TIN TÀI TRỢ.

Nỗi buồn nàng dâu

• 32.4K Lượt chia sẻ
  • 148K Lượt đọc
  • 156 Trả lời

• Trang 2/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 8

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 14 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi seeyoung Xem bài viết
    nếu có tài chính độc lập thì sợ gì ai. bjo thiếu gì nhà có con một mà vẫn ra riêng đó thôi. khó chịu quá ai mà ở chung cho nổi. ở 1 mình đi cho biết mùi đời. chán thiệt. mẹ chồng trời ơi. chồng bạn ko giúp được gì thì cho nó đi luôn. phụ nữ bjo tự nuôi con cũng sống tốt đấy thôi.
    Mình đòi li hôn suốt mà đâu có được. Mà nếu mình li hôn thì bố mẹ mình chắc không sống nổi. Mình là niềm yêu và tự hào của bố mẹ mà. Khi mình sinh, mẹ sang chăm mình một tháng mà không thể chịu nổi bà mẹ chồng nên xin cho mình về bên này 5 tháng luôn đó.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 64 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Không biết mẹ chồng bạn lúc giống bạn sẽ thế nào mà không thấu được chứ. Cái gì cũng chỉ người sinh bạn ra mới lo lắng cho bạn thôi. Con lấy chồng mà gặp người mẹ chồng khó tính thì có stress thôi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 14 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi plinh0pro Xem bài viết
    Không biết mẹ chồng bạn lúc giống bạn sẽ thế nào mà không thấu được chứ. Cái gì cũng chỉ người sinh bạn ra mới lo lắng cho bạn thôi. Con lấy chồng mà gặp người mẹ chồng khó tính thì có stress thôi.
    Lúc mới về làm dâu mình sợ chết khiếp, làm gì cũng rón rén vì suốt ngày bị quát. Đi dạy cả ngày chưa kịp giặt đồ là bị chửi không biết sắp xếp thời gian, lo ngủ trưa không lo giặt đồ; đi dạy về muộn 5phut cũng gắt; phòng của mình bà bắt sắp đặt theo ý bà; tiền bạc của vợ chồng bà quản lí từng đồng... Chưa quen nên đêm nào cũng khóc sưng mắt. Ở nhà mình bố mẹ chiều quen rồi mà. Bây giwò thì không khóc nữa nhưng giống như vô tri vậy.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 68 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mexunxi Xem bài viết
    hic nghe mẹ top kể mà khiếp thế, bà mẹ chồng ấy ngày xưa không phải làm con dâu hay sao mà lại có thể đối xử với bạn như vậy dc nhỉ.
    Mặc dù đã từng làm con dâu nhưng đa phần là vậy, chuỵ em mình sau này có làm mc cũng nên biết nghĩ cho con cái 1 chút nghen.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 14 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lehoa48 Xem bài viết
    Mặc dù đã từng làm con dâu nhưng đa phần là vậy, chuỵ em mình sau này có làm mc cũng nên biết nghĩ cho con cái 1 chút nghen.
    Mẹ chồng mình chả phải làm dâu, 3 con gái của bà cũng đựơc ở riêng cả, hic.Mà thà mình hỗn láo gì cho cam.
    • 78 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Mẹ chồng bạn chắc chỉ ác miệng thôi nhỉ . Mình thấy nhiều mẹ chồng cái miệng cũng ác vậy đó nhưng thực tình rất thương con cháu . Bạn vẫn còn hơn nhiều chị có mẹ chồng lúc nào cũng ngọt miệng nhưng sau lưng thì chì triết nói xấu con dâu , nói xấu ngay cả với con trai để 2 vc xung đột có khi ly dị . ớn lạnh
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,965 Bài viết

