Nhật ký của những người lấy nhau tuyệt mạng

• 2.85K Lượt chia sẻ
  • 117K Lượt đọc
  • 95 Trả lời

• Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 17 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ot xanh Xem bài viết
    Vợ chồng mình trước đây cũng bị phán như 2 bạn.Cả 2 nhà cũng cấm lên cấm xuống. Cuối cùng vẫn đển với nhau. 2 năm rùi, mọi thứ đều ổn và có 1 bé gái rất xinh xắn. Mọi thứ đều thuận lợi hơn cho cả 2 vợ chồng so với trước khi cưới. nếu bạn quá lo lắng thì có thể nhờ thầy đổi mạng hoán số cho hợp tuổi.
    Mới 2 năm k nói lên điều gì đâu? Nếu hai tuổi đã mà rơi vào cung tuyệt mạng kiểu j cũng sẽ tuyệt mạng một trong hai người, sớm hay muộn thôi. Chỉ còn một cách nhờ thầy đổi mạng hoán số cho yên tâm hơn thôi. mà việc này k phải thầy nào cũng làm được/
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 761 Bài viết

• 258 Được cảm ơn

Ôi chị mê tín quá rùi. Như em chả tin đâu. Mẹ chồng em thì có căn cũng tin lắm. Mặc dù 2 đứa tuổi đẹp đi xem ở đâu cũng bảo giàu có, con toàn sinh con zai huzhuz mẹ chồng em thích lắm mà song đợt này cười vẫn bắt em làm lễ này @_@. Hôm làm lễ mời cả bố mẹ đẻ em đến nói chuyện với thầy. Mà ông thầy ý là người của nhà nước hẳn hoi nhé em đến nhà thì ông còn toàn chụp ảnh cả với ông nguyễn tấn dũng rùi mấy người to nữa cơ, Mà ngày làm lễ thì toàn các ông đi ô tô mặc quân phục vào thắp hương với ăn uống, mà thầy chồng em bảo mấy ông quân phục ý là toàn lái xe mấy ông bụng phệ mới là xếp to >.<. Rùi toàn đc mời đi đủ các nơi để cúng lễ động thổ.... Mà được cái hôm em làm lễ thì ông lễ nhanh mà đc cái đọc sai hết cả ngày sinh luôn =)) Lễ song đâu vào đấy xin quẻ nhất âm nhất dương gì đó ông kêu 2 đứa này hợp nhau lắm dính nhau như keo hok tách đc ra đâu. Trong khi ông đọc sai nt là thành làm với người khác rồi còn gì ak Em cưới chồng mà chồng em lại dính như keo với ng khác
    • 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em chào các chị. hi vọng là các chị đọc được những dòng này của em và tư vấn giúp em. em sn 89, bạn trai em sn 83, lúc đầu 2 đứa có nghe là 2 tuổi này phạm tuyệt mệnh, nhưng vẫn bỏ qua, không để ý. Vừa rồi mẹ anh ý đi xem, nói là số 2 đứa nếu lấy nhau sẽ rất xấu, ảnh hưởng đến làm ăn, đại loại là đến cái bát mẻ cũng không có mà ăn, hic, rồi là 1 người bênh tật, ốm đau, chết sơm,... bác ý nói 2 đứa nên suy nghĩ kỹ,, rồi bọn em quyết định chia tay, k muốn sau này mình trở thành gánh nặng của người kia, làm khổ nhau, nhưng thực sự em và anh ý không chịu nổi. Các chị hãy giúp em với ah.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 223 Bài viết

