TIN TÀI TRỢ.

Những tình huống nguy kịch trong cuộc sống vợ chồng nhờ tư vấn

• 1 Lượt chia sẻ
  • 14.6K Lượt đọc
  • 46 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 31 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em co chuyện này muốn hỏi mọi người, không biết trông tình trạng như em thì các bố các mẹ có muốn chấm dứt hôn nhân ko nữa.
    Chả là thế này, em làm xuất nhập khẩu ở một công ty tư nhân, vừa mới đi làm lại sau thời gian nghỉ sinh em bé mà công việc của em thi ngày nào cũng phải đến 19h mới xong mà còn làm bù đầu đấy nhé, thế mà cứ về đến nhà là mặt xã nhà em sưng lên. Riêng cái mặt thôi đã nặng khoảng 50 kg rồi, không thèm hỏi han xem vợ như thế nào có mệt ko, mà cứ cắm đầu cào may tính chơi game. Em lại lao vào cơm với nước, gọi xuông ăn thì gắp gẩy, ăn chiếu lệ rồi đánh xe đi đâu ko biết, may mà cong thuê được người để trông con chứ không thì em cũng chẳng biết xoay thế nào nữa. Ngươi ta trông con minh cả ngày đến tối cung phải cho người ta nghỉ nữa chứ. Quay đi quay lại với con cái, nhà cửa là đến 11h30 rồi. Mà cứ gần hết giờ làm việc là lại gọi điện giọng rất chi là khó nghe hỏi bao giờ về cứ như là em đi chơi với giai ko bằng. Em chán quá, hồi trước sau khi sinh đứa thứ nhất đã như thế rồi, vợ chông cãi nhau ko bit bao nhiêu lần, lại còn bảo em nghỉ ở nhà mà ôm con cũng được, nghỉ ở nhà chắc con em uống nước lã thay sữa quá, Em cứ tưởng sinh bé sau này tình hình sẽ khá hơn sẽ thông cảm cho vợ hơn nhưng vẫn thế, chả thay đổi tí nào cả. Hôm nay đây này em về như mọi ngày- 19h- may mà co ông bà ngoại sang thăm cháu đúng lúc em về đến cửa chứ ko thi chẳng biết bao giờ mới xuông mở cửa cho em nữa. Chờ ông bà về rồi cũng đi luôn chẳng thèm nói là đi đâu, em chán quá rồi ko còn muốn quan tâm thêm một chút nào nữa, em định mai sẽ gửi đơn ra TAND, em viết rồi nhưng nghĩ thấy khổ con mình quá.
    Mong các bác cho em lời khuyên với, nếu chẳng có cách nào thay đổi có lẽ em cung phải dứt khoát thôi để cuộc sống đỡ dằn vặt chứ hôm nào đi lam về không nghe những lời khó nghe của chônng thì cung được ngồi ôm con mà đợi ko biết bao giờ chồng về, em ức chế quá rồi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 367 Bài viết

• 720 Được cảm ơn

Một câu hỏi như thế này cần rất nhiều thông tin để cân nhắc bạn ạ. Chỉ với những điều ngắn ngủi bạn kể trên thì chưa đủ để khuyên bạn có hay không việc ly hôn đâu. Nếu chỉ có bấy nhiêu thôi thì chưa cần đến ly hôn để giải quyết đâu.Tuy nhiên mình cũng nhận thấy rằng ông chồng của bạn là một người ích kỷ ham chơi.Sống với những người như vậy không dễ chịu chút nào. Nhiều khi thấy có cũng như không, chỉ muốn bỏ quách đi cho đỡ phải bực mình.

