ không thì còn mệt lắm. SAu về nhà ck, phải trường kỳ kháng chiến thôi ak! hic.
    • 38 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Nguoi vk thj noi 1 duong, anh ck thj noi 1 neo. gjo khong bjet dau la loi noi that nua
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 12 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Vojư chồng nhà này cứ như đi vận động tranh cử vậy. Ai cũng tô đậm điểm xấu của đối phương và làm nhẹ đi thói xấu của mình. Mỗi nhà mỗi cảnh. 2vc k hiểu nhau r
  • Trang 3/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 8