Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Người yêu em quá nghe lời mẹ, em đã nhìn thấy được tương lai của mình khi về làm dâu nhà họ..

• 0 Lượt chia sẻ
  • 14.7K Lượt đọc
  • 62 Trả lời

• Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 13 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình có cảm giác như chủ top k mấy quan tâm đến chia sẻ của các mẹ. Bạn ấy còn trẻ, chưa va vấp nên chưa tin vào điều các mẹ nói. Ngày xưa mình cũng thế mà. Hì. Kết hôn rồi sẽ dc trải nghiệm.
    K bit khuyên j chủ top. Vì các mẹ đã khuyên hết rồi. Chỉ chúc chủ top sáng suốt đưa ra quyết định cho cuộc đời mình.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 53 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metocvang Xem bài viết
    Chị nghĩ là chị có tài ăn nói đây em. Cộng thêm 40 năm sống trên đời và 10 năm làm vợ, làm mẹ nữa.

Quan trọng là em muốn điều gì khi xin lời khuyên.

Muốn bạn trai hết nghe lời mẹ, chuyển sang nghe lời em, yêu thương và bảo vệ em trước mẹ và gia đình anh ta. Ối em ơi, khéo chị thêm 20 tuổi nữa, cộng thêm cả tài ăn nói như bà Phan Thúy Thanh nữa cũng chẳng làm được đâu. Không ai có thể thay đổi ai trên đời này em ạ. Cái này thì chị chịu, em cứ hỏi xem ai đủ khả năng hơn giúp được em.

Lấy anh chàng này, em cứ xác định là đời em đâm xuống hố. Thích thì nhích thôi, đau khổ thì cuối cùng cũng chỉ em chịu thôi mà. Chỉ thương mẹ em thôi. Cái thằng mà em bảo yêu em nhiều ấy nó có yêu gì em đâu, chị khẳng định. Yêu éo gì mà nó bắt em làm osin cho cả nhà nó zậy? Ơ cái toshiba nhà nó, yêu mà như thế thì tôi đi chết đây, hóa ra trên đời mọi khái niệm đã đảo lộn, yêu là phải đày đọa và chịu đày đọa. À quên, nếu em là người thích bị ngược đãi thì ok, tới luôn đi em.

Chị cũng có con gái, con chị 7 tuổi. Chị hiểu tấm lòng của người mẹ. Ối con ơi. Đẻ con ra, mẹ nâng niu chiều chuộng, giờ con vừa lớn con trở thành osin không công cho cái nhà chẳng coi con ra cái gì. Biết con đau khổ mà bất lực. Lòng mẹ nào mà chả như xé gan xé ruột.

Thôi thì lời khuyên thiết tha của chị dành cho em, vì sự đồng cảm dành cho mẹ em. Bỏ con mẹ thằng ấy đi em ạ. Đời dài, giai nhiều. Thiếu éo gì thằng tử tế mà cứ bám vào cái loại chả ra gì, vừa hầu nó mà cả nhà nó coi thường mình. Chị năn nỉ em đấy. Em tin đi, bỏ nó xong, dăm tháng nữa có khi em lại thắc mắc tự hỏi, thế qq nào mà lúc này em lại yêu cái loại ấy.

Dứt đi em ạ. Kẻo lấy xong, lên đây than thở sao em khổ thì các chị lại chửi, ngu thì chết chứ bệnh tật gì.

Em gái này nói truyện làm mình nhớ đến topic của kazecrown trong wtt này ( sock trước hôn nhân..)chỉ khác là bạn ấy sống chết tìm cách thoát khỏi người đàn ông như vậy chứ không hỏi là tìm cách nào để níu kéo tình cảm, hãy search chủ đề này trước để đọc trước khi hỏi thêm bất cứ câu gì em nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 53 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Đàn ông thật kì lạ, cứ phải hành cho thì mới tử tế được..hix.... Và phải dám bỏ a ấy một lần thì mẹ a ấy mới từ đó mà nhìn nhận mình khác chút đc.. Chứ ko lúc nào cũng cái kiểu kèo dưới khó chịu lắm.. E chưa gặp a ấy nên chưa biết đc ý a ấy sẽ ntn, độ thành khẩn và tin cậy đến đâu, có dám đề cập với mẹ chuyện ở riêng hay ko.. Nếu mà vẫn bênh mẹ chằm chặp thì e đã chuẩn bị một màn chia tay phũ phàng rồi. Và nếu đã chia tay thì sẽ đàng hoàng qua nhà gặp bố mẹ a ấy nói chuyện rằng là chúng cháu ko quen nhau đc nữa cháu và anh ấy đều khó thay đổi bản thân để có thể hòa hợp cùng nhau, cảm ơn hai bác đã blah blah blah... Hết nghĩa vụ.. Rồi mẹ chồng e sẽ đc chứng kiến thằng con zai mình suy sụp. E thấy ngta nói đàn ông lúc đâu ct thì chưa thấy gì, khoảng 1 tháng sau mới bắt đầu dằn vặt và suy sụp. Vụ đó có đúng ko vậy các chị?? nếu anh đó yêu e thật lòng, yêu e nhiều lắm chỉ sau mỗi mẹ =)))))
    Đúng là em còn trẻ ranh quá, nếu em có bực hay gì thì cũng chịu thôi, em chắc chưa nghe nói trò chơi để một viên đạn trong súng rulo rồi dí vào đầu bóp cò và hy vọng là ổ đạn rỗng ( tỷ lệ 1/6 ) mà, với lại nếu có đạn thì mình cũng đâu có biết đúng không. Em đúng là phải dùng một từ nặng hơn rất nhiều từ ngớ ngẩn để diễn tả đấy, đàn ông có ngọt thì mới đưa mấy người kiểu như em vào đời được chứ, gặp mấy chị có sỏi trong đầu như mấy chị ở đây thì mơ đi
  • Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4