Có một việc mình muốn bạn trả lời trước khi muốn ly hôn là bạn đã tìm hiểu gì về cuộc sống sau ly hôn chưa? Bạn đã lường trước những thiệt thòi cho hai bé nhà bạn khi bố mẹ chia tay chưa? Bạn có đủ sức để nuôi hai con một mình không? Trong trường hợp phải chia con thì bạn có muốn xa một trong hai đứa không? Vấn đề chia tài sản như thế nào? Bạn còn trẻ, nếu đi bước nữa thì sẽ phải đối đầu với một số những vấn đề phức tạp không kém trong quan hệ gia đình chung và riêng, bạn cảm thấy thế nào?
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 27 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Moneyless Xem bài viết
    Em co chuyện này muốn hỏi mọi người, không biết trông tình trạng như em thì các bố các mẹ có muốn chấm dứt hôn nhân ko nữa.
    Chả là thế này, em làm xuất nhập khẩu ở một công ty tư nhân, vừa mới đi làm lại sau thời gian nghỉ sinh em bé mà công việc của em thi ngày nào cũng phải đến 19h mới xong mà còn làm bù đầu đấy nhé, thế mà cứ về đến nhà là mặt xã nhà em sưng lên. Riêng cái mặt thôi đã nặng khoảng 50 kg rồi, không thèm hỏi han xem vợ như thế nào có mệt ko, mà cứ cắm đầu cào may tính chơi game. Em lại lao vào cơm với nước, gọi xuông ăn thì gắp gẩy, ăn chiếu lệ rồi đánh xe đi đâu ko biết, may mà cong thuê được người để trông con chứ không thì em cũng chẳng biết xoay thế nào nữa. Ngươi ta trông con minh cả ngày đến tối cung phải cho người ta nghỉ nữa chứ. Quay đi quay lại với con cái, nhà cửa là đến 11h30 rồi. Mà cứ gần hết giờ làm việc là lại gọi điện giọng rất chi là khó nghe hỏi bao giờ về cứ như là em đi chơi với giai ko bằng. Em chán quá, hồi trước sau khi sinh đứa thứ nhất đã như thế rồi, vợ chông cãi nhau ko bit bao nhiêu lần, lại còn bảo em nghỉ ở nhà mà ôm con cũng được, nghỉ ở nhà chắc con em uống nước lã thay sữa quá, Em cứ tưởng sinh bé sau này tình hình sẽ khá hơn sẽ thông cảm cho vợ hơn nhưng vẫn thế, chả thay đổi tí nào cả. Hôm nay đây này em về như mọi ngày- 19h- may mà co ông bà ngoại sang thăm cháu đúng lúc em về đến cửa chứ ko thi chẳng biết bao giờ mới xuông mở cửa cho em nữa. Chờ ông bà về rồi cũng đi luôn chẳng thèm nói là đi đâu, em chán quá rồi ko còn muốn quan tâm thêm một chút nào nữa, em định mai sẽ gửi đơn ra TAND, em viết rồi nhưng nghĩ thấy khổ con mình quá.
    Mong các bác cho em lời khuyên với, nếu chẳng có cách nào thay đổi có lẽ em cung phải dứt khoát thôi để cuộc sống đỡ dằn vặt chứ hôm nào đi lam về không nghe những lời khó nghe của chônng thì cung được ngồi ôm con mà đợi ko biết bao giờ chồng về, em ức chế quá rồi.
    Chuyện này giống với tình cảnh gđ nhà em thế nhỉ. Nhà E cũng làm cho cty xuất khẩu lao động và công việc kết thúc cùng vào thời điểm đấy. Lúc đầu Em ko hiểu và ko thông cảm cho Vợ. Trong thời gian này chúng Em cũng hay cãi nhau lắm, cũng viết giấy lh này nọ. Sau khi tìm hiểu về cty đó Em mới biết. Vì Chúng Em cũng gặp tình huống này trong cs nên Em có cách giải quyết như thế này chị tham khảo nhé.
    1. Chứng minh rõ cho chồng việc đi làm về muộn là hoàn toàn chính đáng do công việc yêu cầu.
    2. Khi về nhà việc đầu tiên chị nên làm là nựng 2 nhóc trước cả việc nấu cơm.
    3. Trong chuyện qh VC, Chị cố gắng đáp ứng(nếu mệt quá có thể bày tỏ với chồng là ko muốn làm hôm nay).
    4. Chị cũng tìm hiểu xem chồng mình có đang khó khăn về 1 cái gì ko?(có thể là công việc, mối quan hệ làm ăn...).
    Vì sự nghiệp mà hy sinh hạnh phúc của con, của mình(ý nói đến việc ly hôn) liệu có đáng không hả chị. Chúc gia đình chị xớm được vui vẻ trở lại.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 536 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Tôi thấy ý kiến của Swalowvn là đúng đấy. Chắc ông chồng bạn không thích bạn như thế, nhưng nên giải thích thật nhẹ nhàng và thấu tình đạt lý với chồng. Vì công vc nó phải thế, chồng sẽ thông cảm thôi. Đừng hơi tý nghĩ đến chuyện bỏ nhau, con cái nó khổ.
    Trả mây về chơi với gió
    tay lạnh đâu nắm được hồn mây
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 42 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng đang trong tình trạng như bạn. Bây giờ mình muốn được giải thoát vô cùng vì từ khi sinh bé xong mình không còn cảm giác với chồng nữa. Mình cảm thấy không được sẻ chia và xa cách với chồng vô cùng. Bây giờ mình không muốn nói chuyện với chồng nữa. Lúc nào mình cũng thấy mệt mỏi và bực bội. Tất nhiên chồng mình không đến mức như chồng bạn mà mình chỉ cảm thấy ngày càng xa cách mà thôi. Nói đúng hơn là mình chán chồng. Chán vì không được chia sẻ và cảm thông. Nhưng mình lại thương con bé quá. Cú sống thế này mình đến chết dần chết mòn mất thôi.
    • 2,623 Bài viết

