TIN TÀI TRỢ.

Ngoại tình tư tưởng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.66K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 14 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Chào các bạn. Mình không phải là nhân vật chính trong câu chuyện , nhưng mình là người chứng kiến câu chuyện , và mình không biết phải giải quyết như thế nào khi hai nhân vật này đều có quan hệ gần gũi với mình , và họ đều muốn mình đưa ra lời khuyên .
    Chị Mình năm nay 34 tuổi, đã kết hôn , có chồng và ba con . Chi Mình và chồng kinh doanh cùng nhau, làm việc cùng nhau, sáng đi tối về cùng nhau . Chuyện không có gì đáng nói nếu không xảy ra ...
    Câu chuyện bắt đầu từ tuần trước, khi chồng chị nghĩ vo ngoại tình tư tưởng và đã đánh chi và đánh đồng nghiệp của chi Vào hôm đó, chồng chi xem camera và thấy đồng nghiệp đụng chi sau lưng , rồi với tình chạm trúng tay . Theo khách quan thì tiệm nhiều đồ, và chạm là không thể tránh khỏi , và đến khi làm móng , chị ấy có để một nhân viên nữ làm cho mình , nhưng dũa móng bị lệch , nên nhân viên nam ngồi xuống dũa phần bị lệch . Trong lúc đó thì anh chồng đi ra ngoài mua thuốc hút và mở camera lên để xem , và thấy điều này . Sau đó anh ấy mua một thùng bia, về ngồi uống một mình , đến hết chai thứ ba hay thứ tư gì đó, anh ấy ra quầy tính tiền đứng uống tiếp , và uống xong anh ấy vứt ngay chai bia vào mặt nhân viên nam , tiếp đó kéo nhân viên nam vào trong , bắt đầu nói to, cầm mảnh nhọn thủy tinh lên hỏi “ mày với vk t làm cái gì “ và anh đồng nghiệp lúc đầu trả lời “ ko có gì hết” thì anh chồng đập vào đầu anh đồng nghiệp , dùng chân đạp vào bụng ... thì anh đồng nghiệp nói lại là có ý đụng chạm chị vợ , sau câu trả lời đó , anh ta bị đánh đến mức thừa sống thiếu chết, bắt quỳ trên mảnh thủy tinh chai bia . Và bị đuổi khỏi tiệm . Còn đến lượt chị vk, chị bị kéo vào phòng vệ sinh và bị đánh , đánh liên tục đến khi chảy máu... sau đó là về nhà lại cãi nhau, anh chồng đòi tự tử, chị vợ ôm lại... nhưng tuyệt nhiên có cầu xin thì cũng ko chấp nhận là mình có ý với đồng nghiệp nam kia . Sau đó chị vợ lại bị đánh, và lần này là đánh trước mặt con . Sau đó hai người lại yên lặng , và vẫn ngủ với nhau . Tôi cứ nghĩ mọi chuyện đến đây là chấm dứt . Nhưng không, sáng hôm sau hai người vẫn bth đi làm , trở lại bình thường như bao ngày, nhưng chiều hôm đó, người nhà của anh đồng nghiệp hẹn anh chồng ra nói chuyện, anh chồng cứ nghĩ hẹn ra đánh nhau nên mang theo vũ khí và gọi thêm đồng bọn, nhưng này họ chỉ muốn giải quyết văn minh . Tôi không rõ hỏi nói chuyện như thế nào vì tuyệt nhiên anh chồng không hé răng một lời . Về còn ôm chị vợ , tôi vẫn nghĩ là sẽ hết chuyện, nhưng 12h tối hôm đó, anh ta gọi chị vợ dậy và dằn vặt chị vợ “ ngoại tình tư tưởng” , bắt chị vợ sang tên tài sản hết cho bản thân mình, dù chị vợ có khẳng định là không thì vẫn vô ích . Đến hôm nay anh chồng còn gửi bài báo ngoại tình tư tưởng cho tôi và chị vợ xem , bắt buộc chị vợ phải nhận mình “ ngoại tình tư tưởng “ . Tôi không biết phải làm thế nào để giúp họ . Mong mọi người đưa ra lời khuyên . Tôi là em chồng .

