TIN TÀI TRỢ.

Người thân bị bỏ bùa

• 11 Lượt chia sẻ
  • 40.6K Lượt đọc
  • 73 Trả lời

• Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 578 Bài viết

• 710 Được cảm ơn

Bùa bùa bùa , có tất đấy ,yêu cỡ nào cũng có nhưng k có cái bùa nào chắc chắn mình k yểu mệnh , chết k đau đớn , bùa yêu Là 1 đại kị , nó là kiểu ép duyên ,người làm ra nó sẽ bị trả giá 2000 năm ,tới đời con cháu , thằng thầy chơi giỏi đến thế thì Đã không làm mình chết đau đớn rồi , với lại việc ếm bùa k phải ai cũng ếm được , ếm ai cũng Linh vì nếu người nào có nhiều phước đức từ nhiều kiếp , giống như những cao tăng chân chính ấy thì việc ếm họ k hề đơn giản hay có khi chẳng ăn nhầm gì với họ , ma quỉ đến gần đều phải run sợ , có thật đó nên mọi người cố gắng tích phước đi bởi vì nếu như 1 người phước đức Đã hết kèm theo bị yếm bùa thì có thể mất mạng luôn

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 578 Bài viết

• 710 Được cảm ơn

Mấy chị ở có người thân k giải được vì chưa gặp được Sư Phụ đích thật đấy , mẹ em đâu cho xa , ba em tính hay lăng nhăng , lúc em 4 tuổi , ông quen con nào đó , bỏ nhà ôm đồ về ở với con đó , con đó Là gái hết thời làm má mì , mẹ em chửi mấy cũng k về , thế Là mẹ em đi cái ông hay coi cho gia đình nội , mấy bà cô chỉ , thế Là ông này nói nó rải ngải trước cửa nhà mày để chồng mày k về được, được rồi t sẽ chơi trầm hương với nó , đưa mẹ em chai thuốc , đổ trước nhà qua ngày Mai ổng mò về và tiệm bia ôm của con đó bị công an bắt haha , nhưng thầy đó mất rồi ,thời đó người ta hâm mộ đến nổi công an tới đuổi về mà k chịu về ,nhà báo tới chụp hình , nhưng giờ thì ly hôn rồi
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 354 Bài viết

• 737 Được cảm ơn

Chuyện bùa ngải là có thật đó. Em có vài đứa bạn ở dân tộc, vùng cao í cũng thừa nhận là có mà.Cách bỏi bùa thi tuỳ mỗi gia đình khác nhau và truyền lại cho con cái của mình. Thường thì phải tìm thấy vật bị bỏ bùa vào mới giải được.
    Mà bỏ bùa yêu khi 1 trong 2 người bị chết nếu ko giải truoc lúc chết thì sẽ bị chết theo cơ.
    • 351 Bài viết

• 396 Được cảm ơn

mình tin chuyện bùa ngải là có thật
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 567 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Thực ra mình không tin là có bùa ngải , nhưng ở gần nhà mình có gđ kể cho mình nghe chuyện con trai họ bị bùa ngải gì đó nên mình thử tìm thông tin coi có thật có bùa ngải ko ?
    Chuyện là gđ đó đinh cư ở nước ngoài hơn 20 năm rồi , con cái đều học ĐH hết , có một anh học xong Thạc Sĩ ( anh này cao ráo , đẹp trai , có tài nhất nhà ) . Vậy mà bg đang bị bỏ bùa ( theo gđ nói là thế ) .
    Cái chị này người miền tây , nghe bác anh đó kể có cháu trai giỏi giang , thế là từ đó chị này ko biết làm thế nào mà nói gi bà bác cũng nghe , kêu anh kia về VN để làm mai mối . Nói thêm là chị này thuộc dạng ế , đã 31 tuổi , xấu khủng khiếp , người bé cỡ 35 kg .
    Sau đám cưới đc 3 tháng ( lúc này đã sang nước ngoài rồi ) anh kia đòi bỏ chị này , đã nói chuyện với cha mẹ 2 bên . Chị này về VN đc 1 tuần thì ơ bên nước ngoài , anh này ko hiểu sao tính tình thay đổi hẳn , nóng nảy , chửi bới tất cả moi người trong gia đình kể cả ba mẹ ( anh là đứa có hiếu và ngoan nhất trong nhà ) .
    Rồi anh về VN với chị kia , sau đó đón chị sang cùng . Thời gian này , anh này thay đổi hoàn toàn 180 độ , chửi cha chửi mẹ , nói " ông , bà đần độn lắm ..... " . Chị kia thì coi ba mẹ chồng không ra gì , lấy ly ném thẳng vào mặt ba chồng , chửi ba , má chồng ko ra gì , vậy mà anh này còn hùa theo , gọi cảnh sát tới , nói với cảnh sát là " hai ông , bà này ko phải là ba , mẹ tôi . Những người này không phải là anh , em tôi " . Và hôm sau thì thu dọn đồ đạc bỏ đi cùng với chị ta .
    Từ một người con ngoan , lễ phép với ba, mẹ , anh chị em trong nhà , vậy mà chỉ từ sau khi đi VN về anh thay đổi hẳn như vậy , liệu có phải bị bùa ngải gì không ?
    Nói thật mình là người ngoài cuộc , nghe mà cũng thấy khó tin , nhưng như những gì mình thấy thì có vẻ như là có thật , vì một con người chuẩn mực , học hành giỏi giang , luôn lo lắng cho cha mẹ nhất , vậy mà bỗng chốc trở thành đứa con mất dạy , chửi cha , mẹ .
    Thật sự mình cũng không hiểu nổi . Còn nhiều chuyện nghe nổi da gà từ gđ anh đó , nhưng mình ko tiện kể .
    Xin lỗi vì đanhs bằng ipad nên đôi khi chữ bị thiếu , chán ..
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

