Những chuyện không biết chia sẽ cùng ai, mong có được lời khuyên chân thành từ các mẹ!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.74K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 184 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Bây giờ thật sự e bối rối quá không biết phải tâm sự cùng ai để có đc những lời khuyên chính xác nhất cho hoàn cảnh của mình nên e mạo muội lên chuyên mục này để kể ra câu chuyện của e, hy vọng sẽ tháo gỡ được gúc mắc trong lòng.
    E lập gia đình vào tuổi 22, cái tuổi mà ai cũng cho là quá sớm để nghĩ đến chuyện hôn nhân nhg vì quá yêu nên e bất chấp sự phản đối của mẹ và kết hôn cùng a. Lúc gần đám cưới e biết được chồng e tính tình hay thích của lạ, nhất là đối với mấy e còn trong độ tuổi teen (lúc yêu nhau e chưa hề phát hiện ra), e nghĩ thôi dù sao cũng gần cưới rồi, giấy đăng kí kết hôn cũng đã kí, bây giờ mà hủy hôn tì mất mặt cả hai gia đình, e mong rằng sau khi đám cưới sinh cho a 1 đứa con thì tự nhiên bản tính a sẽ thay đổi vì người đàn ông khi có con rồi họ sẽ trở nên chính chắn hơn, biết lo cho gia đình nhiều hơn. Sau đám cưới được mấy tháng e có bầu, lúc này thì chồng e đang tham gia 1 hội chơi xe phân khối lớn, khi thai e được 7 tháng chồng e muốn đi chơi xa cùng hội, khi đó e sợ lắm vì thai e cũng yếu nên có thể sinh non bất cứ lúc nào nên e nói chồng "a đừng đi,ở nhà với e nha, a đi rồi lỡ e đau bụng sinh thì làm thế nào, nhà chỉ có hai vợ chồng thôi à", rồi e nhận được câu trả lời "a có ở nhà cũng chỉ gọi dùm e chiếc taxi chở e vào bệnh viện thôi chứ a có phải bác sĩ đâu mà đỡ đẻ đc cho e" rồi a ấy vẫn đi chơi vui vẻ bình thường. Cũng may trong mấy ngày a đi e k bị đau bụng hay gì cả.
    Khi sinh e đau bụng quằn quại trong bệnh viện thì lúc đó chồng e cũng ở bên cạnh e được khoảng vài tiếng rồi a nói là mệt nên về nhà ngủ trước (e sinh lúc giữa đêm), ai ngờ về sau e mới phát hiện ra a về nhà là để nói chuyện với cô bạn gái cũ nào là "a nhớ e quá, a muốn ôm e, muốn hôn e, muốn xxx với e". Trời ơi, biết xong tin đó e hoàn toàn sụp đổ nhg vì con e vẫn tha thứ cho chồng. Sau chuyện này a hứa đủ thứ với e, thề sống thề chết nhưng vẫn tái diễn lại chuyện nhắn tin hẹn hò mấy e gái mới lớn đi chơi không dưới 10 lần. E biết được thì a nói chỉ là bạn bè bình thường, quan hệ xã giao chứ chưa đi quá giới hạn bao giờ mà e cứ suy nghĩ lung tung.
    Bây giờ e đã có với a 2 bé rồi, e định sẽ chịu đựng để sống cùng nhau cho con cái có đủ cha mẹ vậy mà hôm qua e thấy a nói chuyện với 1 em mới học lớp 12 thế này : e đó nói với chồng e là rất nhớ a, ước gì gặp a sớm hơn e, rồi nói chồng e phải đối xử tốt với e vì e hiền lắm (e có thấy bé đó gọi đt kiếm chồng e mấy lần lúc 1 2 giờ đêm nhg vẫn k nói gì nên bé đó thấy e rất hiền) và lại cực khổ sinh cho a 2 đứa con nữa, rồi chồng e trả lời tỉnh queo "sinh con thôi mà, phụ nữ nào lại chả sinh được, a cũng nhớ e quá àh, muốn ôm e nhiều lắm, khi nào đến sinh nhật e a book phòng hotel nha để chúc mừng sinh nhật cho e, trong đó có nhiều nhà hàng sang trọng lắm"
    Các mẹ cho e lời khuyên với, e nên làm gì đây, tính chồng e thì k thể thay đổi được nữa rồi, e nên chấp nhận để con e được hạnh phúc hay nên chia tay để bản thân e được giải thoát??? Mà nếu chia tay rồi thì e làm gì để nuôi con đây? E có bằng đại học nhưng mấy năm k đi làm,e định xin vào ngân hàng làm cho cuộc sống ổn định thì bạn e nói nếu k wen biết thì k xin đc vả lại ngân hàng chỉ nhận các cô gái còn độc thân thôi còn người đã có gia đình như e thì khó lắm. E hoang mang quá, cuộc sống của e bây giờ chỉ quây quần trong nhà, chăm con, chịu đựng.... E ức chế đến sắp điên rồi!!!!
    Ý nghĩa cuộc sống của mẹ là nhìn con khỏe mạnh lớn lên từng ngày

