TIN TÀI TRỢ.

như vậy đã đủ trách nhiệm của người chồng người cha chưa.các bà vợ góp ý dùm

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.2K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 8 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Sống nhờ ông bà nội biết chung hòa mẹ chồng nàng dâuKhông wan tâm quá nhiều nhưng cũng không quên những ngày lễ tết.ma chay cưới hỏi bên nhà vợ.Cuối tháng nộp đầy đủ tiền lươngQuan tâm đến vợ và con cáiBiết vun đắp cho gia đình từ những vật dụng nhỏ nhất.Không rượu chè cờ bạc.Lương không nhiều bằng vợ nhưng không phải xin.không phải ăn bámNhững việc làm như vậy đã đủ chưa.còn bổ xung thêm gì mong các bà vợ giúp hộ.XIN CẢM ƠN.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 27 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

ơ cái ông này, hỏi hay nhỉ? Sao ko hỏi ngay vợ ông ý. Đủ hay ko đủ thì chỉ có bà vợ ông mới thấy chứ.
    Còn nhà tôi thì: thừa rồi. (Sống nhờ ông bà nội). Tôi ở riêng.
    P/s: Haizzzzzzz, biết thế nào là đủ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 259 Bài viết

• 543 Được cảm ơn

Nếu hỏi đã đủ chưa thì chưa bao giờ đủ.
    Nếu hỏi làm bao giờ mới đủ thì đã đủ rồi.
    • 56 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Còn một điều quan trọng nhất là đầy đủ như thế nhưng có làm vợ hạnh phúc không?
    • 8 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Các bạn hẳn đã đọc truyện nghìn lẻ 1 đêm ( ai chưa đọc thì cố tìm đọc nhé) với phụ nữ không biết bao giờ là đủ có càng nhiều lại càng muốn có thêm nữa.các bạn không thích cái mình đang có mà luôn nhìn hàng xóm có cái gì để mình thích thêm nữa.CHÁN
    • 164 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Haizz.ông này yêu vợ thế k biết.ông cứ làm hết khả năng và trách nhiệm của một người đàn ông trong gd.biết qtam mn và yêu thương vợ con là ổn rùi.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 27 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebongxik Xem bài viết
    Haizz.ông này yêu vợ thế k biết.ông cứ làm hết khả năng và trách nhiệm của một người đàn ông trong gd.biết qtam mn và yêu thương vợ con là ổn rùi.
    Thì thế mới nói, ai cũng bảo yêu vợ (chồng) nhưng tình yêu là cái nồi cơm của lang liêu: cứ đầy rồi lại vơi nhưng khác là chẳng có ông bụt nào làm cho đầy, chỉ tự mình làm nó đầy lên thôi.
    Nếu bà vợ ông còn đòi nữa thì bảo bà ý tìm người khác, ông không đáp ứng nổi. Xong. Thuận cả 2 bên.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 20 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

phụ nữ được đằng chân lân đằng đầu! khi nào nhìn thấy nhà nào có chồng tệ hơn chồng mình sờ sờ ra đấy mới biết! chứ không được 1 đòi 10 ! không tin thì cứ thử nghĩ xem sao!
    • 67 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Bạn chỉ cần hiểu , quan tâm chia sẻ với vợ ... Với đa số các bà vợ thế là đủ, không biết vợ bạn đã coi thế là đủ chưa, thắc mắc thì cứ đè cô í ra hỏi thẳng, đừng CHÁN vội nhé
    • 268 Bài viết