• 8,120 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi yami90 Xem bài viết
    Mình đòi li hôn suốt mà đâu có được. Mà nếu mình li hôn thì bố mẹ mình chắc không sống nổi. Mình là niềm yêu và tự hào của bố mẹ mà. Khi mình sinh, mẹ sang chăm mình một tháng mà không thể chịu nổi bà mẹ chồng nên xin cho mình về bên này 5 tháng luôn đó.
    Thế giờ em muốn gì? Xin lỗi em chứ, tại em ko muốn li hôn chứ ko phải là vì chồng em ko đồng ý. Em mà muốn/dám ly hôn thì chẳng có gì mà ko làm được.
    Nhưng tất nhiên, chị ko xui em ly hôn. Chị chỉ muốn nói với em 2 điều
    1. Bà mẹ chồng em là dạng vô văn hóa. Và bà đã đẻ ra chồng em là đứa kém cỏi, ko biết yêu vợ. Em đừng bao biện đó là vô tâm. Cái đứa để vợ 9 tháng trời lạnh mà rửa bát mà mình năm chơi game thì chị thấy là thằng khốn nạn rồi
    2. Tự em ko tôn trọng em, tức là ko tôn trọng bố mẹ em. Em được ăn học đàng hoàng mà nghe người ta chửi mình là con nọ con kia, là ngu là lợn mà em vẫn im lặng thì chị công nhận là em bị lú quá rồi.

Giờ em muốn con em được sống đàng hoàng tử tế, hay sống trong môi trường bà nội chửi mẹ là cave, mẹ ăn cơm chan nước mắt?
    Theo chị, em có công ăn việc làm đàng hoàng, con em đang còn nhỏ (ko ai tách khỏi mẹ được). Em đàng hoàng nói với chồng em là thế này

1. Mẹ không tôn trọng em, chửi bới em. Em ko sống nổi. Anh ko đi thì em đi
    2. Đằng nào chồng em cũng đi quanh năm, có về đâu. Bố mẹ anh, anh ko chăm được tại sao lại bắt em ở. Em sẽ thuê nhà đi ở riêng, hoặc về nhà mẹ đẻ. Cuối tuần, thì mình về nhà nội. Nhưng nếu bà chửi em thì em sẽ đi.
    Thái độ của chồng em sẽ cho em biết em được yêu ko, được tôn trọng ko hay rau nào sâu nấy, mẹ nào con đấy
    • 426 Bài viết

• 592 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nói chung là nhanh chóng ra ở riêng, mình thấy đến bạn còn chả thương thân bạn thì sao cứ mong chồng ơới mẹ chồng thương thân bạn.
    • 426 Bài viết

• 592 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nói chung là mình thấy bạn đáng trách hơn những người khác.
    1. là do bạn chọn nhầm chồng, Mình thấy chồng bạn ko yêu bạn mà cũng ko thương bạn
    2. là bạn quá nhu nhược, nói mà chỉ biết im thì là dại. bạn còn ko thương con bạn, thương thân bạn, thì bạn mong được ai thương bạn.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 10 năm
    • 236 Bài viết

• 495 Được cảm ơn

Đọc đến đoạn em bảo bụng bầu 9 tháng phải è cổ giặt giũ, chồng chơi game đã thấy cám cảnh và chẳng muốn khuyên nhủ gì nữa rồi. Chị Biheo nói quá đúng.

Chị cũng cmt cho em nhiều trong topic này rồi. Đến giờ nếu em ko nhận ra cái gì cần làm thay vì ngồi bao biện hết cái này đến cái kia thì cũng chẳng còn gì để nói nữa. Mỗi cmt chị gửi em em đều có 1 hoặc một số lý do bao biện. Thay vì ngồi bao biện thì em tự thương lấy mình và nếu làm đc như chị Biheo nói thì mới khác đc.

Chị đã nói rồi và giờ muốn nhắc lại lần nữa thôi rồi chẳng cmt gì đc nữa:

"Nếu em nói đc làm được và mạnh mẽ, độc lập về tài chính và suy nghĩ thì sớm hay muộn em cũng tự tìm cách để ra ở riêng đc.

Nếu em vẫn kiểu PN cam chịu, ai nói gì cũng chỉ biết ấm ức rồi khóc >>> Thì mãi mãi vẫn bị MC mắng chửi thôi"

