TIN TÀI TRỢ.

Nên xử lý như thế nào với chồng và bồ của chồng?

• 1 Lượt chia sẻ
  • 9.72K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ thân mến,

Em muốn hỏi các mẹ trong trường hợp này thì các mẹ xử lý thế nào:

Em biết chồng em có bồ, tất nhiên, chồng em không biết là em biết điều đó. Qua dò hỏi xung quanh thì em biết rằng ả đó biết chồng em đã có gia đình và vợ con nhưng vẫn tiếp tục mối quan hệ.

Về phía em, k muốn ly dị vì k muốn con mất bố. Em chỉ muốn dằn mặt cả hai để cả hai tởn đến già và cạch nhau ra thế thôi.
    Vậy trong trường hợp này, em nên xử trí như thế nào?

Em nên làm thế nào?
    Em nghĩ ra rất nhiều phương án rồi ví dụ như cho cả hai cùng dằn vặt đau khổ, sống dở chết dở nhưng nghĩ lại thì cũng không cần thiết phải làm thế vì như thế cũng sẽ làm tổn thương bố của con em, còn ả kia thì em nói thật là em không thèm nhúng tay vào làm gì cho mệt người vì nói thật, đi quan hệ với đàn ông có vợ thì còn báu gì (đấy là em nói thật thế), trong khi mình thì là gái son.

Các mẹ có cao kiến thì giúp em nhé. Em hiện rất căm hờn nhưng cũng đủ bình tĩnh để nghe ý kiến của các mẹ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 66 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Mình chưa có kinh nghiệm thực tiễn về việc này nên lót dép ngồi học hỏi....phòng khi....

Trong lúc đó tớ kể cho bạn chủ top nghe câu chuyện này nhé, chuyện trong phim Cashmere Mafia.

Một chị vợ biết được anh chồng ngủ lang, chị ấy bị xúc phạm và đau lắm. Trong dịp chị này được trao một giải thưởng của ngành, hai vợ chồng cùng đi dự buổi lễ đó, một sự kiện rất là trang trọng và có mặt phần lớn đồng nghiệp cũng như bạn bè của hai người. Chị ấy ghé tai chồng nói nhỏ "Em không còn lạ gì chuyện anh ngủ với abcd. Em tha thứ cho anh nhưng để em có thể làm được điều đó, em cho anh biết, em sẽ ngủ với một người đàn ông trong phòng này. Em chỉ cần sự trả thù đơn giản đó, và chúng ta hòa".

Anh chồng choáng váng nặng và cực hoang mang, vì thà biết rõ tình địch là ai còn hơn là nghi ngờ tất cả đồng nghiệp, bạn bè của cả hai người, đau khổ nhưng không biết cái đau khổ đó mang hình thù gì - và hơn cả biết chị vợ dám nói dám làm.

Nhìn anh chồng trong phim khổ sở vật vã mà em phục chị này sát đất ạ.

Kết cục, chị ấy chả ngủ với thằng cha nào hết dù đã cố thử. Làm vậy chỉ tổ hạ thấp bản thân. Ta xác định tha là tha. Không nói nhiều. Không nghĩ đến nữa.

Một câu chuyện khác.

Anh chồng mọc sừng thuê thám tử theo dõi ra tường tận sự việc, thuê người chụp căn phòng nghỉ quen của đôi tình nhân thành một tấm ảnh nghệ thuật, treo ngay đầu giường ngủ của hai vợ chồng. Từ đó, mỗi lúc chăn gối mặn nồng đến cao trào, chàng vừa tăng tốc vừa hỏi "có sướng hơn....không em?".

Hai tháng sau chị vợ tự tử vì chịu không nổi.

Kể lại từ cuốn "Đàn bà nhẹ dạ" của Vân Lam.

Trái tim em có ước mơ.
    Em vẫn nghĩ rằng lấy chồng phải lấy người như anh.
    Đêm đêm ngước nhìn trăng, mơ có anh bên cạnh
    Hoa trên mặt đất nở vì ai, uyên ương dưới nước thành đôi vì ai.
    Thả chiếc khăn tay theo gió bay đến bên anh
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 66 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Hic, đã hứa chỉ lót dép thôi mà nhịn không nổi. Em xin đưa ra phương án đúc rút sau bao ngày giờ đọc những topic liên quan đến vấn đề này.

