Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Ngủ với chồng như ngủ với trai

• 0 Lượt chia sẻ
  • 23.2K Lượt đọc
  • 149 Trả lời

• Trang 2/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 8

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 20 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi menamyeugau Xem bài viết
    xin hỏi chủ top ngoài việc bạn khinh chồng trong tâm tưởng thì bạn đã làm gì để được "hả dạ" chưa????
    Ngày xưa, mình từng nói với chồng mình câu này:
    Em còn giận anh, nghĩa là anh còn ý nghĩa với em.
    Còn nếu em không buồn, không vui, không giận, không hờn với anh - thì nghĩa là anh chỉ là người dưng.
    Còn gì hơn việc anh hiện hữu trước mặt mà bị coi như không nhìn thấy?
    Hả dạ hay không thì mình chưa nghĩ, nhưng mình cũng đã kinh qua những ngày tháng trầy da tróc vẩy, đớn đau vật vã vì quá yêu, vì quá tin rồi.
    Ngẫm lại cũng là do lỗi tại mình. Quá yêu và quá tin. Nếu mình không tin thì mình không yêu thế, nếu mình không yêu thế thì mình không đau thế.
    Yêu ai thì chỉ nên yêu đến 3 phần thôi, còn lại cho mình, cho con và cho bố mẹ mình.
    Không phải là cho đi bao nhiêu sẽ nhận lại bấy nhiêu đâu. Có khi cho rất nhiều, nhưng nhận lại thì toàn đắng cay đấy!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 20 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangphuong12 Xem bài viết
    Chị ơi.
    Chị ko muốn ngoại tình.

Chị cũng ko muốn li dị với chồng. Vậy chị sống thế để dằn vặt cả hai, rồi con chị khổ, không khí gia đình ko có chỉ có lòng căm hận.

Nói chung em thấy, anh chồng chị đã quay trở về thì chị cũng nên mở lòng. Đừng làm khổ nhau rồi ảnh hưởng tới con cái.
    Cám ơn em!
    Không, em ạ. Chị hận, nhưng không dằn vặt. Giờ chị sống vui vẻ để anh ta tự dằn vặt.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,131 Bài viết

• 450 Được cảm ơn

Khi chồng ngoại tình không ai có thể hiểu cảm giác của người vợ bằng chính người vợ đó cả. Có rất nhiều trường hợp ngoài tình, có những trường hợp giống hệt nhau, nhưng mà mỗi người vợ lại là một người vợ " riêng biệt". Chủ topic cảm thấy sống như vậy là ổn, là ok thì cứ sống, chúng ta đứng ngoài cuộc...comment chỉ mang tính...khách quan thôi. Nếu là trước đây em sẽ mạnh dạn nói : tại sao chị sống như thế này, như thế kia...nhưng em đây đã trải qua những ngày tháng còn kinh khủng hơn cả chị ( em nói thật đấy), chồng em còn làm những chuyện " gan" hơn chồng chị nhiều. Em cũng đã muốn li dị, thậm chí đã trình đơn ra tòa, nhưng rồi lại quay lại với chồng ( chẳng hiểu vì sao). Chẳng ai hiểu, giờ ai cũng " từ" em nhưng em đã chọn thì em k hối hận. Em nói ra để cho mọi người thấy rằng mỗi một người đều có sự lựa chọn của chính mình, quan trọng là đừng bao giờ nói " hối hận", nếu có chuyện k hay xảy ra thì hãy chấp nhận và bước tiếp. Thế thôi.
    Đừng buồn vì những thứ mình đã mất..hãy vui vì những thứ mình đã có
    • 1,535 Bài viết

• 10,424 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Bạn còn yêu chồng nên còn hận chồng đó. Rồi một ngày tình yêu ấy sẽ quay lại nguyên vẹn nếu chồng bạn ân hận và day dứt thực sự và sống tốt hơn. Chúc bạn sớm bình yên.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,604 Bài viết