Cuộc đời là của em, em ko tự mình thoát ra khỏi khó khăn thì ko có ai giúp được em cả. Chị cũng đã nói khác VH nó kinh khủng thế nào. Và cũng nói bị chửi 1 lần sẽ có lần 2,3...n nữa. Chị cũng đã nói ko ai đc phép mắng mình ngoài ba mẹ mình. Em vẫn có lý do để biện hộ. Vậy nên với tính cách của em + các lý do em luôn đưa ra, chị nghĩ em cũng vẫn mãi thế thôi nếu như ko mạnh mẽ.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 48 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Riêng cái vụ tiền bạc riêng của 2 vợ chồng với phòng ngủ mà bắt ép theo ý bà là thấy khó sống lắm rồi đó. Cha mẹ dù áp lực nhưng chắc cũng phải thương con mà thông cảm cho bạn thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 9 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Đọc tâm sự của các mẹ, e rất đồng cảm. Mẹ chồng quát mắng con dâu trong khi mình cũng ko phải tốt đẹp gì thì đúng là quá đáng. Sao mấy bà mẹ chồng ko nghĩ rằng con người ai cũng có ưu có khuyết, mình sống sao cho thoải mái để còn đối diện với nhau và đỡ đần nhau lúc khó khăn. Nếu các bà mẹ chồng biết suy nghĩ, thì lẽ ra nên đối xử tốt với con dâu, đừng hạch sách này nọ, thì sau này người được hưởng thụ chính là các bà. Vì dù gì các bà cũng lợi nhiều hơn hại, các bà bệnh yếu thì ai lo? Cho dù các bà con đàn con đống, thì có thêm người lo lắng cho mình có phải tốt hơn không.
    Em sống chung ba mẹ chồng được hơn 1 năm thôi. Mẹ chồng em thì ko có quát mắng gì được em cả, vì e chẳng làm gì để bà quát được. Hàng tháng e đều phụ tiền chi tiêu trong gia đình, chưa bao giờ nói hỗn hay cãi lại bà câu nào, có chăng ko hài lòng e nói chuyện riêng với chồng em. Nhưng cái mặt của mẹ chồng e thì lúc nào cũng như "cái măm" ko ưa e lại không quát được em nên bà ấy rất ấm ức.
    Mẹ chồng e thích phóng đại sự việc lên và bà tự biến thể lời người ta nói thành ý của mình. Có lần chồng em với em gây gỗ nhau do bà là người ở giữa. Bà nói với em là trước giờ tiền chồng em đưa bà hàng tháng là để trả nợ mà chồng em thiếu, chứ ko phải cho bà xài. Em ko phản ứng gì với bà, nhưng e đi tra hỏi chồng em. Chồng e bị chạm tự ái, khi bị tra khảo, nên vợ chồng lôi chuyện này kia ra nói, rồi cãi nhau. Sau khi vợ chồng giận nhau mấy ngày, chồng e làm hòa, rồi hai đứa tâm sự mới ra chuyện. Chồng em giận lắm, trong lúc đang đi làm trong cơ quan, mà ko chịu nổi phải nói chuyện với bà mấy câu, trong đó có câu đại loại là " vài bữa mẹ đừng nói này kia với vợ con nữa, làm gia đình mình xào xáo". Thế là bà dịch lại thành ý của bà là " vài bữa đừng làm phiền vợ chồng nó nữa" rồi kể cho ba chồng nghe. May là ngay tối hôm đó ba chồng, gọi vợ chồng e lên "răng đe" thì vợ chồng mới có cơ hội phân bua. Các mẹ biết ko, bà khóc lóc, như uất ức lắm, vừa khóc vừa kêu là "thì nó ko nói tui làm phiền vợ chồng nó mà nói làm cho vợ chồng nó xào xáo là làm phiền chứ gì nữa". Trong khi chồng e nói "làm gia đình mình xào xáo". Còn chuyện nợ nần thì kêu là giờ hết nợ rồi, có nợ gì thì cũng bỏ hết, cho rằng em là người tính toán, có bao nhiêu tiền đâu mà phải điều tra này nọ.
