Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Ngủ với chồng như ngủ với trai

• 0 Lượt chia sẻ
  • 23.1K Lượt đọc
  • 149 Trả lời

• Trang 8/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 7
  • 8

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,821 Bài viết

• 4,693 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sownla Xem bài viết
    Mình vẫn cố gắng tìm kiếm cảm xúc với chồng. Đó là những lúc mình tích cực. Nhưng hầu hết khoảng thời gian là sự nhức nhối đang làm chủ.
    Mình không muốn tin rằng, mất lòng tin là mất tất cả. Mình không muốn tin rằng, sự hận thù sẽ thay đổi cả một con người. Nhưng sao mà khó quá. Vì thực tế, mình đã- đang thay đổi theo chiều hướng xấu đi.
    Sau khoảng nửa năm xảy ra chuyện, mình nhận thấy mình trở nên cay nghiệt, hoài nghi cuộc sống, hoài nghi mọi người. Lúc đó, con người mình vẫn chưa vô cảm như bây giờ. Mình có trao đổi với chồng, mình bảo, em sống với anh em không thấy mình tốt lên, mà em trở nên cay nghiệt hơn. Thế này em sợ đến một lúc nào đó, em sẽ cay nghiệt với chính bản thân em và chính những người thân của mình. Mình đề nghị ly thân và ra ngoài sống riêng, để mình có thể bình tâm và nhìn nhận lại. Nhưng cái mà chồng quăng lại cho mình là: Em muốn đi thì cứ việc đi. Con để lại. Kèm theo câu nói đó là cái mặt lạnh lùng, không một chút ăn năn hối lỗi.
    Giây phút đó, mình bật khóc. Và ngay lập tức, sự phản kháng trong mình trỗi dậy.
    Anh nghĩ đuổi em đi dễ dàng như vậy sao? Anh đừng mơ. Anh nghĩ cướp con của em dễ dàng như thế sao?
    Từ bây giờ trở đi, người ra khỏi nhà chỉ có thể là anh!
    Và mình bắt đầu chuỗi ngày sống vô cảm.
    Chồng biết mình không tha thứ- chính xác hơn là chưa tha thứ.
    Giờ, mình cũng không biết cái gì đang làm chủ đời sống tình cảm vợ chồng của mình. Hận? hay yêu quá hoá hận?
    Em ạ, theo kinh nghiệm bản thân chị , em nên đọc nhiều tâm sự của những người phụ nữ có chồng tồi tệ hơn chồng em ngay trên diễn đàn này. Có thể em sẽ thấy mình còn may mắn hơn họ. Chồng mình còn nhiều điểm tốt hơn chồng họ. Từ đó mang tới sự thanh thản , hy vọng tình cảm trong em sẽ dần được khôi phục.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 149 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dem-Ha-noi Xem bài viết
    Em ạ, theo kinh nghiệm bản thân chị , em nên đọc nhiều tâm sự của những người phụ nữ có chồng tồi tệ hơn chồng em ngay trên diễn đàn này. Có thể em sẽ thấy mình còn may mắn hơn họ. Chồng mình còn nhiều điểm tốt hơn chồng họ. Từ đó mang tới sự thanh thản , hy vọng tình cảm trong em sẽ dần được khôi phục.
    Chuẩn ạ !
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 20 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Mệt quá. Con ốm, mình ốm. Chồng thì chả trông được con. Chơi một tí là cả bố cả con đều chán nhau.
    Nhìn ra thì chẳng bằng ai. Ai cũng bảo mình sướng. Mình hỏi chồng: Anh có thấy em lấy anh sướng không? Chồng đáp: Không sướng...
    Haizzzzzzz
    • 50 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