• 1,802 Được cảm ơn

Mình hoàn toàn đồng ý với chủ top, cứ sống sao cho mình thật thoải mái, cứ làm đẹp và yêu bản thân, chẳng việc j phải lo cho loại ngoại tình đó.
    Mình cũng vừa trải qua chuyện tương tự, rất mới thôi. Chuyện ko phải của vc mình mà là của 1 người mình rất yêu thương. Còn gì đau đớn hơn cảnh 2 người phụ nữ trong rét mướt đứng ở gần nhà NT3 rồi chứng kiến tận mắt chồng dịu dàng lùi xe đưa gái vào tận cửa nhà. Mình điên lắm, dù ko phải chuyện của bản thân nhưng cũng điên lên lao vào tát tới tấp NT3. Sự nóng giận của mình có lẽ đã là bước đi sai lầm nhưng mình ko ân hận. Bạn mình đã buông tay vì chồng chủ động như vậy. Giờ mình phải làm gì để trả thù 2 kẻ khốn nạn đó. Mình muốn chúng nó sống ko đc mà chết cũng ko xong. Hận lắm.
    Home is where the heart is...
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 65 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Đúng là đàn bà rên la phát khiếp, bản lĩnh thì bỏ nó đi. sao phải giọng cay nghiệt thế !
    Love to be love by you
    • 134 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Giải thoát sẽ tốt hơn. Không có gì quý hơn độc lập tự do
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,395 Bài viết

• 2,694 Được cảm ơn

Chị cứ sống như thế để chồng chị bị dằn vặt hay chị dằn vặt chính chị ?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 83 Bài viết

• 226 Được cảm ơn

Đương nhiên không ủng hộ chồng bạn.

Nhưng nếu chồng bạn dứt áo ra đi, nếu hiểu được bạn đang cảm thấy gì, và nghĩ gì, thì có thể bạn sẽ lại ân hận đấy.

Anh ta đã không biết quý điều anh ta đang có khi ngoại tình. Và bây giờ bạn cũng vậy, không biết quý khi chồng còn ở bên mình, cố gắng vì mình ...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 255 Bài viết

• 321 Được cảm ơn

Amen ! A di đà phật ...........
    • 305 Bài viết

• 552 Được cảm ơn

Đọc chuyện của chị và tưởng tượng..thấy cũng thật đau đớn nếu đó là chuyện của mình. Và nếu đó là chuyện của mình thì mình cũng sẽ "trả thù" như thế đó.

Em cũng là người khó chia sẻ, nhưng đang cố học cách chia sẻ với chồng, cái gì không vừa ý hoặc buồn thì nhắn tin luôn cho chồng biết. Nhưng làm thế nào để chỉ yêu 3 phần hả chị, dù mình biết, yêu nhiều thì càng nhiều cơ hội người ta có thể tổn thương mình hơn. Không biết có phải em suy nghĩ còn quá lãng mạn không, nhưng khi mình yêu người ta thật nhiều, yêu chủ động cũng thấy thật hạnh phúc. Mỗi tội lỡ đâu một ngày gặp chuyện như chị thì lại đau khổ quá. Chia sẻ...
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 764 Bài viết

• 319 Được cảm ơn

đọc xong thấy chủ thớt thâm vãi
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 701 Bài viết

• 914 Được cảm ơn

Làm thế chỉ khổ mình thôi. chắc gì ông Chồng đã thấy dằn vặt hả chị. Đàn ông ra khỏi nhà là họ quên hết và dễ tìm thú vui cho mình. 1 ngày thì bao nhiêu tiếng họ ở ngoài đường và dành cho người khác. Làm người khác đau khổ bản thân mình cũng không sướng thế nên em nghĩ hoặc là chị nói cho hết rồi rõ ràng hoặc dứt khoát sống cho thanh thản. Nếu tha thứ được thì tha thứ. GĐ sẽ không vui vẻ gì khi Bố mẹ sống với nhau để làm nhau đau khổ. Bản thân con cái nó cũng khổ theo.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 527 Bài viết

• 648 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sownla Xem bài viết
    Lời khuyên cho các mẹ có chồng chưa ngoại tình: Đừng trao trọn niềm tin của mình vào bất cứ một ai, ngoài mình.
    Lời khuyên cho các em chưa lấy chồng: Tìm hiểu kỹ gia đình nhà chồng, nhất là bố mẹ chồng. Ngoại tình có gien di truyền.
    Bổ sung cho đầy đủ: cờ bạc, rượu chè, trai gái có gen di truyền; nếu không có gen di truyền sẵn thì cũng dễ có gen đột biến lắm.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 781 Bài viết

