Nhật ký của những người lấy nhau tuyệt mạng

• 2.85K Lượt chia sẻ
  • 117K Lượt đọc
  • 95 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 172 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Em và anh đã chuẩn bị hết cho ngày cưới của mình. Cùng nhau tiết kiệm tiền, cùng nhau lên kế hoạch, cùng nhau tô vẽ cho tương lai chúng ta.

Mẹ anh cũng đã bay vào Nam gặp mẹ em, hai mẹ đã bàn bạc và thống nhất ngày rồi.

Mình mua nhẫn cưới. Em nghe người ta nói phải mua nhẫn trơn vì nó có ý nghĩa là không có sự kết thúc. Em và anh cũng chọn được 1 cặp theo ý thích của em.
    Em cẩn thận bàn với anh mua vé máy bay đi tuần trăng mật trước, vì sợ lúc đó không có vé khuyến mãi. Hôm em mua, chị bán vé cứ cẩn thận dặn đi dặn lại là nếu làm mất vé thì check mail, chị í có gửi vé điện tử cho em, nên em cũng không sợ mất.

Anh đã may đồ vest chú rể rồi. Em và anh không ở gần nhau. Hôm anh đi chợ với bạn, điện thoại hỏi em thích màu gì, em nói là màu ghi sáng. Anh đi may áo, cũng điện thoại hỏi em, em thích anh mặc kiểu nào.

Em cũng đã may áo dài cô dâu rồi, em may áo ren trắng, có đuôi như mấy chị trên wtt í, em chưa đi lấy, nhưng chắc là cũng xinh anh ạ.

Em mua drap cho giường ngủ của mình luôn rồi, màu xanh. Dù em thích màu tím, nhưng em biết anh thích màu xanh, nên em chọn màu xanh luôn.

Mình dự tính đầu tháng 6 này chụp hình cưới, vì trời đẹp và không mưa. Em cứ xem hoài những bức hình đẹp, kinh nghiệm chụp hình ngoại cảnh...

Bao nhiêu dự tính, bao nhiêu chuyện đang làm... Giờ mình không cần làm nữa anh à.

Mẹ đi kiểm tra lại ngày mẹ anh đưa, xem có tốt cho em không, thì thầy trụ trì xem và tính toán, trả lại tờ giấy ghi vỏn vẹn như sau "2 tuổi lấy nhau tuyệt mạng"
    Em xem mà nước mắt em rơi hoài. Mẹ biết em buồn nên chưa nói gì.
    Em không phải thuộc dạng mê tín, nhưng em sợ lắm, vì em chứng kiến mấy chuyện tương tự rồi, toàn là người chồng đi trước thôi.
    Em hoảng sợ, tìm kiếm tử vi của em và anh trên net. Em nghĩ rằng sư thầy xem nhầm, vì ai cũng nói tuổi mình là tam hợp mà. Em lại thấy những dòng chữ đó nữa.
    Em không muốn anh có chuyện gì đâu. Em yêu anh ...
    Em không biết phải làm sao. Anh bảo mình cố vượt nốt qua khó khăn này, nhưng em không làm được.Em hèn nhát quá, mình chia tay nha anh! Em không muốn sau này mình sẽ hối hận.
    Em ghét ông sư thầy, có ai kêu ông coi có hợp tuổi hay không đâu, người ta chỉ coi ngày cưới thôi mà.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,041 Bài viết

• 3,424 Được cảm ơn

Sống chết có số rồi chị ơi, có người ngồi trong nhà còn chết, thằng phóng xe như điên ngoài đường lại sống. Thôi đừng tin mấy chuyện đó chị ạ.Nếu chị lo thì hỏi thầy cách hóa giải ý .
    Mấy người tuổi, hổ với lợn, hổ với trâu, cưới nhau có em bé vẫn hạnh phúc, có sao đâu chị!
    Cách tạo chữ ký

