TIN TÀI TRỢ.

Ngày nghỉ vợ chồng bạn thường đi đâu?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.96K Lượt đọc
  • 29 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 120 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Không biết ngày nghỉ các mẹ được ông xã đưa đi đâu hay làm gì để ngày cuối tuần đc vui vẻ?
    CÒn vợ chồng em chẳng đi đâu cả. Nhiều khi cũng muốn ox đưa đi đâu đó để thay đổi không khí nhưng đc ngày chủ nhật xã chỉ muốn ngủ và xem ti vi không muốn đi đâu cả. Mà cũng chẳng giúp gì cho vợ con. Nhìn mà bực các mẹ ạ.:Sad::Sad:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,701 Bài viết

• 175 Được cảm ơn

Cuối tuần mà cả nhà khoẻ mạnh, ko ai ốm đau thì nhất định nhà tớ phải đi chơi. Được cái ox biết vợ thích đi chơi cuối tuần nên dù có lười, có thích ngủ hay xem ti vi thì cũng phải chiều, đưa vợ con đi chơi ít nhất 1 lần.
    Mà nhu cầu của tớ thì đơn giản lắm, ko cần phải đi chơi đâu cao sang cả. Tớ chỉ cần cả nhà cùng ra ngoài hít thở không khí trong lành thôi. Thường thì 2 vc tớ đưa con đi công viên, đi sở thú. Lúc thì cả nhà đi siêu thị rồi cho con vào khu vui chơi của trẻ con. Chơi chán cả nhà cùng mệt nên ngại về nấu nướng thì rủ nhau lên tầng thượng chén xong rồi về. Thế thôi, cuối tuần vậy là thấy vui lắm rồi. Thời gian còn lại thì ở nhà cùng nhau nấu ăn, ngủ, xem...
    • 155 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Hoan nghênh các bố mẹ dành các ngày cuối tuần cho gia đình và các con. Các ông chồng thường vô tâm không để ý nên các bà mẹ cứ nhiệt tình thiết lập thành thói quen hàng tuần nhé.

Cố lên, cố lên! tất cả vì hạnh phúc gia đình, vì tương lai con em chúng ta!!!!!!!!!!!!!
    • 1,701 Bài viết

• 175 Được cảm ơn

À, còn nữa, nếu đi chơi các chỗ liên tục thấy chán rồi thì lục tìm danh sách bạn bè. Gọi điện hẹn hò rồi cả nhà kéo đến nhà bạn chồng hoặc vợ chơi. Đến nhà chơi, ăn xong rồi thế nào chả rủ bạn đưa các con đi chơi đâu đó (công viên, bờ hồ, khu vui chơi trẻ con...). Thế là hết ngày nghỉ. Mệt nhưng thấy vui lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,048 Bài viết

• 285 Được cảm ơn

Xã nhà mình cũng lười ra ngoài chơi lắm, ngày nghỉ vợ chồng mình thg ở nhà ko à, được cái chỉ cần có chồng có vợ thì mình ở nhà cũng ko sao, chồng yêu vợ muốn ở nhà với vợ đấy chứ, không thì đi nhậu với bạn mất rồi, bạn chieuthu2009 đừng buồn nhé
    thỉnh thoảng ra ngoài chơi cũng tốt, thay đổi không khí, nhưng đi nhiều thì túi tiền càng vơi đấy bạn ạ:Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,048 Bài viết

• 285 Được cảm ơn

xã mà lười ra ngoài mình nấu nướng ở nhà rồi mời bạn bè, gia đình đến chơi, cũng vui lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,205 Bài viết

• 2,459 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ui thế này mình làm cuộc trao đổi nho nhỏ đi chị chủ tóp ơi! Nhà em thì ox chỉ thích đi chơi còn em thì chỉ thích nằm ườn ra! Toàn bàn lùi!
    • 1,605 Bài viết

• 3,348 Được cảm ơn

Hehe, nhà mình không có một cuối tuần nào ở nhà trọn vẹn cả. Nhiều chương trình lắm!!:Battin ey:
    Tuần thì về ông bà ngoại, tuần thì đi chơi ngoại thành. Nếu không có chương trình đi chơi thì: sáng thứ Bảy đi ăn sáng uống cafe, đưa bé đi chơi CV, trưa về ăn cơm ngủ đến 16h, bé ở nhà, bà ở nhà, Ba Mẹ đi bơi, ăn tối, xem phim. Sáng Chủ Nhật đi ăn sáng, đi chơi tiếp ( đi siêu thị, mua sắm,..) hoặc về làm những việc linh tinh như rửa xe, sửa xe, dọn vệ sinh,...chiều đi bơi, đi ăn tối hoặc đi dạo.... Nhà mình chỉ có thế nhưng mà ai cũng muốn đến cuối tuần thật nhanh.
    Không có nghệ thuật nào bằng lòng yêu thương con người!
    • 123 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Khỏe khoắn thì nhà tớ đi shopping và đi xem phim, còn đâu thì cứ ôm nhau trên giường làm những chuyện mình yêu thích là được. hihi:Battin ey::Battin ey:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 660 Bài viết

• 192 Được cảm ơn

Nhà mình cũng hay đi chơi lắm, nào là công viên, vườn thú, về bên nội, mua sắm, xem phim… Hôm nào mình bận thì ông xã đưa hai con đi uống cà phê. Một tuần có 2 ngày nghỉ thấy vẫn ít quá :Smiling:
    • 155 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Thế mới thấy các bà vợ Việt Nam, bà nào cũng toàn tâm toàn ý cho gia đình. Nếu mà các ông chồng nào cũng thế thì cuộc sống gia đình nào cũng có thể nói là " bình yên và hạnh phúc" nhỉ!

