Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Người chị dâu quái thai

• 1.88K Lượt chia sẻ
  • 61.8K Lượt đọc
  • 118 Trả lời

• Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 70 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

Đồng cảm vs bạn chủ topic. Tớ cũng là cô e chồng và nhà tớ phải chịu đựng chị dâu còn " quái đản" hơn những hành động mà chủ tóp kể ở trên nữa cơ. Nhưng tớ là e nên tớ ko đôi co vs chị ấy, tớ bảo anh tớ dọn ra riêng mà ở cho sướng thân khỏi chị ấy tị nạnh suốt ngày hầu hạ nhà chồng , mà sự thật là : chị ấy làm ở uỷ ban, sáng ngủ tới 7h dậy đi làm, ăn sáng bố mẹ tớ nấu , trưa về ăn cơm rồi ôm con ngủ, tối về sớm dc thì nấu cơm ko thì mẹ tớ nấu luôn,. Cháu ở nhà ông bà chăm thế mà chị ấy còn dám bảo thế. Bố chồng nói chị ấy 1 câu thì chị nhảy xổ chửi lại bố 10 câu. Bỏ nhà đi 3 lần rồi cơ đấy .
    Tớ chỉ biết an ủi bố mẹ tớ thôi chứ chả động vào dc, dễ điên làm liều lắm cơ.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của clover_nguyen
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 9 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Có số hưởng mà lại hok biết hưởng.hok biết điều j hết.khối ng mong 1 gđ ck như thế mà chả có😥😥😥😥

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Vithithuytien
    • Thành viên tích cực 2015
    • 4 năm
    • 251 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

ước gì em ck mình hiểu và thông cảm được như bạn. Mình không làm gì e ấy cả, không nhờ vả gì em ấy, còn giúp e ấy xin việc, mà e ấy tỏ thái độ vói mình, mình hỏi thăm thì nói ko cần bận tâm. Anh chị cưới nhau gần nủa năm trời chưa bao giờ mình nhận dc một lời hỏi thăm từ em ck. Haiz, đùng là mỗi cây mỗi hoa, mỗi nhà mỗi cảnh. Trong hoàn cảnh của bạn thì bà chị dâu đúng là quá quặt thất, cho ra ở riêng, ck chỉ chu cấp đủ nuôi con với sinh hoạt thôi xem bà ấy sống ntn
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 843 Bài viết

• 1,114 Được cảm ơn

Bạn nói bố mẹ cho anh chị mình ra riêng đi, lúc đó chị dâu sẽ sống tự lập và trách nhiệm hơn. Không hợp nhau & không thích nhau thì có nhiều chuyện người ta làm ko vừa lòng nhau lắm bạn ạ. Nhỡ đâu chị dâu bạn cũng có cả tỷ lý do để ghét bạn & bố mẹ bạn thì sao?? Và mình nghĩ có nhiều chuyện giữa vợ chồng con cái nhà anh bạn, không phải chuyện của bạn nên họ làm gì bạn đừng soi.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của hotsexy
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 608 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình góp ý với bạn thế này nhé:
    Thứ 1: nói với bố, mẹ bạn cho anh với chị dâu bạn ra ở riêng đi.
    Thứ 2: Nói anh bạn cho bà ấy đi làm đi để hiểu thế nào là đồng tiền mồ hôi, nước mắt, làm ra tiền cực khổ thế nào, chứ cái kiểu tiêu xài hoan phí đó nhà giàu cỡ nào cũng sụp à, không làm ra tiền rồi mà cũng chả biết quý trọng đồng tiền.
    Bởi cuộc đời không có những giá như
    • 654 Bài viết

