Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Người yêu em quá nghe lời mẹ, em đã nhìn thấy được tương lai của mình khi về làm dâu nhà họ..

• 0 Lượt chia sẻ
  • 14.7K Lượt đọc
  • 62 Trả lời

• Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,322 Bài viết

• 11,925 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi metocvang Xem bài viết
    À quên
    Chị viết thêm ít câu. Nếu sau này em vẫn lấy thằng đấy (chị chắc thế, tính cách em khó sửa lắm), em có thể lên lại topic thông báo tình hình cho các chị được không?
    Nếu em không may mắn, để các em gái khác đọc mà rút ra bài học.
    Nếu em may mắn, để các chị mừng cho em, cho mẹ em. Và cho chị xin lỗi tới em và gia đình bạn trai em vì đã nặng lời.
    Cám ơn em.
    Đọc bài của chị ưng í quá lại phải quote lại.

Chị nhé, trước khi lấy nhau, đến nhà mẹ chồng làm tất, chả làm gì bao giờ. Rồi, lấy nhau xong, chồng nghe lời mẹ, việc gì cũng vợ làm nhưng vẫn leo lẻo "mẹ bảo em chả làm gì", rồi thương mẹ ghét vợ, vợ chồng cãi nhau là gọi mẹ vào bênh.

Cuối cùng ở với nhau được 2 năm phải dứt áo ra đi (tất nhiên là nhiều vấn đề khác nữa), mà vẫn bị ám ảnh cả đời với mẹ con nhà đấy, đến nỗi người ta ra tòa thì khóc, mình cầm đơn li dị mà (đến cả năm sau) vẫn còn năm mơ bị quay lại làm dâu, xong tỉnh dậy nghĩ là li dị rồi mới thở phào nhẹ nhõm.

Em quyết định thế nào thì tùy em, nhưng hi vọng em không chịu cảnh như chị :S
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 87 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhungyi Xem bài viết
    Em xin cập nhật tình hình.. Em làm căng vụ này và quyết chia tay nhưng anh ta hình như bắt đầu thấy không muốn mất em và cố gắng tìm cách cứu vãn. Em không biết bằng cách nào mà anh ấy lại xin đc sự đồng ý của mẹ để cho a ấy mượn 1 khoản tiền kha khá đủ để mua trả góp 1 căn hộ chung cư ở gò vấp để mai này 2 đứa về sống với nhau ở đó. Em ko biết có phải là 1 tin đág mừng ko vì mọi thứ có vẻ khả quan hơn... Và chúng em bây giờ đag đi kiếm chung cư qanh qanh gò vấp để xem xét ạ.. Nhưng mà mai này ở riêng rồi tối đến vẫn phải qa bố mẹ ăn cơm.. Haiz.. Thôi lúc đó mình bận đi làm thì làm gì đc nhỉ )
    Thôi em ơi. Đừng hy vọng làm gì cho khổ. Chị đây đã dính rồi, may mà chạy kịp.

Giờ người cầm đằng chuôi là nhà người ta. Cưới e về người ta ko cho e ra ở riêng nữa thì e làm được gì, có phải nhà của em đâu mà e có quyền quyết định. Mà đến lúc đấy nhiêu lý do lắm: nhà đang cần tiền nên phải bán cái chung cư đi, hoặc nhà đg khó nên ko có tiền nộp tiếp vào chung cư, rồi daọ này mẹ a mệt nên ở vs mẹ 1 thời gian rồi đi cũng được, blah bleh bloh...

TÍnh cách con người không thay đổi được đâu em à. Đặc biệt khi đang yêu nhau, đừng tin mấy lời hứa hươu hứa vượn làm gì rồi đến lúc lấy chồng xong lại tự ngồi chửi bản thân sao hồi xưa ngu thế

Chạy ngay khi còn có cơ hội.

Nếu e vẫn muốn tiếp tục, thì khoảng thời gian này chăm mẹ e thật tốt vào, trước khi cưới nhớ xin lỗi bố mẹ vì bao công bố mẹ chăm sóc giờ con vẫn nhất quyết đâm đầu đi làm người ở không công kiêm máy đẻ cho nhà người khác. Sau này muốn về chơi vs mẹ cg khó chứ đừng nói gì đến chăm mẹ vs cả biếu tiền cho mẹ em ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 45 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Em thì nghĩ đến lúc đó không ăn cơm chung thì cũng chả làm gì đc mình.. Quan trọng là ở riêng đc với nhau đối vs e cũng là 1 bước đột phá r hihi... Giờ e thăm dò tiếp coi vụ mua chung cư là thật hay chỉ là bài của chàng
    • 216 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Dù sau này thế nào cũng vào đây cập nhật tình hình nhé, tuy nhiên mình thấy dự cảm ko lành cho bạn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,152 Bài viết

• 40,668 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đọc mà chỉ biết thở dài.

