Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Nếu quay lại với người chồng đã đi ngoại tình, làm sao để sống được thanh thản và vui vẻ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.77K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 381 Bài viết

• 498 Được cảm ơn

Chồng mình ngoại tình, nhưng ác cái là minh biết và biết rất rõ, biết rõ họ đã noi xấu mình thế nào, qua trình ngoại tình ra sao, cả nhưng điều nhạy cảm nhất của họ mình cũng biết tuốt.
    Nhưng nghĩ vì con , vì mình và chồng mình cũng muốn quay lại nên mình chấp nhận bỏ qua.
    Nhưng mọi việc không đơn giản là nói 1 câu là xong. Bây giờ mình luôn ám ảnh về việc chồng ngoại tình, mình rất đau khổ. Làm thế nào để thoát khỏi sự dăn vặt này.
    Có phải li hôn là giả pháp hay hơn không, chứ sống thế này, mất niềm tin vào chồng, sự tổn thương qua lớn làm mình thấy cuộc sống bế tắc quá.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 31 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Theo em nếu vẫn còn ám ảnh thế, thì chưa quay lại được đâu chị ạ. Chị cứ tự tin và vui vẻ lên mà chăm cho em bé, còn chuyện quay lại hay không thì nên suy xét cho kỹ rồi hăy tính, chứ một khi đã mất niềm tin thì khó mà sống cho thanh thản được khi quay lại với người ta.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 90 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Đi ngoại tình, nói xấu vợ để lấy lòng nhân tình. Cái thứ đàn ông gì mà đốn mạt và hèn hạ như thế ? Đọc cái tên topic của chị thấy mâu thuẫn quá.

"Nếu quay lại với người chồng đã đi ngoại tình, làm sao để sống được thanh thản và vui vẻ", vậy tức là chị đang ko vui vẻ, vậy nếu muốn vui vẻ và thanh thản. Thì đừng quay lại với người chồng đã đi ngoại tình đó. Nó nó xấu chị không còn cái tốt nào lận lưng quần. Nghĩa là trong mắt nó, chị khác gì cái đồ giẻ cho chó giậm chân.
    • 517 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

em biết là chị đang rất đau khổ, nhưng chị hãy suy nghĩ lại, chị còn yêu chồng chị ko? ngoài việc anh ấy ngoại tình thì anh ấy đối xử với gia đình con cái như thế nào? có trách nhiệm ko? 100% đàn ông ngoại tình khi có cơ hội mà, chị hãy cho chị và anh ấy 1 thời gian, chúc chị hạnh phúc
    • 355 Bài viết

• 599 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    vết thương nào cũng đau và phải có thời gian thì nó mới lành lại được bạn ạ.
    • 355 Bài viết

• 599 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    vết thương nào cũng đau và phải có thời gian thì nó mới lành lại được bạn ạ. mình ví dụ tay bạn bị thương, bạn sẽ chữa và đợi nó lành lại hay bạn tháo cả cánh tay vất đi?
    gia đình bạn cũng vậy, chồng đã ngoại tình, đau lắm nhưng bạn đã tha thứ thì cố gắng đến cùng, bây giờ mà bạn vui, thanh thản mới là chuyện lạ. bạn hãy tập quên, tập bao dung, tập tha thứ thì mọi chuyện sẽ tốt hơn là cứ dằn vặt và đau khổ.
    nhưng nếu một thời gian dài bạn vẫn đau khổ thì li hôn là giải pháp tốt nhất.
    • 247 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Mình đồng ý với Cá,bản thân bạn đã mâu thuẫn,đã rối mù thì người ngoài khó mà cho bạn lời khuyên.
    Không thấy bạn nhắc đến thái độ của chồng??Ax bạn có hối hận không?có thật sự muốn hàn gắn không?hay chỉ 1 mình bạn đơn phương muốn cứu vãn tình thế.
    Bạn phải dũng cảm lên,bản lĩnh lên để quyất định vì chỉ có 2 trường hợp
    1/Nếu tha thứ,1 lần thôi,ngồi nói chuyện thẳng thắng với chồng,bao nhiêu tủi hờn,giận dữ,cay đắng,uất ức gì gì đó...nói hết ra...y như bạn đã từng comment trên WTT.Xong,bỏ qua hết,đàn ông họ không thích phụ nữ mình cứ nói đi nói lại chuyện củ.,mà mình cứ ủ dột hoài,gia đình cũng mất vui.Sẽ khó quên chuyện xưa đấy, vì tính bạn đã như thế
    2/Thấy nặng nề quá,không thể bỏ qua thì ly thân 1 thời gian thử xem(khả năng này ít vì thấy bạn không muốn ly dị).
    Mình biết,nếu tâm trạng chán nản,lùa miếng cơm vào cũng không muốn nhai,thằng con lỡ té,cũng không muốn đỡ dậy.Vui hay không đều do cách nghĩ của chính bản thân bạn,không ai giúp được đâu