811f2990746cc068ceab7e18b74d0308_52139692.signature11
    SCx4W4sSCx4p7
    9Xhgp7
    --31/12/2011 : Em lên xe hoa
    --18/1/2012 : CKK,
    --16/2/2012 : thử que 2v
    -- Con yêu đòi ra sớm ở 35w2d: nặng 2,5kg lúc 3h20 phút sáng. Con và ba cùng sinh nhật 1 ngày. Happy birthday 2 ba con! Tình yêu lớn của mẹ. Hay ăn chóng lớn, mạnh khỏe, ngoan nha con yêu! :*
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 50 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Anh chị mình cũng từng được thầy phán như thế. Thế mà bây giờ hai người vẫn sống hạnh phúc đó thôi
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,041 Bài viết

• 3,424 Được cảm ơn

Em vưà kể chuyện của chị cho mẹ e. Mẹ e bảo đúng là có nhiều ông thầy xem vớ vẩn thật. Cô Hoa ở đầu phố nhà mình kìa. Đi xem,thầy phán là 2 đưá con mà cưới nhau thì bố chồng chết. Thế là cô ý không cho cưới nhưng 2 anh chị ý vẫn quyết cưới, làm 5 mâm mời bạn bè,thuê nhà ở riêng. Nhà chồng còn kêu với tổ phụ nữ để ra phá cơ mà. Giờ cưới nhau có thằng con trai 3 tuổi rồi mà bố chồng vẫn sống nhăn răng. Cô Hoa ra chỗ nhà thuê xin đón con dâu, đón cháu về mà hai đứa không chịu. Bảo bao giờ bố chồng chết thì về.
    Em nghe mà chết cười. Mẹ em còn bảo dở hơi thế, thế là cô ý mất thằng con.
    Boí ra ma, quét nhà ra rác chị ạ. Chị nên đi xem thầy khác. Chị lo quá thì tìm thầy hoá giải cho tâm hồn thanh thản. Nghĩ vẩn vơ có khi lại tự mình haị minh. Mẹ chồng chi đã đi xem. Có làm sao đâu. Đúng là thầy xem không tin tưởng được
    Cách tạo chữ ký

811f2990746cc068ceab7e18b74d0308_52139692.signature11
    SCx4W4sSCx4p7
    9Xhgp7
    --31/12/2011 : Em lên xe hoa
    --18/1/2012 : CKK,
    --16/2/2012 : thử que 2v
    -- Con yêu đòi ra sớm ở 35w2d: nặng 2,5kg lúc 3h20 phút sáng. Con và ba cùng sinh nhật 1 ngày. Happy birthday 2 ba con! Tình yêu lớn của mẹ. Hay ăn chóng lớn, mạnh khỏe, ngoan nha con yêu! :*
    • 3,929 Bài viết

• 4,702 Được cảm ơn

Ôi! sống chết cò số cả rồi bạn ơi!! yêu nhau vậy, lo tất cả cho ngày cưới rồi...đùng 1 phát nghe tin ấy lại bỏ ngang à!! sao sao á! phải vượt qua chứ!!
    KWOX8seKWOXp7

afEVafEVp7[/SIZE][/CENTER]
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 257 Bài viết

• 259 Được cảm ơn

Nhờ sư thầy xem cho cách hóa giải, ngày giờ ăn hỏi, cưới, năm sinh con....
    Ngày giờ năm sinh mới là số tử vi thôi. Cuộc đời mỗi con người và mỗi gia đình còn phụ thuộc rất nhiều theo thứ tự "Phúc", "Phận", "Vận", Mệnh" nữa bạn ạh,
    Tin nhưng đừng mê tín!
    Không có gì là tuyệt đối đâu, cùng tắc biến mà biến tắc thông mà. Giữ vững tinh thần lên! Hạnh phúc của mình, mình phải cố gắng chứ!
    Cuộc sống là muôn màu, vậy chúng ta hãy tự tô màu cho cuộc sống của mình!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,917 Bài viết