• 513 Được cảm ơn

Thứ nhất xin thưa với bác là với phụ nữ không bao giờ là đủ. Có ông chồng tệ thì mong ông chồng không tệ, có ông chồng không tệ thì mong ông chồng tốt, có ông chồng tốt mong ông chồng kiếm tiền, tâm lý ...Vấn đề chính là ở chỗ từng cặp vợ chồng có thể chấp nhận nhau được đến mức nào đó thôi. Cuộc sống mà luôn có tiếng cười, ít xảy ra cãi vã ấy là đủ lắm rồi. Đủ là một khái niệm trừu tượng, hạnh phúc cũng là khái niệm trừu tượng vì không có một giá trị định lượng chuẩn nên mỗi người vợ sẽ đưa ra một khái niệm đủ khác nhau thậm chí là biến đổi theo thời gian tùy vào từng thởi đểm, nhưng chung quy đều mong muốn một ông chồng theo hướng tốt với vợ.
    Thứ hai: về cơ bản một ông chồng không tệ là một ông chồng không dính vào tứ đổ tường: Gái gú cave bồ bịch, nghiện ngập rượu chè, ma túy hút trích, đề đóm cờ bạc sóc đĩa cá độ. Tiếp đó là các điểm cộng tâm lý (đưa đi du lịch mua sắm, nội trợ, nhẹ nhàng âu iếm, nịnh nọt, chăm sóc vợ con,...), biết quan hệ họ hàng, chịu khó, kiếm nhiều tiền, bảnh trai (để vợ oai với bạn bè) VV... sẽ là những điểm cộng để trở thành một người chồng "đủ" ở từ ngưỡng chấp nhận làm chồng cho đến một ông chồng ổn. Nếu so những thứ này thì những gì bác nêu ra còn thiếu nhiều lắm, thậm chí là còn thiếu cái khoản không gái gú trong phần cơ bản tứ đổ tường. Vấn đề chính phải là là người chồng đáp ứng được đến mức nào, và người vợ chấp nhận được đến mức nào, hai người cố gắng "tốt lến" vì nhau ntn.
    Thứ 3: Bác có "đủ" hay không thì vợ bác chắc chắn nói là không,( thực tế vợ ông nào cũng vậy - nhưng nếu nói với người ngoài thì có thể che giấu đi điều đó vì "xấu chàng hổ ai"). Việc bác lên WTT hỏi đủ với chị em khác e không được nhiều chị em tán dương (có lẽ có cả vợ bác). Các trang mạng nói chung, đặc biệt là WTT nói riêng không phải là nơi để cho các ông chồng than vãn về vợ của mình, bởi dù bất kỳ lý do nào thì cũng sẽ bị ném đá ít nhiều: không là bị rủa khốn nạn, gia trưởng, cửa quyền thì cũng bị chửi là nhu nhược, ngày xưa mù mắt ko tìm hiểu kỹ bla bla.... Bởi đàn ông được mặc định là những người mạnh mẽ, là chỗ dựa và cũng là những người gây ra tội lỗi làm khổ phụ nữ. Bác nếu muốn hỏi han tốt nhân nên tìm đến những trung tâm tư vấn hoặc viết mail cho những chuyên gia tư vấn trên trang web nào đó. Bác biết "1001 đêm lẻ" chắc cũng biết câu chuyện ngụ ngôn "Đẽo cày giữa đường". Chị em vô đây tâm sự thường là để trút bỏ muộn phiền, tâm sự kinh nghiệm, chia sẻ cảm thông nỗi đau hoặc than vãn về chồng gia đình chồng hơn là làm chuyên gia tâm lý cho những ông chồng chán vợ khác.
    Chúc bác thành công và gia đình êm ấm hạnh phúc.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 443 Bài viết

• 423 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Haizzzzz, nếu đây là anh chồng tôi hỏi nhỉ? Nhưng tôi có ý kiến thế này, đừng ném đá tui nhé.