Nói chung là phải nắm được tình hình, đặc biệt là kẻ thứ 3, xem đó là mối quan hệ thế nào, tình cảm đã đến đâu hay chỉ là trai gái lăng nhăng hoa trôi cố ý, nước chảy cố tình.

Rồi cũng phải liệu chồng mình mà tìm cách xử lý. Chồng có nể chị không, có yêu chị và con không.

Nói chung là không có một công thức fit all đâu chị ạ.

NẾU LÀ EM, em chả cần bằng chứng, nhưng sẽ phải nắm rõ về cô kia. Sau đó em mời chồng ngồi xuống nói chuyện đàng hoàng. Muốn được biết ý chàng về cách giải quyết. Trường hợp chàng khẳng định tình yêu và tâm huyết với vợ con: em muốn xin một quãng thời gian ngắn cho riêng mình, để anh giải quyết việc đó và cũng để em tĩnh tâm lại. Em hứa cho anh cơ hội làm một người cha tốt, một người chồng biết hướng thiện và bản thân mình rèn luyện tính vị tha.

Nhà em thì dĩ nhiên là thế rồi (hopefully). Nhưng sự đời đã có lần một dễ có lần hai, ba, bốn lắm. Chưa kể tình huống địch chỉ đánh lạc hướng ta mà hoạt động chuyên nghiệp và kín đáo hơn thôi....

Nói chung kiểu gì cũng phải quyết định yếu tố nào quan trọng hơn trong hai yếu tố sau, để xác định tôn chỉ cho mọi hành động:

1. Dứt khoát giữ chồng, giữ bố cho con (dù phải chung chồng)
    2. Dứt khoát không chung chồng (dù không giữ được bố cho con)

Chị ráng bình tĩnh mà xử lý nghe chị. Đừng để mình rơi vào những tình thế mất kiểm soát. Em hy vọng ông xã chị mau tỉnh ngộ. :Rose::Rose::Rose:

Trái tim em có ước mơ.
    Em vẫn nghĩ rằng lấy chồng phải lấy người như anh.
    Đêm đêm ngước nhìn trăng, mơ có anh bên cạnh
    Hoa trên mặt đất nở vì ai, uyên ương dưới nước thành đôi vì ai.
    Thả chiếc khăn tay theo gió bay đến bên anh
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chọc gậy bánh xe Xem bài viết
    Các mẹ thân mến,

Em biết chồng em có bồ, tất nhiên, chồng em không biết là em biết điều đó. Qua dò hỏi xung quanh thì em biết rằng ả đó biết chồng em đã có gia đình và vợ con nhưng vẫn tiếp tục mối quan hệ.

Về phía em, k muốn ly dị vì k muốn con mất bố. Em chỉ muốn dằn mặt cả hai để cả hai tởn đến già và cạch nhau ra thế thôi.

Em nên làm thế nào?
    Em nghĩ ra rất nhiều phương án rồi ví dụ như cho cả hai cùng dằn vặt đau khổ, sống dở chết dở nhưng nghĩ lại thì cũng không cần thiết phải làm thế vì như thế cũng sẽ làm tổn thương bố của con em, còn ả kia thì em nói thật là em không thèm nhúng tay vào làm gì cho mệt người vì nói thật, đi quan hệ với đàn ông có vợ thì còn báu gì (đấy là em nói thật thế), trong khi mình thì là gái son.

Các mẹ có cao kiến thì giúp em nhé. Em hiện rất căm hờn nhưng cũng đủ bình tĩnh để nghe ý kiến của các mẹ.
    Cái này gặp vợ mình là mình đi lun rồi, :Sick:

Thật tội nghiệp cho chị, Theo mình chuyện này rất khó tha thứ nhưng hãy tìm hiểu xem anh ta có còn cần gia đình thân yêu của mình nữa không? Nếu không thì khó mà níu giữ
    , bản thân một người có trách nhiệm lo cho gia đình bao nhiêu cũng không đủ vậy mà.
    • 2,313 Bài viết