có lần phát hiện trong dt chồng có tin nhắn sex cho 1 người mình k biết, k phải người cũ...nhưng k hiểu sao mình kệ, hỏi chồng thì nổi đóa lên giật dt. mình mặc kệ, có lẽ mình hết yêu chồng rồi,lại k mún có thêm rắc rối, vc cãi nhau mình mệt, con mất sữa, khổ mình, khổ con.
    Có lúc lại nghĩ quẩn, chồg ngoại tình về báo với vợ 1 câu thế là mình ra đi cho thanh thản.
    chỉ muốn làm 1 single mum tốt, mún sống cd còn lại với bố mẹ anh em mình,những người thân yêu nhất. chẳng cần chồng làm gì.......là phụ nữ sao mà quá khổ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 20 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhtung1990 Xem bài viết
    có lần phát hiện trong dt chồng có tin nhắn sex cho 1 người mình k biết, k phải người cũ...nhưng k hiểu sao mình kệ, hỏi chồng thì nổi đóa lên giật dt. mình mặc kệ, có lẽ mình hết yêu chồng rồi,lại k mún có thêm rắc rối, vc cãi nhau mình mệt, con mất sữa, khổ mình, khổ con.
    Có lúc lại nghĩ quẩn, chồg ngoại tình về báo với vợ 1 câu thế là mình ra đi cho thanh thản.
    chỉ muốn làm 1 single mum tốt, mún sống cd còn lại với bố mẹ anh em mình,những người thân yêu nhất. chẳng cần chồng làm gì.......là phụ nữ sao mà quá khổ
    Ừ, hết yêu rồi, chả còn mong ngóng gì nữa. Có làm gì, có nát đến đâu, cũng muốn kệ...
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • 216 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

xin lỗi chị chủ top vì em ko đọc đươc hết 15 trang cm trên topic của chị
    em chỉ đọc được 4 trang đầu và 1 trang cuối thôi.

có vài điều trong tâm tưởng của em luôn nghỉ rằng, con người ko có ai hoàn hảo, ngay cả bản thân mình.
    người có lỗi, biết nhận lỗi thì rất nên được tha thứ chị àh

ba em từng nói, đàn ông đi đâu thì đi, ăn chơi thì ăn nhưng cuối cùng rồi cũng quay về với vợ với gia đình thôi, vì đó là điểm đến cuối cùng .

chị đừng suy nghĩ xấu mọi chuyện đi, mà hãy nghĩ nó đơn giản, giống như là việc ăn bánh trả tiền, vì trong thời kì chị gần sinh, ko được xxx mà .

chồng chị đã sửa sai, đã ăn năn thì chị cũng nên mở rộng lòng mình ra tha thứ cho chồng,tha thứ ở đây ko có nghĩa là bỏ qua mọi chuyện bên ngoài để rồi trong lòng cay hận, mà là biến cái quá khứ ấy thành 1 kỷ niệm cho dù là kỷ niệm buồn cất qua 1 bên thôi chị ơi,con người ko thể nào sống mãi với quá khứ được đâu cứ nghĩ đến những gì hiện tại và tương lai chồng chị làm cho gia đình, cho chị và cho con.

"Tu 100 năm được ngồi chung thuyền, tu 1000 năm mới được chung chăn gối "

cố gắng giữ , hạnh phúc thuộc về mình nha chị .
    chúc chị hạnh phúc .
    • YF
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 563 Bài viết

• 293 Được cảm ơn

Thằng cha này kỳ thật. Đã chơi gái ngoài đường còn bày đặt giao lưu số ĐT. Rảnh quá đi. Chưa nghe cha nội nào rảnh thế.
    Đừng xem chữ ký của mình nhé:... Ông vào đây với tư cách cá nhân, thằng nào vô giáo dục mới đề cập đến gia đình riêng của ông khi thảo luận!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 20 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bichvanken Xem bài viết
    xin lỗi chị chủ top vì em ko đọc đươc hết 15 trang cm trên topic của chị
    em chỉ đọc được 4 trang đầu và 1 trang cuối thôi.

có vài điều trong tâm tưởng của em luôn nghỉ rằng, con người ko có ai hoàn hảo, ngay cả bản thân mình.
    người có lỗi, biết nhận lỗi thì rất nên được tha thứ chị àh

ba em từng nói, đàn ông đi đâu thì đi, ăn chơi thì ăn nhưng cuối cùng rồi cũng quay về với vợ với gia đình thôi, vì đó là điểm đến cuối cùng .

chị đừng suy nghĩ xấu mọi chuyện đi, mà hãy nghĩ nó đơn giản, giống như là việc ăn bánh trả tiền, vì trong thời kì chị gần sinh, ko được xxx mà .

chồng chị đã sửa sai, đã ăn năn thì chị cũng nên mở rộng lòng mình ra tha thứ cho chồng,tha thứ ở đây ko có nghĩa là bỏ qua mọi chuyện bên ngoài để rồi trong lòng cay hận, mà là biến cái quá khứ ấy thành 1 kỷ niệm cho dù là kỷ niệm buồn cất qua 1 bên thôi chị ơi,con người ko thể nào sống mãi với quá khứ được đâu cứ nghĩ đến những gì hiện tại và tương lai chồng chị làm cho gia đình, cho chị và cho con.