• 3,000 Được cảm ơn

Em nghĩ nếu chồng không thể thông cảm được cho vợ thì em sẽ yêu cầu chồng cam kết chu cấp cho mọi sinh hoạt trong gia đình và bỏ việc ngồi nhà trông con cho chồng nhẹ bớt 50kg mặt.

Nếu chồng chu cấp mà cũng không xong thì em sẽ cố gắng đi làm lại. Lúc đấy chắc chồng cũng chừa rồi. Nếu vẫn như cũ thì một bước em cho lên đường ngay. Vừa vô dụng vừa ích kỷ, ko bỏ để làm gì.

Mỗi tội kiếm được việc làm khó nhỉ không phải nói đi làm là đi được ngay.

~ Đậu Dế ~
    bqnqp8

Wofmp8
    • 42 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

bác ơi, ly hôn ra tòa không đơn giản đâu bác ạh. Cuốc sống muôn màu muôn vẻ lắm. Gia đình nào cũng có nỗi khổ riêng, theo em thì bác cứ nhẹ nhàng giải thích cho xã nhà bác hiểu. Thông cảm, hiều nhau được là tốt nhất bác ạh.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 255 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

em cung vua sinh em be xong, tinh trang thi ko den noi te vi e van dang o nha va co NGv nua. tuy nhien hang ngay e van cam thay buon va dan dan cam thay xa cach voi chong. Cam thay met moi vi ca ngay va dem cu mot minh cham con thoi. Chong di lam ve choi voi con mot luc roi byby 2 me con de ngay o o, co dem con khoc ma cung chang buon ngo toi. Nhieu luc nghi tuc lam, minh hy sinh cong viec, ban be.....om con de cho ong ay tu do nhu ko co vuong ban gi: bat cu ai ru cung di an uong ko bao gio thay co trach nhiem ve som voi vo con, ma hom nao ve som lai ngoi dan mat vao cai laptop ... 8-3, dau tien la di an uong hat ho voi dong nghiep (chong e la sep truong, va hon nua rat ham vui)....hichici.
    The ma suot ngay e phai nghe gia dinh nha chong noi la lay duoc chong ngoan, chong gioi......troi a. E cung am uc ghe lam n ko dam nghi den chuyen song se thieu a ay, hichic
    • D&T
      Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 712 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vợ mình cũng gần giống bạn chủ topic, nhưng có điều giờ giấc thất thường, nếu cứ 19h về như bạn thì đã quá tốt.

Lắm khi 8h, 9h, 10h, 12h đêm... ko nghi ngờ gì cả.... vì còn phải đi đón...

Nhưng vợ hẹn đón 5h thì thành ra 8h, 10h thì thành ra quá 12h đêm... bồn chồn, bực bội...

