Ngoại tình - chuyện chứ không phải "truyện"

• 30.4K Lượt chia sẻ
  • 5.88M Lượt đọc
  • 1.57K Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 231 Bài viết

• 326 Được cảm ơn

viết tiếp đi chị ơi,hay quá

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 80 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi tớ đọc "chuyện ở đâu cũng có" có đoạn bạn Lá kể là hồ ly và chồng quen nhau qua diễn đàn nghệ thuật mà. Nói ngoài lề 1 chút là tìm các bài viết trên diễn đàn do bạn Lá viết thì thấy là chuyện ở đâu cũng có là chuyện của bạn ý đấy, chỉ có là tớ thấy trên fb của tớ có mấy bạn bảo là sau đó hơn 1 năm bạn và chồng cũng ko được như ý. Bạn Lá thông cảm fan hâm mộ văn bạn nên hơi tìm hiểu hơi sâu
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cosyhouse Xem bài viết
    Ngay từ cái tựa đề của topic này, mình cũng nghĩ rằng đây cũng là câu cảm thán của chị Leaf như topic trước mà thôi, rằng thì đó là câu chuyện ở đâu cũng có, và đó thực sự là những chuyện ta gặp hằng ngày trong xã hội ngày nay, là chuyện chứ k phải là truyện. Tức là nó là đời thực chứ k phải ngta hư cấu nên nữa. Nói ăn theo dịch sởi là, uh đúng là dịch bên ta rồi đấy, chứ k phải xa xôi hẻo lánh gì đâu mà không phòng bị, ngoại tình nhan nhản rồi đấy, dắt vào lưng một chút kiến thức đi kể mà phòng bị và xử lý, tùy theo mức độ.
    Và đã là chuyện, thì là có thể là chuyện của bất cứ ai, và có thể được kể theo lời kể bất kì nhân vật nào, sao cứ nhất thiết người kể sẽ là nhân vật chính trong câu chuyện đó nhỉ? Nên tớ thấy buồn cười khi các mẹ tranh cãi có phải chị Leaf là Nàng k? Nếu đọc kĩ thì chị Leaf có 2 cô con gái, gái lớn còn rất tinh ý, còn Nàng có 1 con zai cơ mà. Cũng chẳng phải Nàng là hồ ly nhà chị ấy, bởi họ (hồ ly và chồng)có quen nhau qua diễn đàn nghệ thuật đâu. Nói lan man một lúc, chốt lại với bản thân tớ, tớ hiểu đây là câu chuyện mới của chị Leaf kể, và tớ đoán, sẽ lại là một cách kéo chồng về nhà của vợ nhân vật " Anh", và tớ chờ điều đó, giống như chờ xem cách chị Leaf kéo chồng về bên mình.
    Lăn tăn làm gì rằng đó là chuyện thực sự hay truyện chị ấy viết nên?Tớ thì tớ chỉ nghĩ đến mục đích chính của chị ấy khi bỏ công sức và thời gian để gõ nhg dòng này cho chúng ta đọc như chị ấy đã từng nói, đấy là vỡ vạc cho ta hiểu: hãy cho phép mình hạnh phúc, đừng trông chờ ai đó mang hạnh phúc đến cho mình, còn yêu thì còn giữ và giữ như thế nào thì mời các mẹ đọc và chiêm nghiệm....
    Đã lâu lắm rồi em k vào wtt cho đến hôm kia bạn e share link của chị, e đã vỡ vạc ra được đôi chút, cảm ơn chị nhiều lắm! Ngóng bài viết mới của chị. Em dành 5 ngày lễ này chờ chị đấy nhé hihi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 170 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Cơ mà nếu "anh" bỏ "nàng" quay về với vợ thì k giống kịch bản thường thấy trên phim ảnh vs truyện lắm nhỉ. Vì "anh" với "nàng" là nhân vật chính mà

Gởi từ ứng dụng Webtretho của tieu_yen_tu
    • 369 Bài viết

• 12,728 Được cảm ơn

Xin lỗi, lại xin lỗi, các bạn đang hóng "truyện" của tôi.
    Mọi người đừng đoán già đoán non nữa, tôi và chồng tôi sau 3 năm kể từ ngày xảy ra chuyện đến giờ vẫn hạnh phúc. Hiện tôi đang mang bầu đứa thứ 3 và vừa mới nhận nhiệm vụ mới nên khá bận rộn. Tôi sẽ cố gắng viết xong câu chuyện này trước khi nằm ổ. Tuổi nhiều rồi nên lúc mang thai cũng gặp một vài vấn đề nên ít khi có thời gian vào diễn đàn để trả lời PM của một số bạn nữa, mong các bạn thông cảm
    • 493 Bài viết