• 197 Được cảm ơn

B có thể sinh con vào năm tốt để hóa giải cho cha mẹ mà, siêng năng tạo nhiều phước đức bù đắp cho phần ko tốt của mình, hai vợ chồng nên quy y tam bảo để cùng được Phật pháp gia hộ, hằng ngày nên trì chú đại bi càng nhiều càng tốt. Người ta nói đức năng thắng số mà.
    Chrissy Trangi

t40kJF7t40kp7

PWezoTsPWezp7
    • 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Trangi Xem bài viết
    B có thể sinh con vào năm tốt để hóa giải cho cha mẹ mà, siêng năng tạo nhiều phước đức bù đắp cho phần ko tốt của mình, hai vợ chồng nên quy y tam bảo để cùng được Phật pháp gia hộ, hằng ngày nên trì chú đại bi càng nhiều càng tốt. Người ta nói đức năng thắng số mà.
    Em cảm ơn chị nhiều lắm.Hi vọng em sẽ tìm được lối thoát cho chính mình.
    • 32 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Mình cùng suy nghĩ với bạn này. Đức năng thắng số.
    Thực sự nếu muốn chọn người hợp tuổi để cưới thì nên chọn ngay từ đầu. Chứ như trường hợp bạn đầu trang kể là chuẩn bị hết rồi mà vì tuổi tác nên delay thì thật là... Mình đã trải qua nên là mình rất hiểu, đau lòng! Mình khó yêu vô cùng nên ko phải ai đến cũng yêu được, mãi rồi lúc gặp người làm mình có tình cảm, hai đứa yêu nhau, mình nghĩ đã yêu là hết lòng và cưới, anh đưa về gặp bố mẹ rồi mẹ a đi xem tuổi và nói rằng khắc tuổi. Hai đứa bướng bỉnh, anh thì sợ sau này có chuyện, lại nghe lời ba mẹ, thế là chia tay... Anh thì sau một tgian yêu người mới tam hợp và cưới vợ. Chỉ có người con gái là nặng tình, yêu hết lòng... Nghĩ ko hiểu sao chuyện lại xảy ra như vậy, thấy day dứt... Vừa giận vừa yêu... Ước ko phải đi qua trải nghiệm này... Ko hiểu người kia nghĩ j.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Trangi Xem bài viết
    • Đang bị khoá tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em cũng buồn lắm, cứ nghĩ mình vào người yêu lấy nhau mang số tuyệt mạng. liệu lấy nhau rồi về anh có sao không? Anh là con trai một nữa, liệu mẹ anh có chấp nhận cho 2 đứa em lấy nhau.
    • 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hi bạn, bạn và bạn trai bạn sinh năm bao nhiêu?
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhung.dk Xem bài viết
    Em cũng buồn lắm, cứ nghĩ mình vào người yêu lấy nhau mang số tuyệt mạng. liệu lấy nhau rồi về anh có sao không? Anh là con trai một nữa, liệu mẹ anh có chấp nhận cho 2 đứa em lấy nhau.
    • 27 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Mình cũng chả tin bói toán ! Nhưng nhà mềnh cũng bị cản lên cản xuống ; chia tay lên chia tay xuống vì cái vụ khắc nhau hok hợp tuổi 84 và 87 mà. Khổ lắm! Chia tay vì hok iu ; vì hok hợp hok đau khổ = bị cản vì cái lý do tương lai mù mịt mình chưa bít . MC mình và Mẹ đẻ mình cùng kết hợp phản đối ầm ĩ cơ. Xã mình thì quyết tâm ngập trời là cưới ; dính nhau cũng gần 4 năm chả ai dứt được nên đành đồng ý nhưng thủ tục cưới thì rườm rà. Như sau :

- Thứ nhất 2 người phải đồng lòng xác định thật sự yêu thương nhau . Xã mình cho câu đời ai chả chết 1 lần . Nghĩ vớ va vớ vẩn quan trọng sống với người mình yêu thương là được . Nghe xong cũng thấy yên tâm. Dù ai nói gì dọa gì thì bạn nên nhớ đều có cách hóa giải.