Nhưng đúng là cũng khó cho Nhungyi. Chưa trải qua thì khó mà biết được. Bây giờ có bảo em chịu khó đọc lại bài tâm sự của các chị chẳng may lấy phải mamaboy (đầy rẫy trên này, chắc VN mình phải trải qua một cuộc khủng hoảng thế hệ mới đỡ được nạn mamaboy) để rút kinh nghiệm chắc cũng chẳng ăn thua. Kiểu gì cũng nghĩ 'anh ấy nhà mình khác', 'chuyện của mình sẽ khác', 'mình sẽ biết cách xử lý vì mình đã có sự chuẩn bị', 'anh nhà mình yêu mình thế, tình yêu sẽ chiến thắng'....

Sự thật là, con người cụ thể có thể khác, nhưng hoàn cảnh thì đâu rồi cũng giống nhau cả thôi. Nhưng cứ phải trải qua thì mới ngộ ra chân lý được. Chưa trải qua thì chắc đến 90% là sẽ tự tin 'hoàn cảnh mình sẽ khác'.
    đi không sao hết lòng mình
    không sao tìm ra giới hạn
    cỏ bỗng làm tôi rơi nước mắt...

ôi những vỉa than ngầm tuổi trẻ
    đã bao giờ cháy hết đâu em!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 128 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em thì nghĩ đến lúc đó không ăn cơm chung thì cũng chả làm gì đc mình.. Quan trọng là ở riêng đc với nhau đối vs e cũng là 1 bước đột phá r hihi... Giờ e thăm dò tiếp coi vụ mua chung cư là thật hay chỉ là bài của chàng
    tội nghiệp em quá !!

mong em đừng sụp bẩy .
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 10 năm
    • 215 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thật là rất may mắn cho ra đình anh kia nếu chủ top không về làm dâu nhà họ.
    Hạnh phúc thì giống nhau nhưng bất hạnh mỗi nhà mỗi khác...
    • 87 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Chồng em chắc chắn 100% là sẽ qua ăn chung với bố mẹ em nhé. Lúc đấy e không qua thì e ngồi ăn 1 mình ở nhà à

Vụ mua chung cư là thật hay giả ko quan trọng. C nói rồi, kể cả là mua thật, chắc gì e đã được ở. Tiền mua là của bố mẹ ny em, 2 đứa có đc ở trong đó hay không thì không tới lượt 2 em quyết định đâu em à

Thôi thì các chị trên này nói e chưa tin thì e cứ tự quyết định đi. Sau này nếu mọi thứ ổn thỏa tốt đẹp thì nhớ lên đây báo lại cho mn biết để còn có thêm niềm tin vào cuộc sống. CÒn nếu (dại mồm) có vấn đề thì đừng hối hận vì đó là quyết định của em.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 11 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

LIKE bạn viviantran12 (y)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,322 Bài viết

• 11,925 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    À, lại nói vụ nhà riêng.

Nhà chồng cũ của chị, ngoài nhà bố mẹ còn có 3 cái nhà không ai ở, nhà nào cũng "để cho vợ chồng ở riêng".

Xong rồi đầu tiên là ăn tối, xong đến "sao con hay đi làm về muộn thì lo sao được cơm nứoc cho chồng" rồi rủ chồng về ở "để mẹ chăm".

Chồng thì sẽ bài "đấy nhất em, mẹ lo cho như thế, chả phải lo gì".

Đến lúc có con lại càng phải về để bà chăm nhé. Chưa kể là "cứ ở với mẹ chồng một thời gian cho nấu nướng hợp với chồng".

Xong rồi dần ở luôn nhà bố mẹ chồng. Lúc đấy thì

Thôi em cứ lấy đi em ạ, lúc này có khuyên cũng không vào.

