Nhật ký của những người lấy nhau tuyệt mạng

• 2.85K Lượt chia sẻ
  • 117K Lượt đọc
  • 95 Trả lời

• Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 40 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Ui mình thì thấy cái này hơi vớ vẩn thật! Mình cũng là nạn nhân này!
    Nhưng mình thiết nghĩ, cứ thử cho hai ng tuổi hợp mạng hợp cái j cũng hợp mà ko yêu nhau về ở xem ở nổi ko chứ ở đó mà kỵ vs chả ko hợp! Cái j cũng tương đối thôi mà. Đức năng thắng số.
    Ngày trước đám cưới mình cũng mệt mỏi vụ này, nhà gái đi coi thì bảo hợp nên chỉ chọn ngày lành tháng tốt. Đến mc mình đi coi thì bảo kị, bảo với chồng mình là hai đứa khắc, lấy về ko hợp với mẹ mẹ sẽ bệnh chết, ôi mẹ ơi, lấy vợ cho con mà xem tuổi mẹ chồng! Thế là chồng và chị chồng mình quạt cho một trận, bà lại nghĩ ra nguyên do khác, bảo chồng mình lấy mình thì sẽ hai đời vợ, mình cười haha bảo nhỏ với chồng rằng chỉ khi nào tui chết thì anh mới lấy vợ thứ hai đó sướng nha, thế là ông ý chạy về nhà bảo lấy hai vợ vậy làm đám cưới hai lần, xong. Nói chung do chồng mình cả, ông ý quyết thì có trời mới cản nên mẹ chồng mình làm đủ trò cũng ko cản đc. Mục đích mc mình cản là tại sợ con trai làm đám tốn kém tiếc tiền, vì bà ý cờ bạc xin tiền trả nợ chồng mình ko cho nên rất tỵ hiềm với mình, có lần kiếm chuyênn với mình rồi bảo tiền xin trả nợ ko cho tự nhiên đi cưới vợ, vừa lúc chồng mình đi làm về, thế là chồng mình giận bà suốt, xong đem vợ ra riêng vì sợ mình bị ức hiếp.
    Các bạn yêu nhau thì cứ lấy nhau, quyết lấy nhau thì sống cho thật hạnh phúc vào là đc. Kệ ai mê tín vs cả can ngăn. Con ng sống chết có số. Trời kêu ai nấy dạ, ai rồi cũng phải chết chứ chả tại ai rồi xin sống thêm đc đâu mà ham.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 13 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sangmin Xem bài viết
    Em và anh đã chuẩn bị hết cho ngày cưới của mình. Cùng nhau tiết kiệm tiền, cùng nhau lên kế hoạch, cùng nhau tô vẽ cho tương lai chúng ta.

Mẹ anh cũng đã bay vào Nam gặp mẹ em, hai mẹ đã bàn bạc và thống nhất ngày rồi.

Mình mua nhẫn cưới. Em nghe người ta nói phải mua nhẫn trơn vì nó có ý nghĩa là không có sự kết thúc. Em và anh cũng chọn được 1 cặp theo ý thích của em.
    Em cẩn thận bàn với anh mua vé máy bay đi tuần trăng mật trước, vì sợ lúc đó không có vé khuyến mãi. Hôm em mua, chị bán vé cứ cẩn thận dặn đi dặn lại là nếu làm mất vé thì check mail, chị í có gửi vé điện tử cho em, nên em cũng không sợ mất.

Anh đã may đồ vest chú rể rồi. Em và anh không ở gần nhau. Hôm anh đi chợ với bạn, điện thoại hỏi em thích màu gì, em nói là màu ghi sáng. Anh đi may áo, cũng điện thoại hỏi em, em thích anh mặc kiểu nào.

Em cũng đã may áo dài cô dâu rồi, em may áo ren trắng, có đuôi như mấy chị trên wtt í, em chưa đi lấy, nhưng chắc là cũng xinh anh ạ.

Em mua drap cho giường ngủ của mình luôn rồi, màu xanh. Dù em thích màu tím, nhưng em biết anh thích màu xanh, nên em chọn màu xanh luôn.

