TIN TÀI TRỢ.

Nhờ các bố mẹ có nhà có giấy phép cho người nước ngoài thuê!!!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 929 Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,047 Bài viết

• 1,995 Được cảm ơn

Chào các bố mẹ,

Chuyện là thế này. Em đang hoàn thành thủ tục đăng ký kết hôn. CHỈ CÒN THIẾU CÓ GIẤY XÁC NHẬN TẠM TRÚ. Thú thực với các mẹ, đám cưới tổ chức cách đây hơn 1 năm, con gái đã gần 1 tuổi, thế mà chầy chật em chưa làm xong thủ tục này :Crying:. Không biết nên trách mình ngu dốt hay là trách hành chính nhiêu khê.

Chồng em là người Philippine. Hiện bọn em đang thuê nhà ở HN, nhưng nhà này lại không có giấy phép cho người nước ngoài thuê. Thế nên công an phường họ không ký giấy xác nhận tạm trú cho.

Nhờ vả hết các chỗ rồi, ai cũng sợ dây dưa với người nước ngoài, giờ chỉ còn viện đến các bố mẹ trên này giúp em!

Thủ tục để xin thì bao gồm:
    Hộ chiếu phô tô và bản chính đối chiếu
    Đơn xin xác nhận tạm trú có dán ảnh
    Hợp đồng thuê nhà

Về khoản lót tay cho công an, các bố mẹ yên tâm, em sẽ lo đầy đủ, tránh để các bố mẹ rắc rối về sau.

Mong các bố mẹ quan tâm và giúp đỡ! Nếu có thể PM hoặc nháy máy cho em vào số 0904994363 - Mai, em sẽ gọi lại.

Chân thành cảm ơn các bố mẹ quan tâm đến rắc rối này của em!

Xin phép MOD cho em nhờ nếu như có post sai chuyên mục!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,047 Bài viết

• 1,995 Được cảm ơn

Hu hu, ko có mẹ nào giúp em đc ah? Có mẹ nào biết cái này, mách em cách xin xác nhận tạm trú với!
    • 48 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi bình tĩnh 1 chút, chưa gặp đúng người hiểu biết sâu về vấn đề này thôi... từ từ có người biết rõ sẽ chỉ cho mẹ nó mà.. bình tĩnh nhé!!!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,047 Bài viết

• 1,995 Được cảm ơn

Hic, bây giờ cũng đang ngồi "biết thế". Cứ nghĩ ở phường nào cũng thế, đua tien la ho nhan. Thành ra bây giờ mới rắc rối vậy.

Cám ơn các mẹ đã quan tâm động viên. Em da tim ra giai phap roi. Quay lai khach san cu ngay xua anh ay o de nho ho xin xac nhan cua phuong cho. Tat nhien la mat tien roi, nhung ma mat tien ma duoc viec thi cung van con may man chan'!

Mot lan nua cam on cac me!