Trước khi cưới bạn bè khuyên "mẹ chồng mày trông ghê gớm" chị còn bênh là "không, trông thế thôi chứ bà hiền lắm, làm hết việc nhà, tự do lắm, thoải mái lắm " cơ mà =))
    10 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 45 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Em sẽ ráng ra điều kiện với anh ấy là phải có nhà riêng để ở thì em mới cưới. E cũng quyết ko sống chung đâu e cũng đc mẹ e công tác tư tưởng cho mấy hôm nên giờ cũng thấy mạnh mẽ hơn rồi. Anh ấy thì mấy bữa nay có vẻ tiến bộ, biết có chính kiến hơn và dần nhận ra ở với mẹ thật mệt mỏi. Hôm bữa có vụ này mẹ a ấy nấu cơm dở quá, mang cơm ra tiệm làm xong thì ăn nhưng cơm đã ko có đồ ăn mặn lại còn dở mà ông kia làm mệt xog nhìn qả cơm chán qá nên đâm ra cáu. Cơm đó chỉ bới đủ cho a ấy và chị a ấy ăn, e bất ngờ ra tiệm nên k có cơm ăn, e gọi miến gà ăn. Tối về mẹ a ấy hỏi sao dư cơm thì a ấy nói lsau mẹ nấu mà ntn thì nấu làm chi gọi đồ ăn luôn cho lẹ mắc công xách đi xách về, xog bà già hỏi thế hnay nhung nó ra thì nó ăn gì, có cơm sao k thấy nó ăn cho hết đi, ảnh mới nói cơm này bảo con ăn còn chả ăn nổi huống chi là Nhung. Bác ấy động tí là dỗi mệt ghê ấy, từ hôm ngta dỗi em chả gặp luôn chẳng qua chơi luôn. Anh ấy cũng mặt lạnh với mẹ đến giờ luôn, và đag muốn nộp hồ sơ đi làm cả ngày để đỡ phải ở nhà lo mà dỗ mẹ mỗi lúc ngta dỗi hờn. Mình nói vào thì ko hay, thế nên cứ để anh ta từ từ thấy ko chịu nổi bà mẹ của mình thì mới mong hiểu đc em trc h chịu đựng ntn.
    Em lại muốn mình phải chơi cao tay hơn bà kia để lôi chồng về phía mình, chồng em ưa dịu ngọt và nhẹ nhàng lắm, và chồng em nói đúng ra thì cũng có nhiều mặt tốt lo lắng cho e ăn học đàng hoàng, nói chung là cũng giấu mẹ chiều em hết mực, chỉ là nhìu lúc thiếu chính kiến nên e phải chịu thiệt thòi thôi. Với lại mẹ a ấy cũng đầy bệnh tật nên a ấy nhìu khi cũng ko muốn để bà phải lên huyết áp, chứ 2 đứa em đều muốn ở riêng lắm lắm mà. Em thực sự càng bị bắt nạt bao nhiêu e lại càng muốn "cao nhân ắt có cao nhân trị" bấy nhiêu. Chứ nếu mình mà ai đi đường nấy thì thứ nhất 2 đứa e ko đứa nào là ko đau khổ, thứ 2 là đúng ý mc. Có dâu nào "không phải dạng vừa" thì làm ơn chia sẻ cho e ít mánh khoé với ạ. Hihiiiiii.., làm sao để lôi kéo đc chồng khỏi bàn tay của mc vậy..
    • 87 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Chị thấy em nên thay đổi cách suy nghĩ của mình.

Ny em nghe lời mẹ quá nhiều thì là do ny em không có chính kiến, không phải lỗi do mẹ ny em. Em cực kỳ không nên nói về mẹ ny bằng những từ vô lễ như "bà kia" hay " e phải chơi cao tay hơn" rồi " cao nhân trị".... Đó là người đẻ ra và nuôi dưỡng, giáo dục nên ny em ngày hôm nay đấy em ạ.

Ny e đối xử với mẹ như vậy cũng không đúng. Mẹ mình thì mình phải chăm sóc. Ở đâu ra kiểu cố đi làm cả ngày lễ để đỡ phải gặp mẹ mình như thế, đó là bất hiếu. Đến mẹ của mình mà ny e còn đối xử được như vậy, e có nghĩ sau này e sẽ được ny mình chăm sóc ntn chứ, rồi bố mẹ em liệu có được đoái hoài đến chăng?