• 513 Được cảm ơn

Nếu bạn quá đà bạn sẽ là người sai chứ ko phải ox của bạn đâu. Chúc bạn sẽ có 1 lựa chọn sáng suốt nhé
    https://zaodich.com/forum/f3511/binh-...l#post30590006
    https://zaodich.com/forum/f2488/quan-...day-a-1808633/

Con yêu đã về với ba mẹ. Bình an 9m10d con nhé!!! Yêu con gái nhất quả đất này!
    HSMMp7[/url]"]
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,299 Bài viết

• 1,115 Được cảm ơn

Bó tay toàn tập với 3 cái vụ này, đúng là XH mỗi ng mỗi cảnh.
    Baltic Amber Collector - www.hophachtunhien.vn
    • 290 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Mình thấy chủ top làm cũng đúng đấy chứ, mỗi tội là lòng thù hận của bạn sâu sắc quá nên làm khổ lại bạn thôi.
    nói về vấn đề tại sao đàn ông hay đi nt trong lúc vợ có bầu, đàn ông thì cũng có nhu cầu đc yêu thương quan tâm như phụ nữ thôi, thường lúc vợ bầu bì thì không xxx, không quan tâm chồng và thậm chí hay nhăn nhó, nên đối với một số ng nó cũng hơi khủng hoảng, lúc đó mà gặp một em khác ngọt ngào quan tâm tới mình thì cũng dễ toi như chơi
    • 537 Bài viết

• 2,470 Được cảm ơn

Chủ top cực đoan quá. Tớ thấy những ai cực đoan, cầu toàn quá, lòng thù hận có thừa,....như bạn, ít khi tìm thấy hạnh phúc.
    Không có nghệ thuật nào bằng lòng yêu thương con người
    • 27 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Em ơi có bao nhiêu
    60 năm cuộc đời
    20 năm đầu
    Sung sướng không bao lâu
    20 năm sau
    Sầu vương cao vời vợi
    20 năm cuối là bao
    ...
    bạn ơi, cuộc đời có là bao? Đánh kẻ chạy đi chứ ai lại đánh người chạy lại! khổ mình khổ người khổ con cái... cứ sống và yêu hết mình đi, bình yên sẽ quay trở lại, đôi khi sóng gió không làm ta ngã quỵ mà chính ta lại tự làm mình vấp ngã... có những lúc sóng gió thì mới biết quý những giây phút bình yên, bạn cũng nên ngộ ra một điều nữa là tha thứ cho người cũng là đem lại bình yên cho bản thân mình!!! với lại như bạn nói chồng bạn mới dừng lại ở mức độ nhắn tin chat chit thôi, tội nhẹ mà...

http://mp3.zing.vn/video-clip/60-Nam.../ZWZFOAWI.html
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,537 Bài viết

• 2,401 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sownla Xem bài viết
    Cám ơn em!
    Không, em ạ. Chị hận, nhưng không dằn vặt. Giờ chị sống vui vẻ để anh ta tự dằn vặt.
    Chị đã xử lý đúng, nhưng em chẳng biết giờ chị có vui vẻ lắm không? Vì ngay cả lúc ngủ với chồng chị vẫn phải tưởng tượng là đang ngủ với trai, nghĩa là vẫn phải tự lừa dối mình. Em cảm nhận chị là người rất nội tâm, đã quá tin, và quá yêu, nên quá hận. Nhưng như một số comment đã nói đó, cuộc sống cũng ngắn ngủi thôi, giờ anh với chị đang sống một cuộc sống với những cảm xúc "không thật", và kết cục của nó sẽ đi đến đâu?

Nếu tha thứ được thì nên tha thứ, để lòng thanh thản chị ạ. Còn nếu không thì cũng nên tự giải thoát cho mình, cho người. Lớn lên trong một gia đình với toàn cảm xúc "chủ ý dựng", con của chị cũng không thể hạnh phúc đâu, bé cảm nhận được hết đấy chị ơi...

Ac1gEJpAc1gp7
  • Trang 2/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 8