- Thứ 2 : Cưới thì đón dâu 2 lần ; sợ nữa thì đón dâu 3 lần . ( Dạm ngõ làm 1 lễ xin dâu ; Đám hỏi : 1 lễ xin dâu; Cưới 1 lễ xin dâu) . Đấy yên tâm nhá .

- Thứ 3 : Cưới nhau về lựa sinh con mà mệnh con sinh mệnh chồng mình .Nó theo vòng phong thủy ấy . Thì sẽ 1 vòng sinh mệnh . Hóa giải nhiều .

Bạn đừng suy nghĩ quá nhiều làm gì . Quan trọng hạnh phúc là được ^^
    • 32 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Chồng bạn này rất bản lĩnh! Chuyện tuổi tác là chuyện vớ vẩn, chẳng qua là trùng hợp nên cứ suy nọ suy kia.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thutrangpru21 Xem bài viết
    Mình cũng chả tin bói toán ! Nhưng nhà mềnh cũng bị cản lên cản xuống ; chia tay lên chia tay xuống vì cái vụ khắc nhau hok hợp tuổi 84 và 87 mà. Khổ lắm! Chia tay vì hok iu ; vì hok hợp hok đau khổ = bị cản vì cái lý do tương lai mù mịt mình chưa bít . MC mình và Mẹ đẻ mình cùng kết hợp phản đối ầm ĩ cơ. Xã mình thì quyết tâm ngập trời là cưới ; dính nhau cũng gần 4 năm chả ai dứt được nên đành đồng ý nhưng thủ tục cưới thì rườm rà. Như sau :

- Thứ nhất 2 người phải đồng lòng xác định thật sự yêu thương nhau . Xã mình cho câu đời ai chả chết 1 lần . Nghĩ vớ va vớ vẩn quan trọng sống với người mình yêu thương là được . Nghe xong cũng thấy yên tâm. Dù ai nói gì dọa gì thì bạn nên nhớ đều có cách hóa giải.

- Thứ 2 : Cưới thì đón dâu 2 lần ; sợ nữa thì đón dâu 3 lần . ( Dạm ngõ làm 1 lễ xin dâu ; Đám hỏi : 1 lễ xin dâu; Cưới 1 lễ xin dâu) . Đấy yên tâm nhá .

- Thứ 3 : Cưới nhau về lựa sinh con mà mệnh con sinh mệnh chồng mình .Nó theo vòng phong thủy ấy . Thì sẽ 1 vòng sinh mệnh . Hóa giải nhiều .

Bạn đừng suy nghĩ quá nhiều làm gì . Quan trọng hạnh phúc là được ^^
    • 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em cũng nghĩa như chị, chia tay vì không còn tình yêu, hay chia tay vì thay đổi thì còn chấp nhận được, chia tay vì cái lý do mà không biết tỉ lệ chính xác đến bao nhiêu %, em không muốn chấp nhận đâu, giống như đang đánh cược với số phận ý. Bạn trai em chấp nhận chia tay rồi, anh ấy không muốn sau này làm em khổ... Em chẳng biết làm gì nữa...
    • 32 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Bạn trai nào cũng nói "sợ sau này em khổ" Họ sẽ đi qua nổi buồn rất nhanh.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tranthuha7703 Xem bài viết
    Em cũng nghĩa như chị, chia tay vì không còn tình yêu, hay chia tay vì thay đổi thì còn chấp nhận được, chia tay vì cái lý do mà không biết tỉ lệ chính xác đến bao nhiêu %, em không muốn chấp nhận đâu, giống như đang đánh cược với số phận ý. Bạn trai em chấp nhận chia tay rồi, anh ấy không muốn sau này làm em khổ... Em chẳng biết làm gì nữa...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 223 Bài viết