• 3,083 Được cảm ơn

đi thầy khác coi đi bạn, đút tiền cho thầy là thầy phán cho tốt liền. Ai cũng có tâm linh nhưng đừng tin mù quáng.
    Dear Past, thank you for all the life lessons you have taught me.
    Dear Future, I am ready now.
    Dear God, thank you for another chance.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Vợ chồng mình trước đây cũng bị phán như 2 bạn.Cả 2 nhà cũng cấm lên cấm xuống. Cuối cùng vẫn đển với nhau. 2 năm rùi, mọi thứ đều ổn và có 1 bé gái rất xinh xắn. Mọi thứ đều thuận lợi hơn cho cả 2 vợ chồng so với trước khi cưới. nếu bạn quá lo lắng thì có thể nhờ thầy đổi mạng hoán số cho hợp tuổi.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 371 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi CarotMummy Xem bài viết
    Nhờ sư thầy xem cho cách hóa giải, ngày giờ ăn hỏi, cưới, năm sinh con....
    Ngày giờ năm sinh mới là số tử vi thôi. Cuộc đời mỗi con người và mỗi gia đình còn phụ thuộc rất nhiều theo thứ tự "Phúc", "Phận", "Vận", Mệnh" nữa bạn ạh,
    Tin nhưng đừng mê tín!
    Không có gì là tuyệt đối đâu, cùng tắc biến mà biến tắc thông mà. Giữ vững tinh thần lên! Hạnh phúc của mình, mình phải cố gắng chứ!
    Mình thấy mẹ này nói rất đúng
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 97 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sangmin Xem bài viết
    Em và anh đã chuẩn bị hết cho ngày cưới của mình. Cùng nhau tiết kiệm tiền, cùng nhau lên kế hoạch, cùng nhau tô vẽ cho tương lai chúng ta.

Mình mua nhẫn cưới. Em nghe người ta nói phải mua nhẫn trơn vì nó có ý nghĩa là không có sự kết thúc. Em và anh cũng chọn được 1 cặp theo ý thích của em.
    Em cẩn thận bàn với anh mua vé máy bay đi tuần trăng mật trước, vì sợ lúc đó không có vé khuyến mãi. Hôm em mua, chị bán vé cứ cẩn thận dặn đi dặn lại là nếu làm mất vé thì check mail, chị í có gửi vé điện tử cho em, nên em cũng không sợ mất.

Anh đã may đồ vest chú rể rồi. Em và anh không ở gần nhau. Hôm anh đi chợ với bạn, điện thoại hỏi em thích màu gì, em nói là màu ghi sáng. Anh đi may áo, cũng điện thoại hỏi em, em thích anh mặc kiểu nào.

Em cũng đã may áo dài cô dâu rồi, em may áo ren trắng, có đuôi như mấy chị trên wtt í, em chưa đi lấy, nhưng chắc là cũng xinh anh ạ.

Em mua drap cho giường ngủ của mình luôn rồi, màu xanh. Dù em thích màu tím, nhưng em biết anh thích màu xanh, nên em chọn màu xanh luôn.

Mình dự tính đầu tháng 6 này chụp hình cưới, vì trời đẹp và không mưa. Em cứ xem hoài những bức hình đẹp, kinh nghiệm chụp hình ngoại cảnh...

Bao nhiêu dự tính, bao nhiêu chuyện đang làm... Giờ mình không cần làm nữa anh à.

