TIN TÀI TRỢ.

Ngoại tình- ngỡ chỉ là mơ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.52K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ck mình và mình kết hôn đc 3 năm,vẫn chưa có con. Anh ấy yêu thương,chiều chuộng và rất tốt vs mình.Gần đây mình phát hiện anh ấy có người phụ nữ khác ở bên ngoài. Chị đó lớn hơn mình và 2 người đã biết nhau từ trước khi quen mình( mình và ck yêu 4 năm mí cưới)
    Chỉ 1 lần vô tình đọc đc cmt của chị đó trên stt Zalo của ck mình. Tự nhiên mình linh tính và bấm vào phấn tn thì hiện password. Tới đây mình đã hiểu,mình mở đc pass và đọc đc rất nhiều tn của 2 người. Ck mình nói yêu chị đó những vẫn yêu vk,2 người hay hẹn gặp nhau mỗi khi chị ấy lên Sg lấy hàng mà mình k biết,đó là một mối quan hệ rất mật thiết. Chị đó cũng biết ck mình đã có vk nhưng vẫn chấp nhận quen ck mình,thậm chí là sex.
    Biết được chuyện này mình bị sốc,sự ghen tức và cảm thấy bị phản bội. Cảm thấy mình là một đứa ngốc và đáng thương trông mắt người phụ nữ kia. Mình cố giữ bình tĩnh để nói chuyện vs ck. Ck mình rất hối hận và anh ấy nói đến vs chị kia chỉ vì bị stress và sex. Anh ấy sẽ chấm dứt vs người đó và hứa sẽ k làm chuyện gì có lỗi với mình nữa và mong mình tha thứ.
    Mình vẫn rất yêu ck và muốn cho anh ấy cơ hội nhưng mình cảm thấy đau lòng quá. Lòng tin,tình yêu của mình bị tổn thương,h anh ấy đi đâu mình cũng k yên tâm cứ tưởng tượng lung tung. Những tin nhắn ngọt ngào của ck mình nhắn cho chị đó cứ hiện lên trong đầu mình làm mình vô cùng khó chịu.
    Mình đang có ck,đang hạnh phúc,sau một đêm cái hạnh phúc đó bị vỡ tan, giờ mình không biết phải làm sao,vì mình cảm thấy lòng tin dành cho ck đã không còn,mong mọi người cho lời khuyên......

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 21 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đến 90% các vụ ngoại tình thì người vợ dù có đau đớn thế nào cũng sẽ vẫn tha thứ cho ck, cho anh ta 1 cơ hội. Mình thấy cách bạn chia sẻ thì bạn cũng đang nghiêng về hướng như vậy. Tuy nhiên, nếu sau khi mình đã cho cơ hội mà vẫn tiếp tục nói dối thì lúc đó hãy suy nghĩ đến việc kết thúc. Dù có tiếp tục hay quyết định bỏ thì cái cảm giác bị lừa dối nó vẫn sẽ khiến ta ám ảnh và day dứt lâu dài. Vài dòng chia sẻ với bạn vì mình cũng đang trong tình huống như bạn nhưng bi đát hơn xíu.
    • 85 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