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,547 Bài viết

• 406 Được cảm ơn

Lại thêm chuyện buồn nữa trong mục gia đình. Tốt nhất khi các bé đã cứng cáp chị nên đi gửi trẻ hoặc nhờ ng trông rồi đi làm trc đã, ổn định công việc rồi hãy li hôn. Còn chị bảo là chấp nhận để con đc Hp là không đúng đâu. Nếu chồng chị chu cấp cho chị về tài chính thì gọi là con chị đc sống đầy đủ thôi. Chứ lớn lên thấy bố mình lăng nhăng như thế nó thấy xấu hổ ấy
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 323 Bài viết

• 407 Được cảm ơn

Lại thêm một vụ NT. Chồng em có thói trăng hoa quá! ngang nhiên NT và ko hề thấy lỗi lầm gì với vợ, thật đáng trách. Buôn ra những câu nói chẳng chút trách nhiệm nào...
    Hix, trách em bạc phận, lấy nhầm chồng. Giờ làm sao? Giải pháp tốt nhất cho mẹ là... giải pháp khổ nhất cho con, thật tội nghiệp!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 991 Bài viết

• 2,040 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    noí thật cho các mẹ biết là dạo này các e teen sống thoáng lắm, suy nghĩ đơn giản, không ràng buộc, chưa biết trách nhiệm, nên các bố nhà mình tha hồ thả dê. Chỉ khi nào bắt lựa chọn 1 trong 2, thì các mẹ mới dành phần thắng, ko thì các bố cứ... cơi nới thêm thôi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,193 Bài viết

• 6,098 Được cảm ơn

nói chung là vs thằng chồng trẻ ranh như của em, thì em bỏ nó, nó cũng đi với gái, em ở vs nó nó cũng vẫn đi với gái.
    Tạm thời em chưa độc lập về kinh tế thì cứ xác định cho mình 3 năm, để con cứng cáp, đồng thời đi học hành, xin việc, vv..vv coi chồng như thằng của nợ ấy. Ráng nín nhịn một thời gian, bao giờ đủ lông đủ cánh thì ly dị với nó cũng chưa muộn.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 150 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yami_8x Xem bài viết
    Lại thêm chuyện buồn nữa trong mục gia đình. Tốt nhất khi các bé đã cứng cáp chị nên đi gửi trẻ hoặc nhờ ng trông rồi đi làm trc đã, ổn định công việc rồi hãy li hôn. Còn chị bảo là chấp nhận để con đc Hp là không đúng đâu. Nếu chồng chị chu cấp cho chị về tài chính thì gọi là con chị đc sống đầy đủ thôi. Chứ lớn lên thấy bố mình lăng nhăng như thế nó thấy xấu hổ ấy
    Mình nhất trí với bạn này, đã chịu đựng được thì chịu thêm 1 chút nữa cho com cứng cáp gửi trẻ, hoặc thuê người trông, kiếm 1 việc làm rgu nhập ổn định, nuôi đủ 3 mẹ con thì tính đến chuyện li di.
    Mà bạn cũng nên tim hiểu luật hôn nhân, hình như khi lidi con chưa được 3 tuổi thì người mẹ được quyền nuôi con hay sao ý!
    • 281 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Chia sẻ với bạn, thật khó để lường trước những gì sẽ xảy ra nhưng mà chồng bạn khốn nạn quá.
    • 700 Bài viết

