Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Người yêu em quá nghe lời mẹ, em đã nhìn thấy được tương lai của mình khi về làm dâu nhà họ..

• 0 Lượt chia sẻ
  • 14.8K Lượt đọc
  • 62 Trả lời

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 355 Bài viết

• 577 Được cảm ơn

Mình thấy bạn dù nói đã nhắn tin chia tay rồi nhưng thực ra trong lòng vẫn tràn trề hy vọng người yêu sẽ thay đổi. Chắc anh kia chỉ cần hứa hẹn mấy lời ngon ngọt là bạn lại quay lại ngay. Đừng tin những lời nói của đàn ông, đặc biệt là kiểu đàn ông núp váy mẹ thế này. Hy vọng bạn có thể dứt hẳn luôn và tìm người khác biết trân trọng mình hơn.

Love not one, love not two
    Love the one who loves u true,
    Love not three, love not four
    Love the one who loves u more,
    Love not five, love not six
    Love the one who really sticks,
    Love not seven, love not eight
    Love the one who really waits
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 8 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Ông bà có câu: 'bao giờ con chó đổi lông thì con người mới đổi tánh' rồi 'giang sơn dễ đổi bản tánh khó dời' chứng tỏ rất khó có thể thay đổi tính cách của con người
    Nếu đã là ng nhất nhất nghe mẹ mà ko phân biệt đc phải trái đúng sai thì ng vợ sẽ thiệt thòi nhiều hơn, hãy nghĩ cho kĩ bây giờ chỉ có 1 ng là anh ta nghe lời mẹ, cưới về thì ko còn là 1 nữa mà 2 -3-4 (em và các con của em) cũng phải sống theo sự chỉ bảo của bà mẹ ấy, nhắm thấy chịu đựng được thì cứ lấy anh ta, còn ko chịu đc nhiệt thì giải tán sớm thôi. Chị ko khuyên em là lấy 1 anh chàng ko nghe lời mẹ nhưng hãy kiếm ng nào mà biết nghe bằng hai bên tai ấy (nghe cả 2 phía chứ ko phải nghe 1 chiều) và biết giải quyết vấn đề cho vẹn đôi bên chứ ko hùa theo bên nào cả
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 34 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Đoc đoạn đầu ức qá k th đọc nữa.Bỏ nha chị,e chỉ khuyên vậy nha

Gởi từ ứng dụng Webtretho của dongthihau
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 45 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Sau một hôm e ngắt liên lạc và a ấy hay tin e đang bệnh thì đã sốt sắng nhắn tin gọi điện điên cuồng, rằng là muốn gặp muốn nc muốn chăm sóc e này nọ, e tạm thời chưa muốn gặp, cũng là chưa dám gặp a ta vì e chưa biết rõ ràng mình phải cư xử với anh ta ntn. e chỉ nói là e ko muốn suy nghĩ thêm về chn kia nữa, cái gì đã qua thì để cho nó qua.. Nhưng a ấy cứ hỏi đi hỏi lại trong vô vọng rằng e thực sự muốn ct sao? e hết yêu a ấy sao? làm e thấy cũng hơi tội nhưng e quyết im lặng r, im lặng a ấy mới biết sợ mà tôn trọng mình. Nếu thực sự quả này e mà ct thì a ấy chắc shock lắm, bởi a ấy nghĩ e yêu a ấy thế cơ mà...
    Đàn ông thật kì lạ, cứ phải hành cho thì mới tử tế được..hix.... Và phải dám bỏ a ấy một lần thì mẹ a ấy mới từ đó mà nhìn nhận mình khác chút đc.. Chứ ko lúc nào cũng cái kiểu kèo dưới khó chịu lắm.. E chưa gặp a ấy nên chưa biết đc ý a ấy sẽ ntn, độ thành khẩn và tin cậy đến đâu, có dám đề cập với mẹ chuyện ở riêng hay ko.. Nếu mà vẫn bênh mẹ chằm chặp thì e đã chuẩn bị một màn chia tay phũ phàng rồi. Và nếu đã chia tay thì sẽ đàng hoàng qua nhà gặp bố mẹ a ấy nói chuyện rằng là chúng cháu ko quen nhau đc nữa cháu và anh ấy đều khó thay đổi bản thân để có thể hòa hợp cùng nhau, cảm ơn hai bác đã blah blah blah... Hết nghĩa vụ.. Rồi mẹ chồng e sẽ đc chứng kiến thằng con zai mình suy sụp. E thấy ngta nói đàn ông lúc đâu ct thì chưa thấy gì, khoảng 1 tháng sau mới bắt đầu dằn vặt và suy sụp. Vụ đó có đúng ko vậy các chị?? nếu anh đó yêu e thật lòng, yêu e nhiều lắm chỉ sau mỗi mẹ =)))))
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 45 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Đúng là e cắt đứt vậy đấy nhưng vẫn còn chút hi vọng a ấy sẽ thay đổi, và đồng ý đề cập với mẹ a ấy chuyện 2 đứa sẽ dọn ra ở riêng nếu có cưới... E nghĩ chỉ cần có đc tấm vé ở riêng thì e chẳng sợ mẹ chồng nữa rồi... ^^
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 45 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Một mặt e nghĩ ấy là ng ưa sự ngọt ngào dịu dàng nên chỉ ngọt một chút là sẽ có đc thứ mình muốn, hệt như cái cách mẹ a ấy làm với a ấy vậy.. E càng ghét mẹ chồng bao nhiêu e lại càng muốn làm cho a ấy nghe lời bấy nhiêu. Để xem sau vụ này anh ta nói gì với em đã rồi em mới tính tiếp được. Các chị thông cảm cho e vì với em tc là thứ mà ko thể nói dứt là dứt ngay đc, và nhất là tình yêu đầu tiên kéo dài suốt tận mấy năm trời... nên muốn dứt ngay với e hay vs a ấy cũng thực sự ko dễ ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 279 Bài viết