bạn và ck kết hôn 3 năm chưa có con, Ck ngoại tình với phụ nữ khác vì stress và sex, Vậy cuộc hôn nhân của bạn bây giờ ntn? sao ck lại bị stress? , sao phải đi ngoại tình vì sex?
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi toilakhivang Xem bài viết
    bạn và ck kết hôn 3 năm chưa có con, Ck ngoại tình với phụ nữ khác vì stress và sex, Vậy cuộc hôn nhân của bạn bây giờ ntn? sao ck lại bị stress? , sao phải đi ngoại tình vì sex?
    Hiện tại thì ck mình đã hối hận và hứa sẽ k làm mình buồn. Anh ấy là người sống hơi nội tâm,bị stress vì công việc nhưng không chịu nói với mình....
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pe_Vit_Coi Xem bài viết
    Đến 90% các vụ ngoại tình thì người vợ dù có đau đớn thế nào cũng sẽ vẫn tha thứ cho ck, cho anh ta 1 cơ hội. Mình thấy cách bạn chia sẻ thì bạn cũng đang nghiêng về hướng như vậy. Tuy nhiên, nếu sau khi mình đã cho cơ hội mà vẫn tiếp tục nói dối thì lúc đó hãy suy nghĩ đến việc kết thúc. Dù có tiếp tục hay quyết định bỏ thì cái cảm giác bị lừa dối nó vẫn sẽ khiến ta ám ảnh và day dứt lâu dài. Vài dòng chia sẻ với bạn vì mình cũng đang trong tình huống như bạn nhưng bi đát hơn xíu.
    Cảm ơn bạn,mình cũng đã nói thẳng với ck,mình chỉ tha thứ duy nhất lần này,sẽ k có cơ hội lần nữa. Chỉ là h mình vẫn sống trong cảm giác bất an,k còn tin tưởng ck như trước,lúc nào cũng nghi ngờ thật sự rất khó chịu.....
    • 2,159 Bài viết

• 1,072 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018
    Vụ này khó kê đơn bốc thuốc. Nếu cái gốc của stress và nhu cầu xxx của a ck ko thay đổi thì chuyện ra ngoài say nắng chỉ là vấn đề thời gian. Chia buồn với chủ topic và khuyên bạn suy nghĩ tìm cho ra nguyên nhân nêu trên..
    What should I do next?
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ViToThich Xem bài viết
    Vụ này khó kê đơn bốc thuốc. Nếu cái gốc của stress và nhu cầu xxx của a ck ko thay đổi thì chuyện ra ngoài say nắng chỉ là vấn đề thời gian. Chia buồn với chủ topic và khuyên bạn suy nghĩ tìm cho ra nguyên nhân nêu trên..
    Cảm ơn bạn,nhiều vấn đề mình cũng rất muốn tìm hiểu rõ nhưng thật không dễ dàng.
    • 85 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thienthanh9181 Xem bài viết
    Hiện tại thì ck mình đã hối hận và hứa sẽ k làm mình buồn. Anh ấy là người sống hơi nội tâm,bị stress vì công việc nhưng không chịu nói với mình....
    Bạn cần làm là:
    - Ck stress : tìm hiểu nguyên nhân, chia sẻ với Ck
    - Thiếu sex : việc này quan trọng, là do bạn không đáp ứng được nhu cầu bình thường của Ck, hay Ck bạn sinh lý quá mạnh phải đi ra ngoài tìm thêm?
    Nếu bạn không giải quyết được 2 nguyên nhân gây ra việc ngoại tình của Ck bạn, thì lời hứa của anh ta chỉ là lời hứa.
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tại sao bạn kết hôn 3 năm rồi mà chưa có con? Liệu đó mới chính là nguyên nhân chính không? Mình kết hôn mới gần 1 năm thôi chưa có con mà đã cảm thấy rất là bất an rồi. Gương vỡ thì chẳng bao giờ lành được, chúc bạn sớm tìm ra cách giải quyết tốt nhất!
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi toilakhivang Xem bài viết
    Bạn cần làm là:
    - Ck stress : tìm hiểu nguyên nhân, chia sẻ với Ck
    - Thiếu sex : việc này quan trọng, là do bạn không đáp ứng được nhu cầu bình thường của Ck, hay Ck bạn sinh lý quá mạnh phải đi ra ngoài tìm thêm?
    Nếu bạn không giải quyết được 2 nguyên nhân gây ra việc ngoại tình của Ck bạn, thì lời hứa của anh ta chỉ là lời hứa.
    Mình biết anh bị stress, nhưng mình càng hỏi,càng muốn chia sẻ thì anh càng không vui, trước h đều vậy,khi nào anh cảm thấy muốn nói vs mình,anh sẽ tự nói. Còn mình càng muốn tìm hiểu thì càng hư chuyện.
    Còn về sex, không phải mình không đáp ứng được anh,mà ngược lại có khi mình chủ động nhưng anh lại viện cớ mệt mà k muốn.   ...
    Lời hứa chỉ là lời hứa,có thể sẽ như vậy....
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangyen0585 Xem bài viết
    Tại sao bạn kết hôn 3 năm rồi mà chưa có con? Liệu đó mới chính là nguyên nhân chính không? Mình kết hôn mới gần 1 năm thôi chưa có con mà đã cảm thấy rất là bất an rồi. Gương vỡ thì chẳng bao giờ lành được, chúc bạn sớm tìm ra cách giải quyết tốt nhất!
    Hai năm đầu là do vk ck mình kế hoạch, hiện tại thì mình thả cả năm vẫn chưa có. Người mong muốn có con là mình chứ không phải ck mình,anh ấy có vẻ dửng dưng với chuyện có hay không có con. Nhìu lần mình nóng lòng muốn đi khám thì anh ấy lại không chịu,nói 2 vk ck khoẻ mạnh tại sao phải khám. Sau đó vk ck mình bắt đầu uống thuốc bổ theo lời của một người bạn được 1 thời gian thì xảy ra chuyện như vậy, giờ mình lại càng khó có em bé...
    • 2,159 Bài viết