• 426 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi copconhl Xem bài viết
    Mình nhất trí với bạn này, đã chịu đựng được thì chịu thêm 1 chút nữa cho com cứng cáp gửi trẻ, hoặc thuê người trông, kiếm 1 việc làm rgu nhập ổn định, nuôi đủ 3 mẹ con thì tính đến chuyện li di.
    Mà bạn cũng nên tim hiểu luật hôn nhân, hình như khi lidi con chưa được 3 tuổi thì người mẹ được quyền nuôi con hay sao ý!
    Bạn cứ yên tâm đi! Với anh chồng như thế này thì chắc chắn anh ý chẳng muốn nuôi con đâu! Bạn chưa thử phương án làm to chuyện và ghen với chồng rối! Có lẽ tại bạn nhịn quá nên chồng bạn mới được thể làm tới. Hãy nghĩ các cách giữ chồng trước khi nghĩ tới ly hôn! Chúc bạn sớm có hướng đi cho mình!
    CHƯA GẶP THÌ CHỨA CHAN, GẶP RỒI THÌ CHÁN CHƯA
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 9 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình cũng đồng ý với ý kiến của bạn Bố của titi,bản thân mình đã trải qua giai đoạn bị chồng phản bội,mình cũng đã nghi ngờ rất nhiều nhưng chồng chối bay chối biến,nào là bạn bè,là anh em...Đến khi mình biết được lão ko thể dấu được nữa mới thú nhận...MÌnh đã làm toáng lên,bắt lão phải nói chuyện với cả 2 bên gia đình,vì trong thời gian mình nghi ngờ mình ko nói với ai cả.Kết quả là lão biết lỗi và về với gia đình.Mình tiếc là đã ko lôi kéo 2 bên gia đình vào chuyện này sớm hơn,thì biết đâu có thể ngăn chặn được sớm hơn nữa Vì vậy mình nghĩ bạn ko nên chịu đựng 1 mình.CHúc mẹ con bạn mạnh khỏe và sớm tìm được hứong đi đúng đắn!
    • 315 Bài viết

• 207 Được cảm ơn

Có 1 mẹ trên này đã từng nói " Đàn bà hay mơ mộng khi mong chồng thay đổi sau khi cưới, còn đàn ông thì ước vợ mình đừng thay đổi". Ứng với trường hợp chủ top ghê. Như lời khuyên của các mẹ khác, ráng tích góp tiền bạc + tìm việc ổn định để sau này đứt áo ra đi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 184 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Loved-by-you Xem bài viết
    nói chung là vs thằng chồng trẻ ranh như của em, thì em bỏ nó, nó cũng đi với gái, em ở vs nó nó cũng vẫn đi với gái.
    Tạm thời em chưa độc lập về kinh tế thì cứ xác định cho mình 3 năm, để con cứng cáp, đồng thời đi học hành, xin việc, vv..vv coi chồng như thằng của nợ ấy. Ráng nín nhịn một thời gian, bao giờ đủ lông đủ cánh thì ly dị với nó cũng chưa muộn.
    Hix, nếu chồng e trẻ ranh thì còn đỡ, vì e có thể hiểu đc do nhỏ tuổi nên còn ham chơi. Đằng này a 33t rồi đó chứ. Chắc e phải làm theo cách các mei chỉ thôi, ráng nhịn đợi khi nào có việc làm rồi tính tiếp ;((

• 184 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi blue_red Xem bài viết
    Mình cũng đồng ý với ý kiến của bạn Bố của titi,bản thân mình đã trải qua giai đoạn bị chồng phản bội,mình cũng đã nghi ngờ rất nhiều nhưng chồng chối bay chối biến,nào là bạn bè,là anh em...Đến khi mình biết được lão ko thể dấu được nữa mới thú nhận...MÌnh đã làm toáng lên,bắt lão phải nói chuyện với cả 2 bên gia đình,vì trong thời gian mình nghi ngờ mình ko nói với ai cả.Kết quả là lão biết lỗi và về với gia đình.Mình tiếc là đã ko lôi kéo 2 bên gia đình vào chuyện này sớm hơn,thì biết đâu có thể ngăn chặn được sớm hơn nữa Vì vậy mình nghĩ bạn ko nên chịu đựng 1 mình.CHúc mẹ con bạn mạnh khỏe và sớm tìm được hứong đi đúng đắn!
    Khi sinh bé tập 1, lúc bé đc 1 tháng tuổi mình cũg đã áp dụng phương pháp đó rồi, bố chồng mình nghe xong khóc tại chỗ vì k ngờ con trai lại hư như vậy (nhà chồng mình trọng sĩ diện lắm), thấy thế chồng mình thề thốt, hứa với bố mẹ 2 bên đủ điều. Thế mà wa đc vài tháng thì đâu lại hoàn đấy à. Buồn thật!

