TIN TÀI TRỢ.

Ngoại tình, bất ngờ không lường trước

• 66.9K Lượt chia sẻ
  • 14.3M Lượt đọc
  • 3.56K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 111 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Huhu. Lại gian đoạn rùi nè
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 26 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Chẳng biết nói với bạn Minh điều gì nhưng cảm giác đau của bạn mình hiểu, muốn giữ lại gia đình mình cũng hiểu. A ta thương con mà đến trách nhiệm nuôi và chăm con cũng không có thì k hiểu thương ntn?
    Bắt gặp đâu đó tính cách của bản thân nhưng vẫn là người ck tệ bạc, ích kỷ. Mình cũng muốn ngóng chuyện để bản thân cho chính mình cơ hội. Bởi quyết định vẫn ở mình, k ai thay đc.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 824 Bài viết

• 3,700 Được cảm ơn

Chị kể chuyện hay quá, đọc tới những cảnh tình cảm của Minh và Thắng mà 2 má tự dưng nóng ran lên. Em thì ủng hộ Thắng, mong là đến cuối 2 người đến được với nhau.
    In three words I can sum up everything I’ve learned about life: it goes on.
    • 151 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Xa mặt cách lòng.
    Cho dù yêu nhau cách mấy thì khi rời xa nhau cũng dần dần đổ vỡ. Còn yêu thì đừng nên xa. Bởi chỉ có thể hâm tcam khi ở gần nhau.
    E với ck ở gần cãi nhau mấy thì cũng lại lành ngay sau đó.
    Giờ ở xa, cả tháng k thèm nc với nhau.
    Trc đây ng iu cũ cũng thế, ở gần thì dù thế nào cũng k thể chia tay được. Đi xa cái là 5th sau đứt phựt luôn.
    Nói chung k nên rời xa cái máng lợn của chúng ta trừ khi k thể ở lại đc nữa

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 320 Bài viết

• 3,307 Được cảm ơn

BM của Minh dù thương con gái vô cùng, nhưng vốn đã ko thích con rể, thì nay càng không chấp nhận được hành động của cậu ta. BM và gd ngoại đều ủng hộ việc cô li hôn, càng sớm càng tốt. Rồi yêu cầu chồng cô trả tiền vay mua ô tô, cuốn gói ra khỏi căn nhà mà phần lớn là tiền của MInh và nhà ngoại, dù là đã cho cậu ta đứng tên chủ hộ. Vì thương sĩ diện của chồng, Minh đã nói nhà ngoại để cho anh đứng tên, để anh có chút tự tin. Căn hộ đó ở xa trung tâm lại rẻ bố mẹ cô đồng ý. Bây giờ, ông bà còn sồn sồn đòi bán căn nhà đi để pháp luật phân chia tài sản. Đúng là nhà làm ăn kinh doanh có khác, đánh đá kinh khủng.
    Mẹ của Minh ăn nói còn chắc chắn và sâu cay hơn cô, không tỏ ra coi thường ông bà thông gia, nhưng cũng làm họ tự cảm thấy mất mặt. Còn anh, vì sợ áp lực gia đình, nên ở luôn bên nhà thuê cho Q.A. Minh thì vô cảm với mọi việc, cô muốn ai làm gì thì làm, chỉ yêu cầu là đừng có ồn ào trước mặt các con cô. Bố mẹ cô xót thương các cháu, liền lấy lại một căn nhà đang cho thuê ở gần nhà ông bà, sửa sang sạch sẽ, mua đồ đạc và đòi đón cô và các con về ở. Cô cũng không chịu về nhưng cũng không ý kiến gì. Lúc này cô nghĩ, cứ để cho các bậc cha mẹ được thỏa mãn cơn giận dữ của mình. Cô thì vẫn ở căn nhà chung cư đó, cô nghĩ , đây là nhà của cô, cô bứoc ra rồi thì sẽ mất nó, nhiều lúc cô ngồi một mình trong bóng tối ngoài phòng khách, để cho nước mắt nước mũi rơi lã chã không buồn quệt đi. Cái cảm giác chới với hậu li hôn mà mọi người vẫn nói cô đã có từ lâu, dù anh và cô vẫn chưa làm thủ tục.