    Tưởng xong, nhưng chưa xong các mẹ ơi, từ chuyện tiền nong, ông bà mới lôi chuyện cũ ra điều tra lại em. Số là trước đây chồng e kinh doanh nghề tay trái, bị thua lỗ, nợ người ta gần trăm triệu, lúc cưới nhau, chồng e bàn lấy vàng cưới ra bán, gom vào trả nợ. Lúc đó bán vàng cưới được khoảng hơn 30tr, phần còn lại chồng e tự thu xếp. Nhưng mỗi tội là ko nói ba mẹ chồng biết. Đến khoảng 2 ngày sau, bà vào phòng vc e lục soạn (ko biết vô tình hay lúc nào bà cũng vào phòng vợ chồng e lục soát) thì phát hiện ko còn vàng trong tủ. Em đang đi làm đc chồng báo tin dữ, chiều nay về nhà ba mẹ "làm việc" vợ chồng về vụ bán vàng cưới. Sau khi đã giải thích, chồng e cũng kể rõ sự tình, cũng biết rõ là vì chồng e mới bán vàng cưới.
    Thế mà đến thời điểm này, cũng lôi chuyện đó ra nói. Trong thâm tâm ông bà thì e bán vàng để làm gì đó cho riêng em hay ba mẹ em mà bắt chồng em gánh. Cách đây vài tháng, mẹ e lên chơi, có lần mẹ chồng còn gặng hỏi mẹ em là em bán vàng có nói mẹ e biết không nữa. Mặc kệ chồng e đã thừa nhận rằng chồng e bán để trả nợ.
    Từ hôm xảy ra chuyện này tới giờ, trong lòng e ko thể nào coi ông bà là người thân của mình, dù e không làm mặt lạnh, vẫn nói chuyện nhưng em không ưa tí nào. Đối với ba chồng, vì là đàn ông nên ông cũng nói chuyện lại với em, còn mẹ chồng thì nói mà ko nhìn mặt, thậm chí gặp mặt ko nhìn, e hỏi thăm gì thì nhìn về hướng khác nói. E nhìn thấy mặt bà mà ghét vô cùng. Suy nghĩ lại, chuyện không phải là lỗi gì của mình mà còn như thế, không biết sau này mình có lỡ lời hay lỡ làm gì sai chắc còn khó sống.
    Các chị ơi, thà nói chuyện giả lả còn đỡ, chứ mặt như "cái măm" thì khó sống lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có cái thể loai mẹ chồng gì mà khiếp thế, mình thấy nhiều bà mc khó tính rồi but chưa thấy ai khinh khủng khiếp như mẹ chủ tóp này cả. Mình tưởng bạn về làm dâu ko có nghề nghiêp, thu nhập ổn dịnh phải sống phụ thuộc kinh tế hoàn toàn vào chồng và bmc chứ đằng này bạn là gv hẳn hoi mà mc còn nghiến và hànhvhạ như thế thì thật quá lắm! Nếu mình là bạn chẳngvtội gì mình đưa tiền lương của mình và chồng cho bà giữ cả, sống chung thì mình đóng góp thêm để ông bà mua thức ăn và trang trải trong gđ thôi, ko lẽ có đồng nào bà giữ đồng đó đến lúc cái quần lót( sorry các mẹ) rách cũng phải ngửa tay xin mua à? Mình nghĩ chắc bạn là người hiền lành nên mới có thể nhẫn nhịn nhiều đến như thế. Banh nên nc thẳng thắn với chồng và tìm hướng để giải quyết, mùng nghĩ tốt nhats là nên ra ở riêng chứ bạn ko thể sống mãi như thế đc, sức chịu đựng của con người có giới hạn. Vc mình hồi mới cưới cũng có sinh hoạt chung với ông bà 1 tjan nhưng mc mình cực dễ tính, hồi đó mình học mới ra trường ko nghề ngỗng gì, ăn ở nhà nấu cơm nhưng bmc ko bắt mình làm thêm viêc gì cả, đén việc giăt đồ mình cũng chỉ giặt của 2vc thôi còn của cậu em và của ôba thì bà tự giặt lấy... Nói chung so với mẹ nó thì mình quá may mắn.
    • 8 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mẹ huynhpha ơi mẹ chồng bạn khá giống với mc mình ở chỗ mc mình cũng hay suy diễn lời nói của người khác rồi lồng lộn lên, hay lôi chuyện cũ ra mà nói tới nói lui, hay nói bóng nói gió.