Con trai không nên việc gì cũng nhất nhất phải hỏi ý kiến và nghe lời mẹ, nhưng một người con trai biết yêu thương và chăm sóc mẹ mới là một người đàn ông thực sự em à.
    Mình là con gái, mình lấy chồng thì bố mẹ chồng cũng là bố mẹ của mình, như vậy thì chồng em cũng mới coi bố mẹ em như bố mẹ của anh ấy và 2 người mới có thể cùng nhau chăm sóc bố mẹ 2 bên được.

Thôi, chúc em sẽ suy nghĩ trưởng thành hơn và hạnh phúc với quyết định của mình.

Em sẽ ráng ra điều kiện với anh ấy là phải có nhà riêng để ở thì em mới cưới. E cũng quyết ko sống chung đâu e cũng đc mẹ e công tác tư tưởng cho mấy hôm nên giờ cũng thấy mạnh mẽ hơn rồi. Anh ấy thì mấy bữa nay có vẻ tiến bộ, biết có chính kiến hơn và dần nhận ra ở với mẹ thật mệt mỏi. Hôm bữa có vụ này mẹ a ấy nấu cơm dở quá, mang cơm ra tiệm làm xong thì ăn nhưng cơm đã ko có đồ ăn mặn lại còn dở mà ông kia làm mệt xog nhìn qả cơm chán qá nên đâm ra cáu. Cơm đó chỉ bới đủ cho a ấy và chị a ấy ăn, e bất ngờ ra tiệm nên k có cơm ăn, e gọi miến gà ăn. Tối về mẹ a ấy hỏi sao dư cơm thì a ấy nói lsau mẹ nấu mà ntn thì nấu làm chi gọi đồ ăn luôn cho lẹ mắc công xách đi xách về, xog bà già hỏi thế hnay nhung nó ra thì nó ăn gì, có cơm sao k thấy nó ăn cho hết đi, ảnh mới nói cơm này bảo con ăn còn chả ăn nổi huống chi là Nhung. Bác ấy động tí là dỗi mệt ghê ấy, từ hôm ngta dỗi em chả gặp luôn chẳng qua chơi luôn. Anh ấy cũng mặt lạnh với mẹ đến giờ luôn, và đag muốn nộp hồ sơ đi làm cả ngày để đỡ phải ở nhà lo mà dỗ mẹ mỗi lúc ngta dỗi hờn. Mình nói vào thì ko hay, thế nên cứ để anh ta từ từ thấy ko chịu nổi bà mẹ của mình thì mới mong hiểu đc em trc h chịu đựng ntn.
    Em lại muốn mình phải chơi cao tay hơn bà kia để lôi chồng về phía mình, chồng em ưa dịu ngọt và nhẹ nhàng lắm, và chồng em nói đúng ra thì cũng có nhiều mặt tốt lo lắng cho e ăn học đàng hoàng, nói chung là cũng giấu mẹ chiều em hết mực, chỉ là nhìu lúc thiếu chính kiến nên e phải chịu thiệt thòi thôi. Với lại mẹ a ấy cũng đầy bệnh tật nên a ấy nhìu khi cũng ko muốn để bà phải lên huyết áp, chứ 2 đứa em đều muốn ở riêng lắm lắm mà. Em thực sự càng bị bắt nạt bao nhiêu e lại càng muốn "cao nhân ắt có cao nhân trị" bấy nhiêu. Chứ nếu mình mà ai đi đường nấy thì thứ nhất 2 đứa e ko đứa nào là ko đau khổ, thứ 2 là đúng ý mc. Có dâu nào "không phải dạng vừa" thì làm ơn chia sẻ cho e ít mánh khoé với ạ. Hihiiiiii.., làm sao để lôi kéo đc chồng khỏi bàn tay của mc vậy..
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,966 Bài viết

• 8,131 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chị viviantran12 nói đúng quá rồi em chủ top ạ. Cố nghe mà làm theo thôi. Chị chỉ muốn khuyên em thêm 1 điều nhỏ này