• 247 Được cảm ơn

Mình hy vọng anh ấy sẽ không giả bộ hứa ra riêng, giả bộ nói ở với mẹ vài tháng sau cưới thôi, rồi cuối cùng, khi đã đóng thuyền thì giả bộ quên những gì mình hứa :/
    Gia đình gia đình, vương vấn bước chân ra đi, ấm áp trái tim quay về
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 45 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mn_t Xem bài viết
    Mình hy vọng anh ấy sẽ không giả bộ hứa ra riêng, giả bộ nói ở với mẹ vài tháng sau cưới thôi, rồi cuối cùng, khi đã đóng thuyền thì giả bộ quên những gì mình hứa :/
    nếu mà như vậy thì mình lại phải có con rồi xách con về ngoại ở thôi )))
    • 12 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Đọc bạn này viết về nhà chồng tương lai dọn dẹp cỗ bàn làm mình nhớ một hôm đi gội đaauf, cô bé thợ phụ 19-20 tuổi đang mếu mái kể mẹ chồng kêu em về nhà bà ăn tết, sẵn thể đi gieo mạ ( hay cấy lúa gì đos ) với bà. Mình can trời ơi em ko đc đi nha, bé nói "mẹ chồng em bảo về làm cho quen việc"

sau rồi chuyển nhà, cũng ko gặp nên ko rõ bé ra sao. Mình cũng có mẹ chồng là sếp trưởng trong nhà,
    • 12 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Ai cũng lép vế bà, cả họ hàng bên nội lẫn ngoại. Chồng mình đc bà rất cưng, chiều lắm, mình thì bà không ưng ( lý do thì khỏi, bà nhắc đến càng thêm ghét ). Trc cưới ai cũng kêu mình bà ấy ghê lắm, về thì sợ một phép. Chồng mình cũng lép vế bà, lại rất yêu thương mẹ. minhf bỏ ngoài tai

lấy nhau về, mình hối hận lắm luôn. Mẹ chồng là chuyện muôn đời, nhưng đến chồng cũng hùa theo mẹ, mình cô độc, áp lực, chán nản.