MẸ KHÔNG BAO GIỜ QUÊN 2 THÁNG CÙNG CON ĐẤU TRANH VỚI THẦN CHẾT:Rose::Rose::Rose:
    • 136 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Bạn này quyết định quay lại rồi, chỉ có điều xin tư vấn là sao ko nhớ gì nữa đến chuyện chồng ngoại tình, cái này đơn giản lắm, có thể học bài AQ, hình như nhiều mẹ trên này cũng áp dụng, là nghĩ chồng tình cảm với người khác chỉ là nói đùa, chuyện đùa, không quan tâm.

Còn chuyện XXX chưa bắt tận tay trai trên gái dưới thì cũng tự nghĩ là chưa có, mới chỉ ở mức ôm ấp tâm sự, kể cả vào nhà nghỉ cũng chỉ làm đến thế thôi, chồng có thú nhận đã chén thì vẫn nghĩ là chồng nói phét, cái gì phải nhìn thấy tận mắt mới tin... :Applause:
    :Sad: Hàng ế nhưng có người hỏi thì thành hàng hot rooling:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,804 Bài viết

• 3,116 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bác tuấn nói chí phải, đã quay lại rồi thì cố mà sống AQ thôi, còn bảo làm sao sống thanh thản thì em xin thưa là chẳng sống thanh thản đc đâu ạ, vì thế nên chẳng cần cố làm j, nc đến đâu bèo dâng tới đóa (AQ tập 2).
    thuy_vu@lovemail.kt :Battin ey: :Battin ey:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 141 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Em chỉ có được sự tha thứ thực sự khi em thực sự hiểu thế nào là ngoại tình. Ai chả có lúc abc….
    • 429 Bài viết

• 265 Được cảm ơn

Ví dụ như, chị ko quay laị với chồng, mà chị kết hôn lần 2 với 1 người khác, ly dị vợ vì ng đó ngoại tình bị vợ bỏ, đã hối hận và ko còn cặp với nhân tình kia nữa. Chị sẽ xử sự với ng đó ntn? Chị có cay đắng thế ko?

Thì cứ tự thôi miên mình mà đối xử với chồng cũ đã quay laị y như thế.

Tuy chị đã phaỉ chịu nỗi đau bị phản bội, nhưng nghĩ xem, chị tránh dc 1 đống các phức tạp từ chuyện chuyện cũ chồng mới, con anh con tôi...Nghĩ thế có phải nhẹ đầu ko?
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,075 Bài viết

• 6,220 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi munmunmeome Xem bài viết
    Ví dụ như, chị ko quay laị với chồng, mà chị kết hôn lần 2 với 1 người khác, ly dị vợ vì ng đó ngoại tình bị vợ bỏ, đã hối hận và ko còn cặp với nhân tình kia nữa. Chị sẽ xử sự với ng đó ntn? Chị có cay đắng thế ko?

Thì cứ tự thôi miên mình mà đối xử với chồng cũ đã quay laị y như thế.

Tuy chị đã phaỉ chịu nỗi đau bị phản bội, nhưng nghĩ xem, chị tránh dc 1 đống các phức tạp từ chuyện chuyện cũ chồng mới, con anh con tôi...Nghĩ thế có phải nhẹ đầu ko?
    Mình đồng ý với mẹ này. Cứ coi như tái hôn với chính chồng cũ.

Tuy nhiên, bạn phải rút ra được bài học từ sai lầm đã qua, cố gắng yêu bản thân mình hơn và bớt yêu chồng.

Mất lòng tin rất khó lấy lại lắm, và không có tình yêu thì cũng rất gượng gạo nên bạn đừng cố bất kỳ điều gì, hãy để mọi việc tự nhiên như nó vốn có.