Mẹ đi kiểm tra lại ngày mẹ anh đưa, xem có tốt cho em không, thì thầy trụ trì xem và tính toán, trả lại tờ giấy ghi vỏn vẹn như sau "2 tuổi lấy nhau tuyệt mạng"
    Em không phải thuộc dạng mê tín, nhưng em sợ lắm, vì em chứng kiến mấy chuyện tương tự rồi, toàn là người chồng đi trước thôi.
    Em hoảng sợ, tìm kiếm tử vi của em và anh trên net. Em nghĩ rằng sư thầy xem nhầm, vì ai cũng nói tuổi mình là tam hợp mà. Em lại thấy những dòng chữ đó nữa.
    Em không biết phải làm sao. Anh bảo mình cố vượt nốt qua khó khăn này, nhưng em không làm được.Em hèn nhát quá, mình chia tay nha anh! Em không muốn sau này mình sẽ hối hận.
    Em ghét ông sư thầy, có ai kêu ông coi có hợp tuổi hay không đâu, người ta chỉ coi ngày cưới thôi mà.
    Bạn này thật là... đã chuẩn bị cưới xin đến thế rồi mà chỉ mỗi lời đó mà bỏ à? bạn có yêu thật sự không vậy? Người yêu bạn đã không để ý đến chuyện đó rồi, bạn còn tin làm j? Bạn bè mình số vợ chồng k hợp tuổi nhiều hơn hẳn lấy nhau hợp tuổi đấy, cũng không ít lời phán tuyệt mạng, tuyệt tự nhưng vẫn lấy bt đã ai chết đâu. Mà đi xem thì sẽ mỗi thầy 1 phách đấy, người nói được, người nói không. bạn biết ai nói đúng k?
    Mỗi người sinh ra đã có lá số tử vi sẵn rồi, thế lấy chồng lấy vợ hợp tuổi hay không hợp tuổi thì thay đổi được lá số à?
    Xem bói theo mình cũng có cái lợi và hại. Lợi là biết đường mà tránh những khó khăn khúc mắc, để biết nhường nhịn nhau và nâng niu hạnh phúc mình đang có. Hại là nếu bị phán câu j đó thì lại lo lắng, ty bản thân nó cũng nhiều chuyện lắm rồi, lại thêm chuyện k hợp tuổi này nữa thì đúng là thử thách lớn đó
    Từ trước khi có bói toán kiểu này thì con người vẫn lấy nhau, rồi phương tây họ có xem tuổi tác như mình đâu mà vẫn lấy nhau, xã hội vẫn phát triển bt đấy thôi.
    thôi thì, cứ Yêu là lấy, đấy là thuận theo lẽ tự nhiên
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • nar
      Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 183 Bài viết

• 534 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thấy các bạn đều nói rất đúng. Vợ chồng mình trước đây gần ngày cười rồi thầy cũng phán vậy mà còn nói cưới xong là đi liền mới ghê. Bố mình cũng không đồng ý đâu nhưng 2 vc vẫn rất quyết tâm. Giờ hơn 2 năm rồi vc mình vẫn sống hạnh phúc
    Nếu mình tin tình yêu của mình lớn thì mình phải DÁM. Cuộc sống vốn dĩ là rủi ro mà, phải DÁM thì mới có hạnh phúc. Mình nghĩ vậy đó.
    Nếu bạn quá lo lắng thì có thể chọn năm sinh con hoặc các yếu tố khác làm bạn yên tâm hơn...
    Mà cho mình hỏi bạn và chồng sắp cưới tuổi gì mà thầy phán vậy? để dẫn chứng cho bạn thấy là rất nhiều cặp như vậy nhưng họ vẫn yêu và có cuộc sống hôn nhân hạnh phúc
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 245 Bài viết

