TIN TÀI TRỢ.

Người ta nói nỗi đau nào rồi cũng qua. Mình muốn biết thường nỗi đau sẽ tồn tại bao lâu

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.74K Lượt đọc
  • 36 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 381 Bài viết

• 498 Được cảm ơn

Có lẽ mình đang ở tận cùng của sự đau khổ. Chưa bao giờ trong cuộc đời mình lại thấy đau đớn thế này. Minh chỉ muốn biết bao giờ nó sẽ chấm dứt.Mình thấy không thể chịu đựng hơn được nữa và muốn được giải thoát.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 520 Bài viết

• 320 Được cảm ơn

Chồng bác lại có bồ nhí à?
    • 493 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Tuỳ thuộc đó sẽ là sự việc gì ? Có những sự việc sẽ qua hoặc có những việc sẽ rất lâu mới lành lại vết thương lòng chị ah
    Sự việc là một phần và phần còn lại là do tư tưởng của chị ,nếu chị thực sự muốn thoát ra sẽ tìm xem mình cần phải làm những gì ? Tìm kiếm những gì trong cs ,cv để thoát ra .
    Chuyện của chị ntn mà chị kêu ko thể chịu đựng hơn được nữa ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,366 Bài viết

• 1,311 Được cảm ơn

nếu đã yêu, ít ai đủ tự tin nói mình chưa từng bị phản bội...dù là thời kỳ đang yêu chứ ko nói khi đã lấy nhau.
    qoan điểm của em sau mối tình 1,2 là yêu thì rất yêu nhưng ko bao h chủ quan, ko bao giáo h tự tin quá vào cái mình đang nắm giữ.Phòng còn hơn chữa các chị ạ...cứ cảnh giác cũng là 1 biện pháp thay đổi làm mới bản thân, giữ ng mình yêu đấy.
    nếu đúng là lý do này em xin chia buồn, đừng bao h nghĩ như thế là đường cùng, ko chịu nổi...suy nghĩ nhẹ nhàng từ từ chị sẽ tìm ra cách giải quyết:Smiling:
    ......"Phụ nữ muốn thắng là phải biết thua"......
    • 3,671 Bài viết

• 3,538 Được cảm ơn

cứ ở tận cùng nỗi đau đi, rồi một ngày bạn sẽ thấy nỗi đau đó là quá khứ thôi
    --------------
    sống vì con là tạo cho con một gia đình thực sự hạnh phúc :Rose:.[/CENTER]
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,539 Bài viết

• 3,667 Được cảm ơn

Khóc rồi ngủ...ngủ rồi khóc...rồi sẽ qua thôi.
    Thương bản thân mình đi.
    Được chưa ợ????
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 725 Bài viết