Cũng ko phải hôm nào cũng vậy, nhưng cũng phải 2/7.

Tự nhủ, ko biết có con cái vào thì như thế nào? nhưng quả thực vợ chưa nấu cho chồng 1 bữa cơm nào ( vì đã có bố mẹ chồng cơm nước sẵn, về chỉ việc xơi, và rửa bát - có chồng tráng bát giúp )

Ko biết mình có nên ly hôn 1 người vợ như vậy ko nhỉ? :4: - chưa bao giờ đặt ra câu hỏi đó, nhưng mình nghĩ bạn chủ topic nên tham khảo, và cũng rút ra là các ông chồng ko phải tự nhiên mà bức xúc !!!
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 31 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chao cac bac,
    Hom nay em moi co thoi gian de cam on moi nguoi. Qua that la chong em het thuoc chua roi cac bac ah, em da lam theo loi khuyen cua bac swallowvn roi nhung cha thu duoc gi ca.
    Tinh hinh con te hon, em ke cac bac nghe nhe, Tet vua roi la thoi gian kinh hoang doi voi em, nha khong co osin, mot minh cu mot tay be con mot tay lam du moi thu, den luc nhin thay chong ve cu tuong chong trong ho cuoi cung lam con minh khoc loc kho so hon lam minh khong danh long, lai vua be vua lam vay.
    Ma bay gio lai con co quan niem moi nhu the nay em chang hieu lao ban nao quan su cho nua, vo khong nen quan ly luong cung nhu moi thu nhap khac cua chong, chi can biet chong minh da chi vao viec gi thoi, con chuyen nuoi con moi nguoi dong gop mot nua. Cac bac thay nhu the da giong ly hon chua.
    Em buon lam roi nhung cu nhin con minh con be qua ma thay toi cho no, nhung nghi lai thi thay phan van khong biet neu tiep tuc co song voi nhau thi con em sau nay tam sinh ly co bi anh huong gi khong nua.
    Em nop don roi cac bac ah, em chua biet la luc nao toa se goi, nhung chong em biet roi, thai do van nhu khong van nghi la em noi dua thoi. Thuc su la em khong biet phai lam sao nua, em mong moi thu nhanh cchong ket thuc, moi chuyen nha cua an o sau ly hon em deu chuan bi het roi, thu nhap cua em du de ba me con em song mot cach thoai mai, em chi lo chuyen phai tranh gianh quyen nuoi con thoi, thuc su em kko the song xa con em duoc.
    Mot lan nua em cam on moi nguoi da cho em loi khuyen. Em cam thay nhe nhom nhieu vi duoc chia se, em cam on.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 31 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bo_Tit Xem bài viết
    Tôi thấy ý kiến của Swalowvn là đúng đấy. Chắc ông chồng bạn không thích bạn như thế, nhưng nên giải thích thật nhẹ nhàng và thấu tình đạt lý với chồng. Vì công vc nó phải thế, chồng sẽ thông cảm thôi. Đừng hơi tý nghĩ đến chuyện bỏ nhau, con cái nó khổ.
    Bac oi em da ngot nhat noi rat nhieu lan roi, chong em cung da tung lam cung cong ty nay voi em mot thoi gian sau khi ve lam tu nhan nen thua hieu tinh chat cong viec cua em, anh ay da noi thang voi em la khong con tinh cam voi em nua, song voi em chi vi cac con thoi nhung luc nao cung muon giu chan em o nha khong muon cho em di lam hay giao tiep ngoai xa hoi, em khong hieu la con nguoi kieu gi nua.
    Em noi mai roi bay gio thi em thuc su chan chong roi, em chi muon lam mot ba me doc than thoi vi em khong hy vong chong em se thay doi dau, song voi nhau 7 nam roi chu co it dau nhung cang ngay cang te the nay thi thoi bac ah.
    Em cam on bac da cho em loi khuyen.
    • 191 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chao cac bac,
    Hom nay em moi co thoi gian de cam on moi nguoi. Qua that la chong em het thuoc chua roi cac bac ah, em da lam theo loi khuyen cua bac swallowvn roi nhung cha thu duoc gi ca.
    Tinh hinh con te hon, em ke cac bac nghe nhe, Tet vua roi la thoi gian kinh hoang doi voi em, nha khong co osin, mot minh cu mot tay be con mot tay lam du moi thu, den luc nhin thay chong ve cu tuong chong trong ho cuoi cung lam con minh khoc loc kho so hon lam minh khong danh long, lai vua be vua lam vay.