• 217 Được cảm ơn

hix, em cũng bị y như thế. Chán lắm í, ngta bảo " gái hơn 2, trai hơn 1", e 87, hơn ny e 2 t, nhà trai thì uk, nhà em thì...phản đối dữ lắm. Mẹ ny e đi xem thì toàn thấy tốt đẹp. Mẹ e đi xem thì toàn bảo ko hợp tuổi, mai sau khó có con, đẻ con khó nuôi, tuyệt mạng.....bla bla, chán, nhưng kệ, cứ từ từ rùi tính. Bói toán e chẳng tin lắm. Sống chết có số rùi.
    • 228 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Em thấy mấy ông thầy ( nhất là sư) mà có tâm thường sẽ không phán về hợp tuổi hay không đâu. Họ chỉ xem ngày xem tháng thôi. Bởi vì nếu tin vào số thì người ta sinh ra có số phận cả rồi, tránh cũng không được. Mà nếu không tin rồi thì còn gì để lăn tăn đâu. Người yêu em bảo tuổi anh ấy ( tuổi hợi) khắc với tuổi dần, mà bạn anh ý toàn lấy tuổi dần đã thấy ai sao đâu. Chúc anh chị sớm vượt qua để tìm được hạnh phúc.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 863 Bài viết

• 2,739 Được cảm ơn

Lại là thầy bói à. Bạn về kể cho mẹ bạn nghe chuyện gia đình vừa gặp đại nạn do chìm tàu Dìn Ký đó, họ tổ chức lớn và chọn nhà hàng trên tàu để đãi đằng cũng là do một ông thầy bói phán phải làm thế mới giải hạn đó. Giải đâu không thấy, gặp ngay ĐẠI HẠN. Bởi vậy đừng có tin thầy bói bạn ơi, phán lung tung biết đường nào mà lần.

Bản thân mình nè, gần ngày cưới thì bố chồng mất, thế là lối xóm dưới quê chồng vu vạ cho mình là số hại nhà chồng, mình tức ghê gớm. Rồi thầy bói nói bố chồng chết ngay ngày xấu, trong nhà sẽ có thêm vài người chết (trùng tang) làm nhà chồng mình hoang mang cả mấy năm. Mình mặc kệ, vẫn lấy nhau (cũng do chồng mình ghiền vợ lắm, chết cũng lấy, cho nên bạn phải nhắc chồng cùng đồng lòng nghen).Ấy, mấy năm rồi, có thấy thêm ai trong nhà chồng chết đâu, chồng mình làm ăn khá, mới sinh con bé xinh xắn. Bởi vậy, bây giờ mà nghe thầy bói phán bậy bạ là mình ghét gúm lắm, thời buổi gì ai cũng làm thầy bà được à.
    • 24 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Chòi chòi, lại thêm một em nữa lăn tăn giống trường hợp của tớ, mới nhào vô gặp mặt hai bên, mẹ mình phán ngay thìn tuất sửu mùi tứ xung nha con, chiều này mà coi thầy hông hợp là rã đám á, không cho cưới đâu nhá. Tớ và người yêu tớ cứ tới đấy, sợ gì ai, sống chết có số cả, sống mà cứ sợ này sợ nọ còn mau chết hơn là cái vụ tuổi tác vận mệnh này.
    Thế chị chủ top đã coi bao nhiêu ông thầy rồi mà đùng một cái đòi chia tay thế. Yếu vía yếu vía thế.
    Đi coi thêm chừng vài ba chục ông thể nào chả có ông nói là hợp hợp hạnh phúc răng long tóc rụng . Xí lộn đầu bạc răng long. Còn mà sợ nữa chịu khó bỏ ra chục triệu đưa cho mấy thầy " lang " cúng rồi về nhà an tâm mà gối cao đầu ngủ. Cái gì cũng tự mình hù mình hông hà. @-@. Chị em mình thấy em nói đúng vote cho em nhé!!!Cả nhà cuối tuần vui vẻ
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trời ơi, bạn đừng có bỏ cuộc như vậy chứ, sao lại để mấy lời nói đó làm hạnh phúc rời xa mình như vậy !
    Các chị trước cũng đã nói kinh nghiệm của chính các chị ấy rồi, đừng đối xử như vậy với tình yêu, hạnh phúc, tương lai của người yêu và của chính mình chứ.

Tìm thầy khác xem đi, thầy kia xem sai! Hoặc có thể làm giải sao, giải hạn gì đó để hóa giải mà. Tìm được người mình yêu đâu có dễ đâu bạn !

