TIN TÀI TRỢ.

Người thân bị bỏ bùa

• 11 Lượt chia sẻ
  • 40.6K Lượt đọc
  • 73 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mọi người có tin chuyện bi bùa ngãi yêu có thật không? 1 bác quen thân gia đình mình khẳng định ông xã mình đã bị bỏ bùa yêu, nếu như theo miêu tả của bác đó, mình cũng cảm thấy có 1 vài hiện tượng cũng đúng. Nhưng mình bán tín bàn nghi quá, không biết thực hư như thế nào? Mọi người ai biết rõ hơn vấn đề này thì tâm sự thêm cho mình biết với nhé! Mình đang rối trí quá!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 72 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Ban pm cho minh trieu chung cua chong ban di.Neu duoc mính se bay ban cach giai
    Tình yêu trong tớ vẫn còn, nhưng niềm tin thì đã vỡ vụn.

Niềm tin vỡ rồi
    Nhặt lại làm gì cho xước nữa bàn tay?
    • 1,060 Bài viết

• 3,412 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    chồng NT mà vẫn có thời gian đi tìm những thứ như bùa ngải
    rảnh quá
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn ơi, nó tỉnh táo và hoạt động như 1 người bình thường, nhưng nếu có ai nói động vào thì lại lên cơn như 1 người điên loạn mất hết cả lý trí, tiền bạc đối với bố mẹ đẻ thì bắt phải kê khai chi tiết nhưng mang tiền đi nuôi người thứ 3 và cả gia đình cô ta 1 cách tự giác bạn ah. Đôi lúc ngồi thẫn thờ, rất sợ mất sự nghiệp nhưng lại bất chấp và liều lĩnh. Trước đây nó thương con vô cùng nhưng bây giờ đôi khi lại lơ là. Về nhà rất hay gây gổ với vợ con ban ah. Nếu biết gì cụ thể hơn thì bạn nói thêm cho mình rõ với nhé!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khoá tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 486 Bài viết

• 400 Được cảm ơn

- về tâm linh còn nhiều điều bí ẩn, nhưng bạn ko nên để tâm trí phụ thuộc đến ám ảnh như thế, không còn tỉnh táo va thời gian mà làm việc đâu. Cuộc sống hàng ngày quá đủ những lo toan bộn bề, để giữ gìn tình cảm vợ chồng, bạn hãy dành thời gian hoàn thiện bản thân, lo lắng cho cuộc sống gia đình từ những việc giản dị nhất. Có như vậy dù giữ được chồng hay ko, bản thân không bao giờ phải áy náy, ân hận điều gì ... Muốn nắm bắt thông tin bạn nên để ý cái ĐT của chồng nhé, tham khảo ở đây : http://www.youtube.com/watch?v=09EJKy1LFZA
    • YF
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 563 Bài viết

• 293 Được cảm ơn

Nếu có cái gọi là "bùa yêu" thì cả mấy ngàn năm nay đàn ông, con trai chả phải chấp nhận bỏ ra cả đống tiền và thời gian để cua gái làm gì.
    Đừng xem chữ ký của mình nhé:... Ông vào đây với tư cách cá nhân, thằng nào vô giáo dục mới đề cập đến gia đình riêng của ông khi thảo luận!
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 506 Bài viết

• 280 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi YF Xem bài viết
    Nếu có cái gọi là "bùa yêu" thì cả mấy ngàn năm nay đàn ông, con trai chả phải chấp nhận bỏ ra cả đống tiền và thời gian để cua gái làm gì.
    Vì những người đó chưa biết sử dụng bùa yêu
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 774 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

van đề này lạ quá, vào xem cho bít
    • 369 Bài viết

• 768 Được cảm ơn

Hình như ng bị bỏ bùa luôn có 1mùi ngai ngái nhưng lại thơm thơm hay sao ý...Triệu chứng chị tả chưa chắc bị bỏ bùa đâu, mấy thằng đàn ông đôi khi quá say ai đó nó cũng dám vất hết tất cả lắm đấy..
    • 315 Bài viết