• 439 Được cảm ơn

Đọc đoạn đầu thôi, chưa đọc hết nhg mà nghĩ sao bà chị dâu bạn giống mình thế, haha! May m k có cô em chồng ghê gớm như bạn! Mình lúc lấy chồng 25t rồi mà cơm cg k biết cắm, rau k biết luộc.... Vì ở nhà có ng làm nên mình cơm k nấu, quần áo k giặt, nhà k dọn, phòng k lau. Tới bjo lấy chồng gần 1 năm rồi nấu gì cũng phải gg search hết. Đc cái là chỉ 2vc sống với nhau nên k ai soi mói, chê bai. À, m cg lười dọn nhà nữa, cả tháng lau nhà 1 lần, rồi bếp nấu xong lười có khi chg lau, bát ăn xong chồng rửa ....
    Mình cg hay gắt với mẹ m lắm, k phải hư nhưng cg tại mẹ m chiều quá, giờ đỡ hon vì sắp làm mẹ nên thg mẹ hơn.
    Mình cg đang bầu, mệt là khỏi nấu, đi ăn quán, hoặc có khi ngủ cả ngày.
    Nói chung là kể ra thấy m cg tệ thật thế mà chồng và mẹ chồng lúc nào cg khen hết lời. Mẹ chồng còn toàn bênh mình ý! Haha!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Smallgirl226
    • 654 Bài viết

• 439 Được cảm ơn

Đọc nốt đoạn sau về nuôi con và chửi chồng thì thôi, quái thai thật! Những cái đầu dần dà có thể học và sửa nhưng những cái sau kiểu như thuộc về bản chất xấu tính, khó thay đổi. Chia buồn với anh bạn!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Smallgirl226
    • 509 Bài viết

• 883 Được cảm ơn

Mình đi làm dâu cũng sướng, bmc quan tâm chăm sóc từ khi mình bầu bí, hầu như mình k phải làm gì, làm gì mc cũng bảo để mẹ làm, mình chỉ việc đi làm và về nhà thì chăm con. Nghĩ ơn bmc nhiều lắm. Nhà có chị chồng, chị chồng đi làm dâu vất vả hơn mình, có nhiều chuyện ấm ức với nhà chồng,mình thấy mình sướng hơn chị chồng nên mỗi lần c đến chơi mà kể chuyện nhà chồng chị thì mình chỉ dám ngồi im hoặc tránh ra chỗ khác. Nhưng mình k ăn bám chồng, mình làm lương cao hơn chồng, tuy k biếu đc bmc nhiều nhg quà cáp thể hiện lòng quan tâm thì vẫn có. Hi vọng bạn chủ top sau này lấy chồng thì vào đc gia đình có lòng yêu thương con dâu nhe bm bạn, yêu và tin vợ như anh trai bạn hồi mới cưới, và cũng mong bạn dù k có nhiều tình cảm với bmc nhg biết sống có lòng và có hiếu.
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nói thật lòng, có nhiều người nghĩ chủ top hư cấu, hay là do hiềm khích chị dâu em chồng. Nhưng mà người như này mình gặp nhiều rồi. Cũng may là bà chị dâu này còn thể hiện. Còn có những người ngọt như chè mà sau lưng hiểm như phù thủy. Nói ra thì vạch áo cho người xem lưng rồi người ta nói này nói nọ. Nhưng giữ trong lòng thì bức bối. Mình cũng có bà chị dâu quái thai y như này
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 18 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

m có bị nhầm k nhỉ? theo như b viết thì lúc cưới c dâu 20 tuổi a trai 25 tuổi. c dâu là ny cũ hồi học cấp 3 của a trai. té ghế bổ hồi học c2 c dâu đã y a trai rồi á?
    • Thành viên tích cực 2015
    • 7 năm
    • 249 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cu_giai_89 Xem bài viết
    Nói thật lòng, có nhiều người nghĩ chủ top hư cấu, hay là do hiềm khích chị dâu em chồng. Nhưng mà người như này mình gặp nhiều rồi. Cũng may là bà chị dâu này còn thể hiện. Còn có những người ngọt như chè mà sau lưng hiểm như phù thủy. Nói ra thì vạch áo cho người xem lưng rồi người ta nói này nói nọ. Nhưng giữ trong lòng thì bức bối. Mình cũng có bà chị dâu quái thai y như này
    k phải hư cấu đâu bạn ạ. Ngay chính gia đình mình cũng có cd như vậy, quái thai gấp 10 lần cd chủ top nhiều. Ít ra cd chủ top còn sợ chồng ngoài mặt ( tuy trong lòng hay chửi), biết xưng bm chồng là bm. Khi nào có time mình sẽ kể cho các bạn nghe. Sự thật 100% luô. Kể chỉ sợ bà í đọc được thôi. hic
    • 10 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