• 1,195 Được cảm ơn

ơ, em nhớ phim Người đàn bà nghịch cát của cô Minh Châu đóng.
    Chị vợ vì 1 phút yếu lòng mà NT với anh hàng xóm. Chồng bắt quả tang, bắt vợ đọc lại bản tường trình về những hành vi đã làm. Ghi âm, ngày nào cũng cho ăn sáng. Sau 1 tháng thì suốt ngày cô ý lang thang ngoài bờ sông nghịch cát.
    Lại có chuyện, có chị vợ NT, chồng biết, 2 vc nói chuyện này nọ, vợ xin lỗi, ok. Từ đó, mỗi buổi sáng, chồng bắt con ra xin mẹ 10k rồi khoanh tay lễ phép "Con cảm ơn mẹ đi kiếm tiền nuôi con"
    Thôi chuyện đó thì cũng khỏi nói.
    Nhỉ.
    "Thiếp họ Nhan tên Như Ngọc mà chàng đã biết từ lâu. Hàng ngày được chàng rủ mắt xanh tới, thiếp mà không đến sợ nghìn năm sau sẽ không còn ai tin ở cổ nhân ..."
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,313 Bài viết

• 1,195 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi SỮA CHUA Xem bài viết
    Anh chồng mọc sừng thuê thám tử theo dõi ra tường tận sự việc, thuê người chụp căn phòng nghỉ quen của đôi tình nhân thành một tấm ảnh nghệ thuật, treo ngay đầu giường ngủ của hai vợ chồng. Từ đó, mỗi lúc chăn gối mặn nồng đến cao trào, chàng vừa tăng tốc vừa hỏi "có sướng hơn....không em?".

Hai tháng sau chị vợ tự tử vì chịu không nổi.

Kể lại từ cuốn "Đàn bà nhẹ dạ" của Vân Lam.
    Gặp phải thằng quái thai này chắc phải thản nhiên mà trả lời là
    KO BẰNG
    nhờ
    há há há
    "Thiếp họ Nhan tên Như Ngọc mà chàng đã biết từ lâu. Hàng ngày được chàng rủ mắt xanh tới, thiếp mà không đến sợ nghìn năm sau sẽ không còn ai tin ở cổ nhân ..."
    • 17,911 Bài viết

• 17,323 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chọc gậy bánh xe Xem bài viết
    Các mẹ thân mến,

Em nên làm thế nào?

:Laughing::Laughing::Laughing::Laughing:

1. Chữ đỏ : Rất báu
    2.Chữ Xanh : Rất lạ ????:Laughing:
    Spam vui, Thư giãn...Không oán trách, không gây hận sầu :Rose::LoveStruc::Smiling::Smug:
    TT Dịch thuật Lăng Tra cả: Dịch ngược, dịch xuôi & dịch chéo Anh, Việt, Hán:Thinking:

Nói dối ...nhưng có lợi cho Cách mạng ..tại sao không?:Smug::Battin ey:
    611
    DACAM gửi 1409
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 791 Bài viết

• 434 Được cảm ơn

Gần nhà tui có bà chị, có 2 con rùi còn đi lèo tèo. Chồng túm đc, mang 2 đứa đi, bỏ vợ. Bi giờ vợ ngơ ngẩn chập chập, nhiều lúc nhìn cũng thấy tội............:Sad:
    Ba mẹ yêu các con nhất trên đời...:Rose::Rose::Rose:
    • 17 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