Thời gian sẽ giúp bạn lành vết thương.
    • 223 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Mình chưa rơi vào hoàn cảnh như bạn bây giờ nên chỉ dám mạo muội chia xẻ với bạn thế này:

Tùy vào bản thân bạn thôi, ly hôn hay tiếp tục sống với chồng. Nhưng bạn phải chấp nhận rằng, một khi sự việc đã xảy ra và chồng mình đã có những hành động hèn hạ xúc phạm mình như thế, chắc chắn “sống thanh thản” là 1 điều ko thể có, nếu có thì chắc bạn phải là người vô tâm vô tư thôi…Vết thương có lành đi nữa thì cũng đau nhức khi tái gió trở trời mà…Có chăng là liệu bạn có chấp nhận tha thứ thật sự, không bới móc chuyện xưa ra để đay nghiến nhau (và rồi ly hôn sẽ là việc không tránh khỏi)

Mình nghĩ bạn nên ra ngoài, làm 1 công việc gì đó để cho đầu óc luôn bận rộn, dành thời gian chăm sóc con cái…Cứ mặc kệ chồng, nấu anh ta thật sự hối lỗi chân thành thì hãy cân nhắc xem có cho anh ta 1 cơ hội không…

Hãy nhớ rẳng ko ai chê trách 1 phụ nữ ly hôn là ích kỷ, cũng như dè bỉu 1 người phụ nữ tiếp tục chung sống với chồng sau khi anh ta ngoại tình là hèn nhát cả…Chỉ có bạn biết bạn muốn gì, cần gì và hạn múc chịu đựng tới đâu…

Chúc bạn mạnh mẽ và sáng suốt.
    Và con tim đã vui trở lại. Tình yêu đến cho tôi ngày mai.
    Tình yêu chiếu ánh sáng vào đời. Tôi hy vọng được ơn cứu rỗi...
    D0jop7 PVo9p7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,796 Bài viết

• 3,612 Được cảm ơn

Còn tùy thuộc vào lương tâm của anh ta và tình cảm của mình ra sao nữa, chấp nhận không đồng nghĩa với bỏ qua tất cả, thiện chí của anh ta như thế nào thì bạn đáp lại thế ấy, bát nước đầy đổ đi thì khó lấy lại cho đầy, bạn hãy cân nhắc cho thật kỹ nhé, nếu tha được thì tha thời gian sẽ chữa lành vết thương này bạn à.
    Có những thứ không đơn thuần là nhớ là mong
    Còn gặp nhau thì hãy cứ chào
    Giữa miền đất rộng với trời cao,
    Vui câu nhân nghĩa, tròn sau trước
    Lấy chữ chân tình gửi tặng nhau
    :Kiss::Kiss::LoveStruc::LoveStruc:
    • 24 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

quan trọng là thái độ của người đàn ông có hợp tác cùng vợ để vết thương mau lành không thôi, anh ta kg hợp tác, thì bạn nên buông.
    • 20 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

cuộc sống của chị bây giờ thế nào rồi, bài viết đã 6 năm rồi mà. em muốn biết chị và gia đình hiện đang thế nào?
    • 29 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nga1678 Xem bài viết
    Chồng mình ngoại tình, nhưng ác cái là minh biết và biết rất rõ, biết rõ họ đã noi xấu mình thế nào, qua trình ngoại tình ra sao, cả nhưng điều nhạy cảm nhất của họ mình cũng biết tuốt.
    Nhưng nghĩ vì con , vì mình và chồng mình cũng muốn quay lại nên mình chấp nhận bỏ qua.
    Nhưng mọi việc không đơn giản là nói 1 câu là xong. Bây giờ mình luôn ám ảnh về việc chồng ngoại tình, mình rất đau khổ. Làm thế nào để thoát khỏi sự dăn vặt này.
    Có phải li hôn là giả pháp hay hơn không, chứ sống thế này, mất niềm tin vào chồng, sự tổn thương qua lớn làm mình thấy cuộc sống bế tắc quá.
    Chị ơi, em cũng đang rất băn khoăn chuyện này. Sống một cuộc sống mà niềm tin quá mỏng manh, mà tổn thương lại quá lớn, khó quá! Không đêm nào em không bị cái suy nghĩ, cái hình ảnh người đàn ông ấy ôm hôn, làm tình với một con đàn bà khác không phải em, ám ảnh. Em sợ sự dằn vặt, ám ảnh đó nuốt chửng con người vô tư, hay cười của em. Nhưng em không dám từ bỏ. Vì em còn rất yêu chồng, và em không muốn con em có cái nhìn sai lệch về bố nó, dù anh ấy làm sai. Phải làm sao giờ chị?
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 24 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

thằng nào ngoại tình cug đi nói xấu vợ hết