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,228 Bài viết

• 9,419 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tui mà có thằng chồng bạo lực, vũ phu như vậy tui cũng ngoại tình tư tưởng. Bạn là em chồng, bạn phải phân tích cái sai của anh ta cho anh ta hiểu. Tôi mà là cô vợ, tôi đã bỏ ngay từ lần đầu tiên bị đánh.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 14 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi orchid81 Xem bài viết
    Tui mà có thằng chồng bạo lực, vũ phu như vậy tui cũng ngoại tình tư tưởng. Bạn là em chồng, bạn phải phân tích cái sai của anh ta cho anh ta hiểu. Tôi mà là cô vợ, tôi đã bỏ ngay từ lần đầu tiên bị đánh.
    Cảm ơn bạn, mình là em chồng và mình biết anh mình sai từ đầu. Tội chị quá. Giờ anh mình còn tiêm nhiễm vào đầu mình rằng chị ấy muốn quan hệ tập thể ... mình không thể hiểu được anh mình nghĩ gì nữa. Mình khuyên anh ấy nên giải thoát cho chị , nhưng anh mình lại khoá cửa nhà , giam cầm chị một lần rồi .
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,228 Bài viết

• 9,419 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hình như anh chị của bạn ở nước ngoài? Tiệm chắc làm nail?
    Mình có người bà con xa ở bên Mỹ thời trẻ đẹp trai sáng láng lắm, tự nhiên đến tuổi trung niên phát bệnh hoang tưởng, cứ nói là vợ ngoại tình, âm mưu giết chồng, ông ấy đánh đập bà vợ, tội nghiệp lắm. Bà vợ xin ly hôn, cậu con trai còn xin toà cái trát cấm ông ấy đến gần bà ấy trong vòng bao nhiêu mét nữa. Ông ấy cô đơn, chết khi đang nằm xem TV trên ghế sofa lúc mới ngoài 50 thôi. Mấy ngày sau cậu con trai đến thăm ba mới biết đó.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 14 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi orchid81 Xem bài viết
    Hình như anh chị của bạn ở nước ngoài? Tiệm chắc làm nail?
    Mình có người bà con xa ở bên Mỹ thời trẻ đẹp trai sáng láng lắm, tự nhiên đến tuổi trung niên phát bệnh hoang tưởng, cứ nói là vợ ngoại tình, âm mưu giết chồng, ông ấy đánh đập bà vợ, tội nghiệp lắm. Bà vợ xin ly hôn, cậu con trai còn xin toà cái trát cấm ông ấy đến gần bà ấy trong vòng bao nhiêu mét nữa. Ông ấy cô đơn, chết khi đang nằm xem TV trên ghế sofa lúc mới ngoài 50 thôi. Mấy ngày sau cậu con trai đến thăm ba mới biết đó.
    Đúng rồi bạn , tiệm anh chị mình làm nails, không hiểu sao lúc này anh ấy cứ nghĩ chị ngoại tình tư tưởng , hành hạ tinh thần thể xác ... giờ chị quyết định chia tay, thì anh mình ko cho, đòi giết ... lắm chuyện lắm, ko biết làm thế nào
    • 53 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hodu2014 Xem bài viết
    Đúng rồi bạn , tiệm anh chị mình làm nails, không hiểu sao lúc này anh ấy cứ nghĩ chị ngoại tình tư tưởng , hành hạ tinh thần thể xác ... giờ chị quyết định chia tay, thì anh mình ko cho, đòi giết ... lắm chuyện lắm, ko biết làm thế nào
    Ôi may quá. Gd em ở VN. Ba em trước đây cũng bị vậy, như kiểu hoang tưởng rằng mẹ em phản bội và chửi bới đánh đập loạn lên, tưởng tượng đủ thứ xong đj kể với mọi người như thật, cài định vị, chửi tất cả những ai tiếp xúc với mẹ, thậm chí cả bạn học ở cách xa vài ngàn cây số hay là bạn nữ tặng quà sinh nhật. Mới đầu ai cũng tưởng mẹ em như vậy, sau này nghe ba nói đi nói lại nhiều quá có vẻ k bình thường mới phát hiện ba em có vấn đề. Gần 10 năm mới hết. 2 3 năm nay bình thường lại rồi nhưng tính tình cũng ảnh hưởng, dễ nổi nóng không được điềm đạm như xưa nữa.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của kimthanh1194
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 579 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Hodu2014 Xem bài viết
    Bạn kêu chị dâu thâu lại lúc ông chồng đòi giết và gọi báo cho cảnh sát . Hoặc lúc ông ấy đánh đập thì gọi 911. Bảo đảm bị cảnh sát còng một lần, cho vào tù vài ngày, thì anh của bạn không còn dám hét hò với ai nữa hết .
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 97 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thằng chồng bản tính vũ phu vậy để nó chết luôn cho rồi ôm lại làm gì không biết? Cái bản tính thì chẳng bao giờ thay đổi được, còn sống với thảng chồng như vậy thì có khi mất mạng lúc nào cũng không hay.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Theo mình nghĩ bạn nên tìm cách khuyên anh bạn đến bác sĩ tâm thần để khám là tốt nhất. Cái anh bạn bị đó không gọi là ghen nữa mà là bị bệnh rồi.
    • 2,159 Bài viết

• 1,072 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018
    Thằng này đáng chết, nó ở cái nưóc dở hơi nào mà hành hung người ta như vậy được? Đặt địa vị cậu là e trai của vk thì cậu sẽ làm gì?
    What should I do next?