Nếu bạn đã từng thấy người yêu cãi vã, tranh luận, to tiếng với mẹ thì cố thể nghĩ đến việc thay đổi ( như chồng mình, mặc dù công cuộc khá gian nan, và anh ấy phải là người thương vợ, hiểu biết. ), còn ko bao giờ mở miệng trái ý mẹ một câu thì thôi đừng mơ tưởng. Loại người yêu mà để bạn cọ vệ sinh, nấu ăn rửa bát ko biết xót bạn thì cần quái gì. Lý do mai này cũng về làm dâu nên san sẻ là vớ vẩn nhé, kiếm cớ hành bạn ấy
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 216 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Nếu muốn chuyện ở riêng bạn phải đấu tranh trước khi cưới. Khi nào gd chồng nói với bạn cho hai vc ở riêng và tính chuyện chuyển đồ các thứ thì mới dc. Đừng tin lời hứa hẹn rằng ở chung một tgian rồi ra ngoài vì chắc chắn k có đâu. Mình hiểu tâm lí của bạn ,trước cưới mình yêu 3 năm. Cũng cãi qua cãi lại, mình quyết k ở riêng thì hoãn cưới vô thời hạn. Chồng mình cuối cùng về trình bày bố mẹ oke, rồi mới k hoãn nữa.
    • 10 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình cũng y chang hoàn cảnh của bạn và mình đã ko nghe lời bạn bè, gia đình quyết tâm tiến tới hôn nhân với người yêu - chồng mình bây giờ đó. Nhà này còn ghê hơn, ba mẹ chồng đều ghê gớm, 2 bà chị dâu + 1 cô em chồng quá thể.
    Khi còn quen nhau (mình quen 7 năm và biết nhà ảnh 3 năm mới cưới) mình cũng con Út trong nhà, ko làm gì cả thế mà qua nhà người ta mình giúp đỡ tất cả mọi việc, mình cũng nhận được câu nói quen thuộc "Xem mình như con gái trong nhà nên cứ vô tư, giúp đỡ rồi này nọ, thương yêu mình nhá". Nghĩ lại thấy mình quá ngu và lụy tình đó chứ, bao nhiêu chuyện ko vừa lòng, ba mẹ mình cũng nói nhưng ko có cấm cản, sợ sau này con gái nói là do ba mẹ ko gã. Xong rồi cũng nhẫn nhịn, nghĩ cưới về mọi chuyện sẽ khác (xin nhắn là nhà ảnh có mình ảnh con trai).
    Ko ngờ quyết định lên xe hoa của mình đã trở thành chuyện buồn, ko ngờ BMC và cả nhà chồng mình lại đối xử với mình như thế. Minh vẫn còn tỉnh táo và sự gan lỳ của cô gái cá tính, mình dứt liền cuốn áo ra ngoài ở. Chồng mình thương mình lắm, nên đi theo và ngày càng nhận ra sự quá đáng cùa ba mẹ mình đối với vợ mình, con dâu họ. Nên giờ tuy là con 1 nhưng vc mình cũng ở riêng với 2 bàn tay trắng cùng tạo dựng ĐỘC LẬP, TỰ DO, HẠNH PHÚC. Nhưng mình luôn phải đối đầu, gồng mình, mọc gai lên để chiến đấu với 5 người trong nhà (Ngoại trừ chồng mình nhé) chứ ko đùa đâu.
    Vậy nên bạn nên từ bỏ thẳng thừng đi, kiếm người khác phù hợp hơn, đừng như mình, khổ lắm, còn nếu tiến tới hôn nhận chưa chắc chồng bạn đã làm được như chồng tớ là theo vợ ra ngoài và nghiệm lại mọi chuyện đâu. Thế còn cực gấp 10 lần. Cố lên bạn à...
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 45 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Tối nay 2 đứa gặp nhau để nói chuyện nè b.. Mình cũng đang tính lôi chuyện ở riêng ra để nói luôn cho nóng
    • 212 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Chia tay sớm bớt đau khổ em ơi. Cách đây 4 năm chị có chuyện cũng lên đây nhờ mọi người tư vấn. Ai cũng nhìn ra vấn đề là cái anh người yêu không còn yêu chị nữa, chỉ có chị là người trong cuộc thì ngây thơ tin tưởng và hi vọng rằng sẽ có ngày anh ta thay đổi suy nghĩ. Càng ngày càng thấy những người đi trước nói chẳng sai bao giờ. Chỉ có mình trong cuộc là mù quáng thôi.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 45 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Em xin cập nhật tình hình.. Em làm căng vụ này và quyết chia tay nhưng anh ta hình như bắt đầu thấy không muốn mất em và cố gắng tìm cách cứu vãn. Em không biết bằng cách nào mà anh ấy lại xin đc sự đồng ý của mẹ để cho a ấy mượn 1 khoản tiền kha khá đủ để mua trả góp 1 căn hộ chung cư ở gò vấp để mai này 2 đứa về sống với nhau ở đó. Em ko biết có phải là 1 tin đág mừng ko vì mọi thứ có vẻ khả quan hơn... Và chúng em bây giờ đag đi kiếm chung cư qanh qanh gò vấp để xem xét ạ.. Nhưng mà mai này ở riêng rồi tối đến vẫn phải qa bố mẹ ăn cơm.. Haiz.. Thôi lúc đó mình bận đi làm thì làm gì đc nhỉ )
    • 139 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Mượn tiền của mẹ hả? Lại còn ngày ngày về bm ăn cơm...
    Em ơi trai giờ k thiếu đâu em @@
    Em cứ tin đi rồi cưới về khổ đó em....
    • 15 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mượn tiền thì đc, ít nhất là mượn trc khi cưới nên bạn đỡ mang tiếng hơn. Nhưng làm ơn dẹp cái vụ về ăn cơm mỗi ngày đi bạn. Bạn cứ nghĩ cảnh đi làm cả ngày xong r phải về cơm nc hầu hạ 1 nhà người mà ng ta cũng ko ưa j bạn bạn có vui vẻ nổi ko?