bùa ngải là có thật đấy các chị ạ. và đúng là dùng nó thì với mục đích gì đều là ko tốt. em có biết một ông thầy mo trên dân tộc chuyên làm bùa (tết 2 ngọn cỏ lau với nhau rồi phù chú) để chồng vợ quay về khi ngoại tình. ông này tuyệt nhiên ko giúp người xấu chia rẽ vợ chồng mà chỉ giúp chuyện tình cảm sắp đến hồi tan vỡ mà 1 trong 2 người có thiện ý muốn níu kéo và vun đắp thôi các chị ạ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 56 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Chuyện bùa ngải là có thật, mình biết một Cụ người Miên cũng dùng bùa ngải, mình nghĩ là bùa ngải nhưng cụ ấy gọi là "làm phép". Cụ ấy có thể làm ng đang ghét mình, đố kị với mình phải thương mình, làm vợ chồng đang cãi vã hoà hợp và ko thể bỏ nhau. Tuy nhiên cụ ko giúp những trường hợp tréo nghoe như là giành giật vợ chồng ng khác. Đúng như bạn gì đax nói ơ trên, chỉ giúp những ng vốn có duyên có phận với nhau.
    Đunsg là cái gì cũng ko nên tin quá mức, nhưng cuộc sống này có nhiều cái vượt khỏi tầm hiểu biết của mình!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vậy mấy sis có biết có cách nào giải được cái loại bị bùa như vậy không ???
    • 307 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    người làm ra bùa thì có giải đc ko? haiz, chồng mình là dân công trình xây dựng, hiện tại chưa đi nhưng tương lai sẽ đi những chỗ xa xôi. mình muốn biết trước để dặn chồng
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

sis ơi cụ đó ở đâu v?chỉ e vs
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nge mẹ ck mình bảo thì muốn fa bùa thì pải lấy đất chôn người chết sắc lên cho uống.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của HeoKuby
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chuyện bùa là có thật đó bạn. Nhà mh ở miền núi và nhà mh cũng suýt bị bỏ bùa.
    Chuyện là: cái bà biết bùa ý, bà ấy qua nhà mh " mẹ mh kể lại" hái 1 nhành cây mơ trong vườn nhà mình nhưng may bố mình nhìn thấy ( bố mh cũng là ng dân tộc) mắng bà ấy sau rồi bà ấy vứt cái nhánh cây đó đi. Còn 1 nhà khác cũng cạnh nhà mh bị bà ấy mang cây về. Chả biết bà ấy làm gì nhưng đêm về vợ của bác ấy cứ kêu đau bụng ko cách nào khỏi, kể cả lên bệnh viện huyện khám bsi cũng nói là ko bị làm sao cả. Sau chồng bác ấy bắt bà kia lên rồi bác ấy bảo nếu k chữa cho vk bác thì bác bóp cổ chết. Sau đấy bà kia vuốt nhẹ 1 cái từ cổ xuống bụng bác này hết đau luôn.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của danhunien
    • 108 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

a nhà e đây bị dân tộc mèo bỏ bùa hồi đi bộ đội đi bộ đội về hoá điên hoá dại mỗi ngày một nặng thêm mà cứ nhìn thấy mèo là sợ chạy