Mình dự tính đầu tháng 6 này chụp hình cưới, vì trời đẹp và không mưa. Em cứ xem hoài những bức hình đẹp, kinh nghiệm chụp hình ngoại cảnh...

Bao nhiêu dự tính, bao nhiêu chuyện đang làm... Giờ mình không cần làm nữa anh à.

Mẹ đi kiểm tra lại ngày mẹ anh đưa, xem có tốt cho em không, thì thầy trụ trì xem và tính toán, trả lại tờ giấy ghi vỏn vẹn như sau "2 tuổi lấy nhau tuyệt mạng"
    Em xem mà nước mắt em rơi hoài. Mẹ biết em buồn nên chưa nói gì.
    Em không phải thuộc dạng mê tín, nhưng em sợ lắm, vì em chứng kiến mấy chuyện tương tự rồi, toàn là người chồng đi trước thôi.
    Em hoảng sợ, tìm kiếm tử vi của em và anh trên net. Em nghĩ rằng sư thầy xem nhầm, vì ai cũng nói tuổi mình là tam hợp mà. Em lại thấy những dòng chữ đó nữa.
    Em không muốn anh có chuyện gì đâu. Em yêu anh ...
    Em không biết phải làm sao. Anh bảo mình cố vượt nốt qua khó khăn này, nhưng em không làm được.Em hèn nhát quá, mình chia tay nha anh! Em không muốn sau này mình sẽ hối hận.
    Em ghét ông sư thầy, có ai kêu ông coi có hợp tuổi hay không đâu, người ta chỉ coi ngày cưới thôi mà.
    Minh hieu la ban vi yeu va lo cho chong sap cuoi nen moi dinh huy dam cuoi nhung minh cung muon noi cho ban biet cung so cua vo chong minh de ban suy nghi them. Minh va chong tam hop nhung cung roi vao cung tuyet menh. Nhung thay boi bao vo chong minh may man o cho sinh con menh moc ( minh menh thuy, chong menh hoa) vay la hoa giai dc rat nhieu vi xay ra quan he tuong sinh: thuy sinh moc, moc sinh hoa. Trc day cung co nguoi (bang tuoi chong minh) den voi minh sau do vi nghe thay boi bao la tuyet menh thi rut lui lam minh thay rat gian.)
    • 13 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sangmin Xem bài viết
    Em và anh đã chuẩn bị hết cho ngày cưới của mình. Cùng nhau tiết kiệm tiền, cùng nhau lên kế hoạch, cùng nhau tô vẽ cho tương lai chúng ta.

Mẹ anh cũng đã bay vào Nam gặp mẹ em, hai mẹ đã bàn bạc và thống nhất ngày rồi.

Mình mua nhẫn cưới. Em nghe người ta nói phải mua nhẫn trơn vì nó có ý nghĩa là không có sự kết thúc. Em và anh cũng chọn được 1 cặp theo ý thích của em.
    Em cẩn thận bàn với anh mua vé máy bay đi tuần trăng mật trước, vì sợ lúc đó không có vé khuyến mãi. Hôm em mua, chị bán vé cứ cẩn thận dặn đi dặn lại là nếu làm mất vé thì check mail, chị í có gửi vé điện tử cho em, nên em cũng không sợ mất.

Anh đã may đồ vest chú rể rồi. Em và anh không ở gần nhau. Hôm anh đi chợ với bạn, điện thoại hỏi em thích màu gì, em nói là màu ghi sáng. Anh đi may áo, cũng điện thoại hỏi em, em thích anh mặc kiểu nào.

Em cũng đã may áo dài cô dâu rồi, em may áo ren trắng, có đuôi như mấy chị trên wtt í, em chưa đi lấy, nhưng chắc là cũng xinh anh ạ.

Em mua drap cho giường ngủ của mình luôn rồi, màu xanh. Dù em thích màu tím, nhưng em biết anh thích màu xanh, nên em chọn màu xanh luôn.

