TIN TÀI TRỢ.

Những ngã rẽ cuộc đời

• 23.6K Lượt chia sẻ
  • 6.4M Lượt đọc
  • 1.43K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hồi hộp

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cunchanh92 Xem bài viết
    Hồi hộp
    Theo dõi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chờ tiếp
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đợi phần 2
    • 760 Bài viết

• 3,513 Được cảm ơn

Cô trở về phòng trọ, mùa hè nóng như đổ lửa nhưng lòng cô tê tái. Nước mắt cứ chảy vô thức cho đến khi lả đi vì mệt. Hùng gọi vài cuộc cho cô nhưng cô bật im lặng. Tự dưng cô thấy Hùng đáng trách, người yêu bị xỉ nhục mà anh không lên tiếng bảo vệ. Anh là đồ hèn nhát!

" Em tưởng giếng anh sâu

Em nối sợi gầu dài

Ai ngờ nước giếng cạn

Em tiếc hoài sợi dây"

Câu ca xưa ngân nga trong đầu, ừ thì cô đã mù quáng mà trao hết những gì cô có cho anh, nhưng biết đâu anh chỉ coi cô như trò chơi qua đường.

- "Cháu cần bao nhiêu tiền?"

Nghĩ đến câu nói này là cô lại bật khóc thổn thức. Nếu cô mà cần tiền thì đâu cần phải nằm đây suy nghĩ khổ sở như thế này. Cô chỉ cần con cô có cha, có mẹ đầy đủ. Chỉ vậy thôi, nhưng sao khó quá, sao lại nghiệt ngã với cô như vậy?

Nằm một lúc thì đói, cả ngày hôm nay không ăn được gì mấy, cứ ăn vào là nôn. Cô lo sợ con mình sẽ không đủ chất nên với một hộp sữa uống chống đói. Vừa uống vào là cơn buồn nôn ập đến. Cô lao vào nhà vệ sinh cho ra hết, nôn hết cả mật xanh mật vàng.

- Đến con cũng chống lại mẹ, không để mẹ yên à?

Nhìn mình trong gương thật là thảm hại. Đôi mắt to tròn trước đây bị thay bằng màu khói, lụp xụp hàng mí. Khuôn mặt trắng hồng thay vào đó là màu xanh nhớt và môi thì tím tái. Cô bật khóc trước những món quà của tạo hoá. Rồi chẳng biết ngày mai phải ra sao cả. Cô không có gan bỏ con nhưng rõ ràng cũng chẳng có hi vọng để làm vợ Hùng. Một mối quan hệ không rõ ràng, không dứt khoát nhưng hậu quả rành rành là đứa con tội nghiệp đang nằm trong bụng.

CÔ SẼ SINH CON, DÙ BẤT CỨ GIÁ NÀO

Tự đặt ra kế hoạch trong đầu, cô lấy khăn lau nước mắt, chải tóc gọn gàng, thay bộ quần áo khác rồi ra phố. Cô muốn thư giãn một chút vì từ sáng đến giờ lòng cô ngổn ngang trăm mối tơ vò.

Phố xá đông đúc, ai cũng hối hả về nhà như có ai đang chờ. Chẳng ai để ý một cô gái có gương mặt u sầu lướt nhẹ trên đường. Chốc chốc lại nhìn vào gia đình nhỏ có bố có mẹ có đứa con đáng yêu đang đòi mua bóng bay. Cô dừng lại, nhoẻn miệng cười nhưng nghĩ đến hoàn cảnh của mình lại thôi. Giá như người đàn ông kia là Hùng, kia là cô, và đứa bé là con cô thì hạnh phúc biết bao. Cô tự trách mình sao lại ước thứ xa xỉ như thế?

Đi mỏi chân, cô nghỉ tại một ghế đá ngồi ngắm nhìn dòng xe nườm nượp. Như một kẻ khờ đang ngắm nhìn cuộc đời, cô lấy điện thoại ra xem thì thấy hơn chục cuộc gọi nhỡ của Hùng. Cái tên " honey " mà cô đã lưu giờ như một nắm muối xát vào vết thương lòng. Cô xoá cái tên ấy đi, chỉ lưu vỏn vẹn là H . Như thế sẽ bớt nhức nhối hơn khi Hùng gọi.

Hơn một tuần kể từ ngày đến gặp mẹ Hùng, cô không thấy Hùng có động tĩnh gì cả. Cô đi ra đi vào vật vờ như một cái bóng. Cô hi vọng anh gọi cho cô một cuộc điện thoại chỉ để khẳng định rằng anh vẫn cần cô nhưng hoàn toàn vô vọng. Cô không nhớ mình đã khóc bao nhiêu lần, chi biết rằng nước mặt gần như đã cạn, có khóc thì cũng chỉ là khoé mắt khoo khốc, đôi môi run bần bật mà thôi.

- Chắc là bỏ của chạy lấy người rồi

Có lúc tuyệt vọng cô đã tự nói thầm với bản thân mình như thế !

Cô hiểu một điều rằng

- " Đàn bà chỉ như những cánh hoa, đàn ông là những con ong chăm chỉ kiếm tìm mật ngọt "

Đoá hoa đẹp trong cô đã sớm bị con ong chăng hoa như Hùng lấy đi rồi, còn gì mà tiếc nhớ?

Sáng chủ nhật, Thảo dậy sớm đi mua đồ ăn về nấu. Số tiền mẹ dúi cho cô lúc lên xe về quê ăn giỗ chỉ còn lại một ít. Cô tính đi tính lại cũng không biết phải làm sao để dùng đến cuối tháng. Công việc không có, ngày nào cũng dùng đến tiền. Cô thừ người một lát rồi chạy ra hiệu thuốc mua vài vỉ Sắt uống theo như lời dặn của bác sĩ.

Lúc quay về nhà, cô ngẩn người khi nhìn thấy một túi đồ dựa ở thành cửa. Nhìn ngó xung quanh xem có chắc chắn là ai đó gửi đồ cho cô không nhưng không thấy ai cả. Cô mở ra xem thì thấy trong đó có rât nhiều thứ: Sữa anpha mama, thực phẩm chức năng tốt cho thai kì và một số đồ dùng linh tinh. Đang suy nghĩ chủ nhân của cái túi này là ai thì có giọng nói cất lên ở phía sau

- Thảo!

Cô quay người lại - là Hùng

Mở cửa vào nhà, mặt cô hầm hầm tức tối.

- Tôi tưởng anh đi luôn rồi!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của hivongmonhmanh
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em cũng hóng típ
    • 10 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

truyện cũng hấp dẫn, hóng theo dõi nhé, tội nghiệp thảo quá
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cho tiep
    • 17 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

C ơi up tiếp đi ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 6 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Hóng tiếp.
    • 4 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Đúng là "mỗi cây mỗi hoa, mỗi nhà mỗi cảnh", bạn can đảm quá, nhất quyết giữ đứa bé!
    • 27 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hóng phần tiếp theo
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 146 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Truyện này mình đọc qua một lần rồi!
    • 28 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

hóng kết quả hihi
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Oánh dấu
    • 42 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    viết tiếp đi bạn. hiện tại bạn thế nào rồi
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 12 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Hóng!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Lót dép hóng
    • 222 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Viết tiếp đi bạn, thấy thương Thảo quá.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

đợi chị viết tiếp phần sau!!!!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)