Gởi từ ứng dụng Webtretho của ella_ngoc
    • 92 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Vớ vẩn, thời nào còn mê tín bùa với ngải, thần với phật. Bị chồng nó đá, nó chán, nó đi cặp bồ thì đổ tại bùa
    Có mấy cái này thật, thì các sếp to, sếp bé, chính trị gia... ném vài TỶ ĐÔ vào mặt mấy ông thầy. Thử xem ông ấy có chịu được cám dỗ không, làm vài cái bùa, kiếm vài hợp đồng, dự án, vài cái dàn khoan giầu, tương lai có khi mấy bác tổng thống cường quốc hạt nhân bị ăn cái bùa này là tan nát cả thế giới ấy nhỉ.
    Nhà mình ở trên miền cao mấy chục năm, rừng rú nào cũng vào hết, làm luật nên nhiều lúc cũng phải đuổi sư, dẹp chùa, mà đến nay chẳng thấy ai bị làm sao.
    Lại nhớ ông bạn còn kêu ĐÃ TỪNG GẶP MA, còn mình mong từng ngày mà chưa thấy con MA nào.
    Thấy mấy thằng đâm thuê chém mướn ở Mexico, mấy anh trùm ma túy, giết tầm vài chục, trăm mạng mà vẫn sống khỏe, MA đâu sao không báo oán đi nhỉ, mất công đội ngũ pháp luật ra tay
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình cũng là người Mường, ông nội mình biết bỏ bùa yêu đây nhưng tiếc là ông đã mất cách đây 30 năm, bí truyền rồi

Gởi từ ứng dụng Webtretho của bo2015
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bùa yêu là thực ra đó là phép ngải yêu bạn à. Các thầy làm phép này từ năm loại cây ngải khác nhau để làm ra một phép bùa yêu. Tuỳ theo thầy đó là truyền nhân của phái nào thì có những p/p làm bùa yêu của riêng phái đó.

Nhìn nhận chung thì ngày nay thầy bà bịp bợm thì nhiều, còn chuyện bùa yêu là chuyện có thật. Xưa nay ko có phép của phái nào là tà cả, chỉ có người thầy sử dụng biến phép đó là tà hay chính mà thôi. Phép bùa yêu của Đạo giáo hay của dòng Xiêm rất mạnh nhưng hại. Vì bất cứ phép ngải yêu nào đi chăng nữa cũng đều có âm binh đi theo hộ bùa. Khi các thầy luyện ngải thì trong ngải luôn có linh lực của âm binh để ông thầy sai bảo khi cần.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Aniversario
    • 388 Bài viết

• 312 Được cảm ơn

Bùa với chả ngải, mấy thằng Đức quốc xã tàn ác nghiên cứu tung tóe trên hàng ngàn người còn chưa tìm được cách tẩy não người kia kìa. Mấy ông dân tộc nhà mình lại có cả phương pháp điều khiển tâm tư tình cảm bắt thằng này phải lòng con kia nữa thì có mà phải phong thánh, các nhà khoa học về thần kinh giỏi nhất trên thế giới chắc cũng phải đến nhà các ông này mà học hỏi quá. Không mê tín dị đoan, có kiến thức khoa học để ko tin vào mấy thứ thần bí thì ko bao h có thể bị dính bùa ngải gì được hết. Mấy người ngu dốt đi tin vào bùa ngải đã đành,h lại còn truyền niềm tin bùa ngải cho người khác thì bó tay thật.
    • 13 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em ko phải nghe đồn mà là nghe chính bạn em kể. Nhà nó cả mẹ và anh trai bị luôn Mẹ thì bị nhà chồng cũ ( người dân tộc Mường) bỏ bùa để ốm mệt liên miên, làm ăn ko tốt rồi các vấn đề khác. Mà mẹ bạn e có căn nên cảm nhận được nhưng yếu vía nên tìm ko ra bùa. Sau con bạn e tìm tung cả nhà lên thì phát hiện có cây kim bọc trong 1 miếng giấy ghi chữ gì đó ko dịch đc, bé tí ti nằm trên nóc tủ. Đấy là bùa con bùa ngải thì e chưa thấy bh @@

Gởi từ ứng dụng Webtretho của purpy_angle
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị ơi cô ở đâu vậy chị? giúp em với
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cụ ấy ở đâu hả Rosy- còi? giúp mình với
  • Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2