Mình dự tính đầu tháng 6 này chụp hình cưới, vì trời đẹp và không mưa. Em cứ xem hoài những bức hình đẹp, kinh nghiệm chụp hình ngoại cảnh...

Bao nhiêu dự tính, bao nhiêu chuyện đang làm... Giờ mình không cần làm nữa anh à.

Mẹ đi kiểm tra lại ngày mẹ anh đưa, xem có tốt cho em không, thì thầy trụ trì xem và tính toán, trả lại tờ giấy ghi vỏn vẹn như sau "2 tuổi lấy nhau tuyệt mạng"
    Em xem mà nước mắt em rơi hoài. Mẹ biết em buồn nên chưa nói gì.
    Em không phải thuộc dạng mê tín, nhưng em sợ lắm, vì em chứng kiến mấy chuyện tương tự rồi, toàn là người chồng đi trước thôi.
    Em hoảng sợ, tìm kiếm tử vi của em và anh trên net. Em nghĩ rằng sư thầy xem nhầm, vì ai cũng nói tuổi mình là tam hợp mà. Em lại thấy những dòng chữ đó nữa.
    Em không muốn anh có chuyện gì đâu. Em yêu anh ...
    Em không biết phải làm sao. Anh bảo mình cố vượt nốt qua khó khăn này, nhưng em không làm được.Em hèn nhát quá, mình chia tay nha anh! Em không muốn sau này mình sẽ hối hận.
    Em ghét ông sư thầy, có ai kêu ông coi có hợp tuổi hay không đâu, người ta chỉ coi ngày cưới thôi mà.
    Minh hieu la ban vi yeu va lo cho chong sap cuoi nen moi dinh huy dam cuoi nhung minh cung muon noi cho ban biet cung so cua vo chong minh de ban suy nghi them. Minh va chong tam hop nhung cung roi vao cung tuyet menh. Nhung thay boi bao vo chong minh may man o cho sinh con menh moc ( minh menh thuy, chong menh hoa) vay la hoa giai dc rat nhieu vi xay ra quan he tuong sinh: thuy sinh moc, moc sinh hoa. Trc day cung co nguoi (bang tuoi chong minh) den voi minh sau do vi nghe thay boi bao la tuyet menh thi rut lui lam minh thay rat gian). Ma bo me de minh cung cung tuyet menh, vo chong chi gai minh cung cung tuyet menh den gio van hanh phuc am em ( chi hoi ngheo ve vat chat thoi).
    • 72 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Số mệnh hoá giải đc mà b. Có thể xem ngày giờ cưới để hía giải, hay sau sinh con xem kỹ chút là đc. Chúc 2 b hp.
    • 37 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

hơ 4 năm rồi ko biết chủ top có cưới chưa hay mỗi ngưới 1 hướng rồi nhỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

2 vợ chồng ở với nhau, chứ có ở với ông sư thầy đâu. Vớ vẩn thật. Sống chết là do mình, ông ý phán là Tuyệt mạng thì chỉ nơm nớp lo sợ, yêu đương cũng không được mặn nồng.

Bạn cứ cưới đi, do mình cơ mà
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

