TIN TÀI TRỢ.

Người phụ nữ của chồng tôi

• 6.83K Lượt chia sẻ
  • 767K Lượt đọc
  • 661 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 29 Bài viết

• 652 Được cảm ơn

Chào các bạn,

Tôi tham gia diễn đàn đã lâu, đôi khi vào mục tâm sự chỉ đọc để thông cảm nhưng tôi chưa bao giờ nghĩ mình lại rơi vào hoàn cảnh này.

Năm nay tôi 45 tuổi, chồng tôi 47 tuổi. Tôi niều nguồi đánh giá là mặn mà xinh đẹp, còn chồng tôi thì cũng khá phong do. Chúng tôi có 1 con trai lớn hiện đi du học và một bé gái học lớp 7.

Tôi làm việc trong ngành dược. Chồng tôi làm việc trong ngành khoáng sản.

Chồng tôi là một người cực kỳ thương yêu vợ con. Lúc nào cũng cố gắng dành hết thời gian cho gia đình. Bản thân tôi do công việc quản lý nhẹ nhàng nên sáng nào cũng đi tập yoga, chiều đi fitness.
    Tôi rất chú trọng giữ gìn vóc dáng làn da nên nếu mới gặp không ai nghĩ tôi quá 40.

chuyện chăn gối chúng tôi rất hòa hợp... Từ trước đến giờ vẫn vậy...
    Cho đến tối qua, cả đêm tôi không ngủ được.
    Chuyện gì đã xảy ra vậy? Tôi tự đặt ra vô vàn câu hỏi mà không có câu trả lời.

Chiều qua tôi làm món lẩu cua cho cả nhà, kêu anh xuống ăn, a nói busy rồi một lúc cũng chạy xuống. Lát sau tôi ăn xong trước chạy lên phòng thì thấy máy anh chưa log out hẳn...

Tôi cũng chỉ ngó qua chứ không có ý tò mò nhưng tôi sững sờ khi thấy email của a gửi cho một người mà anh gọi là : Người phụ nữ của anh

Em yêu, em có mệt lắm không? anh xin lỗi tuần sau anh sẽ thu xếp để chúng ta có thể đi đâu đó nghỉ ngơi cho em bớt căng thẳng. Bây giờ anh phải xuống ăn cơm với mọi người,tối nay anh sẽ viết thêm cho em. yêu em nhiều, người phụ nữ của anh

Vì có người gọi nên tôi phải chạy xuống, nhìn cầu thang mà mấy lần choáng suýt té.

Tối qua tôi có để ý xem anh làm gì nhưng thấy anh ở nhà. Bthuong khi anh nói a làm việc tôi không bao gio72 quanh quan ben canh.

Tôi cũng chưa hỏi gì anh ấy vì sợ bứt dây động rừng.

Nhưng tôi không thể chịu được nữa.

Bây giờ tôi pha3i làm sao?
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 53 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Cháu ít hơn cô 2 chục tuổi nên chẳng có kinh nghiệm j nhiều nhặn. Cùng là phụ nữ nên cháu rất hiểu tâm trạng của cô lúc này, phải cháu thì sôi máu không chịu nổi mất. Nhưng cháu nghĩ trong trường hợp này cô nên hết sức bình tĩnh theo dõi chú ấy thêm một thời gian để biết được chắc chắn người phụ nữ ấy là ai và tình trạng mqh của họ. Trước mặt chú ấy cô nên tỏ ra bình thường như chưa biết chuyện gì. Rồi sẽ tính bước tiếp theo.
    • 163 Bài viết

• 296 Được cảm ơn

Chồng bạn có bồ chứ còn làm sao, bạn có điều kiện thì thuê thám tử theo dõi, tuyệt đối bí mật ko nói gì trước nếu ko dứt dây động rừng. Đàn ông ngoại tình nếu ko có bằng chứng họ cãi ngay, khi có bằng chứng rồi thì hãy hỏi anh ta xem độ thành thật của anh ta đến đâu, nếu cãi đưa bằng chứng ra tùy theo đối tượng và mức độ để xử lý. Khi biết sự thật và đối tượng hãy khéo léo thu xếp tài sản cho con phòng khi xấu nhất xảy ra sau đó hãy hỏi anh a. Em bình tĩnh, khôn khéo nhưng phải kiên quyết khi xử lý tình huống nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 29 Bài viết

• 652 Được cảm ơn

Bạn à, hiện giờ tâm trí mình rối loạn lắm nên chưa lên kế hoạch gì được.
    Chồng mình cuối tuân lúc nào cũng spend time với gia đình, có sáng thứ 7 hay đi đánh golf cùng hội bạn thân và mình biết rõ là mấy ông ấy golf thật.

Buổi trưa thỉnh thoảng về nhà an trưa hoặc tiếp khách. Em họ của mình nó làm lính cho chồng mình, để giữa tuần mình có nên rủ cậu đó đi ăn trưa để dò la tin tức không..

Mình biet cviec chồng mình làm MDirector cho nên cực kỳ bận rộn và áp lực.
    Vậy nếu chồng mình có ng khác, họ gặp nhau vào giờ nào và ở đâu?

Mình k access vào máy tính của chồng mình đuôc.
    Có lén trưa nay lúc anh ấy ngủ trưa mình kiểm tra dth, anh ấy dùng Black berry có ma65t khẩu đó là ngày cưới của vchong.
    Mình ko thấy gì khả nghi cả. Toa2n tnhan của vợ con va cviec thôi.

Mình hy vong mong manh những gì mình thấy k phải là thật.
    Biết đâu a ấy chỉ trêu đùagiu1pp một ai khác.

Đúng là sự nghi ngở như con bọ cạp châm chích..
    Mìn sẽ nghe lời mọi ng là dứt khoát không để bứt dây động rừng..

Haizza...
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 163 Bài viết

• 296 Được cảm ơn

Khả năng chồng bạn có bồ là rất cao, a ta là lãnh đạo ko thiếu thời gian đi với bồ đâu học sẽ đi vào giờ hành chính đấy, những ông lắm tiền gái nó bán đầy, có thể là nhân viên dưới quyền, có thể là chân dài ở các khu vui chơi giải trí....chồng bạn chả chat hẹn bồ đưa đi nghỉ là gì, nói với CQ đi công tác 2 ngày ai biết đấy là đâu, các ông sếp CQNN bây giờ nhiều ông mất nết lắm. Sếp tôi còn có 2 bồ và có con riêng ko biết vợ có biết ko nữa nhưng cũng rất ít người biết. E họ bạn hay e chồng? Nếu e bạn thì hãy hỏi mà thật khéo và tế nhị thôi ko lộ đấy, những người đang làm việc mờ ám rất nhạy cảm nên cẩn thận ko hỏng việc, tốt nhất bạn thuê thám tử, thuê chỗ có uy tín đấy chỉ 1, 2 tuần là ra ngay, dịch vụ này bây giờ họ làm cũng kín đáo và uy tín lắm nên bạn ko ngại đâu nhất là thời gian chồng bạn hẹn đi nghỉ với cô ta đấy.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 25 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Cháu cũng chỉ bằng nữa tuổi cô nên cũng không dám chia sẽ kinh nghiệm gì nhiều....
    Chồng cháu mà thế này thì cháu đau tim mà chết mất cô ạ...
    Đúng như các anh chị trên đây khuyên, cô hãy cứ bình thường như mọi ngày, thuê thám tử và chờ kết quả.
    Cháu cũng hy vọng đây chỉ là trò đùa, sống với nhau gần nữa cuộc đời rồi, biết lừa dối thì đau lắm cô ạ...

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • 1,347 Bài viết

• 1,983 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minou34 Xem bài viết
    Bạn à, hiện giờ tâm trí mình rối loạn lắm nên chưa lên kế hoạch gì được.
    Chồng mình cuối tuân lúc nào cũng spend time với gia đình, có sáng thứ 7 hay đi đánh golf cùng hội bạn thân và mình biết rõ là mấy ông ấy golf thật.

Buổi trưa thỉnh thoảng về nhà an trưa hoặc tiếp khách. Em họ của mình nó làm lính cho chồng mình, để giữa tuần mình có nên rủ cậu đó đi ăn trưa để dò la tin tức không..

Mình biet cviec chồng mình làm MDirector cho nên cực kỳ bận rộn và áp lực.
    Vậy nếu chồng mình có ng khác, họ gặp nhau vào giờ nào và ở đâu?

Mình k access vào máy tính của chồng mình đuôc.
    Có lén trưa nay lúc anh ấy ngủ trưa mình kiểm tra dth, anh ấy dùng Black berry có ma65t khẩu đó là ngày cưới của vchong.
    Mình ko thấy gì khả nghi cả. Toa2n tnhan của vợ con va cviec thôi.

Mình hy vong mong manh những gì mình thấy k phải là thật.
    Biết đâu a ấy chỉ trêu đùagiu1pp một ai khác.

Đúng là sự nghi ngở như con bọ cạp châm chích..
    Mìn sẽ nghe lời mọi ng là dứt khoát không để bứt dây động rừng..

Haizza...
    Chị ngây thơ thật.
    Khi anh ra khỏi nhà, chị không đi theo anh để có thể chắc chắn anh đi đâu.
    Chỉ cần 1 tiếng trong ngày là đủ cho đôi uyên ương rồi chị ạ. Anh có thể gặp gỡ " người phụ nữ của anh " vào lúc chị đi yoga buổi sáng hay fitness buổi chiều đó.
    Về điện thoại, có các phần mềm giấu tin nhắn và cuộc gọi dùng cho smart phones. Để vào được file bí mật đó chị phải log on 2 mật khẩu và có ám hiệu riêng. Nếu chị log on bằng mã thông thường chỉ đọc được nội dung tin nhắn cài đặt công khai.

Không muốn làm chị buồn nhưng sự thật là 99% các ông chồng có ít nhất 1 người phụ nữ khác ngoài vợ vào thời điểm nào đó trong đời.

Chồng chị có thể chung thủy với chị 20 năm, đến năm thứ 21 anh bỗng nhiên nhận ra vẻ đẹp của một bóng hồng khác mà ở chị không có được
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,512 Bài viết

• 10,915 Được cảm ơn

Chị bình tĩnh và để ý thêm chút nữa, vì có lẽ trước đến nay, anh xã chị đã thể hiện tình yêu vợ con quá tốt, nên chị đã chủ quan quá rồi.
    Em nghĩ chị ko nên thuê thám tử, vì dễ lộ, mà lộ là dễ tan nát gia đình.
    Chị vẫn còn yêu chồng, muốn giữ gia đình thì ko nên có biên pháp quá mạnh, quá lộ, làm tổn thương nhau!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 29 Bài viết

• 652 Được cảm ơn

Đến giờ này tôi không biết là chồng tôi thực hưlàm sao.. Tôi cũng chưa nghĩ ra biện pháp nào cả vì chồng tôi rất yêu chiều vợ và con, làm gì cũng vì vợ con... Tuần nào cũng chủ động gần gũi tôi, ngay cả lúc tôi bị cúm cũng nhất quyết không sợ lây mà đòi ngủ chung cùng vợ vì ngủ một mình a ấy k ngủ được.

Chồng tôi tuy là lãnh đạo dnnn nhưng là bộ phận quản lý ssa3nxuat nên cũng làm vátvả lắm...

Tôi vẫn chưa hỏi gì, bgio cbi mặc bộ váy ngủ màu đen mà a ấy luôn thích.
    Dù trong đầu vẫn lởn vởnnhững dòng chữ anh email... có bao giờ a ấy tình ngay lí gian k...
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 991 Bài viết

• 2,041 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có đấy bạn,nhiều lúc bạn bè nó trêu,lấy nick phụ nữ để chọc những ông tôn thờ vợ. Công nhận là bạn ngây thơ thật,ông chồng đã cho bạn sống trong lồng kính quá lâu...
    • 3 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Chắc chắn là chồng chị có mèo rôi. Chồng em cũng như thế. Lúc nào cũng bận bịu lắm. Trưa gọi cho vợ, tối về cho con đi chơi. Một hôm em dậy sớm thấy có tin nhắn ở máy chồng lúc 2h sáng tự nhiên nghi ngờ mở ra đọc thấy mèo giận dỗi đòi bỏ vì chồng không chịu cưới nó. Em lắp định vị xe của chồng mấy hôm sau thấy hai người đưa nhau vào nhà nghỉ. Quá chán nhưng em kệ. Khi lên giừơng với người đàn bà khác thì chồng đã không còn tình với mình nữa rồi. Chị cứ lặng lẽ mà tìm hiểu. Tìm ra sự thật rồi thì lặng lẽ nghĩ cách đối phó. Tất cả là chồng mình thôi chị ạ. Anh ta không muốn thì không ai dụ được. Bình tĩnh chị nhé, cùng lắm là chia tay thôi mà. Lúc đó con kia lại quá vui mừng. Chị cứ thử nghĩ xem nhé.
    • 163 Bài viết

• 296 Được cảm ơn

Nếu bạn hỏi thì câu trả lời là ko có gì a chỉ đùa thôi. Chồng bạn tạo vỏ bọc rất giỏi nên bạn chủ quan, rất nhiều người ko bao giờ nghĩ là chồng yêu chiều vợ con thế nên ko thể có bồ nhưng sự thật vẫn có, ở trên wtt này đầy đấy thôi. Muốn chồng tâm phục khẩu phục thì bạn phải có chứng cứ thì mới giải quyết tận gốc vấn đề được nếu ko chồng bạn lật ngược tình thế cho là bạn ko tin tưởng chồng rồi vu khống cho chồng làm sứt mẻ t/cảm VC. Bạn có thể thuê thám tử hoặc dùng công nghệ để in được những đoạn chat đó ra. Bạn nên nhớ rằng đàn ông thành đạt họ có yêu chiều vợ con nhưng họ vẫn có bồ vì vợ dù có xinh đẹp nhưng cũ, bồ mang đến cho a ta sự tươi trẻ và mới lạ dễ thăng hoa đó là gia vị trong cuộc sống của những đàn ông thành đạt, mà các anh chả cần mất công tán tỉnh vì các e trẻ nhìn thấy các a phong độ và thành đạt nhiều tiền là cứ lao đến thôi, rất dễ chồng e có phòng nhì chứ ko đơn thuần là bồ bịch đâu vì bây giờ nhiều em ghê gớm và trơ trẽn lắm sẵn sàng làm NT3 trong bóng tối cốt là a chu cấp đầy đủ đến khi nào vợ biết được thì bước ra đòi quyền lợi ngang hàng với vợ.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 207 Bài viết

• 369 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chào chị. Em kém chị vài tuổi và cũng có hoàn cảnh hơi giống chị là chồng em có người đàn bà khác. Trước đây 3 tháng trong mắt em chồng em là số 1. Hai vợ chồng em có tiếng là hạnh phúc trong mắt mọi người. Nếu không vô tình đọc được tin nhắn của nhân tình gửi cho chồng thì có đánh chết em cũng không tin là chồng em lại yêu thương người đàn bà khác.
    Em không biết khuyên chị thế nào. Em chỉ kể cho chị câu chuyện của em thôi rồi với người thông minh như chị em nghĩ chị sẽ biết nên làm gì.
    Khi biết chồng có nhân tình em choáng váng kinh khủng. Hóa ra trong suốt thời gian em chạy chữa để có bé út rồi sinh con, chăm con nhỏ, trong suốt thời gian em vất vả khốn khổ ấy chồng em vẫn liên tục liên lạc với người yêu cũ. Sau một thời gian điên cuồng tìm bằng chứng ngoại tình của chồng, em đành chấp nhận những điều chồng em giải thích. Họ chỉ quan tâm đến nhau qua điện thoại chứ không hẹn hò gì. Tức là họ chỉ ngoại tình trong tư tưởng thôi chứ không có quan hệ tình dục. Em chấp nhận không phải vì em không có khả năng điều tra đến chân tơ kẽ tóc mà vì bản thân em thấy mình không thể chấp nhận được nếu chồng em có quan hệ sâu sắc hơn với nhân tình. Em chấp nhận không phải vì em không thể sống thiếu chồng mà vì các con em còn quá nhỏ. Chúng cần có một gia đình trọn vẹn với một người cha thương yêu chúng.
    Em bắt đầu lấy lại tinh thần cho bản thân. Trước đây chồng con là ưu tiên hàng đầu thì bây giờ chỉ có các con em mới là quan trọng nhất. Sau đấy đến tiền và bản thân em. Em không quan tâm đến chồng nhiều như trước nữa. Em chỉ quan tâm đến các con và bản thân em thôi. Và em quan tâm đến tiền nhiều hơn. Em muốn chuẩn bị tương lai cho các con em. Em xác định là nếu chồng em tiếp tục tử tế như hiện nay tức là anh ấy thực hiện đúng yêu cầu chấm dứt quan hệ với nhân tình thì sẽ có gia đình, vợ con. Còn nếu có bất cứ vi phạm nào mà để em biết được thì mẹ con em sẽ ra đi nhẹ nhàng không nuối tiếc nữa.
    Để có được quyết định này em đã phải vật vã đau khổ suốt mấy tháng trời chị ah. Nhưng sau khi xác định được tư tưởng rồi thì em thấy cuộc sống nhẹ nhàng hơn. Sau khi biết chồng ngoại tình em sụt 4kg, ai gặp cũng khen trẻ và xinh hơn. Âu cũng coi đó là một lợi ích của việc chồng ngoại tình. Bây giờ em hay AQ thế cho dễ sống.
    Em cũng chuẩn bị tinh thần cho các con em để chúng phải tự lập hơn. Nếu chẳng may một ngày xấu trời nào đấy chồng em lại muốn quay lại với nhân tình thì mẹ con em đã sẵn sàng để ra đi. Thế đấy chị ah. Em kết hôn được gần 15 năm thì có 3 năm chồng em lừa dối em thì không ai dám chắc trong phần còn lại của cuộc đời chồng em sẽ chung thủy với em. Thế nên em quyết định trước mắt cứ giữ gìn gia đình cho các con. Không yêu chồng, tin tưởng chồng mù quáng như trước nữa. Yêu thương bản thân mình và xác định tư tưởng sẵn sàng cho một cuộc sống không có chồng.
    Em mong chị sẽ có quyết định sáng suốt.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 29 Bài viết

• 652 Được cảm ơn

Sáng nay mình đến Ngan hàng xin tất cả transaction record của credit card chồng mình. Vì tai khoản cá nhân mình là thẻ chính, chồng thẽ phụ. Tất cả đều crystal clear.Mình chỉ k check dc transaction thẻ corperate của chồng mình thôi.Mình không thể chờ đợi đến cuối tuần nên trưa này đã hẹn ăn trưa với đứa em họ. Gọi là nó nhưng cũng hơn 40 rồi. Hồi xưa làm bên Vinachem, chồng mình thây bên đó chuối quá nên kêu nó vè cty chồng mình làm.Tình hình là không có thông tin gì. Mình cũng tế nhị hỏi bâng quơ là gần đây cty có ai mới vào làm không? Nó đã cười ha hả rồi bảo: Bác yên tâm, bác trai nhà bác mê vợ nổi tiếng, làm gì có em nào. Bên khoáng sản thì nam là chính.Thế là xong không khai thác được gì.Biết đâu… chồng mình vô tội??
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 320 Bài viết

• 789 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tiếc là lúc ấy chị không forward email hay xem địa chỉ email của người nhận.
    Gỉa dụ là anh nhà không bậy bạ, nhưng với cách viết thư mềm mại như vậy thì thử hỏi chị có thường thấy anh viết như vậy với mọi người không?
    Mình nghĩ, ltrước tiên chị chỉ cần cảnh báo hậu quả nếu điều đó xảy ra để anh chọn ứng xử.
    Ví dụ nhân xem 1 video về đề tài gia đình, bạn có thể nửa đùa nửa thật hỏi: anh có ngoại tình không? Và rồi tỏ quan điểm luôn: Nếu anh mà léng phéng thì ....
    Còn việc người em họ không biết/ giả vờ không thì cũng dễ hiểu lý do. Chị thông cảm cho họ vậy.

Ở đời có nhiều điều kỳ cục xảy ra chính vào lúc ta đang êm ấm nhất, hạnh phúc nhất, chủ quan nhất.

Để kể cho chị nghe 1 trường hợp "điên" mà mình biết để chị thấy xã hội bây giờ loạn ra sao:

2 vợ chồng "già" suốt ngày quấn quýt nhau. Chồng ngoài giờ đi làm là ở nhà. Tuyệt đối.
    Đùng phát, vợ phát hiện chồng hay đọc các bài hướng dẫn ly hôn! Ngạc nhiên, hỏi ra mới biết ổng tính ly hôn mình! Sốc quá, hỏi kỹ hơn mới biết ổng yêu 1 em qua internet, cuồng em (dù chưa gặp mặt, dù biết em không còn tơ, dù biết em 100 điều thua vợ!!!!! ). Đơn giản chỉ là Yêu! Hồi xuân?

[có ai muốn nghe chuyện điên vì tình ảo này không? ]
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 29 Bài viết

• 652 Được cảm ơn

Sáng nay ch nói thứ 5 phải đi Sing công tác thứ 7 về... Có lẽ nào là đi với cô ta... ??
    • 3,373 Bài viết

• 3,798 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minou34 Xem bài viết
    Sáng nay ch nói thứ 5 phải đi Sing công tác thứ 7 về... Có lẽ nào là đi với cô ta... ??
    Tranh thủ mà theo dõi thôi c. Bạn em có đứa làm check-in ở sân bay nó kể có người đến tận quầy nó oánh ghen 2 khách nam nữ đi cùng nhau mà chị có chồng anh có vợ rồi nha. Bồ bịch lắm mưu đến thế là cùng.
    Don't make me sad, don't make me cry...
    • 382 Bài viết

• 834 Được cảm ơn

Thường là... vợ đẹp, con khôn, gia đình khá giả và ....đó là lúc chồng nghĩ tới chuyện có bồ.

Chị đừng lo, khéo léo kéo chồng về thôi. Ai cũng thích cái mới, cái lạ mà
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 986 Bài viết

• 7,234 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các chị ơi, em bỗng nhiên mất niềm tin vào con người quá. Con người là loài động vật tráo trở nhất, phản nghịch nhất và độc ác nhất thì phải.

Vợ xấu nó bỏ. Vợ đẹp nó cũng bỏ. Vợ bất tài nó chê mà vợ giỏi dang nó vẫn có bồ nhí được. Hình như đàn ông là cái giống ko cần thứ tốt hơn, ko cần thứ ngon hơn, chỉ cần thứ mới hơn là có thể bập vào ngay tắp lự. Cuộc đời còn dài quá. Em bầm dập cũng nhiều, đau đớn cũng nhiều, tưởng đã có thể đi đến tận cùng của nỗi đau để rồi ko còn sợ hãi bất kỳ điều gì nữa. Nhưng giờ nghĩ lại em lại thấy sợ.
    Hy vọng là điều tốt. Có thể là điều tốt nhất. Và những điều tốt đẹp thì sẽ sống mãi

MTM5MTc3MTA1MQ
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 29 Bài viết

• 652 Được cảm ơn

Lòng tôi rối bời, tôi nói bé chưa đi học nên để tôi nghỉ phép rồi qua Sing để shopping luôn. A nói a đi có 2 ngày hai mcon đi theo làm gì cho mệt, cần gì a mua cho.Tôi có nên âm thầm theo dõi không? Và như thế nào?