• 1,072 Được cảm ơn

Ck e đến với chị kia vì hai người hợp nhau hơn trong chuyện ấy. Có lẽ cũng ko cần suy nghĩ về lý do tại sao. Nếu nhìn từ ngoài thì Công nương Diana đẹp hơn mụ già Camilla rất nhiều nhưng chàng hoàng tử Charles lại mê mụ ta hơn cô vk trẻ đẹp sexy.
    Sau này có thể nên tìm ai đó mê e hơn thì cuộc sống của e sẽ hp. Hãy để ck e làm điều a ta thích giống Hoàng tử Charles.
    Mình biết anh bị stress, nhưng mình càng hỏi,càng muốn chia sẻ thì anh càng không vui, trước h đều vậy,khi nào anh cảm thấy muốn nói vs mình,anh sẽ tự nói. Còn mình càng muốn tìm hiểu thì càng hư chuyện.
    Còn về sex, không phải mình không đáp ứng được anh,mà ngược lại có khi mình chủ động nhưng anh lại viện cớ mệt mà k muốn. ...
    What should I do next?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ck e đến với chị kia vì hai người hợp nhau hơn trong chuyện ấy. Có lẽ cũng ko cần suy nghĩ về lý do tại sao. Nếu nhìn từ ngoài thì Công nương Diana đẹp hơn mụ già Camilla rất nhiều nhưng chàng hoàng tử Charles lại mê mụ ta hơn cô vk trẻ đẹp sexy.
    Sau này có thể nên tìm ai đó mê e hơn thì cuộc sống của e sẽ hp. Hãy để ck e làm điều a ta thích giống Hoàng tử Charles.
    Còn về sex, không phải mình không đáp ứng được anh,mà ngược lại có khi mình chủ động nhưng anh lại viện cớ mệt mà k muốn. ...
    Mình cảm ơn,mình cũng không thuộc dạng người cố chấp. Nếu thực sự đến lúc,mình cũng sẽ buông tay.....
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ơi, chị nên lên kênh Youtube của anh Tuấn Lê Chuyên gia tình cảm để xem các video để bổ sung thêm kiến thức về tình yêu và hôn nhân ạ. Thực sự chúng ta cứ yêu và kết hôn mà ko có kiến thức rất là tai hại luôn, hicc.
    Em chỉ nói sơ thuii, chị nên lên tự tìm hiểu sẽ kĩ hơn ạ.
    Cuộc hôn nhân của chị có vấn đề (thiếu các nhu cầu cần có cho 1 cuộc hôn nhân hp như sự lãng mạn, cảm giác an toàn, đặc biệt, sự kết nối) nên mới dẫn đến chồng chị tìm nhu cầu còn thiếu từ bên ngoài. Cái này do cả chị và anh chứ ko đổ hết cho anh được ạ. Bây giờ mình chỉnh sửa hôn nhân lại thì anh sẽ ko ngoại tình nữa. Nói chug chị bình tĩnh, đừng hành xử sai rồi ko cứu vãn được.
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi p.honye Xem bài viết
    Chị ơi, chị nên lên kênh Youtube của anh Tuấn Lê Chuyên gia tình cảm để xem các video để bổ sung thêm kiến thức về tình yêu và hôn nhân ạ. Thực sự chúng ta cứ yêu và kết hôn mà ko có kiến thức rất là tai hại luôn, hicc.
    Em chỉ nói sơ thuii, chị nên lên tự tìm hiểu sẽ kĩ hơn ạ.
    Cuộc hôn nhân của chị có vấn đề (thiếu các nhu cầu cần có cho 1 cuộc hôn nhân hp như sự lãng mạn, cảm giác an toàn, đặc biệt, sự kết nối) nên mới dẫn đến chồng chị tìm nhu cầu còn thiếu từ bên ngoài. Cái này do cả chị và anh chứ ko đổ hết cho anh được ạ. Bây giờ mình chỉnh sửa hôn nhân lại thì anh sẽ ko ngoại tình nữa. Nói chug chị bình tĩnh, đừng hành xử sai rồi ko cứu vãn được.
    Cảm ơn em,chị sẽ lên xem. Chị cũng biết đc, hôn nhân có vấn đề là do lỗi của cả hai. Chị sẽ không quyết định gì vội vàng đâu,cảm ơn em......
    • 118 Bài viết