1. Sống nhờ ông bà nội biết chung hòa mẹ chồng nàng dâu <-> Không wan tâm quá nhiều nhưng cũng không quên những ngày lễ tết.ma chay cưới hỏi bên nhà vợ. Vợ anh ở với nhà chồng phải vất vả, khéo léo, nhẫn nhịn, đối nội đối ngoại bên nhà chồng làm sao cho tốt để anh vui nhưng ngược lại anh đối với nhà vợ chỉ là "không quan tâm quá nhiều" thoáng qua cho có lệ -> vợ anh nghĩ sao? Câu hỏi lại đặt ra là VỢ ANH CÓ LÀM TRÒN NGHĨA VỤ CỦA CÔ CON DÂU HAY KO?
    2. Cuối tháng nộp đầy đủ tiền lương -> Anh đi làm mang tiền về cho vợ con để vợ chăm lo con cái, gia đình hay cô ấy lấy tiền đó đi dùng vào việc cá nhân. Câu hỏi lại đặt ra là VỢ ANH ĐI LÀM CÓ TIỀN MANG VỀ QUỸ CHUNG HAY KO?
    3. Quan tâm đến vợ và con cái -> Ngoài bố mẹ anh chị em nhà anh ra thì vợ con là niềm vui là sữức khỏe là tất cả của anh, CÂU HỎI ĐẶT RA LÀ VỢ ANH CÓ QUAN TÂM ĐẾN ANH VÀ CON CÁI KO?
    4. Biết vun đắp cho gia đình từ những vật dụng nhỏ nhất. Cái này tôi ko bàn tới nhưng cũng có câu hỏi VỢ ANH CHẲNG LẼ KO BIẾT SẮM SỬA GÌ SAO?
    5. Không rượu chè cờ bạc. OK, Điều này đáng hoang nghênh và thêm một ý nữa là ko gái gú. Chắc điều này chẳng cần hỏi ngược lại vợ anh đâu nhỉ? Nếu có thì anh cứ hỏi.
    6. Lương không nhiều bằng vợ nhưng không phải xin, không phải ăn bám? Nhiều hay ít ko quan trọng vì anh hay vợ anh kiếm tiền thì cũng vậy thôi, dùng từ "xin - ăn bám" hơi thô thiển (tự đánh giá thấp đối phương).

Nói chung hẳng cần bổ xung gì cả, thậm trí là vứt hết những điều anh đang kể kia đi. Vì sao ư?
    Lý do rất đơn giản: Câu hỏi to nhất cho anh đấy. Anh có thật sự yêu thương vợ con ko? Nếu anh trả lời là có thì anh sẽ ko cần bổ xung gì cả. Vì nếu yêu anh sẽ thương cô ấy phận phụ nữ phải hy sinh nhiều cho cho con cái cho chồng và đại gia đình nhà chồng. Nều yêu anh sẽ thấy mình cần phải làm gì cho cô ấy thấy vui vẻ hạnh phúc, hết mệt mỏi lo âu, phiền não. Có khó quá không anh, trên danh nghĩa là một người vợ của một ô chồng giống anh tôi xin trải lòng bằng những điều trên anh có thể đồng ý hay không đồng ý thì anh cũng vẫn ko có được câu trả lời đúng vơí ý anh của các mẹ trên này đâu. Chúc anh tự tìm ra những câu trả lời cho riêng mình.
    HẠNH PHÚC LÀ CỦA CẢ 2 VUN ĐẮP CHỨ KHÔNG PHẢI CỦA RIÊNG AI.

Trích dẫn Nguyên văn bởi kennyha85 Xem bài viết
    Chị em vô đây tâm sự thường là để trút bỏ muộn phiền, tâm sự kinh nghiệm, chia sẻ cảm thông nỗi đau hoặc than vãn về chồng gia đình chồng hơn là làm chuyên gia tâm lý cho những ông chồng chán vợ khác.
    Đồng ý với mẹ này, nhưng bạn cũng phải thông cảm cho họ vì wtt tuy dành cho chị em phụ nữ chúng mình, nhưng cũng là noi giải trí của mọi người. Các ông ý lang thang ở đây có khi lại hay vì có thể sau những tâm sự những muộn phiền của chị em mình thì các ông ý cũng thẩm thấu được một điều gì đó cho riêng mình để có thể làm gđ các ông ý hạnh phúc hơn. Đúng ko ạ?
    "Khi nghịch cảnh bao vây tứ phía
    Hãy ngồi xuống và uống một tách trà"
    • 2,637 Bài viết

• 4,009 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em thì thấy bố này sống hơi an phận. Tiền lương đưa về đủ cho vợ nhưng lại không quan tâm có đủ hay không.
    MTM2OTcyNjMyMw
    • 68 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

2vc cần học cách chia sẻ, thêm cái này nữa là đủ rồi