• 528 Được cảm ơn

Bạn có biết câu chuyện "Tái ông mất ngựa"? Hãy nghĩ: phải chăng khi ở tận cùng của đau khổ là bạn đang đồng thời bắt đầu của một khơi đầu, một hạnh phúc mới. Không biết bạn có nổi đau gì nhưng chắc chắn không có giới hạn nào cho nỗi đau đâu bạn ạ. Hãy mở mắt, đi và nhìn xung quanh, bạn sẽ thấy có những người còn khổ hơn bạn nhiều, suy ra bạn vẫn còn cái gì đó hạnh phúc hơn họ. Và không có nổi đau nào mà bạn không gánh được vì mỗi khi mỏi gánh bạn đã có bạn bè, người thân gánh đỡ. Chí ít mình thấy sẽ có một cơ số người không quen trên diễn đàn này chia sẻ với bạn. Đó là kinh nghiệm bản thân của mình. Đó là cách giải thoát đấy bạn ạ. Chúc bạn vững vàng.:Smiling:
    • 247 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nga1678 Xem bài viết
    Có lẽ mình đang ở tận cùng của sự đau khổ. Chưa bao giờ trong cuộc đời mình lại thấy đau đớn thế này. Minh chỉ muốn biết bao giờ nó sẽ chấm dứt.Mình thấy không thể chịu đựng hơn được nữa và muốn được giải thoát.
    Trước tiên,mình mong bạn bỏ qua nếu mình nói quá lời.
    Mình rất ấn tượng với bạn vì khi vào mục"có chồng hờ hững..",mình tưởng lầm bạn là em dâu mình.Vì bạn và cô ấy giống nhau từ nghề nghiệp,tính cách của chồng(kể cả việc anh ta có cty riêng),cùng có 1 bé trai.Nhưng khi đọc kỹ thì con bạn lón hơn và em trai mình không đến nỗi tệ như ax bạn.
    Bạn là 1 GV ĐH mà sao tôi thấy bạn có ý nghĩ bế tắc quá vậy.Đã sinh ra làm phụ nữ thì ít nhiều gì chúng ta đều khổ.Bạn có thấy những hoàn cảnh trong WTT không?và tôi thấy trường hợp của bạn không có gì là nghiêm trọng.
    Bạn ơi,vui cũng sống, mà buồn cũng phải sống.Sao chúng ta không chọn cách vui lên để mà sống?Không có nỗi buồn nào giống nhau,nhưng việc gì cũng có cách giải quyết của nó.
    Mỗi sự việc có nghiêm trọng hay không còn tùy theo cách suy nghĩ của mỗi người.Bạn cho là nó lớn thì nó sẽ lớn,còn bạn cho nó là ''chuyện nhỏ" thì nó là chuyện nhỏ.
    Nếu bạn thấy anh ta không tốt thì sao phải sầu khổ vì anh ta hoài?mình biết,nói thì dễ lắm(nhiều khi bạn nghĩ"con mẹ này nói nghe ngon"),nhưng có những chuyện,chúng ta phải"tập"quên,phải "tập"thích ứng với nó.Hãy vui lên mà sống đi bạn.
    HÃY ĐÓNG CÁNH CỬA NÀY ĐỂ MỞ RA 1 CÁNH CỬA MỚI
    Chúc bạn sống vui!!!

MẸ KHÔNG BAO GIỜ QUÊN 2 THÁNG CÙNG CON ĐẤU TRANH VỚI THẦN CHẾT:Rose::Rose::Rose:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 24 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

thời gian bạn Ah! thời gian sẻ giúp bạn dần quên đi nỗi đau.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 162 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Khi gặp 1 niềm vui mới thì nỗi đau nào cũng qua hết. E cũng từng có 2 giai đoạn chán chường, tuyệt vọng, đau khổ, đêm nào cũng khóc, nghĩ mình trong ngõ cụt. Nhưng end cũng qua hết. Nên k có nỗi đau nào là thiên thu vạn cổ đâu. Chúc chị mau sớm tìm được bình yên nơi tâm hồn. Suy nghĩ tích cực rồi thời gian sẽ làm cho mọi thứ vơi đi. Thời gian đúng là vừa đáng yêu lại vừa đáng sợ:Sick:
    Sd0Xp7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,360 Bài viết

• 732 Được cảm ơn

To Nga

Trên kên truyền hình Ha noi đang chiếu bộ phim "Người tình của chồng tôi" rất hay và có ý nghĩa đó. Bạn nên xem, mình đã coi hết bộ phim đó, đoạn kết rất hay và có ý nghĩa nữa.

Hai người đàn bà là bạn thân của nhau mà nỡ lòng nào cướp chồng của bạn, nhưng khi nhận ra sự thật người vợ rất đau khổ và cương quyết chia tay. Hai kẻ ngoại tình kia đến với nhau và chỉ khi đó họ mới nhận ra bản chất thật sự của nhau. Anh chồng thất vọng vì người tình chỉ giỏi vụ trên gường mà không biết nấu cho chồng một bữa cơm ngon, còn cô người tình thất vọng vì bản chất của anh chồng quá nhu nhược và khô khan, chán ngắt (những điều này chỉ khi họ ở với nhau họ mới nhận ra) và lúc đó người chồng rất ân hận muốn quay lại với vợ nhưng đã muộn rồi.