thật ra nếu đã xác định vẫn giữ chồng mình, vẫn sống cùng nhau thì cần gì phải dùng những cách trên để hành hạ nhau như thế?
    cái đó chỉ dành cho những kẻ tiểu nhân thôi, còn các mẹ mình đều là " đại nhân " hết mà, không nên dùng cách đó hihih...
    nhưng nói gì thì nói, các bạn ạ, thật ra gặp phải mấy chuyện này rồi thì không ai là người xử lý khôn ngoan tuyệt đối cả, và cho dù các bạn có làm gì đi nữa thì đều quan trọng mà mình không làm được đó là không xóa được nỗi đau trong lòng mình!!
    mình kể cho các bạn nghe câu chuyện của mình các bạn sẽ thấy mình đã phải khổ sở và ấm ức dường nào:
    - mình sống thật hạnh phúc với chồng và đứa con 3 tuổi, không 1 chút mảy may nghi ngờ dù chồng thường đi làm xa, mình tin tưởng tuyệt đối vào tin yêu của anh ấy, anh ấy cũng chẳng có chút biểu hiện nào của kẻ ngoại tình (!!!!), bổng 1 ngày, mình nhận được điện thoại của 1 cô gái lạ, cô ấy nói cô ấy là bạn gái của chồng mình, 2 người đã có quan hệ được 1 năm rồi, cô ấy kể cho mình nghe 2 người đã trải qua những chuyện gì, làm gì v..v... mình sốc quá, mình không thể tin nỗi chuyện ấy, chồng mình đã van xin và mong mình tha lỗi, anh ấy bảo chỉ là qua đường thôi...., nhưng không dừng lại ở đó, cô gái kia sau khi bị chồng mình từ chối k gặp nữa thì bắt đầu tra tấn mình liên tục, dù rất đau khổ nhưng mình cũng k đến tìm cô ấy vì chồng mình bảo là không còn quan hệ nữa nên mình cũng chả cần gặp ( vì ở cách nhau cả 100km), nhưng cô ấy thì không từ bỏ dễ dàng như vậy, cô ấy gọi điẹn và nhắn tin liên tục ( cho mình và cho chồng mình), tới nỗi không chịu đựng được nữa thì 2 người đó đã cắn lại nhau, thật tình lúc đó mình hả hê ghê lắm, mình nghe 2 người đó chữi nhau qua điện thoại mà thấy hèn hèn sao ấy!!!!
    nhưng các bạn ơi, cho dù họ có chữi nhau, có bỏ nhau,,,,thì giờ sao chứ? mình cũng đâu xóa được hình ảnh của chuyện ấy ra khỏi đầu mình? nỗi đau này có thể sẽ mang theo suốt cuộc đời đấy!!!
    và lạ 1 điều là từ trước tới giờ mình chưa bao giờ gặp người nào trơ trẻn như cô gái kia, cô ấy dùng sim khuyến mãi và gọi cho mình liên tục ( còn tìm cách điều tra về mình nữa chứ) mình cảm thấy sợ hãy, vì không biết cô ấy là loại người gì mà lì như thế! ( biết sơ sơ là gái bán bia thôi)
    giờ vẫn bị gọi, nhưng thật tình là bó tay không biết xử lý sao, chữi lộn à? chữi k lại hạng người đó đâu, còn dùng lời lẽ phải trái thì họ k nghe lọt tai, giờ chỉ biết tắt máy, chặn cuộc gọi v..v...có ai biết cách gì thoát khỏi xin chỉ dùm, suốt......đời mang ơn hic hic hic.....
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 6,153 Bài viết

• 17,250 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heogiahan Xem bài viết
