Nhật ký mẹ giảm cân bà mẹ Minh Đức

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.09K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 146 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Từ 59kg giảm còn 54kg
    Mình đang cố gắng xuống 49kg
    Mẹ nào muốn giảm cân cùng mình bơi hết vào đây...💃💃💃💃

Từ 59kg kiên trì ngày nào mình cũng uống 2lit nước lá chè vằng sáng dậy đun nước hãm chè, sau đó đổ vô 4 chai nước aqua 500ml để uống trong ngày, ngoài chè vằng mình ăn thêm hoa quả, rau cá thịt bình thường. 1 tháng xuống dc 5kg. Bắt đầu từ tuần sau mình nghiêm hơn.
    Sẽ chỉ uống nước chè vằng và ăn hoa quả để thanh lọc cơ thể 1 tuần. Mình ko ăn tinh bột 1 tháng đi vs mình thấy thoải ra đen và phân vẫn đặc, thử thanh lọc cơ thể 1 tuần xem là phân có loãng ko còn đen bẩn thải ra ko????😊😊😊😊😊

Các mẹ ko tin vào thanh lọc cơ thể chứ mình thấy 1 tháng qua Ăn rau hoa quả uống nước, người mình vẫn khoẻ mạnh đi làm bình thường. Mà tối mình vẫn thức tiếp chuyện các mẹ trêb diệm đàn đến 1h sáng mới đi ngủ.😉😉😉😉😉😉

Cố gắng tháng tới giảm thêm 5kg nữa..😊😊😊😊

Em mình nó còn đi học nên 3 tháng nó giảm dc 7kg ăn hoa quả rau thjt cá ko ăn tinh bột...💃💃💃💃

Mẹ nào muốn giảm cân thì bơi hết vào đây chia sẻ để có động lực phấn đấu đến mức mong muốn..để có trái tim khởe. Dáng đẹp eo thon nào.☺️

Eo mình đầu 84cm sau khi xuống dc 5kg eo mình còn 76cm...💃💃💃

Mà uống chè vằng đặc biệt mỡ thừ tích tụ mặt, lưng, bụng, đùi bắp tay cũng giảm nhìn săn chắc lắm các mẹ ah.mình giờ nghiện chè vằng luôn. Uống xong lại ngọt ngọt.iu e y mất rồi...😘😘😘😘😘

image
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 760 Bài viết

• 3,513 Được cảm ơn

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chị giảm cân nhanh vậy. 5kg/1m. Da chị có xấu đi ko ạ. Em sợ da bị nhăn, ngực bị chảy lắm
    • 39 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Mình cũng uống chè vằng đây nhưng lại cảm giác ăn ngon ngủ ngon hơn nữa mới chết, chưa có dấu hiệu giảm cân gì cả, chắc phải cắt hết ăn toàn hoa quả như chủ top thì may ra.
    ------------------
    Vui thay chúng ta sống
    Không hận giữa hận thù
    Giữa những người thù hận
    Ta sống không hận thù
    • 146 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huyenmio Xem bài viết
    Chị giảm cân nhanh vậy. 5kg/1m. Da chị có xấu đi ko ạ. Em sợ da bị nhăn, ngực bị chảy lắm

Da mặt và người vẫn bt bạn ah.

Nói gì thì nói muốn đẹp mình phải chịu khó chăm sóc da va duõng da mới đẹp bạn ah.
    mình tối đi ngủ dùng kem dưỡng tăng cuòng collegen để da săn chắc bạn ah!
    • 146 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hivongmonhmanh Xem bài viết
    Hiii đang giảm
    Cân nên chia sẻ cùng các mẹ để có động lục, phụ nữ phải cố gắng xinh đẹp hơn. 💃💃💃
    • 146 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Love19412 Xem bài viết
    Mình cũng uống chè vằng đây nhưng lại cảm giác ăn ngon ngủ ngon hơn nữa mới chết, chưa có dấu hiệu giảm cân gì cả, chắc phải cắt hết ăn toàn hoa quả như chủ top thì may ra.