    Ma bay gio lai con co quan niem moi nhu the nay em chang hieu lao ban nao quan su cho nua, vo khong nen quan ly luong cung nhu moi thu nhap khac cua chong, chi can biet chong minh da chi vao viec gi thoi, con chuyen nuoi con moi nguoi dong gop mot nua. Cac bac thay nhu the da giong ly hon chua.
    Em buon lam roi nhung cu nhin con minh con be qua ma thay toi cho no, nhung nghi lai thi thay phan van khong biet neu tiep tuc co song voi nhau thi con em sau nay tam sinh ly co bi anh huong gi khong nua.
    Em nop don roi cac bac ah, em chua biet la luc nao toa se goi, nhung chong em biet roi, thai do van nhu khong van nghi la em noi dua thoi. Thuc su la em khong biet phai lam sao nua, em mong moi thu nhanh cchong ket thuc, moi chuyen nha cua an o sau ly hon em deu chuan bi het roi, thu nhap cua em du de ba me con em song mot cach thoai mai, em chi lo chuyen phai tranh gianh quyen nuoi con thoi, thuc su em kko the song xa con em duoc.
    Mot lan nua em cam on moi nguoi da cho em loi khuyen. Em cam thay nhe nhom nhieu vi duoc chia se, em cam on.
    chị ơi cuộc sống của em cũng chán nhưng em ko biết có nên ly hôn hay ko? em có một bé trai 2,5 tuổi, cuộc sống vợ chồng em luôn khủng hoảng trầm trọng, cãi nhau liên tục em chán lắm nhiều lần phải bỏ nhà ra đi các bác cho em lời khuyên an ủi với
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 27 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bac oi em da ngot nhat noi rat nhieu lan roi, chong em cung da tung lam cung cong ty nay voi em mot thoi gian sau khi ve lam tu nhan nen thua hieu tinh chat cong viec cua em, anh ay da noi thang voi em la khong con tinh cam voi em nua, song voi em chi vi cac con thoi nhung luc nao cung muon giu chan em o nha khong muon cho em di lam hay giao tiep ngoai xa hoi, em khong hieu la con nguoi kieu gi nua.
    Em noi mai roi bay gio thi em thuc su chan chong roi, em chi muon lam mot ba me doc than thoi vi em khong hy vong chong em se thay doi dau, song voi nhau 7 nam roi chu co it dau nhung cang ngay cang te the nay thi thoi bac ah.
    Em cam on bac da cho em loi khuyen.
    Theo em thì bác nên say good bye cái anh xã nhà bác, chồng gì mà lại vô trách nhiệm với vợ con thế. em và anh xã nhà em từ khi sinh con cũng nhiều lần tranh cãi, nhưng đc cái là thương vợ con lắm, em cũng làm ở cty xuất nhập khẩu như chị và cũng về muộn như thế, em vẫn hay nói với chồng em là" em cũng đi làm như anh, cũng lo kiếm tiền nuôi con như anh, em vất vả hơn vì tối anh còn được ngủ cả đêm, còn em đêm thì phải dậy 2-3 lần cho con ăn, mà em lại là phụ nữ sức khỏe sao bằng anh được, vì thế nên anh phải giúp đỡ vợ, dọn dẹp nhà cửa cùng em, trông con, em mệt bế con cho em ngủ" bác cứ thẳng thắn thế xem anh xã thế nào. còn ông í vẫn giữ nguyên cách cư xử với vợ con như vậy thì ra tòa càng sớm ngày nào bác đỡ mệt ngày đấy. em đồng ý là vì con, nhưng vì con thì mất cả cuộc đời mình à. mình con trẻ mà. Quan điểm của em mình chỉ có 1 kiếp người nên mình phải sống cho có ý nghĩa không phí hoài lắm bác ạ, kể cả không có chồng mình vẫn cho con một cuộc sống đoàng hoàng và sung túc, sau này lớn chúng nó sẽ thấu hiểu tấm lòng của mẹ nó thôi. chứ bác cứ tiếp tục chịu đưng ông chồng vô trách nhiệm thì ko toàn tâm toàn í lo cho con và cho cả bản thân mình nữa, vì mình vẫn phải làm vẫn phải chăm con, vẫn phải chịu đựng ông chồng vô tâm í. quá bức xúc. quan niệm bây giờ thoáng hơn rồi bác ơi, đừng lo mình bị mang tiếng, chẳng ai tự dưng cho mình tiền bao giờ, nên khôg cần quan tâm đến tai tiếng làm gì để thời giờ đấy kiếm tiền lo cuộc sống thôi. chúc bác vui vẻ và hp với 2 thiên thần của bác.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 27 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Xin lỗi vì ko giúp gì được cho gđ chị. Chị hãy cho ax nhà chị một thời gian nữa xem sao.