• H_L
      Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 105 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Em cũng nghĩ chị nên đi làm, khi nào ổn định, có thể chăm được cho 2 bé thì mới nên ly hôn. Mà trước khi ly hôn thì chị nên làm rõ trắng đen và cho cả 2 bên gia đình biết chị ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 15 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

bản chất nó mà đã ăn vào máu thì khò thể nào mà thay đổi, có chăng thay đổi đc 1 thời gian rồi lại đâu đóng đấy thôi ban ơi! minh = tuổi bạn và cũng 2 con nhu bạn nên minh rất hiểu hoàn cảnh của bạn lúc này, cố gắng mà chịu đựng cho đến khj con cứng cáp và mình phải có kinh tế để nuôi con đã rồi hãng tính tiếp bạn ah, thay vì nghĩ đến chồng thì bạn nên nghjx tới 2 đứa con đáng yêu cua mình để bớt áp lực từ chồng đi, mong bạn hãy cố gắng trong thời gian này nhé, fai vững vàng len!!!!!!
    • 85 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Em hãy mạnh mẽ lên nhé,quên chồng đi và nghĩ đến con thôi,chị thấy các lời khuyên đều đúng,hãy đợi con cứng cáp và mình ổn định về kinh tế đã. Sau này đủ điều kiện thì chia tay,với người như vậy thì không thay đổi đâu,sống chỉ làm khổ mình thôi.
    Cầu mong cho chúng nó lấy nhau. Chúc em đủ nghị lực và niềm tin để làm được mọi việc
    Một mùa thu trước mỗi hoàng hôn
    Nhặt cánh hoa rơi chẳng thấy buồn
    Nhuộm ánh nắng tà qua mái tóc
    Tôi chờ người đến với yêu thương......!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đọc xong bài viết của bạn , mình cảm thấy rất buồn và thông cảm cho hoàn cảnh của bạn. Mình nghĩ trước tiên bạn nên cố gắng kiềm chế những cảm xúc đau buồn, chăm sóc cho bản thân và cho 2 con nhiều hơn. Đừng suy nghĩ quá nhiều sẽ ảnh hưởng đến tinh thần và sức khỏe của bạn đấy. Bên cạnh bạn còn có bố mẹ và bạn bè thân thiết, bạn nên chia sẽ với họ cho nhẹ lòng hơn. Còn với chồng bạn thôi đừng níu kéo làm gì một người không xứng đáng như vậy. " Giang sơn dễ đổi bản chất khó dời " chắc chồng bạn sẽ còn tiếp tục ngoại tình thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 755 Bài viết

• 1,605 Được cảm ơn

Như chồng em thì đúng là không thể chấp nhận được. Nếu em thấy không thể nào chịu đựng nổi thì đừng nhẫn nhịn. Đời người không có bao lâu. Tại sao phải sống trong đau khổ chứ. Còn về kinh tế thì chị thấy rất buồn cho PN VN mình. Phụ thuộc kinh tế vào chồng thì khó lòng mà ly hôn. Ở nước ngoài thì chuyện đó không thành vấn đề. Vì sau khi ly hôn, người chồng phải chu cấp cho con và có khi còn phải chu cấp cho vợ cũ nếu không có việc làm. Biết bao giờ VN mới có luật hôn nhân tốt hơn để cuộc sống của PN dễ chịu hơn.
    • 159 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

chia buồn với mẹ nó, cái này nó thành bản tính rồi chứ chẳng phải nhất thời sa ngã mà để mà sửa sai.
    nên tính cách mà chuồn sớm thôi
    con người ta chỉ nhận ra giá trị của hạnh phúc khi người ta đánh mất nó
    • 700 Bài viết

• 426 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ôi thôi! Vậy chồng bạn có tính cách của người thích đi tìm các khoái lạc bên ngoài rồi! Mình nghĩ bạn nên tìm hướng đi khác hơn là cố gắng tìm giải pháp cho chồng. Mình mới đọc chuyện của bạn vẫn nghĩ là chồng chỉ trốn vợ đi khi đang trong giai đoạn bầu bí, chứ liên tục và không có thay đổi thì chắc chắn là do bản tính của chồng bạn rồi! Bạn cố gắng lên nhé!
    CHƯA GẶP THÌ CHỨA CHAN, GẶP RỒI THÌ CHÁN CHƯA
    • 25 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

chắc lần đầu khi phát hiện a í ngoại tình chị bỏ qua dễ dàng quá nên a ấy không biết quý trọng chị. dễ dàng tha thứ không khiến cho chồng chị cảm thấy hối hận mà nó còn khiến chồng chị không lo sợ khi bị vợ phát hiện. dù sao thì cũng chúc chị sẽ tìm được con đường đúng đắn nhé.