giống mình nè...giờ mình cũng đang lo
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 27 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Nhà mình theo Điện thờ Thánh. Nhà mẹ chồng tớ đi xem nói năm khỉ 2016 nếu tớ sinh con thì sẽ kỵ tuổi cả nhà, không tốt, mong cho giữa năm 2017 mới có con.
    Thánh nạt: Kỵ cái gì. Con cái là trời cho. Có là sinh, là phải trân trọng. Sai chỗ nào ta sửa chỗ đó. Không việc gì phải sợ.
    Vì vậy, bạn đừng ngại vấn đề kỵ tuổi, chồng chết. Sống trên đời này có số cả rồi. Có tránh cũng không được. Yêu nhau thì cứ sống với nhau, trời đất sẽ hiểu
    Ps: Vợ chồng tớ đã cố giữ để sinh con trong năm 2017. Nhưng tòi 1 phát tháng 12/2015, tớ biết mình mang thai 2 tháng rồi Số phận đã định sinh con năm 2016 thì có tránh cũng không được. Giờ vợ chồng tớ đang rất hạnh phúc khi có con đầu lòng
    comment by WTT mobile view
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 53 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Em có thực sự yêu người mình định lấy làm chồng không vậy. Chỉ có vậy mà đã đòi hủy hôn. Chẳng cần thầy bà gì hết anh cũng đoán trúng 100% về vc em, chắc chắn là 2 em lấy nhau xong là cả hai đều phải chết, chỉ có cái anh không biết bao lâu thì chết, cỡ 30 - 40 hay 50 năm là tùy lúc nào chúa nhớ chúa gọi, chứ chẳng lẽ cà hai người lấy nhau là bất tử không ai chịu chết hết hả. Đúng là khùng thiệt chứ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị ơi có thể đổi mạng, hoán số đc hả chị?
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

sắp cưới hỏi thì đi xem ngày đính hôn, ông thầy phán em là tuổi khắc phu,nếu cưới thì ko rước dâu, em thấy mệt mỏi quá, yêu đương em đã chịu thiệt thòi, giờ đến khi cưới em cũng chịu thiệt thòi, hi sinh cho cuộc hôn nhân quá nhiều rồi có hạnh phúc hay ko nhỉ, hay cưới về có chuyện chi cũng đổ lên em, phụ nữ ơi sao khổ vậy
    • 11 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Người sư trụ trì chùa đó đã đưa ra 2 chữ " Tuyệt mệnh" là gây đau khổ cho thân chủ rồi. Không biết do trình độ hay do thái độ mà Sư đã phát ngôn như vậy.Thật không xứng với nơi của phật.
    Tuyệt mệnh không có ý nghĩa gì cả,không đáng phải băn khoăn gì cả Vì Tuyệt mệnh là khái niệm khi so tuổi của chủ nhà với hướng nhà . Đây là trường phái phong thủy Bát trạch. một trường phái được coi là ngụy pháp,không đáng tin dùng. Đó là lời nhận định của Đại sư phong thủy TQ Thẩm Trúc Nhưng ( 1847-?). Hơn nữa mệnh của con người tốt hay xấu ( trong đó có vấn đề hôn nhân) là phải do cả 4 yếu tố tạo nên.Đó là năm ,tháng,ngày và giờ sinh Một năm sinh thi vô nghĩa nên so 2 năm sinh với nhau cũng không có ý nghĩa gì cả.Là người đã và đang làm rất nhiều về Mệnh lý hoc có lời chia sẻ chân thành với thân chủ và các bạn trẻ như vậy. Các bạn có thể tham khảo bài KẾT HÔN CÓ CẦN XEM TUỔI? ,bài hiện có trên web phongthuybinh.blogtiengviet.net để hiểu thêm về chia sẻ của tôi.
    binhdan51@gmail.com
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng đang trong tinh trạng ko hợp tuổi nhau. Em đang rất lo lắng .
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho em hỏi có gặp nào sn92 và 95 hoặc Thân vs Hợi ko ạ?
    Bạn trai em là người nước ngoài nhưng xem tuổi ra thì bọn em cũng bị phạm tuyệt mạng.
    Tụi em quen nhau gần nửa năm rồi cảm thấy rất hợp nhau từ tính cách đến suy nghĩ cũng đã nghĩ đến chuyện về sống chung nhưng chỉ có cái là từ ngày quen nhau e cảm thấy sức khỏe em yếu đi và bệnh nhiều, cũng hay gặp xui như té xe... nữa. Nhưng 2 đứa đang rất yêu nhau nên giờ e cũng ko biết làm thế nào ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhà mình có ai nam 92 nữ 89 ko nhỉ , kỵ đủ điều hết , tuyệt mạng nữa, mình lo quá
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các bạn nào nam đinh mão 1987 và nữ canh ngọ 1990 lấy nhau về bây giờ ra sao rồi? có thể tâm sự cho mình chút được không ?
  • Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5