TIN TÀI TRỢ.

Nhắm mắt để yêu chồng?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.11K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • lxp
      Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 476 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

Có 1 người bạn xã giao mà em biết kết hôn đc gần 3 năm rồi, có 1 đứa con gần 2t. Chồng nó thì thành đạt, ngoại hình cũng sáng sủa. Mới 34t đã có thể mua đc cho mình cả 1 căn hộ chung cư rộng tới 130m. Xây lại nhà cho bố mẹ. Mua 4 bánh... Bạn này thì mới 25t, ở nhà nội trợ và nuôi con. Nó là người khi em còn chưa sinh thằng bé nhà em bây h rất hay lên lớp giáo dục em về ý nghĩa của 1 gia đình. Nhưng mà em thấy gia đình của nó cũng đâu có ổn. Đời thưở nhà ai chồng nó ko bao h cho nó đi theo trong các party của cty. Thường xuyên đi công tác vào các kì nghỉ. Tệ nhất là thậm chí hàng xóm còn nhìn thấy đêm Valentine chồng nó chở 1 cô gái đi ăn ở 1 nhà hàng bên bờ biển tình tứ thì khỏi bàn. Mọi người có nói lại với nó để nó biết mà tìm cách giữ chồng. Nhưng ai nói nó cũng gạt, cực kì tự tin về tình yêu mà chồng dành cho mình. Đi đến đâu cũng tự hào là "anh T nhà em..."
    Em tự hỏi, tại sao rõ ràng mọi ng ai cũng thấy bất ổn như thế, xì xào bàn tán cả trc và sau lưng nó mà nó vẫn có thể tỏ ra hạnh phúc đến thế?
    Nếu là về nó dựa dẫm về tài chính thì hoàn toàn ko phải ạ, vì đúng là tuy nó đc chồng nuôi nhưng ai cũng mắng nó ngu vì nó toàn trả lại tiền cho chồng vd như là chồng nó cho nó 5tr để mua quần áo, nó chỉ mua 1 bộ quần áo 800k rồi trả phần còn lại cho chồng nói để tiết kiệm em nghĩ là nó thực ra yêu chồng đấy ạ, em chỉ ko hiểu là niềm tin mãnh liệt đấy của nó lấy từ đâu, haizz
    Thông tin thêm là nó là vợ 2. Chồng nó đã ly hôn vợ cũ khoảng 4 năm trc, tức là chỉ 1 năm sau là lấy nó, có 1 đứa con gái 6t nữa...
    Nó cũng hay chửi em là em ngu, đáng lẽ em cần phải đeo bám ny cũ tới cùng, bởi vì đàn bà, ng nào kiên nhẫn đến cùng thì sẽ có ng đàn ông mình muốn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,239 Bài viết

• 1,534 Được cảm ơn

"Ngu si hưởng thái bình". Trích câu người xưa chứ k có ý chê bai cô vợ à nha...
    Nếu sự việc đang diễn ra nhưng k đúng tinh thần như thế thì cô vợ rất thông minh, còn khéo và léo nữa, chỉ là thời điểm này chưa phải là thời điểm của cô ấy
    • lxp
      Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 476 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chobong22 Xem bài viết
    Cái bất ổn của ông chồng nằm ở ngoài phạm vi mà cô vợ vạch ra
    Cái cô ấy nhìn thấy không phải là ông chồng gái gú , mà là 1 người đàn ông mang tiền về cho cô ý và con . 40 năm nữa nhìn thấy 1 gia đình con cái , ông bà , cháu chắt đuề huề viên mãn
    Mình thấy đấy là quan điểm của từng người . Cô ấy chưa chắc đã ngu đâu , vì ngu hay khôn phải đóng nắp quan tài mới biết được Đời thì luôn luôn công bằng mà .
    nếu những ng khôn mà bất hạnh, còn người ngu mà thỏa mãn bằng lòng w cuộc sống của mình, thì đúng là nên xem xét lại quan điểm mặc định về ngu khôn xưa nay ai cũng 'nghĩ'
    có điều mình vẫn k tưởng tượng đc, làm sao mà bạn ấy có thể loại bỏ đc bản năng của đàn bà, là 'ghen tuông' nhỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 293 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

Câu, người nào kiên nhẫn, người đó sẽ có người đàn ông mình muốn liệu có đúng ko nhỉ?
    :Rose::Rose::Rose::Rose:Gửi gió cho mây ngàn bay:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 209 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Thằng chồng của nó giỏi thế - mới có ba đồng tư mà mua được căn hộ to , xây nhà cho bố mẹ , mua xế hộp và nuôi vợ con cha mẹ già.
    Tình chỉ đẹp khi còn dang dở
    Lấy nhau rồi nham nhở lắm em.