Sau cái hôm ngồi trong lòng Thắng ở phòng khách nhà cậu ta khoảng 5 ngày, Minh xin nghỉ việc. Ai cũng vô cùng ngạc nhiên không hiểu có chuyện gì, vì vị trí của MInh cực kì tốt, rất nhiều người muốn làm mà cô lại nghỉ đột xuất. Sếp có hỏi nhưng MInh chỉ nói là cô có lí do riêng, mong anh tôn trọng. Thắng mới là người ngạc nhiên nhất khi biết tin đó, vì cậu vẫn đang ở nhà chưa đi làm. Ngày nào cậu cũng gọi cho MInh trong giờ làm việc, nhưg không thấy Minh nói gì. KHi biết tin Minh nghỉ, cậu gọi điện liên tục nhưng Minh không nghe. Cậu đến tận nhà bố mẹ đẻ của MInh (lần trước chở về đó) hỏi thì BM MInh nói là cô vẫn ở nhà của mình. Thắng hỏi địa chỉ đến đó.

Có tiếng chuông cửa, Minh ra mở, nhíu mày ngạc nhiên khi thấy Thắng ở đó. Cô mở cửa cho Thắng vào nhà. Thấy dáng vẻ vô cùng tiều tụy của Minh, Thắng liền hỏi ngay khi đóng cửa.
    - Có ai ở nhà ko?
    - ...... (lắc đầu)
    - Em làm sao mà trông như mất hồn thế?
    - .......... (vẫn đứng ở cửa)
    - Nói anh nghe xem nào? Sao lại nghỉ việc
    - ..........
    Minh ngẩng mặt lên nhìn Thắng, nước mắt cô bắt đầu tuôn ra, cô không nâc lên được. Đi vào ghế sopha, Minh ngồi bó gối trên đó, hai tay khoanh trên đầu gối,cứ thế nấc và khóc thôi. Thắng sợ hãi, quỳ hẳn xuống dưới sàn (lát gỗ) gần chỗ cô ngồi, cúi xuống, vén tóc cô lên nhẹ nhàng hỏi
    - Thôi nào, có chuyện gì mà làm em ấm ức thế?
    - .......... (khóc kinh khủng hơn, ấm ức mà được xoa thì thường thế đấy)
    - Ô hay,cô này, định dọa anh đấy à?
    - ..........
    - Thôi thôi được rồi, không muốn nói thì thôi.
    - ..........

Thắng chẳng biết làm gì là kéo một chiếc ghế, ra ngồi xem cô khóc cho đến khi MInh mệt quá, mắt mũi sưng húp lên, nằm lăn ra ghế sofa rồi ngủ thiếp đi. Thắng lấy gối và chăn đắp cho Minh, hôn lên môi cô, rồi đóng cửa nhẹ nhàng, bắt taxi đến cty có việc gấp. Thắng không biết rằng, hôm nay Minh đau khổ thế nào, khi mà bố mẹ chồng cô từ quê lên vào thẳng viện để xem mặt đứa con riêng của chồng cô. Thế đấy, cô chỉ được cái danh phận, chứ bây giờ làm gì còn chồng. Cô còn níu kéo danh phận này làm gì???
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 29 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Chị ủng hộ Minh, các bạn đang chỉ nghĩ tới những gì rất cao cả, rất lí thuyết là mẹ phải hi sinh tình cảm của mình cho con có bố, nhưng các mẹ kh biết rằng trẻ con rất nhạy cảm. Nếu giữ lại người bố vô trách nhiệm như vậy, chả khác nào giữ lại cái ung nhọt luôn đau âm ỉ trong lòng con trẻ. Mình cũng phải lo cho bản thân nữa chứ. Khi bọn trẻ lớn hết rồi. Khi đó mình sẽ có ai đây? Thế nên mình ủng hộ cho việc Minh và Thắng như thế này.
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hóng tiếp nữa. Mìnhđọc một mạch từ đêm qa đến h luôn. Thấy ngổn ngang quá. Ko bít nghĩ sao cho thông nuwqx...
    • 12 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Đau lòng
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hay wa Viet tiep di c oi.
    • 12 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