• 197 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhchung78 Xem bài viết
    Mình cùng suy nghĩ với bạn này. Đức năng thắng số.
    Thực sự nếu muốn chọn người hợp tuổi để cưới thì nên chọn ngay từ đầu. Chứ như trường hợp bạn đầu trang kể là chuẩn bị hết rồi mà vì tuổi tác nên delay thì thật là... Mình đã trải qua nên là mình rất hiểu, đau lòng! Mình khó yêu vô cùng nên ko phải ai đến cũng yêu được, mãi rồi lúc gặp người làm mình có tình cảm, hai đứa yêu nhau, mình nghĩ đã yêu là hết lòng và cưới, anh đưa về gặp bố mẹ rồi mẹ a đi xem tuổi và nói rằng khắc tuổi. Hai đứa bướng bỉnh, anh thì sợ sau này có chuyện, lại nghe lời ba mẹ, thế là chia tay... Anh thì sau một tgian yêu người mới tam hợp và cưới vợ. Chỉ có người con gái là nặng tình, yêu hết lòng... Nghĩ ko hiểu sao chuyện lại xảy ra như vậy, thấy day dứt... Vừa giận vừa yêu... Ước ko phải đi qua trải nghiệm này... Ko hiểu người kia nghĩ j.
    Hihi. Mình và chồng khắc đầy đủ cả, thiên xung địa khắc, cũng buồn lắm nhưng có 1 thầy bảo mình cứ việc tu thân tích đức thì mọi chuyện sẽ tốt đẹp, mình đang và sẽ cố gắng. Mọi người cứ xem như đánh cược với cuộc sống nhe.
    Chrissy Trangi

t40kJF7t40kp7

PWezoTsPWezp7
    • 58 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thutrangpru21 Xem bài viết
    Mình cũng chả tin bói toán ! Nhưng nhà mềnh cũng bị cản lên cản xuống ; chia tay lên chia tay xuống vì cái vụ khắc nhau hok hợp tuổi 84 và 87 mà. Khổ lắm! Chia tay vì hok iu ; vì hok hợp hok đau khổ = bị cản vì cái lý do tương lai mù mịt mình chưa bít . MC mình và Mẹ đẻ mình cùng kết hợp phản đối ầm ĩ cơ. Xã mình thì quyết tâm ngập trời là cưới ; dính nhau cũng gần 4 năm chả ai dứt được nên đành đồng ý nhưng thủ tục cưới thì rườm rà. Như sau :- Thứ nhất 2 người phải đồng lòng xác định thật sự yêu thương nhau . Xã mình cho câu đời ai chả chết 1 lần . Nghĩ vớ va vớ vẩn quan trọng sống với người mình yêu thương là được . Nghe xong cũng thấy yên tâm. Dù ai nói gì dọa gì thì bạn nên nhớ đều có cách hóa giải.- Thứ 2 : Cưới thì đón dâu 2 lần ; sợ nữa thì đón dâu 3 lần . ( Dạm ngõ làm 1 lễ xin dâu ; Đám hỏi : 1 lễ xin dâu; Cưới 1 lễ xin dâu) . Đấy yên tâm nhá .- Thứ 3 : Cưới nhau về lựa sinh con mà mệnh con sinh mệnh chồng mình .Nó theo vòng phong thủy ấy . Thì sẽ 1 vòng sinh mệnh . Hóa giải nhiều .Bạn đừng suy nghĩ quá nhiều làm gì . Quan trọng hạnh phúc là được ^^
    Chuyện của mình rất giống bạn này, mình kể ra để những người có tình thực sự với nhau hãy mạnh mẽ lên bve t. Yêu của mình nhé!Tuổi 84- 87 theo sách tử vi thì xấu wa rồi, mèo và chuột, và khắc cả cung mạng đủ cả...Thế là bọn mình yêu nhau suốt mấy năm mà g đ a ko chấp nhận (a là ctrai 1). Còn g đ mình theo đạo T Chúa, nên ko đặt nặng v đề này. A nhiều lần bj g đ thuyết phục, đã rời xa mình, khiến bọn mình đau khổ lắm. Nhưng khổ wa, ko xa nhau đc, nên bọn mình lại tìm nhau. Lúc đó, a bảo cách duy nhất là a phải đủ mạnh mẽ chứng minh cho g đ thấy a đã trưởng thành, có đủ k năng suy xét và bve tcam mình. A phấn đấu học và làm việc thật tốt, vì mình mà cố gắng rất nhiều nên h bọn mình có cs kinh tế rất ổn. Bằng uy tín và sự chịu đựng áp lực dòng họ, cuối cùng mọi ng cũng thương cho phép a cưới minh. ( ngày cưới ko lên đèn).Trong đời sống hnhan, a rất yêu thương mình, mình rất hp. Thực sự nếu ko cưới nhau, h bọn mình chắc cũng chẳng cưới đc ai
    • 58 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Bản thân mình thì lúc a chia tay mình, mình rất tỉnh táo và suy nghĩ này: - Nếu ng kia yêu mình, thì 1000 lí do, a cũng vượt qua để đến với nhau. Nếu a bỏ rơi mình thật, thì lí do tuổi tác chỉ là 1trong 1000 lí do, lí do chính là a ko yêu mình.- sau đó mình đã nc với a, mình thuyết phục a: 2 bé sanh đôi, cùng ngày, giờ, tháng , năm đều như nhau cùng 1 mẹ, chỉ có thời khắc khác nhau 5-10p, mà số mạng c.đời ko giống nhau rồi, có khi 1 bé sống, 1 bé chết. Vậy thì Thầy nào có thể k định lá số tử vi nào đó ứng chính xác với ai đó đc ko!? Thưa, chắc chắn là ko...### thế rồi bọn mình cũng cưới đc nhau
    • 55 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