ĐÀN BÀ
    Tôi muốn lánh xa đàn bà
    Tôi muốn quên đi đàn bà
    Tôi muốn trong cuộc đời này không có đàn bà.
    ......
    Ôi đàn bà là những niềm đau
    Ôi đàn bà là con dao làm tim nhỏ máu

( Lam Phương )
    • lxp
      Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 476 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebethu80 Xem bài viết
    Thằng chồng của nó giỏi thế - mới có ba đồng tư mà mua được căn hộ to , xây nhà cho bố mẹ , mua xế hộp và nuôi vợ con cha mẹ già.
    Vầng, mà chả phải con ông cháu cha đi lên, vậy mới giỏi chị ạ
    • 1,239 Bài viết

• 1,534 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Piggy Mickey Xem bài viết
    "Ngu si hưởng thái bình". Trích câu người xưa chứ k có ý chê bai cô vợ à nha...
    Nếu sự việc đang diễn ra nhưng k đúng tinh thần như thế thì cô vợ rất thông minh, còn khéo và léo nữa, chỉ là thời điểm này chưa phải là thời điểm của cô ấy
    Cái "ngu" mà mình nói chính là ý này của bạn
    Cái cô ấy nhìn thấy không phải là ông chồng gái gú , mà là 1 người đàn ông mang tiền về cho cô ý và con . 40 năm nữa nhìn thấy 1 gia đình con cái , ông bà , cháu chắt đuề huề viên mãn
    Mình nói "Thời điểm của cô ấy" chính là ý này.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ba30 Xem bài viết
    Câu, người nào kiên nhẫn, người đó sẽ có người đàn ông mình muốn liệu có đúng ko nhỉ?
    P/S myself: Tóm lại, mình thấy mình là người k giỏi diễn đạt, xấu hổ quá đi mất ...
    • 169 Bài viết

• 207 Được cảm ơn

Ước gì mình được như cô ấy! Phụ nữ gì mà giỏi thế, không ghen tuông, không tủi thân, yêu chồng si mê. Mình mà được như cô ấy chắc chồng cho mình ngồi lên đầu, của cải nhà chồng vào tay mình hết
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,395 Bài viết

• 2,689 Được cảm ơn

Chắc gì ko ghen hả chị, 1 người phụ nữ thật sự hạnh phúc thì ko cần nói ra ng ngoài cũng cảm nhận dc. Còn người mà cứ phải đi đâu cũng '' chồng em là nhất '', chắc gì trong lòng họ ko dậy sóng, có khi phải nói ra để ng ta biết mình hạnh phúc, để che lấp dư luận.

Em thấy đa số phụ nữ, khi đã yêu rồi thì yêu cuồng nhiệt và chân thành lắm, bởi vậy để bảo vệ tình yêu ấy đôi khi họ cũng phải giả ngu giả ngơ nhắm 2 mắt lại mà đi tiếp. Lý do đơn giản thôi, vì họ sợ, nếu mở 2 mắt thật to, nhìn thật kỹ thì có khi lòng thật đau. Mỗi người có 1 cách sống, ai đúng ai sai khó mà nói, hạnh phúc hay không thì cũng ko phải chuyện của mình.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 4,150 Bài viết

• 40,636 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thấy đấy là quan điểm của từng người . Cô ấy chưa chắc đã ngu đâu , vì ngu hay khôn phải đóng nắp quan tài mới biết được Đời thì luôn luôn công bằng mà .
    Tớ nghĩ ca này là ca mù quáng thôi. Bây giờ thì ổn vì cậu chồng cần vợ ngoan ở nhà chăm con nội trợ. Nhưng một lúc nào đó, chú chồng tìm thấy tri kỷ nơi làm việc, một người ''hiểu và chia sẻ'' được với cậu ấy, thì cô này ra đường trắng tay.

Nhưng tất nhiên nhiều khi may hơn khôn. Cứ ngoan ngoan đần đần kiểu đấy khéo lại an toàn.

Nhưng tớ thì thấy kiểu này không ổn. Tương lai thì chưa biết thế nào, nhưng hiện tại nhìn vào thấy cô này đáng thương hại bỏ xừ. Con cái lớn lên thấy bố cặp bồ lăng nhăng còn mẹ vui vẻ an phận --> chắc chắn nó sẽ bị tổn thương rất nhiều, thậm chí bị ảnh hưởng một cách rất xấu tới cách nhìn nhận hôn nhân và gia đình của nó.
    đi không sao hết lòng mình
    không sao tìm ra giới hạn
    cỏ bỗng làm tôi rơi nước mắt...