• 1,615 Được cảm ơn

Viết tiếp đi bạn Lá. Ngày nào cũng vào đây để hóng xem bạn có post thêm gì không? Cảm ơn bạn.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chị ơi em đang hóng tiếp chuyện của chị nè hay quá chị ah.
    Chị viết tiếp đi
    Đi khắp thế gian không ai tốt bằng Mẹ
    Gánh nặng cuộc đời ko ai khổ bằng cha
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,090 Bài viết

• 2,036 Được cảm ơn

Nào giờ mình chỉ đi tàu ngầm trong các topic của chị. Nhưng nay xin được chúc mừng chị Leaf.12 và gia đình sắp có thêm thành viên! Chúc chị sẽ mẹ tròn con vuông nhé! Mình chúc trước, kẻo sau này lại im lặng, không chúc được! Welcome to the 3-kids club, những bà mẹ 3 con, nha chị!
    -------------------------------------------------------------------------------
    -- Bye!
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 28 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chị Lá lần này có bé bi là công chúa hay một hoàng tử ạ. Chúc chị luôn hạnh phúc và mong câu chuyện của chị
    • 891 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Leaf viết tiếp đi! hóng hoài bài nàng viết đấy
    iv9Xp7

rua-con

• Thành viên webtretho
    • 10 năm
    • 1,426 Bài viết

• 3,682 Được cảm ơn

Chị Leaf ơi viết tiếp đi chị,
    Em vừa đọc " Đàn ông tốt " của chị, có vẻ như người đàn ông đó giống nhân vật nam chính trong truyện này của chị.
    Chị vừa thông minh, giỏi giang, chín chắn, giỏi nghề tài chính lại viết văn hay, em hâm mộ chị quá chị ạ.
    Em hồn nhiên rồi em sẽ bình minh
    • 369 Bài viết

• 12,728 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi coffee Xem bài viết
    Nào giờ mình chỉ đi tàu ngầm trong các topic của chị. Nhưng nay xin được chúc mừng chị Leaf.12 và gia đình sắp có thêm thành viên! Chúc chị sẽ mẹ tròn con vuông nhé! Mình chúc trước, kẻo sau này lại im lặng, không chúc được! Welcome to the 3-kids club, những bà mẹ 3 con, nha chị!
    Lần này là bé trai bạn ạ, nhưng không phải tự nhiên mà bọn mình phải đi làm chọn lọc giới tính Nói ra thật xấu hổ nhưng đó cũng là một ràng buộc của hôn nhân, ít ra là về mặt yên ổn tâm lý :P
    • 427 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Chúc mừng anh chị nha... Em mới kết hôn mà thấy hôn nhân nhiều vấn đề hơn ta tưởng, ta nghĩ.... buồn lắm chị ạ. E cũng đang mang bầu, 7 tháng rồi, bé trai giống chị
    • 40 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Chị Lá ơi, mong chuyện của chị quá!
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 9 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

sao chi Lá mãi không viết tiếp vậy>
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chi oi viet nhanh nhanh e k chiu noi nua r

Gởi từ ứng dụng Webtretho của buonv0d01
    • 8 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chị Lá ơi chị làm chọn lọc giới tính ở đâu hay theo bác sĩ nào thế chị? Chị cho em xin ít kinh nghiệm với chị nhé. Em cũng đang nghiên cứu ạ.
    • 54 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Mừng cho chị Lá, Chúc chị thai kỳ mạnh khỏe, hạnh phúc! Tháng mấy chị sinh vậy chị? Em cũng đang ngóng thêm 1 bé trai cho đủ nếp đủ tẻ ^^
    eNortjKzUjI0MDAwM1CyBlwwFTMCxA,,61
    • tpc
      Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 204 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Chị Lá ơi, cho em hỏi vấn đề này nhé, thực sự sinh con trai quan trọng với người chồng thế hả chị? bọn em mới lấy nhau đc 5 năm, nhưng em đã sinh 2 bé gái rồi và em k có ý định sinh nữa. Bố mẹ chồng em cũng bảo k sinh nữa. Nhưng k biết chồng e thì thế nào. Em hỏi là chồng có thích con trai không, thì chồng bảo là thích có 3 con. Em đùa bảo chồng thích con trai lắm chứ gì, thì chồng bảo đấy là vợ nói, chứ 3 con trai gái gì cũng dc. Nói thế thôi chứ em k sinh nữa đâu, 2 con thôi, đẻ 3 con thì nhà em k thể nuôi các cháu tốt đc. Nhưng em vẫn băn khoăn về chồng e lắm.
    • 170 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Nghe thì có vẻ chồng chị k muốn làm c buồn nên chỉ nói muốn có 3 đứa. Đấy là e đoán thế thôi. Mình cứ làm kinh tế cho vững rồi có điều kiện đẻ thêm sau cũng đc

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • 2,165 Bài viết

• 8,524 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em rất thích đọc những gì chị viết, tiếp tục chờ những bài viết tiếp theo của chi