Cố lên nha, vượt qua thử thách này, những ngày phía trước là hạnh phúc mà !
    • 461 Bài viết

• 362 Được cảm ơn

Đây này, hùi trước chị là chúa coi thầy coi bà nhá, toàn bảo chị và anh ko hợp (tứ hành xung mà) :Sad: lúc yêu nhau chị và anh cũng đấu tranh tư tưởng lắm lắm, nghĩ rủi 2 đứa lấy nhau thì thời gian sau 1 trong 2 đứa ngủm củ tỏi thì sao :Worried: ai mà ko sợ chít chứ :cool: nhưng lại nghĩ 2 đứa mình ko lấy nhau zậy mình sẽ lấy ai đây :Thinking: Rồi quyết định cuối cùng là "cưới" nhưng chị và gđ anh giấu nhẹm chuyện tuổi của anh đi vì giấy KS và CMND của anh lại để sn 75 (tuổi mẹo)...hehe...nên ba chị đồng ý liền, tam hạp mờ :Laughing: rùi sau đám cưới ông làm ăn lên phất phất thế là ông ko cho 2 đứa đi đâu hết, phải ở nhà với ông để ông "hên" :Silly:

Rùi sau đó, ông cũng đi coi thầy (trong chùa nhá), sư nói là tuổi nằm trong lục hạp rất tốt (long - hổ - hợi,hợi - mẹo - mùi) nên về bảo chị phải sinh bé trong năm cọp :Sad: mà đẻ con chứ có phải gà đẻ trứng đâu mà muốn đẻ là đẻ :Sad: hì hì...nhưng giờ thì 2vc chị hết lo lắng về chuyện tuổi tác rồi, sau gần 3 năm thì chưa có chuyện trục trặc gì xảy ra

cuộc đời mình do mình định đoạt em ạ, thầy có định được ngày nào công an đến kiếm thầy hok :Thinking:
    13/06/2011 - Thứ hai, ta bắt đầu LC :Thinking: (54kg)
    • 461 Bài viết

• 362 Được cảm ơn

Đây này, hùi trước chị là chúa coi thầy coi bà nhá, toàn bảo chị và anh ko hợp (tứ hành xung mà) :Sad: lúc yêu nhau chị và anh cũng đấu tranh tư tưởng lắm lắm, nghĩ rủi 2 đứa lấy nhau thì thời gian sau 1 trong 2 đứa ngủm củ tỏi thì sao :Worried: ai mà ko sợ chít chứ :cool: nhưng lại nghĩ 2 đứa mình ko lấy nhau zậy mình sẽ lấy ai đây :Thinking: Rồi quyết định cuối cùng là "cưới" nhưng chị và gđ anh giấu nhẹm chuyện tuổi của anh đi vì giấy KS và CMND của anh lại để sn 75 (tuổi mẹo)...hehe...nên ba chị đồng ý liền, tam hạp mờ :Laughing: rùi sau đám cưới ông làm ăn lên phất phất thế là ông ko cho 2 đứa đi đâu hết, phải ở nhà với ông để ông "hên" :Silly:

Rùi sau đó, ông cũng đi coi thầy (trong chùa nhá), sư nói là tuổi nằm trong lục hạp rất tốt (long - hổ - hợi,hợi - mẹo - mùi) nên về bảo chị phải sinh bé trong năm cọp :Sad: mà đẻ con chứ có phải gà đẻ trứng đâu mà muốn đẻ là đẻ :Sad: hì hì...nhưng giờ thì 2vc chị hết lo lắng về chuyện tuổi tác rồi, sau gần 3 năm thì chưa có chuyện trục trặc gì xảy ra