"Tu 100 năm được ngồi chung thuyền, tu 1000 năm mới được chung chăn gối "

cố gắng giữ , hạnh phúc thuộc về mình nha chị .
    chúc chị hạnh phúc .
    Dear em,
    Cám ơn em.
    Chị biết, chị hiểu, và chị luôn mong con người luôn hướng đến điều THIỆN.
    Nhưng thực sự, điều đó không dễ tí nào. Nhất là khi mình đã cho đi quá nhiều tin yêu và nhận lại quá nhiều phũ phàng.
    Chị không hận chồng chị hết tình cảm với chị. Mà chị hận cái cách anh ta và gia đình anh ta xử lý những việc sau đó. Đó là vết thương lòng không bao giờ liền sẹo được.
    Đàn bà, sao khổ quá đi.
    Sao cứ phải mòn mỏi ngồi đợi cái lũ đàn ông đi đông đi tây rồi "cuối cùng cũng trở về với gia đình"???
    Không, em ạ.
    Chị em mình được bố mẹ sinh ra cũng là hình hài con người. Cũng được quyền mưu cầu hạnh phúc giống như bất cứ ai. Vậy tại sao lại tự ban cho mình cái quyền bị hành hạ???
    Chị không thấy như thế là hợp với luân thường.
    Người ta bảo, đàn bà thì phải hy sinh. WHY??? Quy định nực cười đó ở đâu ra vậy?
    Bố mẹ chồng chị, khi chồng chị ngoại tình thì đổ tại chị. Khi anh chồng chị ngoại tình thì đổ tại chị dâu chị.
    Bố chồng chị ngoại tình chả lẽ đổ tại mẹ chồng chị???
    Thế nên, chị đang học cách yêu thương mình, nâng niu mình.
    Yêu ai, yêu 3 phần thôi, còn để lại 7 phần mà yêu mình.
    • 134 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

Phụ nữ lúc mang bầu và mới sinh con dễ bị tổn thương lắm, muốn thoát ra và vùng vẫy cho hả hê rồi nhìn con đỏ hỏn trong nôi thì bó tay bất lực cắn môi nuốt nước mắt cho qua ngày tháng thôi ... Mình cũng đã từng đc yêu và đang được yêu ... nhưng cũng đã từng nhận đc từ chồng thái độ lạnh lùng kèm câu nói đó "đi đâu thì đi nhưng con thì để lại" ... lúc đó chỉ muốn gào thét lên như một con điên ... cũng thù ... cũng hận ... hận chồng và hận cả nhà chồng bạc bẽo ... Ko là phụ nữ và chưa sinh con thì khó mà thấu hiểu đc nỗi lòng của chủ top. Mong chủ top sớm tìm đc lối thoát cho chính mình, hạnh phúc hay ko là do mình nghĩ mà thôi.
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chao chi
    IPad e k cai bo go tieng viet nen moi nguoi thong cam.
    Truoc khi ket hon e da thoa thuan cung chong rang neu biet 1 trong 2 lua doi tinh cam cua nhau, khi doi phuong biet chuyen chi con mot con duong "ly di". Khong the co khai niem da la vo chong roi ma lai "cheat" lan nhau. Theo nhu truong hop cua chi, neu chi giai quyet theo huong do thi chi kho tam tri cua chi thoi, Chang ai duoc giai thoat ca. Em co the hieu duoc cai cam giac cua chi, nhung cach xu ly thi moi nguoi lai khac nhau, em thay moi nguoi noi cung co ly, chi nen ro rang ra cho nhung gi sai trai duoc phoi bay, cai gi den roi cung den, nhung dieu quan trong nhat la niem vui, hp trong gd. Chuc chi som tim lai niem vui nhe, neu chi tha thu cho anh thi chi cung nen hoc cach xep moi chuyen vao qua khu....
    • 4 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Cứ cho nó vài cái sừng đã rồi tính tiếp
  • Trang 8/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 7
  • 8