Gởi từ ứng dụng Webtretho của uyenluongtht
    • 216 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Mua dc nhà rồi hayz cưới nhé. Cũng nên cẩn thận đây là bài của a ấy. Còn chuyện sau này về ăn cơm hay k là quyền của mình ,đi đi về về thế mà chết à bạn. Cũng nói trước về chuyện đó đi k sau cưới lại cãi nhau
    • 11 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thấy nghi quá, đừng có dại mà nghe lời nha bạn, mua nhà xong hẳn cưới, khối người nói cho sướng miệng về ko có cái chi đó, rồi mỗi ngày phải về ăn cơm á, thôi thôi nghe là thấy ớn rồi, cuối tuần về lần là được rồi
    • 807 Bài viết

• 4,121 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhungyi Xem bài viết
    mình chỉ mog có cách nào đó cứu lấy chn tc này thôi, và end chỉ là cách là cuối cùng bất đắc dĩ với mình thôi. 4 năm trải qua bao nhiêu khổ cực 2 đứa từ 2 bàn tay trắng đi lên, bảo mình gạt đi quên đi thực sự rất là khó. Mình vẫn mong chờ 1 cách nào đó để a ấy bớt sống núp váy mẹ như thế cũng là tốt cho a ấy mai này dù a ấy có qen mìh nữa hay ko. Mình k biết phải nói làm sao cho a ấy hiểu vì a ấy là ng nóng nảy, có ai có tài ăn nói nghĩ giùm em gái nhỏ cái kịch bản đc ko ạ huhu

Em đừng có ảo tưởng. Mẹ là ng phụ nữ quan trọng nhất trên đời và vợ có thể bỏ lấy vợ khác chứ ko bỏ đc mẹ.

1. Là em biết điều ngoan ngoãn cắm mặt vào làm việc nhà và đừng có làm sai điều gì, làm sai thì chịu nghe cả nhà ng ta nhiếc móc. Cũng đừng bao giờ nghĩ đến "bố mẹ em sinh em ra mà ko mắng mỏ bắt em làm" vì cái đó là em lựa chọn. Em chấp nhận vì tình yêu mà quên cả bản thân mình và biết hoàn cảnh rồi mà vẫn đâm đầu vào thì lúc đó em ko bao giờ có thể trách chồng em hay gia đình nhà chồng em vì đó chính là sự lựa chọn của em. Nếu như em thấy tình yêu đó đủ lớn để có thê gạt bỏ đi tất cả những cực khổ mà nhà chồng em mang lại thì em hãy theo đuổi tình yêu của em, còn nếu em ko thể chấp nhận cuộc sống đó mà cũng ko thể từ bỏ tình yêu đó thì ko ai có lỗi kể cả mẹ chồng em mà lỗi của em là quá nhu nhược ko dám chọn cho mình một con đường tươi sáng để đi.

Làm người, một là theo đuổi đến cùng, dù đắng cay khổ cực vẫn phải ôm lấy để cho đến kết quả cuối cùng, hoặc là bỏ chạy cho sớm để còn làm lại. Chứ đừng vì thói nhu nhược mà cứ ôm lấy cái tình yêu đó rồi lại trách ng ta đối xử vs minhd ko tốt.
    Đừng bg đổ lỗi cho ng khác vì những lựa chọn của mình.
    Sống phải có bản lĩnh lên em ạ. Có suy nghĩ và có quyết định, đã quyết định rồi thì phải lập kế hoạch sao cho quyết định đấy của mình nó hiệu quả. Sống vs mẹ chồng cũng vậy mà ra đời thì cũng vậy.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4