http://mannup.vn/toi-thich-kieu-phu-...a-nhieu-do-vo/

Tặng cho Minh, và cho nhiều người phụ nữ khác
    • 19 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

mong là e đoán đúng chị Minh và anh Thắng sẽ có happy ending.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 74 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Thương thay thân phận đàn bà...

Gởi từ ứng dụng Webtretho của made_in_vantit
    • 74 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Có lẽ dù có đến vs thắng thật hay ko thì tin chắc ít nhiều Minh vẫn nghĩ về ck cũ của mình... Với tính cách của Minh, Minh là người chung thuỷ, chỉ có điều Thắng tới đúng lúc Minh cần có chỗ dựa nhất... Đàn bà dù có mạnh mẽ đến đâu vẫn cần lắm 1 bờ vai để nương tựa mà cái cảnh thu lu 1m khóc nghẹn rồi lại đi ra ngoài tỏ ra ko có j, mình đã quá hiểu!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của made_in_vantit
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 104 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Hay thật! Đọc cuốn hút quá đi mất. Tác giả ko chuyên nhưng sự thực tế của câu chuyện là cái mang lại sức hút và nội tâm nhân vật cũng đc tả rất thực, có thể truyền đc cảm xúc cho người đọc. Hay!!!!!!!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Ngoc_mai1984
    • 18 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Tính cách Minh rất giống mình nên mình tin chắc rằng vượt qua chuyện này Minh sẽ coi chồng như người bạn đã đi qua trong đời và không có gì phải đau buồn hay trả thù. Và sẽ vẫn cho con cái gặp bố chúng bình thường. Hắn đã chọn vậy thì sướng khổ hắn phải chịu thôi, Minh phải lo cho thân mình trước phải không nào?
    • 242 Bài viết

• 644 Được cảm ơn

Bố mẹ chồng Minh cũng lạ nhỉ, còn có tâm trạng mà đáp xe từ quê lên Hà Nội vào thẳng Bệnh viện để thăm con riêng của chồng Minh nữa. Bó tay luôn.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 242 Bài viết

• 644 Được cảm ơn

Ừ thì cứ cho kiểu gì cũng là cháu nội của ông bà đi, nhận lúc nào mà chẳng được, săn đón như vậy khác gì hồ hởi phấn khởi đạp thẳng vào mặt cô con dâu và gia đình con dâu nữa. Chồng Minh sai đã đành, người già thấy sai mà vẫn a dua theo. Mình không chấp nhận được.
    • 18 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thật quá đau lòng, đâu còn gì để luyến tiếc hả bạn
    • 18 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Nói gì thì nói mình vẫn thấy tội nhiệp cho em gái Q.A sao dại thế ko biết. Đâm đầu vào cái.... thật 27 tuổi rồi có phải 18,19 mới ra đường đời đâu? thôi cái giá của việc phá vỡ hạnh phúc gia đình người ta.
    • 85 Bài viết

• 375 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bichlien2 Xem bài viết
    Ừ thì cứ cho kiểu gì cũng là cháu nội của ông bà đi, nhận lúc nào mà chẳng được, săn đón như vậy khác gì hồ hởi phấn khởi đạp thẳng vào mặt cô con dâu và gia đình con dâu nữa. Chồng Minh sai đã đành, người già thấy sai mà vẫn a dua theo. Mình không chấp nhận được.
    trời chị ơi, ngừoi ta chỉ quan tâm đến con cháu máu mủ ngừoi ta thôi chị ah, con dâu cũng chỉ là đứa đi đẻ thuê, k có đứa này sẽ có đứa khác.con dâu khác máu tanh lòng. Nge buồn thế đấy nhưng em chứng kiến nhiều rồi. đời bạc như vôi