Nhờ các chị giúp đỡ về công việc.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 767 Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào mọi người. E ko nghĩ 1 ngày lại phải lên đây để tìm cơ hội công việc cho mình, vì đơn giản em cũng học hành hẳn hoi, cũng muốn đi lên từ đôi chân của mình, nhưng đôi khi có những khó khăn mà một mình mình sẽ ko giải quyết được, e đang bị stress triền miên và rất mong mọi người giới thiệu cv giúp e. E tốt nghiệp ĐH TM 5 năm rồi, ra trường và đi làm được 4 năm, trong 4 năm e làm cho duy nhất 1 công ty, khi mới ra trường e có làm tại vị trí nv chăm sóc khách hàng, được 1 năm lương thấp quá em xin nghỉ nhưng công ty giữ lại cho e làm bộ phận trợ lý kho, e làm được 2 năm tại vị trí này thì được sự cân nhắc của sếp nên có luân chuyển em lên bộ phận nhân viên hỗ trợ NPP tại các tỉnh. Nhưng do tình hình kinh doanh ko tốt nên công ty phá sản và toàn bộ nhân viên nghỉ việc. Sau 1 thời gian em có đi làm tại công ty khác vị trí là nhân viên telesales, e làm được 5 tháng ở đây thì e xin nghỉ vì công việc làm ca mãi 8h tối mới về hơn nữa lúc đó em có bầu dạo sẩy. Vậy là 1 năm nay e ở nhà, chỉ cơm nước, và loanh quanh, e có bán hàng online nhưng doanh số ko nhiều, e thật sự bị áp lực rất lớn vì chuyện con cái và chuyện công việc. E đi xin việc rất nhiều nơi và chỗ nào cũng nhận được câu hỏi là em có mấy con rồi, khi e trả lời chưa có thì đều nhận được câu trả lời rằng phải ký hợp đồng 2 năm ko được có con. Hiện nay e chỉ muốn tìm 1 công việc làm hành chính, có thể được đi làm, được giao tiếp với mọi người để em có thể bớt áp lực và có thể kiếm thêm thu nhập cho mình. E đã kết hôn được gần 4 năm rồi, hành trình tìm con yêu rất là gian nan, lúc nào e cũng trong tình trạng mệt mỏi, stress và lo nghĩ. Cũng may mắn là e lấy được người chồng quan tâm và thương yêu hết lòng, luôn đồng hành cùng em trong mọi lúc. E rất mong mọi người giúp đỡ em trong trường hợp này. !

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 124 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Chị thử bán online xem sao, tự mình bán đấy không phải là làm cho người khác, là online thì vốn không cần nhiều mà