Không biết mình nghĩ có phiến diện không nhưng mà...problem là hầu như toàn do các ông gây ra thôi.

Chứ phụ nữ thì quá đơn giản!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,021 Bài viết

• 426 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Rua&In Xem bài viết
    Nhà mình cũng hay đi chơi lắm, nào là công viên, vườn thú, về bên nội, mua sắm, xem phim… Hôm nào mình bận thì ông xã đưa hai con đi uống cà phê. Một tuần có 2 ngày nghỉ thấy vẫn ít quá :Smiling:
    chị được nghỉ đến 2 ngày mà còn than ít, em chỉ mỗi ngày CN thôi, chán kinh khủng. Thế nhưng mà vợ chồng con cái nhà em vẫn luôn tranh thủ đi long nhong cuối tuần :Smiling:
    Hãy cố vươn vai mà đứng
    Tô son lên môi lạnh lùng
    Hãy cố yêu người mà sống
    Lâu rồi đời mình cũng qua
    :Rose:pics074
    DSC_0007
    BolTaon
    • 1,140 Bài viết

• 762 Được cảm ơn

Ngày nghỉ mình thường rủ chồng đi chợ, đi siêu thị xong rùi nấu nướng ăn uống phủ phê rùi ôm nhau ngủ.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 4,232 Bài viết

• 318 Được cảm ơn

Mình thì cuối tuần là thời gian dọn dẹp nhà cửa, quần áo, đi chợ, nấu nướng một số món ăn trong tuần, ngủ, xem tivi...
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 240 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Ox em chỉ được nghỉ mỗi chiều CN, nên chiều CN luôn dành cho vợ con. NGV không làm chiều CN nên ox giúp mình cho bé nhỏ ăn, trông hai cha con tình cảm lắm. Sau đó là chồng đánh xe đưa 3 mẹ con đi ra biển chơi (em ở tp biển) cho các con lội nước, chạy sóng. Sau đó sẽ đi ăn kem, chồng xúc cho vợ ăn, con tự xúc, vui lắm. Sáng CN thì cả nhà ra tiệm ăn sáng, cà phê rồi ox mới đi làm
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,893 Bài viết

• 2,074 Được cảm ơn

nhà em chưa nghỉ mà đã lên kế hoạch đi chơi hay đi ăn ở đâu rồi ấy chứ, chủ yếu là để cho con trai đựoc đi ra ngoài, giao tiếp cho dạn hơn thôi, đi xa hay gần khôgn quan trọng, miễn là cả nhà cùng vui
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 51 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Hay quá, sắp được về VN, các mẹ tư vấn giùm nhé, xin 1 số địa chỉ ở Hà nội/ HCM để cuối tuần đi ăn sáng uống café ở đâu cho thư giãn nhé ! Vợ chồng mình thích nơi nào lịch sự, ít ồn ào mà đồ ăn uống ngon, nhất là có không khí trong lành (kiểu như Âu lạc góc đường Lê Phụng Hiểu hồi xưa ấy, bây giờ bị dẹp rồi).
    Cám ơn nhiều nhiều...
    • Đã bị khóa
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ngày nghỉ: Lúc trước khi chưa có bé Sò thì cứ thứ bảy và CN là hai VC sáng dậy đi ăn sáng rồi tếch thẳng ra quán cafe ngồi đến tận trưa về ăn cơm!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 671 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi BongnTom Xem bài viết
    Ox em chỉ được nghỉ mỗi chiều CN, nên chiều CN luôn dành cho vợ con. NGV không làm chiều CN nên ox giúp mình cho bé nhỏ ăn, trông hai cha con tình cảm lắm. Sau đó là chồng đánh xe đưa 3 mẹ con đi ra biển chơi (em ở tp biển) cho các con lội nước, chạy sóng. Sau đó sẽ đi ăn kem, chồng xúc cho vợ ăn, con tự xúc, vui lắm. Sáng CN thì cả nhà ra tiệm ăn sáng, cà phê rồi ox mới đi làm
    Sao chồng chị tâm lý và chiều vợ con thế. Có người chồng như thế là có cả 1 kho báu. :Smiling: Bố em hồi xưa phải đi làm ca, ko có ngày cuối tuần nghỉ ngơi đâu. Nhưng luôn tranh thủ những buổi tối ko phải đi làm đưa 2 chị em em đi chơi. Chơi xong về, bữa tối mẹ nấu xong cả nhà quây quần. Thấy gia đình chị có nét j đó giống gia đình em hồi em còn nhỏ.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,660 Bài viết

• 751 Được cảm ơn

Tính chất cviệc of chồng mình thì rất vất vả. Cả ngày đi bộ quanh công trường, rồi chạy xe trung bình ngày gần 100km (từ nhà đến ctrường gần 40km, còn chạy từ ctrình này đến ctrình khác). Thế nên tối về hay có ngày nghỉ anh í chỉ thích ở nhà nằm xem TV. Nhiều lúc cũng muốn đi đâu đó nhưng tội nghiệp xã. Mình thì ở nhà cả ngày, đợi tối đến hay ngày nghỉ có vợ có chồng để đi đâu đó đổi kg khí. Nhưng suy cho cùng, mình có thể ra ngoài với bạn bè được, còn xã thì hiếm có time được nằm. Ưu tiên xã vậy. Nên hôm nào "xa xỉ" lắm thì 2vc đi ăn sáng, "xa xỉ" nữa thì uống cafe rồi về nhà cho xã được nằm. Cũng có hôm bắt xã chiều vợ, nhưng thấy xã kg thoải mái, tội xã quá nên thôi. Nhường.
    PC230310-1
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2