Mình ko ăn tinh bột. Chỉ ăn rau. Trái cây, sữa chua. Thịt cá vẫn anh bt.

Thực đon 1 ngày của mình đây. Sáng 9h dậy uống nước chà vằng. 12h ăn địa rau muống. 3h làm 1 quả dưa. 18h làm hộp sưa chua? Dói làm thêm quả chuối nha bạn? Ngày nào
    M cũng uống 4 đến 6 chai nước chà vằng...💃💃💃💃 cố lên bạn

Mình ăn uống vậy mà vẫn khoẻ ko bị mệt vẫn đi làm bt!
    image
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 39 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Eo ôi ăn như vậy chắc mình chết quá, thấy cái gì cũng thèm thì làm sao
    ------------------
    Vui thay chúng ta sống
    Không hận giữa hận thù
    Giữa những người thù hận
    Ta sống không hận thù
    • 146 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Love19412 Xem bài viết
    Eo ôi ăn như vậy chắc mình chết quá, thấy cái gì cũng thèm thì làm sao

Mới đầu mình cũng thèm ăn. Bụng đói, tớ lại làm quả chuối. Hay làm miếng bò cay xong uống nước là hết con đói... Mình lấy ảnh của mình ngày còn dáng đẹp để ngắm làm quyết tâm giảm bạn ah. 😊😊😊😊

Ảnh em mình giảm 3 tháng xuống 7kg đây...💃💃💃💃 nhìn các e đẹp lại có động lực. Tóm lại phải kiên trì.
    Sau khi giảm cân như mong muốn. Em mình giờ cu 1 tuan la 5 hôm ăn giảm cân. 2 hôm cuối tuần ăn uốg thoải mái. 😊😊😊 vẫn giữ dáng ko tăng nha bạn. Vi tương lai cố lên c em...👗👗👗👗👗👠👠👠👜👜

Nhìn những thứ này là có động lực.😊😊😊😊😊😊😊😊

image
    • 146 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Phải kiên trì mới có ngày thành công. Chính vì chị e chúng ta cứ tặc lưỡi nên mới khó giẢm. Cái gì cung phải
    Có quyết tâm....😊😊😊😊
    • 423 Bài viết

• 683 Được cảm ơn

Giảm cân giờ có phải bí mật thần thánh gì nữa đâu. Cắt 100% đường, ăn ít tinh bột lại (ví dụ 1 tuần được 1-2 ngày ăn tinh bột thôi).

Nếu gọi là ăn hoa quả thì cũng phải chọn lọc, chứ hoa quả mà ngọt, chứa nhiều đường thì cũng không giảm cân được đâu. Tốt nhất nên tham khảo bác sĩ dinh dưỡng đoàng hoàng, chứ không nên tự làm theo lời khuyên truyền mồm.

Một phần nữa là kết hợp luyện tập (gym, chạy bộ, đạp xe...) thì sẽ đạt kết quả cao nhất.
    • 273 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Chà vằng mua ở đâu các mẹ
    Con dù lớn vẫn là con của mẹ
    Đi suốt cuộc đời lòng mẹ vẫn theo con.

• 111 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anonymous309 Xem bài viết
    Giảm cân giờ có phải bí mật thần thánh gì nữa đâu. Cắt 100% đường, ăn ít tinh bột lại (ví dụ 1 tuần được 1-2 ngày ăn tinh bột thôi).

Nếu gọi là ăn hoa quả thì cũng phải chọn lọc, chứ hoa quả mà ngọt, chứa nhiều đường thì cũng không giảm cân được đâu. Tốt nhất nên tham khảo bác sĩ dinh dưỡng đoàng hoàng, chứ không nên tự làm theo lời khuyên truyền mồm.