Ôi các bà mc sao mà chẳng ai tốt với con dâu vậy không biết. Em cứ tưởng là MC em là người kinh khủng nhất trên đời vậy mà khi nghe các mẹ tâm sự thì em thấy MC em cũng còn " nhẹ" hơn. Mc của chị chủ top này quá là kinh khủng. Em cũng bị trường hợp tương tự là MC em cứ ăn nói vô tội vạ, nói năng chẳng biết suy nghĩ cứ như dân chợ búa ( trong khi bà là dân làm ăn kinh doanh hẳn hoi), em thì cũng không phải hiền lành ( tính em nóng) nhưng cũng là con nhà đàng hoàng, đi làm có chức vụ hẳn hoi nên ăn nói với nhà chồng khá nhã nhặn. Ở nhà thì ba mẹ cưng chiều không động đến ngón tay, đi làm thì nhiều người nể nang ấy thế mà lấy chồng rồi đi làm về bỏ cái giỏ là lao ngay vào bếp làm này làm nọ còn bị kêu là làm biếng, là đi làm về cơm cước có sẵn để ăn " chỉ rửa mấy cái chén". Cái từ " chỉ" sao mà nghe nó cay thế không biết các mẹ ạ, em thề em đi làm về là làm như con điên, nhiều khi rụng rời tay chân mà vẫn bị mang tiếng thế đầy các mẹ ạ. Mỗi ngày đều đều đi về là rửa chén mặc dù rất ít khi em ăn cơm nhà (em không có thói quen ăn cơm buổi tối ), rửa chén xong lại quay ra lau bếp, nhà mà không có em cái bếp như cái ổ chuột bày bừa lung tung, rác cũng bỏ lên kệ bếp, lấy nước đá cũng không buồn đổ nước và cứ như mình phải có trách nhiệm đi dọn dẹp cái bãi chiến trường do nhà đá gây ra. ở dơ là thế mà cứ mở miệng dạy dâu là " đàn bà phụ nữ phải sạch sẽ, giỏi việc nước đảm việc nhà như má" ( ôi giời ơi em nghe cái câu như má mà muốn ói trong khi chả bao giờ em thấy bà động tay rửa được cái chén. lúc bà còn trẻ bà kinh doanh thì mướn người giúp việc, từ khi em về làm dâu nhà này thì em là người thay thế osin, không có em ở nhà thì ăn cơm xong chồng em hoặc ba chồng là người rửa chén. Em quên chưa nói với các chị là em cũng có đứa em gái của chồng, rất hiền nhưng chỉ biết mỗi ăn và chỉ để làm kiểng chứ làm biếng chẳng bao giờ làm việc gì ).Dọn dẹp sạch sẽ bếp núc thì lao vào lau nhà ( nghe thấy ít ỏi nhưng em lau nhà cả tiếng đồng hồ chưa xong do phải lau từ trên lầu 4 xuống dưới đất mà nhà bà thì rộng 7m x 25m. nhiều khi làm xong em muốn đột quỵ mà chết nhưng vẫn phải cố. lau nhà xong lại lọ mọ nấu nước châm bình thủy để tối pha sữa cho con, có khi lại còn kêu chùi toilet ( cái toilet em không chùi thì cả đời để dơ vậy mà đi), chùi tủ lạnh,.... xong xuôi hết lại lên phòng lo cho con rồi cho bé ngủ, bé ngủ xong rồi lại lau phòng, có khi giặt đồ cho con ( đồ con em giặt tay không giặt máy) rồi mới đến tắm rửa bản thân mà nghỉ ngơi. Vậy mà còn chưa vừa lòng còn nói làm biếng, tiểu thư, sang chảnh này nọ. Em không đi tị nạnh với em chồng nhưng mà nó ăn đi học ( nó 21 tuổi đầu mà chưa bao giờ đi làm thêm, không biết đi xe đạp chứ đừng nói xe máy, đi đâu bà cũng đưa rước thậm chí là đi sinh nhật bạn ) không phải làm gì mà mỗi lần bà muốn kêu mình làm gì lại giả vờ nói là " Sảng giờ con út nó cũng làm nhiều thứ" này nọ trong khi ăn cơm xong nó chạy tót lên phòng nằm chơi laptop mình lại còng lưng ra làm. nhiều khi nghĩ em tủi thân lắm, thấy cứ như con người ta là vàng là ngọc còn mình là chó không bằng, không biết sao lại có người như thế.