• 207 Được cảm ơn

thưa với bạn là cái thứ gọi là bùa ko phải ai cũng biết cách làm,ko phải cứ làm là xài đc,ko phải cứ xài đc là có tác dụng. Tớ là người miền núi, chuyện về bùa ngải tớ đc nghe chính mẹ tớ kể cho. Ngày xưa khi mẹ tớ còn chạy chợ các huyện xa xôi trong tỉnh, trong người mẹ luôn luôn đem theo 1 cây kim = bạc đề phòng khi ăn uống.
    bản thân mẹ tớ đã từng bị bỏ bùa 1 lần ,lúc đó mẹ tớ đang bệnh nặng,mẹ tớ muốn bán đất lỡ có bề gì thì anh em tớ còn có tiền xây cái nhà nho nhỏ mà ở, Mảnh đất 75m2 nhà tớ có người trả 60tr, mẹ tớ vẫn chưa muốn bán vì vẫn còn đợi giá ( đất nhà tớ có giá lắm nhé vì lúc đó nta làm đường lớn qua trước mặt nhà luôn), đùng 1 cái thấy mẹ kêu là bán đất rồi, với giá 25tr ( = 1/3 số tiền nta trả trước đấy).hỏi mà mẹ tớ cứ nói là ko biết,chỉ thấy bà ấy bảo bán đi thế là cứ bán thôi. Xong việc rồi chả biết oán ai chỉ oán cái con mụ mua đất nhà mình thôi.Biết bị nó bùa mà ko làm gì đc.
    p/s: nói luôn là mẹ tớ ko nợ nần dù chỉ 1 xu với nhà đó nhé,và cũng ko nợ ai tới nỗi phải bán tống tháo miếng đất cả.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 189 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Ghê nhỉ?
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 72 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

- hôm lâu mình đọc bài ở dantri thì phải, nói về cây ngải trong rừng của người dân tộc. Phóng viên đi cùng bà cụ nổi tiếng trong làng về việc giúp các cô gái "ế" lấy được chồng. Họ giải thích bằng khoa học là cây ngải có chất hóa học như một thứ hương liệu có tác dụng mạnh đến thần kinh cảm xúc, và còn gây nghiện nữa. Việc sử dụng được cây này cũng phải có kinh nghiệm, hiểu về thời gian sống, cách điều chế, bảo quản .... cũng có cơ sở đấy các bạn ạ
    • 106 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

e có quen một chị quê Quảng Bình, cha mẹ người kinh nhưng ở huyện nào miền núi í. chị í kể mỗi khi mà lên chơi trên phía mí người dân tộc phải ăn mặc bình thường, đeo khấu trang, k trang điểm j` hết để nó khỏi thích mình. lỡ xui mà bị bỏ bùa rồi thì k chịu về nhà nữa đâu e nghe mà sợ quá. nghe nói muốn giải bùa đó cũng khó lắm.
    7YDVp7 GeVkp7
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 72 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

- tìmh tìm được bài này :

http://suckhoedoisong.vn/20100730031...at-bua-yeu.htm
    • 391 Bài viết

• 376 Được cảm ơn

Mình cũng tin là có bùa yêu đấy. Ông anh họ mình vợ đẹp, con khôn, yêu chiều vợ hết sảy mà đùng một cái làm xong cái nhà to thì phải lòng 1 cô nàng vâu ế chồng. Thế là bắt đầu dối nhà quẩn quanh, hết bạn bè, làm ăn giờ thì thẳng thừng tuyên bố: không thể cắt được, vợ ko chịu được thì đi. Được biết chị em nàng vâu 35 tuổi kia thường đi miền núi, ngày trước có tặng anh ấy mấy bình rượu "quý", chắc nó bỏ bùa rồi. Một con người tuyệt vời như vậy mà thay đổi 180 độ, chẳng thể tìm ra nguyên nhân nào khác
    :Rose: :Thinking: Lép bép của mẹ đây:LoveStruc: :Laughing: rooling:
    • YF
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 563 Bài viết

• 293 Được cảm ơn

Bác ở miền núi thì bác biết chắc có bùa yêu. Hay nhỉ.

Tui ở chung với người Khmer cả chục năm chưa hề thấy người Khmer thư (1 dạng đầu độc bằng bùa ngải) ai bao giờ dù mọi người cứ hay hỏi: "Miên thư dữ lắm. Mày ở đó có sao không?" Rất là buồn cười!

Người ta ắt hẳn có thể đã tè lên mặt trăng mà các bác vẫn bảo có thể bỏ bùa.

Nếu bùa mà có thiệt thì tụi công ty đi kiếm bùa, luyện bùa để có hợp đồng ngon hết rồi. Cần làm quái gì nghiên cứu ba cái hoạt động tiếp thị cho tốn tiền. Đừng có bảo rằng tại tụi nó không biết.

Có nói dóc chơi thì cũng phải hợp lý 1 chút.
    Đừng xem chữ ký của mình nhé:... Ông vào đây với tư cách cá nhân, thằng nào vô giáo dục mới đề cập đến gia đình riêng của ông khi thảo luận!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

• 315 Bài viết

• 207 Được cảm ơn

Bác ở miền núi thì bác biết chắc có bùa yêu. Hay nhỉ.

Tui ở chung với người Khmer cả chục năm chưa hề thấy người Khmer thư (1 dạng đầu độc bằng bùa ngải) ai bao giờ dù mọi người cứ hay hỏi: "Miên thư dữ lắm. Mày ở đó có sao không?" Rất là buồn cười!