ôi những vỉa than ngầm tuổi trẻ
    đã bao giờ cháy hết đâu em!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,533 Bài viết

• 2,005 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Quan điểm của em là:\1.Cố ấy không yêu chồng, chỉ cần lão đưa xiền về nhiều để hưởng thụ còn đi với ai đó là chuyện của lão.
    2. cực kỳ cao thủ, gì gì mà trả thù 10 chưa muộn các mẹ nhỉ.
    hì. Cứ sống tiếp và mở mắt chờ hồi kết.
    Where there is will, there is a way.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,884 Bài viết

• 1,368 Được cảm ơn

Mình phải học thôi ko gato với người khác thì mới thấy HP được....
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,490 Bài viết

• 1,683 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lxp Xem bài viết
    Vầng, mà chả phải con ông cháu cha đi lên, vậy mới giỏi chị ạ
    Thế thì em thấy chị vợ không hề ngu tí nào. Có được người chồng có tài, bình thường cũng không vì ăn chơi bên ngoài mà đối xử tệ bạc với vợ con, gia đình vẫn chăm nom đầy đủ, tội gì mà không giữ lại
    • lxp
      Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 476 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vâng ạ Xem bài viết
    Thế thì em thấy chị vợ không hề ngu tí nào. Có được người chồng có tài, bình thường cũng không vì ăn chơi bên ngoài mà đối xử tệ bạc với vợ con, gia đình vẫn chăm nom đầy đủ, tội gì mà không giữ lại
    Em thấy ông chồng cũng nhẹ nhàng w vợ lắm. Tuy nhiên ko bao h dẫn vợ đi trong những dịp giao tiếp khách hàng hay party cty mà toàn có bóng dáng ng khác thì ko chắc là đối xử tốt ạ
    Em mà là nó thì chắc lành làm gáo vỡ làm muôi quá
    Năm nay nó mới 25 chồng 33, nói như 1 số chị nhịn về sau hưởng thành quả, thì phải nhịn bao nhiêu năm nữa đây?
    • 305 Bài viết

• 551 Được cảm ơn

Mình đồng quan điểm "lành làm gáo, vỡ làm môi, lôi thôi làm..thìa".

Hoàn cảnh của mình hơi giống cô bạn của bạn, khác là mình ko fai vợ 2, vẫn đi làm nhưng tiêu tiền chồng là chính, tiền mình mình thường cất riêng phòng khi cơ nhỡ (không lo xa đến mức nhỡ bỏ nhau đâu, chỉ là nhỡ nhỡ thôi). Mình cũng đang rất yêu chồng, hiện nay thì ở nhà chồng mua, xe chồng sắm, điện thoại thì cũng mới đây chồng đổi. Nghĩ mình như đồ ăn bám ấy, hôm trước đi tập thể dục cùng nhau mình mới nghĩ tiếp ra là chồng cũng đóng luôn tiền tập thể dục cho mình để lôi vợ đi tập!

Tuy bạn kể cô bạn của bạn thế nhưng mình không tin cô ấy vui sống đâu, bề ngoài vẫn hơn hớn nhưng bề trong khổ lắm, mình cũng trải qua giai đoạn thấy chồng có liên lạc chút chút với em người yêu cũ 9x rồi. Bề ngoài lạnh tanh, gặp bạn bè vẫn hớn hở, nói chuyện với chồng vẫn nhẹ nhàng.. nhưng mà trong đầu lồng lộn tìm nát nước tông ti họ hàng chồng sắp cưới, địa chỉ, trường lớp, bạn bè làng xóm nhà người ta lên, âm thầm thôi, đấy mới chỉ là hơi hơi nhắn tin với đi uống cafe sáng với nhau 1 lần thôi nhé. Đầu óc đàn bà dễ tưởng tượng mà. Đến bây giờ lật lên lật xuống rồi vẫn thi thoảng mò vào facebook chồng em ấy xem xét :P là đứa thù dai nó khổ thế đấy.

Trường hợp cô bạn bạn chắc cũng mới lấy nhau nhỉ, và là vợ hai thường chắc được chiều hơn (cho mình Dự tí nhé) nên cô ấy vẫn cảm thấy tự tin. Phụ nữ khi có bầu, sinh đẻ mới là thời gian khủng hoảng nhất, sau đó ổn định được hình thức (sao ghét phải nói đến điều này quá) thì sẽ dần lấy lại được tự tin nên có thể bạn bạn thuộc kiểu đó. Nếu không có thể cô ấy nghĩ như bạn gì nói trên, mặc xác anh, cứ mang tài chính về là ok.