• 245 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Nếu chồng em thực sự yêu thương, chăm sóc em thì hành động của anh chàng này khó hiểu quá: không thích quan hệ với vợ (thể xác), không có nhiều nhu cầu gắn kết thực sự với vợ dài lâu (có con), không thích chia sẻ với vợ khi stress (tâm hồn). Vậy là từ phần xác với phần hồn anh ta đều không cần em lắm
    thì sao hôn nhân tồn tại được nhỉ???
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tutichocon Xem bài viết
    Nếu chồng em thực sự yêu thương, chăm sóc em thì hành động của anh chàng này khó hiểu quá: không thích quan hệ với vợ (thể xác), không có nhiều nhu cầu gắn kết thực sự với vợ dài lâu (có con), không thích chia sẻ với vợ khi stress (tâm hồn). Vậy là từ phần xác với phần hồn anh ta đều không cần em lắm
    thì sao hôn nhân tồn tại được nhỉ???
    Bởi vậy,nhiều lúc em cũng muốn câu " tại sao anh lại cưới em?!" nữa kìa😔
    • 2,159 Bài viết

• 1,072 Được cảm ơn

Bởi vậy,nhiều lúc em cũng muốn câu " tại sao anh lại cưới em?!" nữa kìa������
    Câu trả lời là "khi cưới e a nghĩ qhvc của chúng ta sẽ thăng hoa như/hơn a và ng khác, kkk"
    What should I do next?
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bởi vậy,nhiều lúc em cũng muốn câu " tại sao anh lại cưới em?!" nữa kìa������
    Câu trả lời là "khi cưới e a nghĩ qhvc của chúng ta sẽ thăng hoa như/hơn a và ng khác, kkk"
    Có cần phải chưa chát như vậy không
    • 54 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nói chung là thói ngoại tình sẽ khó mà sửa được, nhất là khi anh này lại hững hờ với vợ như thế.
    Làm gì có chuyện ngoại tình vì stress và sex trong khi từ chối cả hai chuyện này với vợ.
    Nếu tiếp tục bạn sẽ phải tập làm quen với việc hờ hững và ngoại tình trong những lần sau của anh ta.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2