[QUOTE=BarbieHunh;33127633]Ko Biet chi dau may quai Thai hay may quai Thai nua .mo mieng ra noi nguoi Ta ma ko nhin lai Minh. Nho nhen ti tien de y Tung chut. Long da cua may co con ko bang dong" rac ma len day phe phan nguoi Khac. Va noi nge dung buon chu Ngu thi dung to ve nguy hiem, con ngta ngta muon nuoi sao tuy y ngta ma nuoi sua me la hoan Toan dung". Nguc chay xe hay Nguc Lep j mien con no bu la co sua. Nghe ma phat buc !boi di lam dau ma co may con Em Chong Nhu may la tham hoa cua nguoi Ta. Nao phang. [URL='https://itunes.apple.com/us/app/web-tre-tho/id590216691?ls=1&mt=8']

Gởi từ
    Này e, làm gì lồng lộn như bị chạm nọc thế, dạng chị dâu thiu thối thế này thì bồ tát cũng vãi cả linh hồn, ai mà ko ghét như hủi. Nhà người ta rõ vô phúc rồi mới vớ phải cái của bốc mùi ấy, người ta bức xúc quá mới phải chia sẻ lên đây, đồ vô não ạ
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 43 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kittymum Xem bài viết
    Nghĩ thế này cho dễ thở đi:
    Con chị ấy thì chị ấy nuôi. Chị ấy có quyền quyết định cho con chị ấy ăn sữa ngoài hay sữa mẹ.
    Quần áo chị ấy mua tiền triệu là tiền riêng của anh chị ấy. Chồng không kêu thì thôi, mình không cần kêu hộ. Mai sau đi lấy chồng, chồng mình cho mình tiền triệu mua váy vóc thì cũng vậy thôi.
    Không nấu được cơm vì nấu chả ai ăn nổi. Thực ra cái này là đoảng chứ không phải quái thai.
    Không dọn nhà vì nhà có ô-sin. Thì có ô sin rồi cả nhà cũng có ai phải làm đâu.
    Tóm lại, không ưng nhau thì nước sông không phạm nước giếng, không soi nhau thì mình đỡ mệt cái đầu.
    Rm đồng tình với chị
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn làm mình buốn bắt tay bạn ghê, cùng 1 hoàn cảnh nên mình hiểu bạn . Mình ko phải là con trong nhà, mình là bạn gái của anh con thứ (tụi mình cũng sắp lấy nhau, mình dọn về ở nhà kia cũng lâu rồi), mình ko thể chịu nổi tính tình bà chị dâu nhà mình. Anh của bạn trai mình thì nhu nhược, chả làm ra đồng nào, bà ấy thì bòn rút tiền bạc đi chợ trong nhà đem thủ riêng. Nhà cũng khá giả mà lại ko có thức ăn, nói chắc thiên hạ cười muối mặt, bạn có tưởng tượng đc 1 tháng 25tr mà vẫn ko có thức ăn ko?? Mình chưa chính thức cưới xin nhưng ngày nào cũng xuống nấu ăn cho bố chồng tương lai còn bà ấy thì chả thấy lần nào động tới bếp núc cả, rửa chén mà cũng viện lý do tay đau đùn cho người làm rửa, mà ko có người làm thì nhăn nhó, đánh thúng đụng nia phát kinh lên được.