Nhưng nói đi nói lại, mình có con rồi nhưng nếu phát hiện chồng cặp bồ mình sẽ ly dị. Nếu không chắc không thể chịu nổi mất.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 969 Bài viết

• 756 Được cảm ơn

Có 1 người bạn xã giao mà em biết kết hôn đc gần 3 năm rồi, có 1 đứa con gần 2t. Chồng nó thì thành đạt, ngoại hình cũng sáng sủa. Mới 34t đã có thể mua đc cho mình cả 1 căn hộ chung cư rộng tới 130m. Xây lại nhà cho bố mẹ. Mua 4 bánh... Bạn này thì mới 25t, ở nhà nội trợ và nuôi con. Nó là người khi em còn chưa sinh thằng bé nhà em bây h rất hay lên lớp giáo dục em về ý nghĩa của 1 gia đình. Nhưng mà em thấy gia đình của nó cũng đâu có ổn. Đời thưở nhà ai chồng nó ko bao h cho nó đi theo trong các party của cty. Thường xuyên đi công tác vào các kì nghỉ. Tệ nhất là thậm chí hàng xóm còn nhìn thấy đêm Valentine chồng nó chở 1 cô gái đi ăn ở 1 nhà hàng bên bờ biển tình tứ thì khỏi bàn. Mọi người có nói lại với nó để nó biết mà tìm cách giữ chồng. Nhưng ai nói nó cũng gạt, cực kì tự tin về tình yêu mà chồng dành cho mình. Đi đến đâu cũng tự hào là "anh T nhà em..."
    Em tự hỏi, tại sao rõ ràng mọi ng ai cũng thấy bất ổn như thế, xì xào bàn tán cả trc và sau lưng nó mà nó vẫn có thể tỏ ra hạnh phúc đến thế?
    Nếu là về nó dựa dẫm về tài chính thì hoàn toàn ko phải ạ, vì đúng là tuy nó đc chồng nuôi nhưng ai cũng mắng nó ngu vì nó toàn trả lại tiền cho chồng vd như là chồng nó cho nó 5tr để mua quần áo, nó chỉ mua 1 bộ quần áo 800k rồi trả phần còn lại cho chồng nói để tiết kiệm em nghĩ là nó thực ra yêu chồng đấy ạ, em chỉ ko hiểu là niềm tin mãnh liệt đấy của nó lấy từ đâu, haizz
    Thông tin thêm là nó là vợ 2. Chồng nó đã ly hôn vợ cũ khoảng 4 năm trc, tức là chỉ 1 năm sau là lấy nó, có 1 đứa con gái 6t nữa...
    Nó cũng hay chửi em là em ngu, đáng lẽ em cần phải đeo bám ny cũ tới cùng, bởi vì đàn bà, ng nào kiên nhẫn đến cùng thì sẽ có ng đàn ông mình muốn
    "Yêu" chồng đa số đều nhắm mắt cả em ạ. Mấy ai "yêu" mà mở mắt đâu, thế thì Quê lắm đó!ko lãng mạn và đê mê đâu!
    • lxp
      Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 476 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PAPA1973_ Xem bài viết
    "Yêu" chồng đa số đều nhắm mắt cả em ạ. Mấy ai "yêu" mà mở mắt đâu, thế thì Quê lắm đó!ko lãng mạn và đê mê đâu!
    em thấy mở mắt mới lãng mạn có thể ngắm nhìn gương mặt ng mình yêu, khẽ mỉm cười và hôn thì còn j bằng
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 969 Bài viết

• 756 Được cảm ơn

em thấy mở mắt mới lãng mạn có thể ngắm nhìn gương mặt ng mình yêu, khẽ mỉm cười và hôn thì còn j bằng
    Mở mắt là k "sướng" ko "lên đỉnh" được rồi. Chả mấy mà hết "yêu" đâu em ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii!
    • lxp
      Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 476 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PAPA1973_ Xem bài viết
    Mở mắt là k "sướng" ko "lên đỉnh" được rồi. Chả mấy mà hết "yêu" đâu em ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii!
    Chỉ 1 vài lần thì chuyện ấy có j quan trọng đâu ạ Anh lại làm loãng topic của em rồi
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 969 Bài viết

• 756 Được cảm ơn

Chỉ 1 vài lần thì chuyện ấy có j quan trọng đâu ạ Anh lại làm loãng topic của em rồi
    PM đi!nick YAHOO của e là j??
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2