HIẾU THẮNG chưa bao giờ là 1 tính cách có lợi cho hôn nhân em nhé. Em đừng nghĩ việc mình tìm cách nọ, cách kia, "mánh khóe" hay học chiêu của người nọ người kia để "trị" mẹ chồng. Điều đó chả giải quyết ích lợi gì.
    Còn người có vấn đề ở đây là bạn trai em chứ ko phải là ai khác. Em cũng nên hiểu bản chất mối quan hệ mẹ-con là mối quan hệ vô điều kiện, nó khác nhiều với mối quan hệ vợ chồng trai gái nhé.
    Chị thấy bạn trai em bây giờ như cậu bé hư đứng giữa 2 người phụ nữ đang "tranh sủng". Lúc nào ko vừa ý với mẹ thì nghiêng về bạn gái, lúc nào bạn gái làm phiền thì nghiêng về mẹ. Mẫu đàn ông này chưa làm chồng, làm cha được đâu
    Em nghĩ em có thể cả đời ngọt ngào, dịu dàng để kéo anh ý về bên em không? Em dù có tìm mọi cách thể hiện mẹ anh ý vụng về, hay dỗi, đồng bóng ... thì anh ta vẫn yêu mẹ thôi. (giống như mẹ anh ta luôn nghĩ con mình giỏi giang, đẹp đẽ dù có xấu trai hay kém cỏi ý)
    Đừng lấy chồng sớm em ạ, em cũng còn non lắm để bước vào hôn nhân.
    Thân
    • 216 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Mọi người đều khuyên rồi. Nếu quyết định cưới a chàng này. Bạn phải chấp nhận tính cách a ấy vì nó chắc chắn ko thay đổi, đừng cố đẩy mẹ chồng ra xa và kéo chồng về phía mình để làm gì , vì diều đó cũng ko khiến bạn hạnh phúc hơn đâu. Chấp nhận lấy thì chấp nhận tính cách hoặc là nghỉ.
    • 807 Bài viết

• 4,121 Được cảm ơn

Đang sẵn cơn bực, mẹ nào bức xúc chuyện mẹ chồng nàng dâu thì vô đây tâm sự cùng mình!
    E sag nhà người yêu chơi thì cái phòng ság đến thấy hơi bừa vì quần áo chưa gấp gọn thôi, vì 2 đứa em bận đi việc nên e chỉ xếp chăn gối ngay ngắn chứ chưa kịp dọn dẹp gì nhiều. Chúng em đi đến chiều về và khi e lên lầu thấy bác ấy vừa từ phòng đi ra, lúc em vào thì đúng là cái phòng ko khác gì bãi chiến trường, em đứng nhìn đống chăn gối lộn xộn 1 lúc lâu và cố gắng nhớ lại e đã gấp nó tử tế ngay ngắn ntn. Cũng ngay lúc đó anh ấy bị la về cái phòng bừa bộn, sẵn la thêm cả e vì sag nhà chơi thấy bầy hầy mà ko biết dọn dẹp.. Lại thêm a ấy tưởng e bầy ra nên còn mặt nặng với em nữa. E tức lắm nhưng e ko thể nói ra vì nói ra a ấy chắc chắn sẽ chỉ tin mẹ a ấy và sẽ còn nghĩ em là thứ đặt điều ngoa ngoắt chia rẽ gia đình họ. Nên em cứ im thôi. Nhưng mà ấm ức cực kì, lâu lâu mới qua chơi đc một vài hôm mà việc gì cũng đến tay.. Làm ko đúng ý có khi còn đc nghe ca nhạc
    Người gửi: Nhungyi, Hôm nay 01:59 AM
    Trả lời: 42
    Lần đọc: 11.2K
    Bài gửi cuối:
    bởi Nhungyi Đến bài mới nhất
    Diễn đàn: CUỘC SỐNG HÔN NHÂN & GIA ĐÌNH

Bài viết mới của chủ top đây. Thế này mà đòi cao nhân vs chả cao nhân trị. Tóm lại là vẫn muốn lấy con của ng ta về làm chồng mình nhưng mẹ người ta nhất định ko thể là mẹ mình mà phải là ng đối đầu. Em ạ. Qua bài viết trên của em thì mẹ chồng tưong lai của em mới là dạng ko phải vừa đâu.
    Thứ hai. Nếu có khuyên nhau thì khuyên nhau sống ngay sống thẳng chứ ko xui nhau bày trò lắt léo. Nếu bản thân em là người dám làm thì chả cần các chị khuyên em đã làm đủ trò, nếu em đã ko làm đc thì khuyên em cũng vô ích. Tuy nhiên như đã nói trên, trừ khi em rơi vào hoàn cảnh ko quẫy ra đc thì các chị mới nhọc lòng chịu tổn đức mà bày em trò này trò kia vì nói cho cùng khuyên nhau là phải khuyên điều tử tế, xúi ng khác làm điều bất thiện thì mình cungz có lỗi. Còn bây giờ, em vẫn có quyền lựa chọn, vẫn có thể rút lui thì các chị ko thể khuyên em điều gì ngoài việc em tự thay đổi chính bản thân mình.
    Những j cần nói mọi ng đã nói hết rồi. Thôi, tôi cũng lui.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 279 Bài viết