Nhưng may mắn là BMC em giàu có, VC em không phải phụ tiền chi tiêu hàng tháng, chỉ đi làm kiếm tiền xài rùi nuôi con,nhưng các mẹ đừng nói em sướng vì chồng e chằng kiếm được tiền như những ngườiđàn ông khác, chỉ phụ ông ảnh mấy chuyện vặt mỗi tháng kiếm được có 3 triệu đồng ( cái này cũng không trách được chồng em mà cũng do bố mẹ chồng mà chồng em ra như thế ) nhưng chồng em rất yêu thương vợ con hết mực và luôn sẻ chia thông cảm với em nên em mới sống nổi đến giờ này ở căn nhà mà ai nhìn cũng nói em may mắn nhưng trong chăn mới biết chăn có rận ấy.

Nói chung là em thấy nhà chồng đúng là địa ngục trần gian, mỗi bà mc có những cách hành con dâu khác nhau, giá như bà ấy cũng yêu thương mình như con ruột thì có lẽ cuộc sống MC nàng dâu đã rất hòa thuận, ban đầu em cũng sống rất hết mình với bà nhưng dần dần những va chạm xảy ra em chẳng thể hòa hợp thậm chí ghét cay ghét đắng bà ( em thề là tính em ruột để ngoài da không sống 2 mặt được nên chuyện gì em cứ lộ rõ ra mặt và nói hết với chồng, chồng em cũng biết em ghét MC nhưng em sai hay đúng chồng em đều thấy nên anh cũng không trách em được, chỉ khuyên em cố gằng kiềm chế cảm xúc và làm em vui thôi). Lúc em sinh con MC em cung mua nhà riêng cho " chồng em " nhưng giờ bé con em 1 tuổi vẫn cứ lấy cớ là " con còn nhỏ chưa ra riêng được"

Các chị nói chủ top cũng đúng, Em thấy chồng chị ấy đúng là chẳng yêu thương vợ gì hết, tàn nhẫn nhưng các chị ơi, em chắc chị chủ top cũng có nỗi niềm riêng không tiện nói ra nên mới chịu đựng như thế. Trong cuộc mới biết được hết chứ không ai ngu dại mà như vậy đâu các mẹ ạ.

.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,359 Bài viết

• 2,925 Được cảm ơn

Ra ở riêng hay về ngoại ở em gái ạ, sai thì sửa bằng một cái đúng, đừng cố theo lao hay sửa bằng một cái sai khác như cố chiều bà, những người đã như thế không bao giờ thay đổi được đâu.
    Chậm, muộn, đam mê và nông nổi...
    Ai cũng chọn việc nhẹ nhàng, gian khổ để dành phần tôi
    • 139 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Sao đọc chuyện nhà các chị mà em thấy choáng váng quá. Là em chắc em khùng luôn rồi @@
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 200 Bài viết

• 418 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bấm thanks bạn biheo còn chưa đủ . Phải vào vote cho bạn biheo này 1 phiếu .
    Nhiều mẹ cứ bảo vì chồng kg chịu nên kg ly hôn được . Đùa chứ, giờ ly hôn đơn phương đầy ra, chẳng qua là còn bấu víu vào lý do khập khiểng này để tiếp tục thôi .
    Mình khẳng định là kg ủng hộ việc ly hôn, nhưng nếu hôn nhân kg còn cứu vãn được thì phải dứt khoát, còn viện lý do nọ kia để biện hộ mình thấy mệt thật đấy .
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 75 Bài viết

• 286 Được cảm ơn

Em không làm cuộc cách mạng thì chả bao giờ thay đổi được tình hình. Em dám đòi ly hôn với chồng mà không dám đấu tranh để ra ở riêng thì chị cũng chả hiểu nữa. Em có đi làm, tức là mẹ chồng em không nuôi em thì sao em phải sợ? Để người ta trèo đầu cưỡi cổ mình thì trước hết là do chính bản thân mình ngu dại, chấp nhận để người ta đối xử như thế với mình.
    • 31 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Nghe chuyện mấy chị kể làm em hết muốn lấy chồng... Thấy ghê quá :S

Gởi từ ứng dụng Webtretho của bebanhbeooo
    • 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hic nghe mấy chị kể mẹ chồng khiếp thế chả biết tương lai minh ntn thôi thì tích cực cho nó vui vẻ huhu

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Summer175
  • Trang 2/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 8