nhờ các chị tư vấn giúp em có nên về làm chung cơ quan cùng chồng?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.81K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị, các mẹ ơi! em đang băn khoăn quá vì ông xã cứ muốn em chuyển về làm cùng công ty với anh ý. Lý do là cơ hội cho công việc khá tốt. Lương không cao hơn bao nhiêu nhưng em có thể phát huy hết chuyên môn của mình(phụ trách marketing).
    Em chỉ băn khoăn hai vấn đề: một là đi làm xa quá, sang tận bên cầu Thanh Trì(chỗ đường năm) nhà em lại ở ngã tư Sở. Hai là ông xã em vừa nóng tính vừa bảo thủ, mặc dù công việc chuyên môn khác nhau, nhưng làm cùng một chỗ chỉ lo sơ sẩy mồm miệng đồng nghiệp lại cười cho thối mũi thì chết. Hơn nữa, công việc trôi chảy thì không sao, lỡ ra lại ảnh hưởng lẫn nhau phải không các chị?
    Em nghĩ thế nên cứ băn khoăn không biết nên quyết định thế nào cho phải? Các chị ra tay tư vấn, góp ý giúp em với. Em đang cần trả lời Giám đốc bên anh xã nhà em gấp lắm ạ!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 476 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Bạn đã phân tích được đến thế rồi còn lăn tăn gì nữa? Mình cũng ko biết công việc hiện tại của bạn thế nào, nếu vẫn ổn thì cứ làm tiếp, đâu cần phải chuyển về gần chồng làm gì? Như mình đây, quyết định nghỉ việc về giúp chồng, giờ thấy ân hận, thế nào cũng có va chạm bạn ạ, rồi ko được tự do, đi làm cả ngày gặp nhau, tối về lại gặp nhau, đi ngủ cũng gặp nhau...cái gì nhiều quá cũng chán....
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 104 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Mình nghĩ nếu công việc hiện tại đang tốt và ổn định thì nên tiếp tục làm ở đó. Ngày trước, hai vợ chồng cùng nghề lại làm cùng 1 cơ quan. Sau nhìn nhau thấy chán, nên mình chủ động chuyển làm nơi khác. Mình có đứa bạn thì ngược lại, nó chuyển về gần chồng để giám sát chồng vì chồng bạn ấy có nhiều chân dài vây quanh mà ông ấy thì đa tình lắm.
    • 396 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

rooling: Công ty em có một đôi vợ chồng lấy nhau chưa được lâu. Dạo này 2 người cứ cãi nhau suốt. Trên xe thì chẳng ai nói chuyện với ai, đi làm về thì mỗi người về theo một xe. Tối đến chị ấy còn tự ái đến nhà em gái ngủ mới chết chứ. Mọi người trong công ty thi thoảng cũng trêu 2 anh chị ấy. Nhưng nguyên nhân thì chẳng biết làm sao lại 2 người lại bất hoà.
    Em cũng chẳng biết khuyên mẹ"huyentuhuy" như thế nào mà chỉ biết đưa ra tình huống thực tế đó thôi. Nói chung vợ chồng thì chỉ có ở với nhau mới biết lòng nhau chứ người ngoài cũng chỉ nhìn vào biết vậy thôi.
    Mong mẹ tìm được cách giải quyết hợp lý!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 71 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Kinh nghiệm thực tế đã cho thấy là : Không nên.
    Cháu thích nhứt là chuyển khoản qua ngân hàng các cô chú ạ. :Battin ey:
    • 425 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

Yên nhau thì nên nhưng lấy nhau rồi thì không nên, gặp nhau suốt cả ngày mãi cũng chán, chỉ trừ khi là Công ty riêng của gia đình mà thôi.
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Oi, em cam on y kien cua cac chi!!!
    Nguyên do là vì em đã có kế hoạch chuyển công tác trong năm nay. Dịp này bên ông xã em lại đang cần người theo đúng chuyên môn của em. Giám đốc bên đấy cũng nhiệt tình mời em về lắm. Hôm vừa rồi cả hai vợ chồng anh ấy đến tận nhà thăm em( chả là em vừa mới bị tai nạn). Haizzzz, thành ra em lại thêm băn khoăn. :Sad::Sad:
    Em nghiêng đến 80% là trả lời "không" rồi. Mà cái kiểu không dứt khoát cứ sợ lỡ mình bỏ mất cơ hội cho công việc thật thì sao nhỉ? với lại nghĩ đến đoạn vác đơn đi xin việc cũng ngại wá, chỗ chào mời tử tế lại không vào!! :Nottalkin::Nottalkin::Nottalkin:
    Mọi người tiếp tục góp ý cho em nhé.