    thật ra nếu đã xác định vẫn giữ chồng mình, vẫn sống cùng nhau thì cần gì phải dùng những cách trên để hành hạ nhau như thế?
    cái đó chỉ dành cho những kẻ tiểu nhân thôi, còn các mẹ mình đều là " đại nhân " hết mà, không nên dùng cách đó hihih...
    nhưng nói gì thì nói, các bạn ạ, thật ra gặp phải mấy chuyện này rồi thì không ai là người xử lý khôn ngoan tuyệt đối cả, và cho dù các bạn có làm gì đi nữa thì đều quan trọng mà mình không làm được đó là không xóa được nỗi đau trong lòng mình!!
    mình kể cho các bạn nghe câu chuyện của mình các bạn sẽ thấy mình đã phải khổ sở và ấm ức dường nào:
    - mình sống thật hạnh phúc với chồng và đứa con 3 tuổi, không 1 chút mảy may nghi ngờ dù chồng thường đi làm xa, mình tin tưởng tuyệt đối vào tin yêu của anh ấy, anh ấy cũng chẳng có chút biểu hiện nào của kẻ ngoại tình (!!!!), bổng 1 ngày, mình nhận được điện thoại của 1 cô gái lạ, cô ấy nói cô ấy là bạn gái của chồng mình, 2 người đã có quan hệ được 1 năm rồi, cô ấy kể cho mình nghe 2 người đã trải qua những chuyện gì, làm gì v..v... mình sốc quá, mình không thể tin nỗi chuyện ấy, chồng mình đã van xin và mong mình tha lỗi, anh ấy bảo chỉ là qua đường thôi...., nhưng không dừng lại ở đó, cô gái kia sau khi bị chồng mình từ chối k gặp nữa thì bắt đầu tra tấn mình liên tục, dù rất đau khổ nhưng mình cũng k đến tìm cô ấy vì chồng mình bảo là không còn quan hệ nữa nên mình cũng chả cần gặp ( vì ở cách nhau cả 100km), nhưng cô ấy thì không từ bỏ dễ dàng như vậy, cô ấy gọi điẹn và nhắn tin liên tục ( cho mình và cho chồng mình), tới nỗi không chịu đựng được nữa thì 2 người đó đã cắn lại nhau, thật tình lúc đó mình hả hê ghê lắm, mình nghe 2 người đó chữi nhau qua điện thoại mà thấy hèn hèn sao ấy!!!!
    nhưng các bạn ơi, cho dù họ có chữi nhau, có bỏ nhau,,,,thì giờ sao chứ? mình cũng đâu xóa được hình ảnh của chuyện ấy ra khỏi đầu mình? nỗi đau này có thể sẽ mang theo suốt cuộc đời đấy!!!
    và lạ 1 điều là từ trước tới giờ mình chưa bao giờ gặp người nào trơ trẻn như cô gái kia, cô ấy dùng sim khuyến mãi và gọi cho mình liên tục ( còn tìm cách điều tra về mình nữa chứ) mình cảm thấy sợ hãy, vì không biết cô ấy là loại người gì mà lì như thế! ( biết sơ sơ là gái bán bia thôi)
    giờ vẫn bị gọi, nhưng thật tình là bó tay không biết xử lý sao, chữi lộn à? chữi k lại hạng người đó đâu, còn dùng lời lẽ phải trái thì họ k nghe lọt tai, giờ chỉ biết tắt máy, chặn cuộc gọi v..v...có ai biết cách gì thoát khỏi xin chỉ dùm, suốt......đời mang ơn hic hic hic.....
    Mục đích cô ấy liên lạc với bạn là để "ăn không được phá cho hôi". Gia đình bạn vững vàng lên nhé!
    Cảm xúc khi 2 vạch