Người ta ắt hẳn có thể đã tè lên mặt trăng mà các bác vẫn bảo có thể bỏ bùa.

Nếu bùa mà có thiệt thì tụi công ty đi kiếm bùa, luyện bùa để có hợp đồng ngon hết rồi. Cần làm quái gì nghiên cứu ba cái hoạt động tiếp thị cho tốn tiền. Đừng có bảo rằng tại tụi nó không biết.

Có nói dóc chơi thì cũng phải hợp lý 1 chút.
    cái bùa ngải này khó nói lắm, ko phải cứ muốn là đc đâu.Bây giờ tìm đc 1 người biết bùa ngải thì khó hơn lên trời đấy bác ạ, bác cứ nghĩ nếu hỏi " tìm người làm bùa " thì nta sẽ chỉ cho bác chắc, dễ lắm ấy.Người biết làm bùa là người rất có kiến thức về thực vật trong rừng thường là các thầy lang ( ngày xưa) nhưng ko phải là thầy nào cũng làm đc.để làm bùa còn phải có chút ít pháp lực ( theo cách gọi truyện tranh 1 chút, mình ko biết dùng từ nào hơn) giống như các thầy Mo, thầy pháp ở miền núi ấy. Cái này mình cũng chỉ được nghe mẹ + người già kể lại thôi + bản thân tớ cũng thấy 1 trường hợp bị bỏ bùa rồi nên mới dám nói là có.
    Tớ nói ngoài lề 1 chút nhé,ngày xưa khi cha tớ mất có 1 tục lệ mà anh em tớ phải làm là " chân không đi trên than hồng", trước khi 2 anh em tớ bước lên than thì thầy cúng sẽ làm phép + bước đi trước, anh em nhà tớ bước theo sau. Lúc mọi người bảo đi tớ sợ lắm vì cả bãi than đỏ dài độ 1m thôi, nhưng bước lên 1 bước chắc bỏng rồi, thế mà tớ đi chân trần mà cứ như không, ko đau hay bỏng rát gì cả.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 160 Bài viết

• 365 Được cảm ơn

Tớ là dân Mường Hòa Bình chính gốc đây,sống ở cái đất mà theo nhân gian truyền miệng là đất của bùa ngải nhưng đến từng này tuổi đầu rồi tớ chưa thấy người nào bị bỏ bùa hết á,chỉ toàn thấy Tây đồn thôi.Người ngoài chỉ nhìn vào bề nổi để mà đánh giá người trong cuộc thành ra sai bét.Tớ cũng nói thêm là tớ cũng bị con bé là kẻ thứ 3 tuyên truyền với gia đình bên chồng là xã tớ bị tớ bỏ bùa (tụi tớ xây dựng với nhau ở nước ngoài,chúng tớ gặp vận hạn xã tớ bị sì trét nặng, tớ cho xã về Vn cho thoáng đầu óc,trong thời kỳ đó tớ và xã tớ lại có chut hiểu nhầm thé là cô ta lấy danh nghĩa là bạn học cũ,có nghĩa vụ phải an ủi người bạn mới đi xa về đang gặp chuyện buồn và úp sọt luôn xã nhà tớ.mưu hèn kế bẩn ép xã tớ phải lấy ko thì cô ta tự vẫn vì cô ta có lợi thế là chỗ quen thân với gia đình xã tớ hồi xưa,tớ lấy xã tơ ở bên này thì ko mấy ai biết, he he he cô ta lúc úp sọt xã tớ là đã 37 mùa su hào rồi.sau không thành công ,cô ta viết thư sỉ nhục tớ rồi làm nhiều trò lắm,còn điêu toa là lên tận Hòa Bình coi bói,thầy bói nói chắc nịch là tớ bỏ bùa xã tớ nếu muốn, thầy bói giả bùa cho,đến giờ vẫn phá tớ ,gọi điện nói tùm lum ah nào là già nào là béo nào là xấu sao xã tớ lại nhắm mắt vào lấy)Cô ta nào có biết bọn tớ sống với nhau có cả ân lẫn tình,bao nhiêu năm vật lộn có những lúc tớ phải theo xuống âm ty địa ngục để lôi xã tớ về với dương gian,những chuyện đó chỉ có hai vợ chồng biết với nhau mà thôi vì thế không ai có thể hiểu được nếu như chỉ đánh giá bề ngoài.Cho nên theo tớ thấy là trong cuộc sống không nên nhìn về một phía mà võ đoán rồi đổ thừa cho tác động ở bên ngoài.
    • 292 Bài viết

• 246 Được cảm ơn

Ôi sợ nhỉ
    Nghi nghi hoặc hoặc
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4