To all

Các Bác không nên đưa ra giải pháp ly hôn cho họ, mà nên đưa ra những giải pháp để họ hàn gắn lại với nhau. Ly hôn chỉ là giải pháp cuối cùng thôi, mà cái này cũng do người trong cuộc quyết định(họ làm thì họ phải chịu), mình không nên là người có tác động đến việc ly hôn đó. Đây chỉ là ý kiến của Em, các bác đừng trách Em nhé.

Thân ái.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • D&T
      Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 712 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đã đơn phương nộp đơn ra Tòa rồi cơ à ?? Anh chồng vẫn tưởng đùa cũng dễ hiểu,... !!!

Chị có biết 1 số người Vợ cực vụng và lười,... Nếu bị chị xét thì cũng chịu chung số phận sao?

Tôi biết nhiều bà Vợ đêm đặt lưng ngủ rồi thì mặc kệ anh chồng xoay xở thế nào với con thì xoay, cơm nước thì chẳng biết nấu, mà cứ busy suốt ở ngoài, lại còn khiến chồng đi đón đưa nữa chứ !!! Nhưng ko phải vì thế mà người ta sẽ li dị, cho dù có kéo dài tình trạng đó,

Có 2 vợ chồng, sao anh chị ko bù đắp nhưng khuyết điểm cho nhau..
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 556 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cố gắng lên chị nhé! cuộc sống nó muôn màu muôn vẻ, có người thế này, có người thế kia nhưng chung quy cũng chỉ được sống một lần trên đời. Rồi tất cả cũng qua đi, rồi ai cũng phải chết, dù ở hoàn cảnh nào cũng phải cố gắng lên chị nhé! vì có sống trong tột cùng đau khổ chúng ta cũng không tự kết liễu cuộc đời mình được, mình còn có con của mình nữa mà. Cố gắng lên hỡi những người phụ nữ không may mắn!
    • Đã bị khóa
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,280 Bài viết