Đoạn kết phim rất hay và rất có ý nghĩa bạn à, cô nhân tình không chịu nổi cảnh sống hoài, không tương lai, không đích đến, không con cái và đã bỏ ra đi (về cái nơi mà cô ta đã sống) và người chồng, tay trắng, con không, vợ cũng không. Mình rất thích cái kết đó.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,360 Bài viết

• 732 Được cảm ơn

Mình hiểu nỗi đau của bạn Nga à, nhưng làm vợ, làm mẹ có những lúc khó khăn bạn phải cố gắng vượt qua. Bạn hãy mạnh mẽ lên, đâu phải bạn mất tất cả, bạn còn con, còn gia đình mà, con cái sẽ là nguồn vui, sự an ủi và làm động lực để bạn vươn lên.

Ông trời có mắt đó bạn ơi, sau này kết cục của hai con người đó cũng chẳng ra gì đâu. Bạn tin mình đi. Hãy nghĩ "cánh cửa này đóng lại thì sẽ có nhiều cánh cửa khác mở ra". Bạn còn trẻ, hãy sống thật tự tin và mạnh mẽ lên nghe bạn. Đừng để người đàn ông và người đàn bà đó đánh gục bạn. Thân
    • 92 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Nếu nỗ lực vượt qua đau khổ, khoảng 6 tháng sẽ qua. Nếu không nỗ lực, khoảng 1 năm chắc chắn sẽ qua. Bạn cố lên, thời gian sẽ xóa hết mọi đau khổ. Không thể quên được nhưng sẽ hết đau.
    • 140 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Nhiều khi đau đớn tưởng có thể chết đi được, nhưng nếu bạn cố gắng vượt qua giai đoạn này, vứt bỏ tất cả những cái gì không phải của bạn, không đáng để bạn đau buồn, tự nhiên sẽ thấy lòng lắng xuống, sẽ cảm thấy nỗi đau đi qua nhẹ nhàng. Nỗi đau tồn tại lâu hay chóng là do mình quyết định thôi bạn à, để tâm mà làm việc khác còn hơn là hủy hoại bản thân bằng những dằn vặt không đáng đó.
    Chán ký rồi!
    • 188 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Em trả lời chị nhé : không ai biết chính xác nó sẽ tồn tại bao lâu nhưng có 1 điều chắc chắn là nó sẽ qua nhanh hơn mình tưởng.
    Mong chị sớm nhận ra được điều đó...
    • 493 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meonhoxiuxiu Xem bài viết
    Em trả lời chị nhé : không ai biết chính xác nó sẽ tồn tại bao lâu nhưng có 1 điều chắc chắn là nó sẽ qua nhanh hơn mình tưởng.
    Mong chị sớm nhận ra được điều đó...
    Em đồng ý với ý kiến của chị meonhoxiuxiu vì em cũng đã phải vượt nỗi đau qua bằng cách đón nhận những điều trong CV ,CS,Bạn bè ,Tư tưởng thật thoải mái sẽ là cách hữu hiệu nhất khiến nỗi đau ko còn tồn tại được lâu đâu chị ah
    Rồi mọi đau khổ sẽ chả là gì cả chị ah .Bình yên chị nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 985 Bài viết