• 247 Được cảm ơn

Nếu cứ đâm đầu vào, ngày nào cũng phải nghĩ cách đối phó MC, cách trị chồng, ect... Nghe có vẻ mệt hỉ! Dù có là người đa mưu túc trí thì cuộc sống thế này ko ổn chút nào đâu cô gái ơi.
    Gia đình gia đình, vương vấn bước chân ra đi, ấm áp trái tim quay về
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình đã lấy 1 ông chồng con trai 1, có 2 đứa e gái chồng lớn tuổi hơn mình.chồng mình thì cái gì cũng mẹ cả, chỉ biết gia đình ổng thôi. Nản lắm, muốn buông xuôi. Chẳng còn chút tình cảm nào cả, kiểu như mình thấy mình đang tồn tại 1 mình trong gia đình ấy. Nếu cho quay lại thời gian, mình sẽ bỏ của chạy lấy người. Các chị e trên này khuyên bạn từ bỏ là đúng rồi. Đừng mong sẽ thay đổi được bản tính con người. Mạnh dạn từ bỏ đi bạn ơi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 11 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thôi, mọi người đã khuyên chủ top hết lòng rồi, mà bạn ấy thực chất là ko muốn chia tay nên cứ vòng vo thế, quyền quyết định nằm ở bạn thôi, sau khổ đừng than vãn nhiều, chưa cưới đã thế cưới về còn nhiều chuyện hơn, chả lẽ đấu đá mãi được, rồi cũng sinh chuyện lớn lại mang kết cục chả tốt đẹp gì.
    • 213 Bài viết

• 637 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thực chất là e này không muốn bỏ người yêu, bỏ sao được mà bỏ, yêu nhau mất 4 năm, mất bao nhiêu thời gian, tình cảm, bỏ người yêu phải yêu lại từ đầu mệt mỏi lắm. Em lên đây chắc chủ yếu muốn các chị chỉ cho em vài chiêu để chiến lại MC tương lại và tìm cách ra ngoài ở riêng đúng không em. Cá nhận chị thấy nhà chồng như nhà e không thay đổi được, còn bạn trai em đã sống mấy chục năm, hưởng nên giáo dục mấy chục năm trong gia đình của cậu ta nên chắc chắn, đảm bảo với em là bạn giai này không thay đổi. Bạn ấy thay đổi chỉ là để cưới được em, đến khi về sống với nhau sẽ đâu lại vào đấy.

Hơn nữa e đừng tự tin là bạn trai nghe lời e mua nhà ở riêng, rồi trị MC ....., MC tương lai của em bây giờ cũng sôi máu lên nhưng vì con bà nên bà ấy nhịn, đến khi e về làm dâu em sẽ thấy bà ấy " sợ " và " ngọt ngào " với em thế nào. Còn việc em ở riêng mà tìm cách trốn không về ăn tối, chị nói thẳng là " bất khả thi " nhé, em không về thì bà ấy sang nhà em, vì tiền nhà là người yêu em mua, có phải tiền của em đâu, nên bà ấy lên nhà con bà ấy, em có cấm được không.

Sau nữa về vấn đề tài chính, bây h người yêu em mượn tiền mua nhà, cưới em về 2 vc còng lưng ra làm mà chả nhưng cuối cùng với gd chồng thì vẫn là " nhà là do chồng nó mua, nó chỉ sẵn về ở thôi"

Chị còn muốn nói nhiều về vấn đề MC-CD nhưng tốt nhất em hãy cưới đi, rồi trải nghiệm dần dần, chỉ nói với em 1 điều rằng e xót bm em bao nhiêu vì người yêu e cũng xót bm cậu ấy bây nhiêu nên bây h chưa cưới thì cậu ấy cãi bm để chiều em nhưng ..............cứ cưới đi
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 81 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bỏ sớm ngày nào tốt ngày đấy bạn à con trai mà nghe lời mẹ quá thì vợ nó chả coi ra gì đâu.
  • Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4