• 455 Được cảm ơn

Chị Moneyless đã quyết định được thì là tốt rồi, dù sao thì cũng đã đưa ra được một quyết định cho bản thân, cũng khiến đầu óc thanh thản hơn.
    Dù li dị hay sống tiếp thì 2 Vợ chồng nhà chị cũng sẽ HIỂU nhau hơn sau vụ này, Tiếp tục hay chia tay vì còn thời gian hòa giải và suy nghĩ 6 tháng thì phải.
    Chúc Chị và Các con sẽ sớm ổn định.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 34 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me&bong Xem bài viết
    Theo em thì bác nên say good bye cái anh xã nhà bác, chồng gì mà lại vô trách nhiệm với vợ con thế. em và anh xã nhà em từ khi sinh con cũng nhiều lần tranh cãi, nhưng đc cái là thương vợ con lắm, em cũng làm ở cty xuất nhập khẩu như chị và cũng về muộn như thế, em vẫn hay nói với chồng em là" em cũng đi làm như anh, cũng lo kiếm tiền nuôi con như anh, em vất vả hơn vì tối anh còn được ngủ cả đêm, còn em đêm thì phải dậy 2-3 lần cho con ăn, mà em lại là phụ nữ sức khỏe sao bằng anh được, vì thế nên anh phải giúp đỡ vợ, dọn dẹp nhà cửa cùng em, trông con, em mệt bế con cho em ngủ" bác cứ thẳng thắn thế xem anh xã thế nào. còn ông í vẫn giữ nguyên cách cư xử với vợ con như vậy thì ra tòa càng sớm ngày nào bác đỡ mệt ngày đấy. em đồng ý là vì con, nhưng vì con thì mất cả cuộc đời mình à. mình con trẻ mà. Quan điểm của em mình chỉ có 1 kiếp người nên mình phải sống cho có ý nghĩa không phí hoài lắm bác ạ, kể cả không có chồng mình vẫn cho con một cuộc sống đoàng hoàng và sung túc, sau này lớn chúng nó sẽ thấu hiểu tấm lòng của mẹ nó thôi. chứ bác cứ tiếp tục chịu đưng ông chồng vô trách nhiệm thì ko toàn tâm toàn í lo cho con và cho cả bản thân mình nữa, vì mình vẫn phải làm vẫn phải chăm con, vẫn phải chịu đựng ông chồng vô tâm í. quá bức xúc. quan niệm bây giờ thoáng hơn rồi bác ơi, đừng lo mình bị mang tiếng, chẳng ai tự dưng cho mình tiền bao giờ, nên khôg cần quan tâm đến tai tiếng làm gì để thời giờ đấy kiếm tiền lo cuộc sống thôi. chúc bác vui vẻ và hp với 2 thiên thần của bác.

Tôi cũng đồng ý với ý kiến ly hôn đấy. Không tiếc rẻ gì ông chồng ích kỷ, vô trách nhiệm. sống với họ khổ một đời. Ly dị cũng có cái khổ của nó chứ. Nhưng bạn so sánh giữa 2 cái khổ, cái nào khổ hơn? Bạn chịu đựng được cái khổ nào thì chọn cái đó. Đúng là không phải nói ly dị là được ngay. Nhưng cái việc đưa nhau ra tòa cũng là để cho anh ta hiểu là mình dứt khoát đến đâu. Nếu anh ta cầu thị thì mình còn xem xét. Nhưng cũng không hy vọng gì nhiều vào sự cầu thị tiến bộ của anh ta đâu. Nói chung là lâm vào hoàn cảnh này là vất vả rồi. Nhưng tôi nghĩ bạn nên xác định vất vả một vài năm sau đó có hy vọng hạnh phúc hơn trong phần còn lại của đời mình. Cứ tiếp tục cuộc sống vợ chồng thế này thì bạn sẽ bị đánh cắp mất cuộc đời của bạn. Tôi nói với bạn những lời này vì chính tôi đã trải qua như vậy. Tiếc là cuộc đời tôi đã bị đánh cắp, mà bây giờ thì đã muộn đối với tôi. Nếu các bạn còn trẻ, hãy biết cách tự bảo vệ cuộc đời của mình đừng để người khác lấy mất. Mong bạn sớm vượt qua giai đoạn khó khăn này, và hạnh phúc lại hé mở.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 27 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chị thao khảo thêm cách mà người phụ nữ này làm nhé, tuy hoàn cảnh, sự việc có khác nhau nhưng Em thấy người phụ này xử lý rất hay. http://vnexpress.net/Vietnam/Ban-doc...7/03/3B9F436C/
    • 182 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Tui thấy bác swallowvn có quan điểm rất tốt là muốn họ có thể cứu vãn được hạnh phúc. Tôi đã đọc bài báo tham khảo của bác, nhưng bác thử nghĩ xem, anh chồng này lại còn muốn tách bạch cả tài chính nữa (tiền nuôi con mỗi người đóng một nửa) thì còn tình nghĩa gì nữa. Chị trong câu chuyện tham khảo bớt việc cơ quan, giảm thu nhập và yêu cầu chồng góp thêm nhưng anh chàng này chắc pótay.com rùi. Chung quy lại cũng chỉ tội nghiệp bọn trẻ. Chị moneyless hãy cố gắng lên nhé.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3