• 956 Được cảm ơn

Người ta có thể khóc 1 ngày, 1 tuần, 1 tháng, thậm chí là 1 năm nhưng không thể khóc cả đời. Vậy thì chỉ có thời gian mới có thể làm lành mọi vết thưong và hàn gắn lại những 'mảnh vỡ" hạnh phúc. Tuy nhiên một điều rất hiển nhiên mà những người trong cuộc không bao giờ nhận thấy là thời gian đau đớn luôn ngắn hơn họ tưởng rất nhiều. Có thể hôm nay mọi thứ cùng đường, day dứt khôn nguôi. Nhưng thật lạ kỳ sáng mai thức dậy nhũng điều đau khổ đó chợt tan biến hết. Đó là sự sắp đặt thử thách lòng người của số phận. Vậy thì bạn hãy can đảm lên, tự tin lên, hãy tin chắc rằng một ngày trôi qua là càng khẳng định bạn dang chiến thắng được nỗi đau và đang rút dần những chuỗi ngày đau khổ. Hãy mở rộng lòng mình, giao lưu nhiều hơn, nghĩ đến những gì tốt đẹp nhất mà cs ban tặng cho con ng để sống, để yêu, để LÀM NGƯỜI . Mọi khổ đau chỉ là vụn vặt , rác rửoi và cực kỳ tầm thường khi chúng ta biết trận trọng cs và coi trọng bản thân mình. Chỉ có bản thân chúng ta là đáng quý. Vậy thì sao mà đau khổ,sao không thể vượt qua. Hãy dống thật sao cho ý nghĩa cho mỗi ngày mình đang hiện diện trên đời. :LoveStruc: Đó là phương thuốc để giảm đi mọi nỗi đau
    Cảm ơn số phận đã mang các bé con đến ngôi nhà của bố mẹ:LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 319 Bài viết

• 179 Được cảm ơn

nỗi đau cũng như một khu rừng rậm, bạn chỉ còn cách đi thẳng vào và rồi xuyên qua nó, đấy là con đường nhanh nhất. nhưng bạn đừng đi trong nỗi cô đơn. còn biết bao người quanh bạn. hãy ngẩng lên và cho mọi người cơ hội giúp đỡ bạn.
    chúc bạn sớm bình phục.
    Tuti Kàpim Kàpháo!
    • 306 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Nỗi đau sẽ tồn tại bao lâu ?
    Điều đó còn tùy thuộc vào mức độ của từng sự việc và tình cảm của con người đặt vào nỗi đau đó thế nào ?
    Nếu bạn là người nhạy cảm ,yếu đuối thì nỗi đau đó theo bạn dai dẳng và khiến bạn trở nên mất lòng tin và sống bế tắc .
    Nếu bạn là người cá tính ,sống mạnh mẽ bạn sẽ vượt qua nó một cách nhanh chóng ,nhẹ nhàng và bạn sẽ biết cách làm con tim vui trở lại .
    Đã có lúc mình tự nghĩ và an ủi mình rằng vui cũng phải sống và buồn cũng vẫn phải tiếp tục sống .Bạn cứ khóc đi cho lòng bớt u uất nhưng sau đó bạn hãy nhìn vào mắt của con ,bạn sẽ biết mình phải làm gì để đem lại tương lai và hp cho con .
    Bạn hãy nghĩ chồng chỉ là một phần trong cuộc sống của mình thôi vậy thì bạn còn có rất rất nhiều phần khác nữa ...đúng không bạn ?
    Chúc bạn nhanh chóng vượt qua nỗi đau này bằng thời gian nhanh nhất có thể nhé .
    Bình yên một thoáng cho tim mềm :Rose:
    • 91 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Ai mà biết nỗi đau sẽ tồn tại bao lâu? Đối với con kiến, hạt cát là cả một nỗi nhọc nhằn, còn đối với con người, đó chỉ là ... hạt cát

Câu thần chú của mình: Rồi mọi việc cũng sẽ qua đi, điều vừa xảy ra chưa phải là nỗi đau lớn lao nhất đời mình đâu, cho nên chả phải lăn tăn về điều đó nữa.

Và đứng lên thực hiện ngay một hành động nào đó, như là dọn dẹp nhà cửa, đi shopping thử quần áo đến mệt nhoài, gọi điện tán gẫu với bạn bè, đi cafe, đi chợ nấu thật nhiều đồ ăn và gọi bạn/anh/chị/em đến cùng ăn... Đừng cho phép mình có một khoảng thời gian xa xỉ cho nỗi buồn, cuộc sống ngắn ngủi lắm bạn à :Rose::Rose::Rose:
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2