Ai chưa 2 vạch thì có 2 vạch, ai có 2 vạch rồi thì bình an 9m10d, con yêu khoẻ mạnh, thông minh, đáng yêu nhất trên đời!!!

Om ta rê, tút ta rê, tu rê soa hoa Tự hào vì là Thành viên Nhà MUM
    • 17 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

hic...cũng cố giữ vững tin thần lắm đó chứ, nhưng mình cũng là phụ nữ mà, sao tránh khỏi tâm trạng đó được, cố gắng thôi!
    • 576 Bài viết

• 1,159 Được cảm ơn

Top này lâu lắm rồi mà. hii, mới đọc được mấy chiêu
    1, Cho uống tóc cắt nhỏ
    2, uống lông nhung hươu
    • 213 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

có chồng rồi thì đến cho chồng nó bít để chồng nó xử hộ mình thui
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bước 1- Chăm sóc bản thân nhiều hơn, con cái gửi đi học, gửi nội, gửi ngoại. Vk - CK đi nghỉ mát, hâm nóng lại tình cảm. Vui vẻ, thoải mái, ôn lại kỉ niệm, Nói cho CK bn biết kế hoạch tương lai đối với cả gia đình. Nhỏ nhẹ nói với Ck : Ngoài xã hội có nhiều cô gái trẻ hơn em, xinh hơn em, giỏi hơn em, biết ăn chơi hơn em, biết chiều chuộng anh hơn em. Nên nếu anh cảm thấy anh hết thương em, anh có người khác, anh chỉ cần nói ra, em sẽ đưa con đi mà không làm phiền anh. Sau đó về nhà, bạn cứ chăm sóc CK như hồi mới quen, mới cưới. Đừng giận, Giận nhanh già, hại sức khoẻ bản thân.
    Bước 2 ( nếu bước 1 ko thành công)- Nấu cho một bữa cơm thật ngon, mời họ hàng, bạn bè và cả người thứ 3 đến ăn uống, nhân tiện ra mắt luôn. Sau đó nói chuyện cho rõ ràng. Chấm dứt là chấm dứt, không có chuyện để từ từ chấm dứt. Mình cũng là phụ nữa, hơn nữa mình còn là VK, Biết thương người biết tội nghiệp người thì tội nghiệp cho VK trước đi. Bị người ngoài dựt CK, bị CK lừa dối không đáng thương ah. Cái loại phá hoại HP gia đình đáng thương hơn ah ???? CK biết đường ngoan ngoãn về nhà thì còn thương, không thì tiễn ngay. Ck phải là người ntn thì mới đáng để VK hi sinh, nhường nhịn, nhún nhường !!!!
    2- Nếu CK bạn thuộc tuýp "MACKEVO" và người thứ 3 là kẻ trơ trẽn . Hãy tác hợp cho họ, khi họ kết hôn, hãy nhờ một người bạn có địa vị, tiền của, cưa cẩm cô gái kia, sau khi thành công thì bỏ rơi.
    • 24 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thứ nhất : Chuyện cả hai cùng dằn vặt đau khổ mà bạn nghĩ đến là hoàn toàn sai, và suy nghĩ trẻ con chưa thấu đáo. Điều này càng làm cách xử lý của bạn đến bế tắc, gia đình con cái không hạnh phúc.
    Thứ hai : Bạn không không thèm nhúng tay vào người thứ ba kia. Cũng không đúng. Nếu người kia thuộc típ người chây lỳ,muốn chiếm đoạt chồng bạn, phá vỡ hạnh phúc gia đình bạn. Liệu bạn để yên, sẽ càng khiến người ta nghĩ bạn quá hiền lành, hơn thế nữa trong mắt chồng bạn là người cam chịu và nhu nhược đấy. Điều đó càng làm mối quan hệ của họ tiến tới hơn nữa. vì chẳng gặp rào cản gì cả!
    Vậy vấn đề ở đây bạn nên nhìn nhận khách quan, bình tĩnh và cương quyết trong cách xử lý họ.
    Bạn có thể gặp mặt trực tiếp cả hai. Có thể với chồng bạn trước thì sẽ tốt hơn, nên nói chuyện thẳng thắn. Bình thường thì nội trợ nhưng gặp chuyện này phải kiên quyết, nói chuyện phải trái với chồng xem thái độ và phản ứng của anh ta như thế nào?
    Qua đó dựa vào thông tin cảu chồng. Thu thập thêm thông tin về cô kia nữa.
    GOM tất cả lại. Chuẩn bị cho một cuộc gặp kẻ thứ ba kia, với mục đích chấm dứt mối quan hệ này. Điều này còn tùy thuộc vào bạn nữa đi kèm cũng nhiều vấn đề cần bạn phải mềm mỏng, cứng rắn tùy vào người kia.
    Bạn có thể tham khảo bài viết này : cách xử lý nói chuyện với bồ của chồng
    Quan trọng là lúc nào mình cũng nghĩ đến bản thân, hạnh phúc gia đình và nhìn nhận vấn đề một cách khách quan, tỉnh táo bạn nhé!
    • 21 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình có kinh nghiệm đau thương trong việc xử lý chồng ngoại tình, và kết quả tốt hơn mình mong đợi.
    Trước hết bạn phải xem xét xem, bạn yêu chồng nhiều hay không và bản chất của chồng bạn là người chồng tốt hay không?Và mục đích mình muốn là gì?
    Đàn ông thường rất sĩ diện, vì vậy để giữ gìn được gia đình thì bạn hãy tự mình giải quyết trước khi công bố cho mọi người biết. Chồng mình ngoại tình với người có gia đình, cả hai đều không muốn vứt bỏ gia đình nhưng vẫn lao vào nhau chỉ vì yêu. Mình không cần phải làm gì to tát hết, không dằn vặt sỉ vả, nói chuyện thẳng thắn và bình thản buông bỏ. Tất nhiên vẫn cho điều kiện, bao giờ thú nhận tất cả thì sẽ tha thứ. Mình chuyển ra ngoài sống riêng với con, chăm lo làm đẹp, kiếm tiền, dù trong lòng còn giông bão nhưng cố kìm lại. Cố gắng sống thật vui vẻ dù là phải khóc về đêm, chăm chỉ post facebook với hình ảnh hạnh phúc bên con. Tự khắc theo tình tình chạy, bỏ tình tình theo. Đàn ông khi thấm cảnh bị bỏ rơi thì lúc đó sẽ không còn tâm trí nào để ngoại tình và vui vẻ với bồ đâu. Chồng mình đã quay lại, thú nhận tất cả và bù đắp cho hai mẹ con còn hơn xưa.
    Mình tha thứ được bởi mình biết bản chất chồng mình không trăng hoa, chỉ là sai lầm nhất thời, không thật sư bản lĩnh. Anh ấy suốt bao năm thật sự yêu thương vợ con và con cực kì yêu bố. Chứ không là ra đường từ lâu rồi ạ. Chỉ có chút kinh nghiệm, mong các mẹ có chồng ngoại tình hãy thật sự sáng suốt, bình tĩnh. Nóng giận, tung hê tất cả chỉ thỏa mãn cơn tức giận tức thời nhưng hậu quả thì lớn lắm.