cuộc đời mình do mình định đoạt em ạ, thầy có định được ngày nào công an đến kiếm thầy hok :Thinking:
    13/06/2011 - Thứ hai, ta bắt đầu LC :Thinking: (54kg)
    • 53 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Chị ơi, suy nghĩ kĩ nha, có thể di cung hoán số của nữ mà, tức là đổi tuổi của nữ hay sao ý, cái này chị hỏi các thày cho rõ hơn nha, để chị an tâm. Em đi xem ngày cưới, bác ý cũng bảo em 88 và chồng 86 là ko hợp dễ ảnh hưởng đến con hoặc của cải hoặc mạng, nhưng bọn em yêu đến 5 năm rùi, hạnh phúc đến mức nhìn ai cũng bảo trông mặt như 2 anh em, giờ cũng cứ quyết cưới thui, ai cũng bảo quan trọng là sống với nhau sau này thế nào. Lúc đầu em cũng lo lắm, nhưng giờ hết rùi Chị đừng lo quá mà ảnh hưởng đến sức khóe nhé, chúc chị sẽ là cô dâu hạnh phúc
    pyagp7
    • 98 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sangmin Xem bài viết

hichic, nàng ơi, chỉ vì mấy cái lời nhảm nhí này mà định chia tay một mối tình sâu nặng à, khi mọi thứ đã chuẩn bị vẹn toàn rồi hay sao, thật vớ vẩn. Hai bạn mà chia tay thì mình chỉ có 1 từ để nói thôi: "điên" (sorry nếu xúc phạm) nhưng quả thật mình biết có hai trường hợp như kiểu bạn:
    TH1: Mình có một anh bạn SN 81, yêu 1 bạn này SN 83, họ yêu nhau khoảng 4-5 năm gì đó, tình cảm rất sâu đậm và có ý định tiến đến hôn nhân. Anh này cũng đã về nhà bạn này chơi nhiều lần và bố mẹ bạn ấy cũng rất quý, nhưng đến khi thấy họ có ý định lấy nhau và hỏi tuổi thì bmej bạn nữ kiên quyết phản đối vì nói tuổi họ không hợp, rồi phá tình cảm của họ, chia lìa tình yêu của họ và còn dọa con gái nếu cứ nhất định lấy anh này thì bố mẹ sẽ tự tử. Cuối cùng cả hai cùng đau khổ và chia tay, cắt đứt liên lạc, anh này mới vào SG lập nghiệp và lấy vợ vì muốn quên tình cũ, nhưng nói chung là chính anh ấy nói với tớ là chẳng quên được và rất muốn liên lạc với người yêu cũ nhưng giờ này chẳng biết cô ấy ở đâu, chỉ nghe nói có đợt cô ấy tự tử ko thành...
    TH2: Lad chuyện của chính bản thân tớ. MC tớ là người đồng bóng vô cùng luôn và suốt ngày cứ nghe ai nói đến địa chỉ bói toán nào là hỏi và đi xem bằng được, thậm chí có những người đi xem đến chục lần nói cũng ko đúng mà vẫn cứ đi xem. Khi tớ và chồng chuẩn bị cưới, bà ấy đi xem ngày, thày bói nói hai đưa mà lấy nhau thì sẽ có một đứa phải chết, bà ấy sợ con trai mình sẽ chết trước nên kiên quyết phá. Chỉ có điều chồng tớ là người rất kiên quyết, anh ấy là CA nên ko mê tín mấy cái nhảm nhí đó, anh ấy nói với MC tớ nếu như mẹ ko cưới cho con thì con sẽ tổ chức cưới tại cơ quan, rồi đưa bà ấy đi xem vài chỗ nữa, và MC tớ phải nhượng bộ. đến giờ bọn tớ cưới được 5 năm rồi, có một nhóc 3t, có vấn đề gì đâu
    KL: bạn ko nên tin vào mấy cái lời vớ vẩn đó, hãy bảo vệ tình yêu và hạnh phúc của mình, con người ta chỉ có một lần sống trên cuộc đời này, hãy làm những gì mà trái tim mình mách bảo. Chúc hai bạn hạnh phúc
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5