hic hic "Chưa thấy quan tài chưa nhỏ lệ!!"
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,022 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

tớ đây 2vc làm cùng cty hơn năm rùi, 2 tên 2 phòng nhưng ông í làm lâu hơn nên có nhiều kinh nghiệm hơn tớ, lắm phen ko có ông í thì tớ cũng chết. Sap tới tớ cũng tách ra sang vp khác, nói thật là cả 2 tên đều thấy... sướng keke
    8fdK1lH8fdKp7
    Tiểu Bảo thi khoảnh khắc trẻ thơ nè https://www.webtretho.com/forum/wttsh...2&postcount=17 Bộ ảnh thứ 342 nhé các mẹ
    • 1,175 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

không có gì quý hơn độc lập tự do, mẹ cháu ơi. Mà chắc là bố cháu cũng chưa nghĩ đến điều này đâu... ke ke
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 902 Bài viết

• 773 Được cảm ơn

Mình nghĩ chả làm sao cả !
    Chỗ mình bi giờ và trước đây cũng có nhiều đôi làm cùng nhău có làm sao đâu ,tất nhiên là thi thỏang thấy buồn và đơn điệu hơn làm khác chỗ nhưng lại có nhiều thuận tiện mà nơi khác không có được . Nếu bạn muốn nhảy việc thì nên tính tới các yếu tố khác như tình hình phát triển của DN , thu nhập , lãnh đạo có hỗ trợ mình tốt ko ….Còn vài chuyện lẻ tẻ trong công việc, giao tiếp không nhằm nhò gì - Nhất là bạn lại là trưởng phòng Marketing giải quyết ngon choét . Phỏng ạ !
    Đường đi thì cũng ngon rồi , hai vợ chồng bạn cứ làm em 4 chỗ chạy 20 p là tới cơ quan . Nhớ nhău thi thoảng ra “ chuýt “ phát cho đỡ nghiền , các thể loại chân dài ngắn nhìn vía bạn mà ko dám bén mảng - Tóm lại là tớ thấy tiện đủ đường , Hị hị hị
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,116 Bài viết

• 482 Được cảm ơn

Em chưa bao giờ có ý nghĩ sẽ đi làm cùng cơ quan với chồng. Có quá nhiều thứ bất cập.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hik hik chị Scott nói nghe thích mê đi ý nhỉ, :Smiling: :Smiling:
    Em thấy mỗi chị là có ý kiến lạc quan thế thôi đấy, kà kà kà
    • 454 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có vấn đề gì đâu nhỉ. Vợ chồng mình cũng làm 1 chỗ 6 năm nay rồi. Vào làm cùng rồi yêu nhau, rồi cưới. Sap kỷ niệm 4 năm ngày cưới rồi. Vẫn ok mà. Công việc của mình thì hay ở văn phòng hơn, công việc của chồng thì tuỳ, văn phòng cũng có mà đi công tác cũng có. Nên có thể đỡ nhàm chán hơn là cả tuần, cả ngày nhìn thấy nhau.
    Đúng như bạn Scott nói, bạn nên tính đến nhưng vấn đề công việc, cơ hội phát triển chứ chuyện vợ chồng làm cùng cơ quan giờ nhiều mà. Làm cùng cơ quan, đỡ tiền xăng xe lại, còn có sự thông cảm về mặt công việc nữa chứ.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 30 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Tốt nhất không nên làm chung Mẹ nó ạ!
    • Thành viên tích cực 2015
    • 9 năm
    • 95 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Thêm ý kiến của chị nữa là kg nên , về lâu dài sẽ có nhiều thứ, nhiều vấn đề phức tạp,nhiều nhàm chán. Còn độc lập tự do đủ thứ để kể để quan tâm chia sẻ và cần ý kiến của nhau.
    Có những vấn đề tế nhị trong cơ quan người kia không nên biết lại tốt hơn đấy...tóm lại, nếu co khả năng làm và ổn ở nơi khác thì cứ tiếp tục còn bất đắc dĩ thì mới làm chung.
    Ck chị từng bảo xin về Ủy ban làm chung với anh mà chị kg về giờ phòng ổng sắp giải thể ...có khi lại tốt hơn cho chị.
    Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
    Cho ta thêm ngày mới để yêu thương