Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Người ta chỉ muốn nghe lời nói của người mà họ yêu thương!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.34K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 25 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Hôm nay mình chợt nhận ra một điều rất là đơn giản mà mãi đến giờ 26 tuổi mình mới nhận ra.

Chà đơn giản ghê mà mình đã không hiểu. Mình thường hay cố giải thích để mọi người hiểu là mình quan tâm đến người đối diện đến mức nào. Mình thấy nhiều người nói chuyện giúp người khác hiểu họ hơn. Mình cũng tập tành chút đỉnh nhưng mà thất bại rồi. CHo nên mình bàn với các mẹ thế này:

1. Nếu có khiếu ăn nói -> Dễ rồi -> Cứ thế mà nói
    2. Nếu mà không có khiếu thì: chỉ nên trình bày cảm xúc của mình với người mà họ yêu thương mình lắm lắm, mình biết chắc như vậy đó. Những người còn lại chỉ nên nói những lời truyền đạt thông tin. Nếu cần xã giao nên tìm cách nói xuôi theo ý của họ, để họ thấy mình tán đồng. Nhưng mà như vậy là xã giao thôi, vì nếu chú ý, người ta sẽ cảm nhận được cảm xúc thật của mình thôi.

Mình có nhỏ em, mình rất thương nó. Nhưng mỗi lần rủ nó đi ăn hay muốn làm gì cho nó là nó gạt phăng đi, nhưng bạn bè rủ thì nó vui sướng hạnh phúc vô cùng. Ngay cả một người mà nó không thích gọi cũng làm cho nó thích thú hơn nó nói chuyện với mình.

Chà, trong cuộc sống có nhiều lĩnh vực không hiểu nữa. Bởi vậy, tốt nhất là mình đừng nghĩ đến nữa, khi có nhiều kinh nghiệm hơn, mình sẽ biết phải làm thế nào. Đúng không các mẹ?
    Buồn nhất là khi người ta đã thay đổi mà mình vẫn vậy ...

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 312 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Bác chủ, nếu bác là trai, nên tìm đường mà rút lui, chả lẽ để em em nó nói thẳng ra.
    Nếu bác là gái..có lẽ bác không có khiếu nói thật.
    Em cũng vậy, chả có khiếu, nên e vào xã giao tí :Laughing:
    Là đôi cánh chim nâng EM bay cùng cuộc đời :LoveStruc:
    Là nơi ấm êm ANH tìm trong cơn bão tố :Rose: :Smug: