TIN TÀI TRỢ.

Người chị dâu quái thai

• 1.88K Lượt chia sẻ
  • 61.7K Lượt đọc
  • 118 Trả lời

• Trang 6/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    con chị dâu quái thai, rồi có ngày trắng mắt ra,

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mọi chuyện khác chị không quan tâm vì đó là chuyện gia đình em, chỉ có chuyện này là chị muốn góp ý với em chút. Chị dâu em nuôi con bằng sữa mẹ là đúng đấy. Nuôi trẻ con không phải cứ lên cân là tốt đâu, qua trọng là bé khỏe mạnh, hoạt bát. Tùy vào từng cơ thể bé hấp thụ thế nào mà lên cân (cái này người lớn còn thế nữa mà em, có người chỉ ăn tí tẹo cũng lên cân, nhưng có người ăn bao nhiêu thứ mà mãi chẳng lên cân nào). Chị là ví dụ cho việc ngực luôn mềm và nhẽo nhưng sữa vẫn có đủ cho con chị đến nay đã 15 tháng mà vẫn sữa mẹ đây. Bé khóc thì có nhiều nguyên nhân khác nữa. Chuyện này khi nào em làm mẹ em sẽ hiểu rõ hơn nhé. Thân ái!
    • 230 Bài viết

• 278 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi kittymum Xem bài viết
    Nghĩ thế này cho dễ thở đi:
    Con chị ấy thì chị ấy nuôi. Chị ấy có quyền quyết định cho con chị ấy ăn sữa ngoài hay sữa mẹ.
    Quần áo chị ấy mua tiền triệu là tiền riêng của anh chị ấy. Chồng không kêu thì thôi, mình không cần kêu hộ. Mai sau đi lấy chồng, chồng mình cho mình tiền triệu mua váy vóc thì cũng vậy thôi.
    Không nấu được cơm vì nấu chả ai ăn nổi. Thực ra cái này là đoảng chứ không phải quái thai.
    Không dọn nhà vì nhà có ô-sin. Thì có ô sin rồi cả nhà cũng có ai phải làm đâu.
    Tóm lại, không ưng nhau thì nước sông không phạm nước giếng, không soi nhau thì mình đỡ mệt cái đầu.
    bạn này nói cũng đúng nhưng riêng đoạn : con chị ấy thì chị ấy nuôi là mình ko đồng tình, con chị ấy nhưng cũng là cháu mình, máu mủ cả, nửa đêm trẻ con tháng tuổi khóc ai mà ko xót ruột cơ chứ, bé như vậy mà ko đủ dinh dưỡng thì phát triển sao được
    You are my sunshine !!!!!
    kỉ niệm không là gì nếu ta muốn buông bỏ
    là tất cả nếu ta muốn khắc ghi !
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hẳn laˋ baˋ chị dâu thật
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

C dâu bạn đây. Kể đi rồi biê´t
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

loại này chôn nhanh còn kịp, ai mà chịu được, mình mà là ông chồng thì bà này cứ tập xác định ....điên máu, riêng cái khoản lười, ko biết trên dưới là đã ko chấp nhận được, còn dám lôi nhà chồng ra chửi thì đúng là loại vô học.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tinigau Xem bài viết
    KKKk. Đọc chưa hết chị đã thấy ng có vde là em đó em ơi.
    Chuyện chị dâu k có sữa, sao em biết? Em chưa có con nên em k hỉu nổi thế nào là có sữa, là bé khóc đêm, rôì thì tháng đầu tăng 4 lạng là thiếu chất nghĩa là j đâu em ơi!
    Cho con bú k có nghĩa là k được giảm cân em nhé! Chị thấy việc này rất là bt, do em k biết v k ưa chị dâu nên khó chịu.
    Em nói cị dâu nói chuyện v mẹ đẻ lớn tiếng quát nạt, với nhà em thì nhỏ nhẹ, gdinh em k nc v ba mẹ kỉu ấy... đó là việc của nhà em em ạ. Gdinh ngta nc kỉu khác, k hợp chuẩn nhà em thì thành ra quái thai à. Dù sao ở nhà em,chị ấy nói đàng hoàng là ổn.
    Rồi j mà ngủ trương mắt lên, về suốt ngày onl fb. Cái đó là quyền tự do của chị em, cách sống của chị ấy. 1 lần nữa, ngta k đúng chuẩn của em thì em lại chíu khọ hehe.trước khi k có chị em, nhà em vẫn có ng trông nhà, làm việc mà.chị biết, lười là k tốt, nhưngcách em soi chị thấy cũng k được tí nào.
    Rồi chồng cho tiền chị í xài, sắm sửa j đó. Kệ vc ngta em ạ. MẮc chi em để ý thế?
    Rồi chị í ib nói hỗn nhà em v chị chị ấy, em ơi, ng bậy là anh em em đấy, xem tn của ngta đã xin phép chưa? Xem chi rôì khó chịuNgộ quá! Em đi lấy chồng đi, chị chúc em may mắn để k phải nói xấu nhà chồng nha.
    Nói chung, chị thấy vầy. Kệ ngta em ạ. Sao em bít hết chuyện j trong trái ổi mà phán xét.
    Mục đích của lấy nhau là 2 ng cùng xdung gdinh riêng theo cách họ muốn. Còn cha mẹ 2 bên, ng kia tốt được thì cám ơn, còn cha mẹ mình mình lo, đừng trông chờ j ở ngta rồi thất vọng.
    vài lời với em. Còn trẻ, lo học tập làm việc ăn chơi đi em. Kệ vc anh em đi em nhé.
    Chị qua mấy đời chồng rồi ?
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng nghĩ thế annhien1234
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nếu đúng như bạn kể thì đúng là ko chấp nhận được, mình người ngoài, đọc còn ko chịu được ấy chứ ... loại này thì trả ngay về nơi sản xuất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 173 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Rất cảm thông cho chủ top
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 83 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Rất đồng tình với chủ top.

Đồng ý nuôi con bằng sữa mẹ là tốt, nhưng k có đủ sữa thì phải cho bú thêm sữa công thức. Ở đây bác sĩ kêu suy dinh dưỡng rồi còn gì. Không thể nào bênh bà chị dâu được.

Khoản chửi nhà chồng là cũng k thể chấp nhận được.
    • 21 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Sắp tới mình cũng lấy ck, và mình cũng có 1 bà chị dâu. Chị dâu mình hoành tráng lắm các bạn ạ. Chị ấy nói chuyện với mình thật là ngọt sớt, dường như trên đời này chỉ có chị thương em..nhưng sau đó đi kể xấu mình với tất cả mọi người hàng xóm. Và đặc biệt hơn nữa là liên tục nói xấu mẹ ck. Coi mẹ ck như kẻ thù.

Có lần chỉ vì muốn nói xấu mẹ ck với m, bảo mình phải lấy ty của mình ra thề là k nói với ai những chuyện chị dâu mình đang nói. Chị dâu hờ của mình khéo mồm lắm, mồm miệng đỡ chân tay kinh khủng khiếp..thật lòng là mình k đỡ lại được. Mình sốc...ngày đầu tiên mình về ra mắt nhà ck, chị dâu mình cho mình rửa 1 mình 2 mâm bát, muỗi đốt sưng chân..mẹ ck ngại quá phải ra rửa cùng. Nói chung mình không 1 lời nào để tả, vì mình khiếp sợ con người ấy...Bạn nào có cao kiến nào trị người 2 mặt, mồm miệng đỡ chân tay thì mách mình nhé..
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng là chị dâu của người ta.hi.nhưng mình và e chồng hòa đồng lắm.e chồng mình là e trai.may.hi.có lần nó ngủ mình gọi nó dậy để nhờ nó trôg cháu giùm nhưng nó lại k chịu dậy đập dường ầm ầm.mình tức lắm.nhưng k nói gì nó.mình nói lại với chồng.thế là bmẹ chồng biết,chửi nó một trận.từ đó nó k có thái độ đó với mình nữa.nói chug e chồng mình cũng ngoan,k phải dạg hay sét nét chị dâu. Mà e chồng mình láo cũng k được với mình đâu. E chồng cũng như e ruột. Phải đàng hoàng. Chứ ỷ bmẹ chồng mà láo với mình là k được đâu. Mình cho ra lẽ hết. Như chị dâu b thì cũng cho đi được rồi.
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kittymum Xem bài viết
    Nghĩ thế này cho dễ thở đi:
    Con chị ấy thì chị ấy nuôi. Chị ấy có quyền quyết định cho con chị ấy ăn sữa ngoài hay sữa mẹ.
    Quần áo chị ấy mua tiền triệu là tiền riêng của anh chị ấy. Chồng không kêu thì thôi, mình không cần kêu hộ. Mai sau đi lấy chồng, chồng mình cho mình tiền triệu mua váy vóc thì cũng vậy thôi.
    Không nấu được cơm vì nấu chả ai ăn nổi. Thực ra cái này là đoảng chứ không phải quái thai.
    Không dọn nhà vì nhà có ô-sin. Thì có ô sin rồi cả nhà cũng có ai phải làm đâu.
    Tóm lại, không ưng nhau thì nước sông không phạm nước giếng, không soi nhau thì mình đỡ mệt cái đầu.
    B ơi bố mẹ ck cứ nấu cơm cho con dâu ăn mãi đc sao?
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

người ta nói không ưa thì dưa cũng có giòi bạn ơi!
    nước sông không phạm nước giếng thì hơn, càng nghĩ sẽ càng làm cho bạn thêm nghĩ tới bà chị dâu của bạn nhiều hơn đâm ra lại càng stress hơn đó.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 7 năm
    • 249 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Các mẹ cứ nói nước sông k phạm nước giếng , mặc kệ làm như dễ lắm á.
    Bây giờ mẹ trẻ, mẹ còn giúp cho. Sau này mẹ già, cd cứ được đà k coi ai ra gì thì sau này bm ck là khổ.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn ơi, con người ta ai cũng vậy có cái đúng, cái sai. Mình không bênh chị dâu bạn. Còn chị dâu bạn đúng hay sai thì đã có bố mẹ bạn và anh trai bạn giải quyết. Bạn tốt nhất không nên tham gia, tham gia cũng không giải quyết được vấn đề già mà càng làm cho không khí giai đình căng thẳng mà thôi. Khi bạn cũng đi lấy chồng, ở vị trí của chị dâu bạn thì bạn sẽ thông cảm hơn bạn ah! Chúc bạn luôn bình tĩnh nhé!
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

thể loại k biết điều và gia đình k có giáo dục là vậy đó bạn...a bạn 1 phút lỡ lầm bjo phai ôm hận suốt đời...hãy giúp a bạn 1 giải pháp tốt nhất đi.hihi
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,429 Bài viết

• 2,319 Được cảm ơn

Đàn bà webtretho ấy mà, nhất là những bà mẹ bị nhà chồng hành dị ứng với em chồng nên cứ nghe em chồng là dị ứng. Làm ơn dùng cái óc của người ấy mà suy nghĩ về trường hợp này. Loại vợ này, loại dâu này phải cho nó về nơi sản xuất lâu rồi chứ ko phải cho tồn tại đến giờ nữa, đừng bênh chằm chặp làm gì cả.

Cái thể loại dâu y như bà bán cá thế này thì ôi thôi, ...

Chu top nên bàn với gia đình trả con này về cho cha mẹ nó dạy dỗ để lấy chồng lần 2, ko nên khoan dung với con này
    Vouloir, c'est pouvoir
  • Trang 6/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6