Một phần nữa là kết hợp luyện tập (gym, chạy bộ, đạp xe...) thì sẽ đạt kết quả cao nhất.
    Đây là mình chia sẻ cách giảm cân thành công của Mình nha bạn, mình ko băt ai phải theo,
    Còn mình khẳng định luôn.
    ai bỏ dc cơm, uống đủ 2 lit nước đến 3 lit mỗi ngày. ăn rau, thịt bò, cá. Tôm, trái cây tớ đảm bảo 1 tháng chắc chắn sẽ giảm. 😊😊😊
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 146 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ cu Hiếu Xem bài viết
    Chà vằng mua ở đâu các mẹ
    Bạn mua ở chợ chỗ họ chuyên bán chè và các loại lá ý bạn ah!
    • 62 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ờ, mình cũng ít ăn tinh bột ( không ăn cơm nhưng thích ăn bánh mình nên thi thoảng vẫn chén cả cái), sáng tối uống nước chanh pha loãng, ăn nhiều hoa quả. 1 tháng cũng giảm được 5 kg, da sáng dáng xinh (đấy là mọi người nhận xét thế).
    Và bí quyết ư: chuẩn bị đi biển mà, nghị lực giảm cân phải lên cao chứ
    TIN VUI CHO BA MẸ:
    ✓ Tặng ngay bàn tính Soroban 240k + vở thực hành khi mua bộ khóa học « Giúp con tính toán nhanh cùng Soroban ».
    ✓ Bộ 4 khóa học đang được giảm giá 56%, chỉ còn 700k đấy.
    ➡ Đăng ký để giữ ưu đãi ngay tại đây: https://goo.gl/WbZ1Dy
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,976 Bài viết

• 4,448 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Tay chân ngực của mình đều ốm, chỉ có cái bụng phệ là ko giảm đc, các chị có cách nào ko chỉ e với.

mình 1m53, nặng 49kg
    If you don't design your own life plan, chances are you'll fall into someone else's plan. And guess what they have planned for you? Not much. (Jim Rohn)
    • 146 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ruby168 Xem bài viết
    Tay chân ngực của mình đều ốm, chỉ có cái bụng phệ là ko giảm đc, các chị có cách nào ko chỉ e với.

mình 1m53, nặng 49kg
    Ban tim mua bo quấn nóng vùng bụng. Bạn mình dùng 1 tháng kiên trì cũng xuỗng dc 5cm đến 7cm đấy bạn ah. Chuc bạn thành công.😊😊
    Cố lên...💃💃💃💃💃
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,976 Bài viết

• 4,448 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    1 ngày quấn bao lâu hả chị ?
    tắm xong quấn hay quấn xong mới đi tắm ạ ? vì e rất dễ đổ mồ hôi
    If you don't design your own life plan, chances are you'll fall into someone else's plan. And guess what they have planned for you? Not much. (Jim Rohn)
    • 273 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Ai giảm được cân m đều ngưỡng mộ hết, m ko làm sao giảm cân dc. Tập arobic về an ngủ tốt hơn lai tăng cân, hic. Có khi fai kiêng tinh bột may ra mới giảm dc, ko bit có thực hiện nổi ko nữa, m hay thèm ăn.
    Con dù lớn vẫn là con của mẹ
    Đi suốt cuộc đời lòng mẹ vẫn theo con.

• 683 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vianhemcodon Xem bài viết
    Đây là mình chia sẻ cách giảm cân thành công của Mình nha bạn, mình ko băt ai phải theo,
    Còn mình khẳng định luôn.
    ai bỏ dc cơm, uống đủ 2 lit nước đến 3 lit mỗi ngày. ăn rau, thịt bò, cá. Tôm, trái cây tớ đảm bảo 1 tháng chắc chắn sẽ giảm. 😊😊😊
    Mình không nói là bạn sai. Chỉ là thêm một vài điểm quan trọng thôi:
    - loại bỏ hoàn toàn đường và thực phẩm, đồ uống chứa đường khỏi thực đơn.
    - rau củ quả có mức năng lượng khác nhau. Nên người ăn low carb cũng rất chọn lọc chứ ko phải rau củ quả loại nào cũng xơi. Một số loại quả ngọt quá ăn còn tăng ký ghê hơn ý chứ
    - ăn nếu có thêm luyện tập thì kết quả sẽ đạt nhanh hơn. Điều này thì quá hiển nhiên rồi
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2