TIN TÀI TRỢ.

Nhanh giúp chị dâu em với các mẹ ơi…..

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.44K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhà chị dâu em có 3 chị em gái, bố thì đã mất hơn 10 năm nay. Gần đây, cô út cũng lập gia đình riêng. Vậy là cả 3 chị em đều lấy chồng xa nhà. Chỉ có mỗi chị dâu em thì ở cách nhà mẹ khoảng hơn 2km. Các chị em đi lấy chồng hết, giờ mẹ phải ở một mình. Họ hàng thì ở xa, nên không ai sống cùng hết. Dù trong nhà mọi thứ đồ đạc tiện nghi đầy đủ chẳng thiếu thứ gì cả.

Con gái lấy chồng thì phải theo chồng, không thể hôm nào cũng đến nhà mẹ đẻ mà ăn ngủ được. Nên chị dâu em dạo này không yên tâm, lo lắng cho mẹ không có ai trông nom, không biết mẹ hàng ngày như nào. Đến nỗi dạo này nhìn chị gầy rạc người đi trông thấy.

Cùng phận làm con, em thấy thương hoàn cảnh chị quá mà chẳng biết làm sao. Các mẹ nghĩ xem có cách nào giúp chị em với.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3,805 Bài viết

• 6,156 Được cảm ơn

Anh chị bạn có sống cùng BM đẻ ko? Nếu ko thì quá đơn giản, một là 2 VC anh chị bạn về sống chung với mẹ vợ, vì nhà chị dâu bạn chỉ có con gái mà mấy chị em kia đều lấy chồng xa thì sớm hay muộn vợ chồng anh chị bạn cũng phải phụng dưỡng lúc về già cho bà. Nếu ko thì mời bà về sống cùng với anh chị bạn, nhà của bà để cho thuê lấy tiền bà an dưỡng. Còn nếu anh chị bạn đang phải sống chung với bố mẹ chồng, thì tuỳ xem hoàn cảnh 2 gia đình mà quyết định. VD như BMC còn khoẻ lại có cả 2 ông bà thì về sống chung với mẹ vợ, hàng tuần về thăm ông bà, sau này ông bà già cần có người chăm sóc thì tính sau. Nếu ko được thì hàng ngày gọi điện về hỏi thăm mẹ vợ, cuối tuần đưa con về chơi chứ đâu nhất thiết phải sống trong cùng một nhà mới chăm sóc nhau được.
    Em dọn sang nhà mới: https://my.opera.com/quytrang05/blog/
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 51 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Bạn thử nhờ ôsin đến trông xem. Còn nếu trường hợp cụ khó tính quá, giống như cụ nàh mình thì bạn thử lắp camera, loại có thể truyền hình ảnh trực tiếp đến điện thoại và vi tính ấy. Cũng khá tiện, và cũng có thể giúp chị của bạn bớt lo lắng phần nào.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyendieplinh123 Xem bài viết
    Bạn thử nhờ ôsin đến trông xem. Còn nếu trường hợp cụ khó tính quá, giống như cụ nàh mình thì bạn thử lắp camera, loại có thể truyền hình ảnh trực tiếp đến điện thoại và vi tính ấy. Cũng khá tiện, và cũng có thể giúp chị của bạn bớt lo lắng phần nào.
    Camera a? mình cũng đang quan tâm đến vấn đề này để xem con mình ở nhà được người giúp việc chăm sóc thế nào . Ai có kinh nghiệm hay thông tin có thể cho mình xin được không
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

nghe nói có dịch vụ megacamera của VDC giá cả cũng được đấy. các mẹ thử vào http://megacamera.vn/ xem xem có được ko.
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hic sao chủ top giống hoàn cảnh nhà mình thế.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cám ơn bạn đã chia sẻ. AC mình cũng là con cả trong nàh, hiện đang ở cùng với bố mẹ cũng lớn tuổi rồi, cũng là để chăm sóc bố mẹ lúc tuổi già như này. Nếu mọi thứ nó dễ dàng như vậy thì 2 AC cũng có ý định sang bên mẹ chị ở từ trc rồi bạn ạ. Giờ cũng khó để vừa lòng cả 2 bên.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị dâu cũng đã thuê Osin rồi, nhưng koa ưn thua bạn ạ. Giờ kiếm đc người ưng ý khó khăn lắm. Mà Camera anh chị cũng đã nghe nói đến rồi, cũng định trước tiên lắp camera cho chị yên tâm. Rồi xem như thế nào nữa
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyen_my Xem bài viết
    Hic sao chủ top giống hoàn cảnh nhà mình thế.
    Nhà bạn thì làm thế nào vậy?
    • 51 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Không biết nhà các bạn thế nào chứ nhà mình thì mình lắp một cái cam trong nhà để tiện qua sát cụ. Tuy nó không bằng so với lúc mình ở bên cạnh cụ nhưng chí ít nó cũng giúp minh bớt lo đi ít nhiều hình ảnh của cụ trên màn hình điện thoại
    • 65 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

thuê ng giúp việc đi bác. Nhưng nhơ schú ý chọn ng tử tế, cẩn thạn, có quen biết gthiệu thì yên tâmn nhâts .
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 584 Bài viết

• 199 Được cảm ơn

hix. sao hiếm có em chồng tốt vậy.
    Mình cũng giốg chị dâu bạn, tương lai mẹ cũng ở một mình.
    Chỉ mong được ở riêng đi lại cho thoải mái mà đấu tranh mãi.
    Theo mình thì nếu có điều kiện, VC anh chị ở chung, hoặc mua 2 căn hộ sát nhau ở với mẹ chị ấy.
    • 51 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Uh nghe cũng hay đấy, hoặc thuê nhà trong chung cư cũng đc đấy chứ,cso lẽ sẽ kinh tế hơn nếu fải mua 2 nhà ở cạnh nhau.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 66 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Uh nghe cũng hay đấy, hoặc thuê nhà trong chung cư cũng đc đấy chứ,cso lẽ sẽ kinh tế hơn nếu fải mua 2 nhà ở cạnh nhau.
    mình Đồng ý với bạn này