em cũng như vậy các chị ạ
    Nhà ny em là quan chức,càng quan trọng chuyện này,em đau khổ lắm,nhưng nếu phải buông thì em cũng sẽ buông...
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,107 Bài viết

• 604 Được cảm ơn

Chuyện bói toán phần nhiều là có thật. Nhưng xem cho biết thôi chứ cãi ko được ông trời đâu. Làm gì có chuyện ông trời cho tất cả căp đôi sống êm đềm hạnh phúc giàu có đủ đầy kia chứ???

theo mình biết là tuổi Đinh Nhâm Quý lập gia đình sớm sẽ vài lần đò. Tuổi Hợi Mẹo Mùi cũng vài lần đò. Quan điểm của mình là yêu là cưới, chết hay li dị thì lấy người khác chứ hơi đâu mà lo sợ nhiều.Đầy người phụ nữ 2-3 đời chồng mà vẫn ok bạn ơi.
    • 55 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

cảm ơn bạn nhé,mình cũng k có lấy sớm làm gì ,mình hỏi để coi như biết trc chứ,mình thì nghĩ sau 27-28 là vừa hehe
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,107 Bài viết

• 604 Được cảm ơn

Những năm mà sao xấu đến làm thay đổi cuộc đời bạn : 31-33, 35-37, 40, 49-53. Ko ai mà tránh được hết. Mất tiền, mất chồng, mất việc. Ví dụ vậy.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,107 Bài viết

• 604 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanghacuanhim Xem bài viết
    cảm ơn bạn nhé,mình cũng k có lấy sớm làm gì ,mình hỏi để coi như biết trc chứ,mình thì nghĩ sau 27-28 là vừa hehe

Nếu mình là bạn thì lấy càng sớm càng tốt, chồng chết hay li dị thì còn nhiều thời gian kiếm người khác cho nhanh. Như bà cô mình 19 tuổi lấy chồng, 22t con chết, 24t chồng chết. 6 tháng sau bả đã có bồ mới, đợi mản tang đủ 3 năm, 28t lên xe bông lần 2. Quan điểm của mình là khổ sớm thì sướng cũng sớm...kakaka...
    bà cô mình tuổi mùi đó.
  • Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5