Nói chung sau này mình với anh í cũng ra riêng thôi, phải chấp nhận ai cũng có cuộc sống riêng bạn ạ, anh bạn với chị ấy chắc cũng có duyên mới thành vợ chồng, ở ko đc thì bứt thôi. Mình cũng nghĩ là tốt nhất nước sông không phạm nước giếng, cho đỡ mệt bạn ạ.
    • 25 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Thật là bạn có 1 người chị dâu kinh khủng thật. Nếu là mình, mình cũng bức xúc như bạn ấy thôi. Và trường hợp này giờ xã hội nhiều lắm, mỗi nhà mỗi cảnh, ko nhà nào ko có chuyện. Nhà mình ko có anh trai nhưng chứng kiến nhà các bạn mình cũng gặp tình cảnh này rồi. Mình thấy bạn nhìn nhận vấn đề đúng chứ ko phải cố tình soi mói bà chị ấy cả. Nếu bà ấy ngày càng quá quắt thì khả năng "lên đường" cũng ko lâu đâu. Đàn ông như a bạn thương vợ con nhưng k phải loại nhu nhược. Bm bạn cũng thương con dâu nhưng vô lối hỗn hào thì cũng sẽ có cách trị thôi. Còn rất nhiều hoàn cảnh gia đình bị con dâu lấn lướt đọc còn ức chế hơn sự việc nhà bạn. Mong là bạn tranh thủ thời gian ở bên gia đình làm công tác tư tưởng và sự hiện diện của bạn sẽ làm cho bà chị dâu kia bớt cái quái thai đó lại.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Việc chị ý có bầu không nấu ăn, không làm việc nhà còn thông cảm được chứ việc chị ý ăn nói không tôn trọng chồng không tôn trọng nhà chồng thì đúng là không chấp nhận được, không tôn trọng chồng, người mà chị ý lựa chọn găn bó cả cuộc đời cũng chính là không tôn trọng chị ý vậy. Bạn nên nói chuyện, góp ý thẳng thắn với chị ý, chứ càng để lâu dài càng lắm chuyện. May mà bà chị dâu mình không như thế ^^
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị dâu vô duyên, ko chịu tiếp thu và ỉ lại, sống hưởng thụ quen rồi mình nghĩ ng như thế thì ko ai quý đc. còn mình chỉ tham gia với bạn ntn thôi. Bạn đừng nghĩ vài câu chửi thề làm nên nhân cách con ng. như vậy cũng k phải quoái thai. giúp việc mà ko ưa chị dâu thì ngta nói gì chả đc, ko ưa thì dưa có dòi. mà mình là mình biết việc của họ là giúp việc nhà. nhiều khi mình cứ thương ngta là ngta làm tới ỉ lại cho mình, cái này mình biết, mình trải qua rồi. ( tính mình thương ng lắm, giúp vc kể khổ mà mình cho ngta tiền. ngta đc đà lại cứ hay xin ý. haizz)
    còn bạn đã ghét rồi thì nhắc tới cái gì lq đến c dây cũng ko lọt tai đâu. Mà phải công nhận là bạn hay soi. em dâu mình cũng nhiều cái ko ra gì nhưng mình nói thẳng vào mặt ý. Sai trái với bố mẹ thì phải can thiệp ngay. còn anh trai chị dâu như nào kệ họ giải quyết b ạ
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

May mắn cho mình là ko gặp trúng con em dâu như bạn! 🙏🙏🙏. Gặp mỗi bố mẹ chồng đủ mệt mổi mà còn gặp con em chồng như này nữa thì ko biết sẽ ra sao luôn. Cầu chúc bạn lấy chồng con độc nhé, để ko bị em chồng chị chồng soi ghê ghớm như này.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

làm gì có chuyện con mình mà ko bế. cái bà chu top này bịa thì cũng bịa vừa vừa thôi
    • 39 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Đọc bài viết của em chị có phần thông cảm nhưng cũng có phần cho rằng em để ý chấp nhặt quá nhiều. Như em nói là nếu em thích ai thì em sẽ bênh vực dữ lắm, nhưng nếu ko thích ai chắc em cũng sẽ toàn thấy những điều xấu ở họ mà thôi nhỉ.
    Chị cũng là cô em chồng và có cô chị dâu bằng tuổi. Tuy cùng trang lứa nhưng chị và chị dâu không thể trao đổi tâm sự gì được vì cách sống và suy nghĩ 2 người quá khác nhau (chị lúc ấy đang học đh năm cuối, trong khi chị dâu chị đã ra ngoài đi làm mưu sinh từ rất lâu rồi nên thực sự ko có nhiều điểm chung để nói chuyện). Sống chung một nhà thì mâu thuẫn là điều khó tránh khỏi, mẹ chị và chị dâu ko hợp nhau nên thường xuyên cãi vả to tiếng, anh chị lại bênh vợ và hỗn hào với mẹ nên lắm lúc chị tức điên lên ấy chứ, cũng bay ra bênh mẹ mà chửi lại 2 vợ chồng họ. Xong rồi chị cũng khuyên mẹ là thôi 2 người ấy muốn làm j thì làm mẹ đừng quan tâm để ý làm chi, chỉ rước bực bội vào người rồi sinh bệnh. Chị cũng vậy, đi ra đi vào chạm mặt chứ ít khi nói chuyện, việc ai nấy làm mình ko quan tâm nhiều sẽ tự nhiên cảm thấy mối quan hệ nhẹ nhàng hơn rất nhiều em ạh
  • Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6